๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 03:55:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงปืนอัลลอยด์ร้าว - ซ่อมยังไงครับ S&W Bodyguard  (อ่าน 39545 ครั้ง)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 12:14:10 PM »

ไม่น่าเชื่อนะ ท่านบ๊อบบี้
ปืนร้าว ยังมีคนขอซื้อ

ม่ายยย..เชื่ออออ...ก็อย่าลบหลู่น๊าาา ท่านซับฯ

ส่งมาให้ผม รับรองว่าหายมีตังค์ไปจอง 638 แน่นอน แต่ตอนไปรับของน่ะ ตัวใครตัวมันนะ  Grin

คือผมเห็นหลายๆกระบอกแล้วที่เป็นอัลลอยด์ ทั้งพวกสมิธแอร์เวธ หรือโคลท์คอบร้า

มันจะมีรอยร้าวบ้าง แต่อัลลอยด์ที่ใช้ทำโครงปืนนี่เขาจะใช้อัลลอยด์ที่เหนียวกว่า

มันไม่แตกหรอกครับ ยิงกันได้อีกเยอะ

Grin Grin Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มุขนี้ สงสัยโดนยันลูกบวชแหงๆเลย

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 12:31:18 PM »

ฮา.............

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

..ปุ๋ย..เมืองกาญ ฯ ™ ♥ รักในหลวง ♥
เฮฮา ปาร์ตี้......
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 07:45:10 PM »

ขออนุญาต เจ้าของกระทู้นะครับ  ของรุ่นน้องผม ซื้อ S & W โมเดล 637  ขนาด .38  โครงการฯ ซื้อได้ 2 อาทิตย์ นำมาทดสอบยิงไป 5 นัด โดยใช้ลูก 38 ธรรมดา  ผล ใต้ลำกล้องมีรอยร้าว  รุ่นน้องปวดหัวเลยครับผมเลยแนะนำ ส่งไปเข้าบริษัท ฯ  ครับ  เราเองเห็นแล้วยังเสี่ยว  ดีทีไม่ได้สั่ง โมเดลนี้  รอดตายไป ฯ...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 29, 2008, 12:48:53 AM »

อยากลองวิชาเหมือนกัน เสียดายที่ไม่ใช่ของของเรา   

wanchalerm sutthanon
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #64 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 10:39:40 PM »

อยากทราบความคืบหน้าของการซ่อมปืนกระบอกนี้ครับคุณBOBBY ไหว้
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #65 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 11:12:45 PM »

อยากทราบความคืบหน้าของการซ่อมปืนกระบอกนี้ครับคุณBOBBY ไหว้
ยินดีครับ..
สรุปคือ ไม่ได้ทำอะไรครับ ตามที่เพื่อนๆแนะนำ เก็บไว้แบบนั้น ยังคงยิงได้อยู่ แต่ไม่ยิงลูกแรงครับ
ส่วนการเคลมกับสมิธฯ ยูเอส นั้น คงได้แต่ฝันครับ เพราะต้องหาป2นำเข้าโครงปืนมาเอง ทำเรื่องต่างๆ ยุ่งยากมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ Grin
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #66 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 11:16:35 PM »

ยินดีครับ..
สรุปคือ ไม่ได้ทำอะไรครับ ตามที่เพื่อนๆแนะนำ เก็บไว้แบบนั้น ยังคงยิงได้อยู่ แต่ไม่ยิงลูกแรงครับ
ส่วนการเคลมกับสมิธฯ ยูเอส นั้น คงได้แต่ฝันครับ เพราะต้องหาป2นำเข้าโครงปืนมาเอง ทำเรื่องต่างๆ ยุ่งยากมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ Grin

อะโด่..ถ้าเชื่อผมป่านนี้ก็ได้เหน็บ 638 ไปแล้ว...อิอิอิ

Grin Grin Grin
ninja_spl (ถูกแบนโดยบอร์ดอวป.)
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Full Member
*

คะแนน 13

สงครามยังไม่จบ......อย่าเพิ่งนับศพทหาร

« ตอบ #67 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 07:03:12 AM »

แสดงว่า ยิงลูกหัวระเบิดมากไปครับ   ผมเคยเจอเคทแบบนนี้  เล่นหัวแดง ยิงไปยิงมา ปืนร้าว เพราะกระสุนหัวแดงทำร้ายเกลียวลำกล้องกว่าลูกตะกั่วอีกนะ วีธีแก้ไข  เอาไปร้านที่ซื้อ เปลี่ยนใหม่อย่างไวครับ   (ถ้าช้าเขาจะไม่ให้เปลี่ยนครับ)  วันหลังอย่ายิงหัวรู หัวระเบิดเล่นครับ ยิงลูกซ้อมพอ เวลายิงจริงค่อยใช้ลูกจริง

อันวิชาการต่อสู้นั้น แม้มิเป็นพาลหาเรื่องชกต่อยผู้ใด
หากกุลบุตรธิดาควรเรียนไว้ เพิ่อคุ้มภัยยามคับขัน
ผู้รักสงบเพียงไร ใช่จักพ้นการเบียดเบียนรังแก..ตน..
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #68 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 10:23:55 AM »

เรื่องนี้ผมงงครับ อยากรู้จริงๆ ว่ารุ่นเก่า รุ่นใหม่มีปัญหากี่% เพื่อนผมฝรั่งที่เชื่อได้เขาว่าที่เขายิงสมิทอัลลอย ไป 2 พันกว่านัด กระสุน "บวกพี" ทั้งนั้น ไม่เห็นสึกหรอ ร้าวอะไรเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #69 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 10:33:58 AM »

แล้วมีใคร อีเมล์ ไปสอบถามกับ บ.หลุยส์ในไทย หรือ บ.สมิทในอเมริกาบ้างไหมครับว่าจะรับผิดชอบได้ไหม Shocked
samson
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #70 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 11:18:50 AM »

อืม น่าจะลองขอเคลม ได้นะครับ ไม่ลองไม่รู้ ถ้าได้ก็ดี ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ถือว่ายี่ห้อนี้ไม่น่าคบอีกแล้ว
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #71 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 12:07:45 PM »

แสดงว่า ยิงลูกหัวระเบิดมากไปครับ   ผมเคยเจอเคทแบบนนี้  เล่นหัวแดง ยิงไปยิงมา ปืนร้าว เพราะกระสุนหัวแดงทำร้ายเกลียวลำกล้องกว่าลูกตะกั่วอีกนะ วีธีแก้ไข  เอาไปร้านที่ซื้อ เปลี่ยนใหม่อย่างไวครับ   (ถ้าช้าเขาจะไม่ให้เปลี่ยนครับ)  วันหลังอย่ายิงหัวรู หัวระเบิดเล่นครับ ยิงลูกซ้อมพอ เวลายิงจริงค่อยใช้ลูกจริง

ลูกหัวระเบิดนี่ มันระเบิดแรงมากไหมครับ
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #72 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 06:39:19 PM »

อยากรู้เหมือนกันครับ
แสดงว่า ยิงลูกหัวระเบิดมากไปครับ   ผมเคยเจอเคทแบบนนี้  เล่นหัวแดง ยิงไปยิงมา ปืนร้าว เพราะกระสุนหัวแดงทำร้ายเกลียวลำกล้องกว่าลูกตะกั่วอีกนะ วีธีแก้ไข  เอาไปร้านที่ซื้อ เปลี่ยนใหม่อย่างไวครับ   (ถ้าช้าเขาจะไม่ให้เปลี่ยนครับ)  วันหลังอย่ายิงหัวรู หัวระเบิดเล่นครับ ยิงลูกซ้อมพอ เวลายิงจริงค่อยใช้ลูกจริง

ลูกหัวระเบิดนี่ มันระเบิดแรงมากไหมครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #73 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 06:45:16 PM »

Wink สวัสดีครับทุกท่าน ขออนุญาตปรึกษาท่านที่มีประสบการณ์กับปัญหาเดียวกัน เป็นปืนของญาติ bodyguard alloy โครงปืนบริเวณใต้ปากลำกล็องร้าวเป็นแนวยาว ดูตามรูปนะครับ ปรึกษาช่างหลังวัง มีสองความเห็นครับ
- ท่านหนึ่งบอกว่าไม่ต้องทำอะไรยิงได้ตามปรกติ แต่อย่ายิงลูกแรง ซ่อมหรือเชื่อมยังไงก็ไม่ได้
- อีกท่านหนึ่งบอกว่า ซ่อมได้ โดยทำตัวเกลียวในใหม่ และเชื่อมเข้ากับโครง ใฃ้ได้เหมือนเดิม

ท่านใดเคยมีประสบการณ์เช่นนี้ ขอความกรุณาช่วยให้ความเห็นด้วยครับ จะได้นำไปประกอบการพิจารณา ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

อีกทางหนึ่ง.....ผมว่าลองส่งรายละเอียด-รูปถ่ายทางe-mailไปถามความเห็นทาง Smith & Wesson ดูครับ

CUSTOMER SUPPORT
2100 Roosevelt Avenue
Springfield, MA 01104
Tel: 1-800-331-0852 , ext. 2905 • 413-781-8300
E-mail: qa@smith-wesson.com

For International return instructions contact International
Phone: 1-413-747-3286
Fax: 1-413-731-8980
Mon-Fri 8:00AM-5:00PM Eastern Time

Smith&Wesson Customer Support
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #74 เมื่อ: มีนาคม 09, 2008, 09:35:59 PM »

คุณเจ้าของปืนครับ  ถ้าจะเก็บปืนเอาไว้  อย่าเอาไปเชี่อมพอกเลยครับ  เสียเงินเปล่าๆครับ   ถ้าเอาไปเชื่อมตรงแนวเชื่อมก็จะเปราะ  แตกง่ายถ้าถูกแรงกระแทก  ถ้าเห็นแล้วไม่สบายใจผมว่า  ทำตามที่คุณโซย้ตี๋บอกดีกว่าครับ  ผมว่ามันหน้าจะเกิดจากความผิดพลาดของการผลิตที่ออกเบบให้จุดนี้บางเกินไป  เวลาที่จะทำการอัดเกลียวลำกล้องให้อัดแน่นกับโครงปืน จึงเกิดมีแรงอัดรอบๆ  เกลียวโครงปืน  พอมีแรงดันอันเกิดจากการจุดระเบิดของกายยิงปืน  ก็จะมีผลทำไห้เกิดรอยแตกร้าวในจุดที่บางที่สุด   (มันอธิบายยากจัง   ถ้าอยู่ไกล้ๆ  จะทำตัวอย่างให้ดู)
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8
  พิมพ์