๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:42:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงปืนอัลลอยด์ร้าว - ซ่อมยังไงครับ S&W Bodyguard  (อ่าน 39490 ครั้ง)
เด่นพงษ์ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 11:06:20 AM »

ต่อให้ยิงได้อีกเป็นหมื่นนัด..ถ้าผมเป็นเจ้าของปืนก็คงทำใจยาก..ถึงมันจะอยู่ในมุมอับก็เถอะ เศร้า
ถ้าเป็นผมจะลอง จี้อาร์กอน(ตัวเชื่อมสแตนเลส)แล้วแต่งเรียบปัดให้วาว(เป็นทางเลือกสุดท้ายนะครับ)
Air field
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 01:08:21 PM »

ชักเป็นห่วง 637 ของผมแล้วซิ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 04:17:13 PM »

วิธีเชื่อม คงจะต้องเจียรออกให้เป็นร่องตามรอยร้าว ทั้งสองด้าน แล้วเชื่อมทีละน้อยสลับกันแต่ละด้าน เพราะถ้าเชื่อมด้านเดียวตลอดจะทำให้เกิดแรงดึงด้านเดียว เสียศูนย์ครับ
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 04:57:27 PM »

ร้าวปืนไม่เท่า ร้าวใจ.. ทำใจลำบากเมื่อเห็นตำหนิ ความมั่นใจก็หายยยยย อ๋อย

"Sound Mind in Sound Body"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 05:22:16 PM »

ไม่น่าเชื่อนะ ท่านบ๊อบบี้
ปืนร้าว ยังมีคนขอซื้อ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 05:44:16 PM »

สา....ธุ   ขอให้ของผมอย่าร้าว  อย่าแตก
ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 07:07:37 PM »

ผมเคยนำไปซ่อมครั้ง1ครับ  เป็น.38 โครงเหล็กครับ เจ้าของเดิมนำลูกเก่ามายิง สรุป  ติดในลำกล้องครับ ยิงซ่ำ1นัด ลำกล้องบวม2ข้อ  แล้วไอ้ตรงปลายลำกล้องที่เป็นเกลียวขันในโครงปืนแร้วแบบนี้เลยครับ โครงปืนก็ร้าวจะคืนก็ไม่ได้ผมยังไม่ได้ยิงเลยครับ นำไปร้านซ่อมหลังวัง  ฝังด้านซ้ายไม่มีใครรับครับ บอกว่าทำไปก็เสียเงินเปล่าโครงไม่ดีแล้ว  มาอีกฝั่งบอกทำได้ดีเหมือนเดิมแต่ต้องเปลียนลำกล้องใหม่8000 ค่าเชือมเท่าไรผมจำไม่ได้แล้ว  ค่ารมดำ2500   สรุปทำออกมาเหมือนเดิมเลยครับ  ยิงไป2 นัดเหมือนเดิมเลยโครงร้าวเหมือนเดิมแต่ลำกล้องไม่บวม โทรไปร้านๆบอกผมนำลูกเก่ามายิงผมบอกลูกใหม่ ก็บ่ายเบี่ยงสรุป  กูโง่เองครับบบบบบบบบบ ที่ตอนซื้อไม่ดูให้ดีซื้อมายิงแค่2 นัด

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:14:42 PM »

ตกลง...แก้ไม่ได้ใช่ใหมครับอาการนี้
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2008, 09:31:23 PM »

ถามอีกนิดนะครับ  Grin

1.หากส่งซ่อมหรือเคลมที่บริษัทในไทยหรือต่างประเทศได้ก็คงหมดปัญหา เหลือแต่รอเวลาที่จะได้ของกลับมาน่ะครับ  Grin
2.หากซ่อมหรือเคลมไม่ได้ กรณีนี้เราจำต้องเปลียนปืน หรือหาก บริษัทในต่างประเทศเปลี่ยนโครงให้ใหม่ เราต้องแจ้งเปลี่ยนแปลงใน ป.4 ใช่ไหมครับ  Smiley

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:00:04 AM »

ผมมีแอร์เวทโมเดล 12
ยิงลูกซ้อมหัวตัดไม่เคยมีปัญหา
แต่พอลองยิงลูกจริงเพียงนัดเดียวก็ร้าวที่เดียวกันแบบปืนท่าน จขกท.
ช่างปืนหลังวังแนะนำให้ปล่อยไว้ไม่ต้องซ่อม
เพราะปืนยังสามารถยิงได้อยู่แต่ให้ใช้แต่ลูกซ้อม
รับรองปืนทนได้(หมายถึงนานๆยิงซักโม่นะครับไม่ใช่อาทิตย์ละกล่อง Smiley)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:06:40 AM โดย TWC » บันทึกการเข้า

สบายดี.........
param - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:20:10 AM »

ผมมีแอร์เวทโมเดล 12
ยิงลูกซ้อมหัวตัดไม่เคยมีปัญหา
แต่พอลองยิงลูกจริงเพียงนัดเดียวก็ร้าวที่เดียวกันแบบปืนท่าน จขกท.
ช่างปืนหลังวังแนะนำให้ปล่อยไว้ไม่ต้องซ่อม
เพราะปืนยังสามารถยิงได้อยู่แต่ให้ใช้แต่ลูกซ้อม
รับรองปืนทนได้(หมายถึงนานๆยิงซักโม่นะครับไม่ใช่อาทิตย์ละกล่อง Smiley)

โหนี่ขนาดของพี่ TWC เป็น K เฟรมมะเนี่ย

ยังไงยืนยันว่าปล่อยไว้แบบนี้ครับขอเดิมเค้าก็มีใส่กาวมาบ้างแล้ว

ผมมีประสพการณ์เรื่องเชื่อมมาบ้างแต่ไม่ใช่ปืนนะครับ แต่น่าจะประกอบการพิจารณาได้บ้าง

ถังเพรชเชอร์น้ำสเตนเลส รับแรงดันที่ 80 ปอนด์ หลังจากใช้ไปเป็นระยะเวลาประมาณ 5 ปี มักจะเกิดรอยร้าวบริเวณตะเข็บที่ทำการเชื่อม
การซ่อมขั้นต้นมักเชื่อมทับรอยร้าวเดิมโดยการเติมด้วยลวดเชื่อม และการเชื่อมนี่เชื่อมด้วยเครื่อง TIG หรือที่เรารู้จักกันว่าเืชื่อมอาร์กอน
อยู่ได้แค่1 อาทิตย์ ก็ไปครับ ต้องตัดปะแล้วเชื่อมแนวใหม่ ก็อาจอยู่ได้อีก
ปีหรือ 2 ปี
นี่ขนาดถังเป็นทรงกลมรับแค่แรงดันแถมรอยเชื่อมยังไม่ได้ถูกจำกัดด้วยว่าไม่ให้มีตะเข็บนะครับ
ถ้าเป็นที่แคบอย่างส่วนที่ร้าวของปืนกระบอกนี้ทำไงก็เสียเวลาแน่นอน
ถ้าไม่กล้าใช้......ขอละกันครับ หลงรัก
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 09:45:54 AM »

ม่ายยย..เชื่ออออ...ก็อย่าลบหลู่น๊าาา ท่านซับฯ

ส่งมาให้ผม รับรองว่ามีตังค์ไปจอง 638 แน่นอน แต่ตอนไปรับของน่ะ ตัวใครตัวมันนะ  Grin

คือผมเห็นหลายๆกระบอกแล้วที่เป็นอัลลอยด์ ทั้งพวกสมิธแอร์เวธ หรือโคลท์คอบร้า

มันจะมีรอยร้าวบ้าง แต่อัลลอยด์ที่ใช้ทำโครงปืนนี่เขาจะใช้อัลลอยด์ที่เหนียวกว่า

มันไม่แตกหรอกครับ ยิงกันได้อีกเยอะ

Grin Grin Grin
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 10:16:14 AM »

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ สำหรับความเห็นและข้อมูลที่เป็นประโยชน์อย่างมาก

สรุปว่า ปืนยังคงใช้ยิงได้ แต่ต้องระวังเรื่องความแรงของกระสุนให้มากๆ

ท่านโช้ยครับ.. ยังไงขอเก็บไว้ก่อนนะครับ

Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:20:51 AM »

ม่ายยย..เชื่ออออ...ก็อย่าลบหลู่น๊าาา ท่านซับฯ

ส่งมาให้ผม รับรองว่าหายมีตังค์ไปจอง 638 แน่นอน แต่ตอนไปรับของน่ะ ตัวใครตัวมันนะ  Grin

คือผมเห็นหลายๆกระบอกแล้วที่เป็นอัลลอยด์ ทั้งพวกสมิธแอร์เวธ หรือโคลท์คอบร้า

มันจะมีรอยร้าวบ้าง แต่อัลลอยด์ที่ใช้ทำโครงปืนนี่เขาจะใช้อัลลอยด์ที่เหนียวกว่า

มันไม่แตกหรอกครับ ยิงกันได้อีกเยอะ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2008, 11:21:55 AM »

ส่งมาให้ผม รับรองว่าหายมีตังค์ไปจอง 638 แน่นอน แต่ตอนไปรับของน่ะ ตัวใครตัวมันนะ  Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์