๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:25:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงปืนอัลลอยด์ร้าว - ซ่อมยังไงครับ S&W Bodyguard  (อ่าน 39319 ครั้ง)
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:29:54 AM »

Wink สวัสดีครับทุกท่าน ขออนุญาตปรึกษาท่านที่มีประสบการณ์กับปัญหาเดียวกัน เป็นปืนของญาติ bodyguard alloy โครงปืนบริเวณใต้ปากลำกล็องร้าวเป็นแนวยาว ดูตามรูปนะครับ ปรึกษาช่างหลังวัง มีสองความเห็นครับ
- ท่านหนึ่งบอกว่าไม่ต้องทำอะไรยิงได้ตามปรกติ แต่อย่ายิงลูกแรง ซ่อมหรือเชื่อมยังไงก็ไม่ได้
- อีกท่านหนึ่งบอกว่า ซ่อมได้ โดยทำตัวเกลียวในใหม่ และเชื่อมเข้ากับโครง ใฃ้ได้เหมือนเดิม

ท่านใดเคยมีประสบการณ์เช่นนี้ ขอความกรุณาช่วยให้ความเห็นด้วยครับ จะได้นำไปประกอบการพิจารณา ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:41:30 AM »

ขออนุญาติถามเป็นข้อมูลนะครับ
ไม่ทราบว่าอาการนี้เกิดหลังจากยิงไปกี่นัดครับ แล้วใช้ลูกแรงสูงยิงเยอะมั้ยครับ
เรื่องซ่อมผมไม่มีความรู้เลยครับ รออ่านจากพี่ๆ ในนี้ครับ
ขอบคุณครับ
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:44:02 AM »

น่ากลัวครับ....
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:49:00 AM »

วิธีแก้ไขอาการโครงอัลลอยด์ร้าวของสมิธโมเดล 38

1. ถอดประกับด้ามออก
2. ใช้กระดาษเนื้อหนาพันรอบตัวปืนให้แน่นหนา
3. ใส่กล่องกระดาษขนาด ข.ของบริษัทไปรษณีย์ไทย
4. พลิกด้านหลัง ป.4 เซนชื่อลงไป
5. แนบสำเนาทะเบียนบ้านและสำเนาบัตรประชาชน เซนรับรองสำเนาถูกต้อง
6. ส่งมาให้ผม
7. ไปอัพเดตบัญชีธนาคาร จะพบว่ามีเงินเพิ่มขึ้นจำนวนหนึ่ง
8. ถอนเงินไปจองสมิธโมเดล 638 รุ่นใหม่
9. คุณ bobby ก็จะได้บอดีการ์ดโครงอัลลอยด์ที่ไม่มีรอยร้าว แถมยังมีกุญแจล็อคอีกนะ จะบอกให้

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:52:05 AM »

อันนี้ตอบจริงๆแล้ว ไม่กวน

ไม่ต้องไปทำอะไรครับ ถ้ายิงปีละ 10 นัด น่าจะยิงได้ไปอีก 10 ปี

Grin Grin Grin
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:57:22 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 09:58:02 AM »

ใช้สมิธ โครงอัลลอยเหมือนกัน   ขอถามเป็นความรู้ว่าทำอย่างไรถึงร้าวครับ   จะได้ระวัง  ขอให้แก้ไขได้โดยเร็วครับ

ขอบคุณครับ

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:04:06 AM »

เท่าที่ทราบ............ท่านอาจารย์ผณิศวร(ขออภัยที่เอ่ยนาม) ก็มี สมิทโครงอัลลอย ที่มีปัญหานี้และแก้ไขไม่ได้เช่นกันครับ............

อาจารย์เคยบ่นให้ผมฟัง........... เศร้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ขนมจีนเส้นใหญ่
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:15:40 AM »

น่าเศร้าใจ....... เศร้า

ปืนจะประเสริฐดังมีมนุยษ์ที่เป็นเลิศอยู่หลังปืน
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:19:26 AM »

วิธีแก้ไขอาการโครงอัลลอยด์ร้าวของสมิธโมเดล 38

1. ถอดประกับด้ามออก
2. ใช้กระดาษเนื้อหนาพันรอบตัวปืนให้แน่นหนา
3. ใส่กล่องกระดาษขนาด ข.ของบริษัทไปรษณีย์ไทย
4. พลิกด้านหลัง ป.4 เซนชื่อลงไป
5. แนบสำเนาทะเบียนบ้านและสำเนาบัตรประชาชน เซนรับรองสำเนาถูกต้อง
6. ส่งมาให้ผม
7. ไปอัพเดตบัญชีธนาคาร จะพบว่ามีเงินเพิ่มขึ้นจำนวนหนึ่ง
8. ถอนเงินไปจองสมิธโมเดล 638 รุ่นใหม่
9. คุณ bobby ก็จะได้บอดีการ์ดโครงอัลลอยด์ที่ไม่มีรอยร้าว แถมยังมีกุญแจล็อคอีกนะ จะบอกให้

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เป็นวิธีที่ดีที่สุด ถ้าจะให้ปืนหายร้าว Cheesy Cheesy
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:23:59 AM »

เกิดจากยิงติดต่อกันมากๆจนลำกล้องร้อนจัดขยายตัวดันโครงปืนแรกๆจะเป็นรอยร้าวแล้วค่อยๆร้าวมากขึ้นครับ Grin
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:27:33 AM »

Wink สวัสดีครับทุกท่าน ขออนุญาตปรึกษาท่านที่มีประสบการณ์กับปัญหาเดียวกัน เป็นปืนของญาติ bodyguard alloy โครงปืนบริเวณใต้ปากลำกล็องร้าวเป็นแนวยาว ดูตามรูปนะครับ ปรึกษาช่างหลังวัง มีสองความเห็นครับ
- ท่านหนึ่งบอกว่าไม่ต้องทำอะไรยิงได้ตามปรกติ แต่อย่ายิงลูกแรง ซ่อมหรือเชื่อมยังไงก็ไม่ได้
- อีกท่านหนึ่งบอกว่า ซ่อมได้ โดยทำตัวเกลียวในใหม่ และเชื่อมเข้ากับโครง ใฃ้ได้เหมือนเดิม

ท่านใดเคยมีประสบการณ์เช่นนี้ ขอความกรุณาช่วยให้ความเห็นด้วยครับ จะได้นำไปประกอบการพิจารณา ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

-ว่าตามท่านหนึ่งครับ  Grin

เป็นธรรมดาครับ ไม่ต้องแก้ไขอะไร  ปืนสมิธฯที่เป็นโครงอัลอยรุ่นเก่า ๆ

ส่วนมากที่พบลอยร้าวบริเวณใต้ลำกล้อง เกิดจากการที่พยายามที่จะถอดลำลำกล้องเป็นส่วนมาก
เท่าที่เคยถอดและทำผิวปืนเสร็จ แล้วประกอบกลับเข้าไปใหม่
เจ้าของปืนก็ไปใช้งานตามปรกติยังไม่ค่อยมีปัญหาอะไรตามมาครับ

ไม่ต้องกังวลครับ   Grin

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:32:32 AM »

รอยร้าวใต้ลำกล้อง มักจะพบในปืน โครงอัลลอย เป็นจำนวนมาก แม้น .22 ก็ตาม  และพบมากทั้งในปืนเก่า และปืนใหม่ ที่ยิงไม่ถึง 100 นัด  เป็นเรื่องปกติของปืนประเภทนี้ครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:41:49 AM »

ด้วยความเคารพครับ
หากเหตุการเช่นนี้เกิดขึ้นเป็นปกติ  เจ้าของปืนคงจะนอนไม่หลับเป็นปกติเช่นกัน.. ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
ขอบคุณครับ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2008, 10:44:53 AM »

ลองไปถามที่ร้านซ่อมล้อแม็กรถยนต์ดูซิครับ
หน้า: [1] 2 3 4 ... 8
  พิมพ์