๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 11:40:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12884 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #105 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:38:57 AM »

แต่ก็ขอต่อความกับป้าbabara.อีกนิด ตรงที่ทำตัวแดงไว้

ว่าที่เคยส่งสารไปติติงกับโตโยต้าไทยแลนด์
เพราะเห็นว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชนผู้ใช้ทางด้วยกัน
ไฟแบบนี้มันทำลายสุขภาพสายตา สุขภาพจิต

ถ้าโรงงานยันว่าออกแบบมาอย่างนี้ ผมก็อยากให้แก้ไข 
ถ้าจะต้อง"งัด"ไปถึงหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้อง ก็จะทำ ... เพื่อประโยชน์สาธารณะ

แต่ที่รีรอเพราะเกรงเข้าภาษิต..........แกว่งเท้าหาเสี้ยน .....
เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแย้งตรรกะที่ป้าว่า.............ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน " 
มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา

มันไม่ต้องตามกาลามสูตร จะให้เชื่อเลยคงไม่ได้   

ผลประโยชน์บังตา ก็ตีความเข้าข้างตัวเองออกแยะ.........
ที่มาโอดครวญเรื่องโดนย้อนหลังพิกัดภาษีนั่นปะไร  ยิ้มีเลศนัย

55555  เอาประเด็น  เรื่อง  " โอดครวญ " ก่อนน๊า   ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ประธานสภาอุตสาหกรรม   ที่เขาเรียกว่า  " คนดี "  เนี่ยะ   เป็นประธานโตโยต้า ไทยแลนด์ ด้วยอ่ะ ฮา

การนำ เข้า "  รถยนต์ สำเร็จรูป "  มาถอดชิ้นส่วน  ให้เป็นอะไหล่  เพื่อ หลีกเลี่ยง พิกัดศุลกากร เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายถาม  ลูกสาว  แล้ว  เขาตอบว่า  ทำมานานแล้ว  ไอ้ที่ทำเนี่ยะ  " อธิบดี " เขาหลิ่วตาให้ อ่ะ ฮา

ต่อมา   อธิบดี  " คนใหม่ " เขาเห็นว่า  ผิดกฎหมาย  เป็นการหลีกเลี่ยง อากร  อ่ะ ฮา

55555 มูลค่าของการ  " แว๊บ "  เป็น  หมื่นล้าน อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #106 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:39:56 AM »

ไม่ได้ผิดที่บริษัทหลอกครับ ผิดที่คนใช้มากกว่า

ครับคุณหนุ่ม ผมก็สังเกตุว่าเป็นเฉพาะบางคัน ............ โดยทั่วไปเป็นตัวกรอบแดงสะท้อนแสง มีบ้างที่เป็นลักษณะเป็นไฟท้าย
แต่ที่แย่มากๆคือ มันดัดแปลงต่อเป็นไฟเบรก ใช้แรงไฟสูง จัดมุมให้ส่องหน้าคนขับรถคันหลัง
เวลาติดไฟแดงเหยียบเบรกไว้ก็ฉายเข้าหน้าคนที่ตามมาตลอดเวลา  อ๋อย

ไฟเบรคตามกฎกระทรวง เคยผ่านตาว่ามีได้สามจุด คือที่ด้านท้ายสองข้าง กับตรงกลางในเคบิน  โดยมีข้อกำหนดเรื่องความเข้มแสงด้วย  Tongue
Hero Member

« ตอบ #107 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:48:09 AM »

แต่ก็ขอต่อความกับป้าbabara.อีกนิด ตรงที่ทำตัวแดงไว้

ว่าที่เคยส่งสารไปติติงกับโตโยต้าไทยแลนด์
เพราะเห็นว่าเป็นการละเมิดสิทธิของประชาชนผู้ใช้ทางด้วยกัน
ไฟแบบนี้มันทำลายสุขภาพสายตา สุขภาพจิต

ถ้าโรงงานยันว่าออกแบบมาอย่างนี้ ผมก็อยากให้แก้ไข 
ถ้าจะต้อง"งัด"ไปถึงหน่วยงานใดที่เกี่ยวข้อง ก็จะทำ ... เพื่อประโยชน์สาธารณะ

แต่ที่รีรอเพราะเกรงเข้าภาษิต..........แกว่งเท้าหาเสี้ยน .....
เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง กระดูกแขวนคอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอแย้งตรรกะที่ป้าว่า.............ไอ้พวกนี้ ทำธุรกิจ   ปีละ  " แสนล้าน " 
มันเปิดตำรา  ข้อกฎหมาย ทุกหมวด ทุกมาตรา

มันไม่ต้องตามกาลามสูตร จะให้เชื่อเลยคงไม่ได้   

ผลประโยชน์บังตา ก็ตีความเข้าข้างตัวเองออกแยะ.........
ที่มาโอดครวญเรื่องโดนย้อนหลังพิกัดภาษีนั่นปะไร  ยิ้มีเลศนัย

555555  งานนี้  "  สบาย  " เลยอ่ะ พี่ธำรง  ฮา 55555

ต่อให้เขา ดำเนินการ  " ตรงเป๊ะ "  ตาก พรบ. อุตสาหกรรม  อ่ะ ฮา

แต่ผลิตภัณฑ์  ที่ผลิตมาจำหน่าย  มันมีผลกระทบต่อ  "สาธารณะ " หรือบุคคลภายนอก อ่ะ ฮา

ส่งเมล์ไป  หา  " ผู้ผลิต "  เขาไม่เสียเวลาตอบ ในเรื่อง ที่อาจมีผลต่อธุรกิจ เขาหรอก อ่ะ ฮา

โน่น  ต้องร้องเรียน  " สำนักงานคณะกรรม คุ้มครองผู้บริโภค " อ่ะ ฮา
ทำสำเนา จดหมาย   ส่งไปตาม  " สื่อ สิ่งพิมพ์ " ทุกฉบับ  อ่ะ ฮา

จดหมายไม่พอ  เปิดประเด็นใน  " โซเซี่ยล เนทเวิรค์ " ด้วยอ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  ทำแค่นี้  เดี๋ยวก็มี  " โทรศัพท์ " มาหาถึงบ้าน อ่ะ ฮา

เชิญพบหน่อย  ขอให้  " ปิดประเด็น "  อ่ะ ฮา

55555  พี่ว่า  " ได้สตางค์ "  ใช้หรือเปล่า อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #108 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:51:40 AM »

ป้าbabara. กำลังจะเปิดคอร์ส Black mail   ขำก๊าก ขำก๊าก
Hero Member

« ตอบ #109 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 11:54:21 AM »

555555  เอ้า  ทีนี้  " ประเด็น " เรื่อง  เอาหลอด  อะไรก็ได้  มาใส่ แล้วบอกว่า  ตัดหมอก  อ่ะ ฮา 5555555

ถ้ามีการโฆษณา   " เกินจริง " หรือ  หลอกลวง นั่นแหละ   อ่ะ ฮา
เอาหลอด  " โป่ง กลม " ชนิดเดียวกันกับ  ใส่ไฟท้าย  ฮา
แต่  " วัตต์ " สูงกว่า  ทำให้มองเห็น  ชัดกว่า  มองเห็นสีแดง แต่ไกล ฮา

ถ้าโตโยต้า  ฝ่าย  " Management " หรือฝ่ายบริหาร  ตอบอย่างนี้ ฮา

ยาย  " ยัน " เขาได้อีกอ่ะ  ฮา

โฆษณา  หลอกลวง  โฆษณา เกินจริง อ่ะ ฮา

อ้าวทำมัย  ไม่หลอกลวง  ก็เอา  "หลอดโป่ง " ยี่สิบ สามสิบบาท ฮา
มาใส่โคม  แล้วบอก  ตัดหมอกได้   ไอ้หลอดตัดหมอก  ราคาเท่าไหร่ ฮา

ถ้าไม่  ร้อย  ก็ สองสามร้อย นั่น แหละ  อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  จาก ยี่สิบ  สามสิบ  กลายเป็น  หลอกลวง ให้หลงผิด อ่ะ ฮา
หลอก   หรือ  ปิดบังข้อเท็จจริง  กลายเป็น  " สามร้อย "  หลอกลวง มั้ย อ่ะ ฮา

55555  พี่ธำรง  ได้  " สตางค์ " ใช้อีกแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #110 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 01:20:47 PM »

555555  เอ้า  ทีนี้  " ประเด็น " เรื่อง  เอาหลอด  อะไรก็ได้  มาใส่ แล้วบอกว่า  ตัดหมอก  อ่ะ ฮา 5555555

ถ้ามีการโฆษณา   " เกินจริง " หรือ  หลอกลวง นั่นแหละ   อ่ะ ฮา
เอาหลอด  " โป่ง กลม " ชนิดเดียวกันกับ  ใส่ไฟท้าย  ฮา
แต่  " วัตต์ " สูงกว่า  ทำให้มองเห็น  ชัดกว่า  มองเห็นสีแดง แต่ไกล ฮา

ถ้าโตโยต้า  ฝ่าย  " Management " หรือฝ่ายบริหาร  ตอบอย่างนี้ ฮา

โฆษณา  หลอกลวง  โฆษณา เกินจริง อ่ะ ฮา

อ้าวทำมัย  ไม่หลอกลวง  ก็เอา  "หลอดโป่ง " ยี่สิบ สามสิบบาท ฮา
มาใส่โคม  แล้วบอก  ตัดหมอกได้   ไอ้หลอดตัดหมอก  ราคาเท่าไหร่ ฮา

ถ้าไม่  ร้อย  ก็ สองสามร้อย นั่น แหละ  อ่ะ ฮา

เห็นมั้ย  จาก ยี่สิบ  สามสิบ  กลายเป็น  หลอกลวง ให้หลงผิด อ่ะ ฮา
หลอก   หรือ  ปิดบังข้อเท็จจริง  กลายเป็น  " สามร้อย "  หลอกลวง มั้ย อ่ะ ฮา

55555  พี่ธำรง  ได้  " สตางค์ " ใช้อีกแล้ว อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ก่อนจะพูดอะไรออกมานี้แล้วเคยรู้หรือเปล่าว่ามาตราฐานไฟตัดหมอกมันต้องเห็นระยะเท่าไรถึงเท่าไร หากอยากรู้จริงๆลองขอเข้าไปดูอุโมงทดสอบแสงที่บริษัทไทยสตันเลย์ที่ประทุมดูนะครับ จะได้รู้ด้วยว่ามาตราฐานยุโรบ ญี่ปุ่น อเมริกามันเป็นอย่างไร คิกๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #111 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 04:07:11 PM »

ก่อนจะพูดอะไรออกมานี้แล้วเคยรู้หรือเปล่าว่า

มาตราฐานไฟตัดหมอกมันต้องเห็นระยะเท่าไรถึงเท่าไร
หากอยากรู้จริงๆลองขอเข้าไปดูอุโมงทดสอบแสงที่บริษัทไทยสตันเลย์ที่ประทุมดูนะครับ
จะได้รู้ด้วยว่ามาตราฐานยุโรบ ญี่ปุ่น อเมริกามันเป็นอย่างไร คิกๆ

555555  บลา บลา  บลา  อ่ะ  ฮา 555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายจูง ชี้ประเด็นว่า  " ไฟตัด หำ " เป็นของเก๊  ใช้หลอด เหมือน ไฟเบรค  อ่ะ ฮา
มันไม่มีสภาพ  เป็น   " ไฟตัดหมอก "  บริษัทผู้ผลิตรถยนต์ มัน ตอแหล  อ่ะ ฮา

จะพายาย  ไป  " มุดอุโมงค์ " ทำหอก  ทำทวน อะไร  อ่ะ ฮา
พายายไปดู  เสียเวลา  " กินเบียร์ "  ยายเอามาใช้ประโยชน์  ม่ะด้าย อ่ะ ฮา

เอออ  ถ้าชวนไปดู  " กองข้าวเน่า " นกตกมาตาย  ค่อยบอกใหม่  น๊า  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แปลก   ราชการเขามี  " สำนักงานคุ้มครอง  ผู้บริโภค  "  อ่ะ ฮา

แต่คนขาย  กะลามัง   ตั้ง  " สำนักงาน  คุ้มครอง ผู้ผลิต " อ่ะ ฮา 555555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555 เด่ว  ทุ่ม ด้วย " โพเดี้ยม " เลย อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #112 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 04:35:05 PM »

555555   ยายมุด ลงไปใต้ท้อง  " แกะ "  แล้วอ่ะ ฮา  5555555   ยิ้มีเลศนัย

ใต้ท้องแกะ    มี  " นม แปดเต้า "   หัวนมเท่า นิ้วก้อย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ยี๊

ติ๊งต่อง  ติิ๊งต่อง  ฉึกฉัก  " ออกหัว  ออกก้อย " อ่ะ ฮา 555555

" ไฟตัด หำ "  ตอแหล  ยกเมฆ   ยกหมอก    อ่ะ  ฮา  เศร้า

มันใช้  " หลอด  ใส้  "  ไฟเบรค  เหมือน ทั่วไฟ  อ่ะ ฮา  Cool

ยี่ห้อ  " Stanley  21 w  12 volt   แค่นั้น อ่ะ ฮา  Cry

55555   ตัดหมอก  ตัดหมอก  " มาตราฐาน  โลก "  อ่ะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #113 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 04:40:05 PM »

555555  ในโคม  " ส่องแสง  "  ปิดด้วย พลาสติค  เม็ดทับทิม สีแดง  อ่ะ  ฮา

มันยังมี   " ซ๊อกเก็ต  "   หรือ ช่อง  อีกรูหนึ่ง  เขาเอา  ลูกยางกันน้ำ อุดเอาไว้ อ่ะ ฮา

ไอ้ประเด็น  " ไฟ เจิดจ้า "  ตามที่พี่ธำรง เจอมา ฮา

55555 คงจะมีสาเหตุ  มาจาก   "  ไอ้หัว  แพทย์ " มันดัดแปลง  ยัดเข้าไปอีกดวง อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #114 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 04:57:17 PM »

ป้าbabara. กำลังจะเปิดคอร์ส Black mail   ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  อ้าว  กลายเป็น  " จดหมาย  สีดำ " แล้ว อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #115 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 06:44:40 PM »

555555   ยายมุด ลงไปใต้ท้อง  " แกะ "  แล้วอ่ะ ฮา  5555555   ยิ้มีเลศนัย

ใต้ท้องแกะ    มี  " นม แปดเต้า "   หัวนมเท่า นิ้วก้อย  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก   ยี๊

ติ๊งต่อง  ติิ๊งต่อง  ฉึกฉัก  " ออกหัว  ออกก้อย " อ่ะ ฮา 555555

" ไฟตัด หำ "  ตอแหล  ยกเมฆ   ยกหมอก    อ่ะ  ฮา  เศร้า

มันใช้  " หลอด  ใส้  "  ไฟเบรค  เหมือน ทั่วไฟ  อ่ะ ฮา  Cool

ยี่ห้อ  " Stanley  21 w  12 volt   แค่นั้น อ่ะ ฮา  Cry

55555   ตัดหมอก  ตัดหมอก  " มาตราฐาน  โลก "  อ่ะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮาๆๆๆ. โถ่ๆๆๆ...คนเรา อนาจแท้อยากจะชนะให้ได้ แม่มยอมลงทุนมุดไปถอดหลอดมาให้ดูกันเลยทีเดียว นี้หมายความว่าไม่เคยจะอ่านเลยใช่ไหมที่พิมพ์ไปก่อนหน้านี้ ไอ้รถของท่านผู้เฒ่าเนี้ยมันไม่ใช่รถรู่นที่มีไฟตัดหมอกท้ายมาจากโรงงาน ไอ้รู่นที่มีมันจะมีปุ่มเปิด-ปิดไฟตัดหมอกหน้า-หลังที่ก้านสวิท ซึ่งหลอดและโคมมันก็ไม่เหมือนกัน ฮาๆๆ

ผมยอมรับนะว่าไอ้เรื่องชีวะประวัติคนนี้ผู้เฒ่านะเก่ง เอามาเล่ามาโม้ได้เพราะว่าพวกผมนะก็ไม่รู้หลอกว่าจริงหรือหลอกแต่ฟังแล้วน่าเชื่อถือเพราะเอาตัวบุคคลจริงมาอ้าง แต่ไอ้เรื่องวิชาการและเทคนิคเนี้ยผมให้ติด -0 เพราะมึนตลอด ฮาๆๆ ขี้โม้ลิงหลับกันเลยทีเดียว ฮาๆๆ

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Hero Member

« ตอบ #116 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:02:24 PM »

ฮาๆๆๆ. โถ่ๆๆๆ...คนเรา อนาจแท้อยากจะชนะให้ได้

แม่มยอมลงทุนมุดไปถอดหลอดมาให้ดูกันเลยทีเดียว

นี้หมายความว่าไม่เคยจะอ่านเลยใช่ไหมที่พิมพ์ไปก่อนหน้านี้

ไอ้รถของท่านผู้เฒ่าเนี้ยมันไม่ใช่รถรู่นที่มีไฟตัดหมอกท้ายมาจากโรงงาน
ไอ้รู่นที่มีมันจะมีปุ่มเปิด-ปิดไฟตัดหมอกหน้า-หลังที่ก้านสวิท
ซึ่งหลอดและโคมมันก็ไม่เหมือนกัน ฮาๆๆ

ผมยอมรับนะว่าไอ้เรื่องชีวะประวัติคนนี้ผู้เฒ่านะเก่ง

เอามาเล่ามาโม้ได้เพราะว่าพวกผมนะก็ไม่รู้หลอกว่าจริงหรือหลอก
แต่ฟังแล้วน่าเชื่อถือเพราะเอาตัวบุคคลจริงมาอ้าง

แต่ไอ้เรื่องวิชาการและเทคนิคเนี้ยผมให้ติด -0 เพราะมึนตลอด ฮาๆๆ

ขี้โม้ลิงหลับกันเลยทีเดียว ฮาๆๆ

555555  สุดเยียวยา  " นกบินผ่านกองข้าว  ตกมาตาย  " อ่ะ ฮา  555555

มันจะ  " ถึก  " อะไร ขนาดน๊านนนน  อ่ะ ฮา

ก็ยายอุตส่าห์   เจาะประเด็น  ว่า   "  ของ เก๊ "   อ่ะ ฮา

ไม่ว่ารุ่นถูก  รุ่นแพง    โรงงานมันไม่ได้  ใส่  " ไฟตัดหมอก " มาให้ อ่ะ ฮา
มันใส่แค่   " หลอด  ชนิดใส้ "  เหมื้อนนนนนน  ไฟเบร๊ค  ทำมะด๋า อ่ะ ฮา

เออออ   ถ้าเป็น   " ไฟหน้า "  ยายยังม่ะได้ ถอดดู อ่ะ ฮา 5555

555   เฮ้อออออ  " พ่อก็ ม๋า  แม่ก็ ม๋า  ม๋า โม๊ดบ้าน " อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(5555  สำเนียง  คน  " สวนแตง  ไผ่ลูกนก " เข้าเป๊นย่างงี้ อ้า ฮา )

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #117 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:07:10 PM »

ฮาๆๆๆ. โถ่ๆๆๆ...คนเรา อนาจแท้อยากจะชนะให้ได้

แม่มยอมลงทุนมุดไปถอดหลอดมาให้ดูกันเลยทีเดียว

นี้หมายความว่าไม่เคยจะอ่านเลยใช่ไหมที่พิมพ์ไปก่อนหน้านี้

ไอ้รถของท่านผู้เฒ่าเนี้ยมันไม่ใช่รถรู่นที่มีไฟตัดหมอกท้ายมาจากโรงงาน
ไอ้รู่นที่มีมันจะมีปุ่มเปิด-ปิดไฟตัดหมอกหน้า-หลังที่ก้านสวิท
ซึ่งหลอดและโคมมันก็ไม่เหมือนกัน ฮาๆๆ

ผมยอมรับนะว่าไอ้เรื่องชีวะประวัติคนนี้ผู้เฒ่านะเก่ง

เอามาเล่ามาโม้ได้เพราะว่าพวกผมนะก็ไม่รู้หลอกว่าจริงหรือหลอก
แต่ฟังแล้วน่าเชื่อถือเพราะเอาตัวบุคคลจริงมาอ้าง

แต่ไอ้เรื่องวิชาการและเทคนิคเนี้ยผมให้ติด -0 เพราะมึนตลอด ฮาๆๆ

ขี้โม้ลิงหลับกันเลยทีเดียว ฮาๆๆ

555555  สุดเยียวยา  " นกบินผ่านกองข้าว  ตกมาตาย  " อ่ะ ฮา  555555

มันจะ  " ถึก  " อะไร ขนาดน๊านนนน  อ่ะ ฮา

ก็ยายอุตส่าห์   เจาะประเด็น  ว่า   "  ของ เก๊ "   อ่ะ ฮา

ไม่ว่ารุ่นถูก  รุ่นแพง    โรงงานมันไม่ได้  ใส่  " ไฟตัดหมอก " มาให้ อ่ะ ฮา
มันใส่แค่   " หลอด  ชนิดใส้ "  เหมื้อนนนนนน  ไฟเบร๊ค  ทำมะด๋า อ่ะ ฮา

เออออ   ถ้าเป็น   " ไฟหน้า "  ยายยังม่ะได้ ถอดดู อ่ะ ฮา 5555

555   เฮ้อออออ  " พ่อก็ ม๋า  แม่ก็ ม๋า  ม๋า โม๊ดบ้าน " อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

(5555  สำเนียง  คน  " สวนแตง  ไผ่ลูกนก " เข้าเป๊นย่างงี้ อ้า ฮา )

555555  ห้าเอ้ย   มุดไปสองรอบ   " แกะ "  ม่ะออก  อ่ะ ฮา 5555

เอาไฟฉายไปส่อง   มันก็ไม่มี  "ขาล๊อก  กดหลุด "  อ่ะ ฮา

แม่ม  มันต้อง  " หมุนออก  ทวนเข็ม " อ่ะ ฮา 55555

5555  ลงทุน  กับ   " พี่ถึก "  กางเกงเปื้อน  เสื้อสกปรก  อ่ะ ฮา  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #118 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:13:02 PM »

555555  ห้าเอ้ย   มุดไปสองรอบ   " แกะ "  ม่ะออก  อ่ะ ฮา 5555

เอาไฟฉายไปส่อง   มันก็ไม่มี  "ขาล๊อก  กดหลุด "  อ่ะ ฮา

แม่ม  มันต้อง  " หมุนออก  ทวนเข็ม " อ่ะ ฮา 55555

5555  ลงทุน  กับ   " พี่ถึก "  กางเกงเปื้อน  เสื้อสกปรก  อ่ะ ฮา  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮาๆๆ ไม่ต้องหมุดแล้ว หลอดไฟตัดหมอกหน้าเป็นหลอด H3 ฮาๆๆ

Hero Member

« ตอบ #119 เมื่อ: กันยายน 24, 2014, 07:16:21 PM »

ฮาๆๆ ไม่ต้องหมุดแล้ว หลอดไฟตัดหมอกหน้าเป็นหลอด H3 ฮาๆๆ

55555  พี่ถึก  เริ่ม  จะ   " เก็จ "  ประเด็นที่ยายเขียน อ่ะ ฮา 5555  แลบลิ้น แลบลิ้น

ไอ้ไฟตัดหำ  มันต้อง   แบบที่ว่า  คือ  "  หลอดเล็ก  ในโดมมันมี  โลหะ รวมแสง " อ่ะ ฮา   ยี๊

55555  ม่ะรู้ ถูกหรือผิด   " อย่าชวนยาย "  ไปดูนกบินผ่าน กองข้าว น๊าาา  อ่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 13
  พิมพ์