๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:57:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12751 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:16:26 PM »

เตือนผู้ใช้รถห้ามเปิด"ไฟตัดหมอก"พร่ำเพรื่อ แต่งไฟสว่างเกินปกติ
เรื่องโดย Nation TV | ภาพโดย Nation TV
วันที่ 19 กันยายน 2557 11:02 น.9,839 views

บก.02 - วันที่ 19 ก.ย. 2557 ศูนย์ควบคุมสั่งการจราจร กองบังคับการตำรวจจาจร รายงานผลปฏิบัติการกวดขันจับกุมมาตรการล็อคจริงจับจริงทั่วกรุง และมาตรการ5จริงจับจริง5จอม ของตำรวจจราจร สน. ต่างๆผ่านทางเฟสบุ๊คส์ บก.02 ศูนย์ควบคุมสั่งการจราจรอย่างต่อเนื่องตลอดทั้งวัน มีผลการจับกุมผู้ขับขี่กระทำผิดกฎหมายจราจรจำนวนมาก เฉลี่ยโดยรวมพื้นที่ 88 สน.วันละ 100ราย ส่วนใหญ่มีความผิดในข้อหาจอดรถในที่ห้ามจอด จอดรถกีดขวางการจราจรเจ้าหน้าที่ทำการล็อคล้อทุกรายไม่ละเว้น ข้อหาเมาแล้วขับ และแข่งรถในทางสาธารณะเป็นต้น

นอกจากตำรวจจราจร ยังดำเนินการจับกุมดำเนินคดีความผิดจราจร แล้วยังมีการแจ้งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีอาญาเพิ่มเติมกับผู้ขับขี่ ข้อหาลักทรัพย์ที่ล็อคล้อของตำรวจจราจรด้วย เหตุเกิดในพื้นที่ สน.วัดพระไกร เมื่อวันที่ 10ก.ย.ที่ผ่านมา โดยมีการจับกุม นายวริทธิ์นันท์ จันทร์เสนา อายุ 40 ปีภูมิลำเนา จ.แพร่ ดำเนินคดีข้อหาลักทรัพย์โทษปรับ 3,000 บาท จำคุก 1 ปี รอลงอาญา เนื่องจากการกระทำที่รู้เท่าไม่ถึงการ

โดยนายวริทธิ์นันท์ ขับรถจอดในลักษณะกีดขวางการจราจร และจอดในที่ห้ามจอด เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจทำการล็อคล้อ กลับทำการเปลี่ยนยางอะไหล่ แล้วนำล้อที่ล็อคพร้อมอุปกรณ์ล็อคล้อของเจ้าหน้าที่ตำรวจใส่ท้ายรถ แล้วขับออกไป กระทั่งมีการสืบสวนติดตามจับกุมตัวมาได้ในที่สุด เจ้าตัวให้การรับสารภาพแต่โดยดี ขณะที่ผู้ขับขี่เมาแล้วขับ ยังมีให้เห็นบนท้องถนนอยู่ทุกคืนมีผลการจับกุมในทุกจุดที่ตั้งด่านกองบังคับการตำรวจนครบาล1-9 ครอบคลุมทั่วพื้นที่ กทม.ขอประชาสัมพันธ์แจ้งเตือนว่า การตรวจจับผู้ขับขี่เมาแล้วขับมีการตั้งจุดตรวจทุกวันทุกคืนต่อเนื่องเพื่อความปลอดภัยของผู้ใช้รถใช้ถนนบนท้องถนนในสังคม

นอกจากนี้ กองบังคับการตำรวจจราจร ยังขอแจ้งเตือนประชาชนผู้ใช้รถใช้ถนน กรณีการใช้ไฟตัดหมอกว่า ตามกฎหมายอนุญาตเปิดได้ในกรณีที่มีหมอกหนาเท่านั้น หรือกรณีทัศนวิสัยไม่ดี หากเปิดพร่ำเพรื่อ มีความผิด เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจร จะจับปรับในทันทีอัตราโทษปรับไม่เกิน 500 บาท รวมถึงการใช้ไฟส่องสว่างที่ไม่ได้เป็นไฟเดิมๆ ที่ติดมากับตัวรถติดมาจากโรงงานเป็นไฟที่ปรับแต่งขึ้น ให้มีความสว่างจ้ามากกว่าปกติ หรือปรับแต่งทิศทางส่องสว่างของไฟให้สูงขึ้นจากเดิม ถือว่ามีความผิดตามกฎหมาย ซึ่งมีการร้องเรียนเข้ามามากที่หมายเลขสายตรง 1197 ก่อให้เกิดอันตรายต่อผู้อื่นที่ใช้รถใช้ถนนร่วมกันเจ้าหน้าที่ตำรวจจะจับกุมอย่างจริงจังเด็ดขาดตามความผิดตามกฎหมายตามประกาศกรมการขนส่งทางบก ปี 2555 ต้องระวางโทษปรับไม่เกิน 2000 บาทซึ่งตำรวจจะกวดขันจับกุมต่อเนื่องเพื่อความปลอดภัยของผู้ใช้รถใช้ถนนในช่วงกลางคืน

http://www.nationtv.tv/main/content/social/378424840/

ใส่หลอดซีนอนไม่มีโคมเนี่ย แสบตาจริงๆ  ยี๊ ยี๊ ยี๊
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2014, 08:21:14 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:31:41 PM »

ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลย...ไฟตัดหมอกที่ติดตั้งมาจากโรงงานและได้มาตราฐานลำแสงของไฟจะต่ำกว่าแสงไปต่ำของโคมไฟหลัก ไม่แยงตาแน่นอน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:35:25 PM »

บางคนอาจจะไม่เข้าใจเรื่องไฟด้านล่างของรถยนต์จริงๆแล้วไม่ใช่ไฟตัดหมอกแต่ป็นไฟส่องต่ำครับ แต่บางคนอาจจะไปเปลี่ยนหลอดก็ได้ Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 08:36:37 PM »

+ ทุกท่านครับ  เยี่ยม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:09:05 PM »

ไฟท้าย led พวกสิบล้อหรือกระบะ สีีเขียวสีฟ้า ปวดตามากเลยครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:16:25 PM »

อันนี้เขาจับกันที่ประเทศกรุงเทพใช่ไหมครับ ต่างจังหวัดยังมาไม่ถึงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:19:09 PM »

อันนี้เขาจับกันที่ประเทศกรุงเทพใช่ไหมครับ
ต่างจังหวัดยังมาไม่ถึงครับ

55555  เอออ  ยายก็อ่านตามข่าว  " กองบังคับการ ตำรวจจราจร "  เหมือนกันอ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:24:40 PM »

อันนี้เขาจับกันที่ประเทศกรุงเทพใช่ไหมครับ
ต่างจังหวัดยังมาไม่ถึงครับ

55555  เอออ  ยายก็อ่านตามข่าว  " กองบังคับการ ตำรวจจราจร "  เหมือนกันอ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บวกยาย ๑ แต้มครับ ที่พูดแบบนี้เพราะคราวก่อนบอกว่าจับจริงตามแยกต่างๆ รวมทั้งแยกหน้าปากซอยบ้านผมด้วย จับกับผีอะไรครับ ชนกันหน้าปากซอย ครึ่งชั่วโมงยังไม่มีตำรวจโผล่มาเลยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:26:20 PM »

อันนี้เขาจับกันที่ประเทศกรุงเทพใช่ไหมครับ ต่างจังหวัดยังมาไม่ถึงครับ
ถ้าเป็นกฎหมายก็มีผลบังคับใช้ทั่วประเทศแหละจง คิก คิก

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:27:58 PM »

เอาซะทีเหอะ รำคาญโคตร  แบร่ แบร่ แบร่
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:34:07 PM »

ถ้าเป็นกฎหมายก็มีผลบังคับใช้ทั่วประเทศแหละจง คิก คิก

ครับๆๆๆ มาจับกันนะ ส่วนมากที่เปิดๆกันนะ รถป้ายทะเบียนกรุงเทพทั้งนั้นครับ เพราะเดี๋ยวนี้เวลาไปซื้อรถใหม่เขาจะถามว่าจะจดทะเบียนกรุงเทพหรือที่จังหวัดที่ซื้อครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 09:37:22 PM »

ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลย...

ไฟตัดหมอกที่ติดตั้งมาจากโรงงานและได้มาตราฐาน
ลำแสงของไฟจะต่ำกว่าแสงไปต่ำของโคมไฟหลัก
ไม่แยงตาแน่นอน

5555  ตั้งแต่คุยเรื่อง  " น้องมะนาว "  อ่ะ  ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยายเริ่ม  คล้อยตาม พี่ นุ้ม สุ 1000 แล้ว อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เออ  แล้ว  " น้องแบม " เธอ ไม่ได้เป็น สส. แล้วเหรอ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 10:30:35 PM »

ผมเอาหัวเป็นประกันได้เลย...

ไฟตัดหมอกที่ติดตั้งมาจากโรงงานและได้มาตราฐาน
ลำแสงของไฟจะต่ำกว่าแสงไปต่ำของโคมไฟหลัก
ไม่แยงตาแน่นอน

5555  ตั้งแต่คุยเรื่อง  " น้องมะนาว "  อ่ะ  ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยายเริ่ม  คล้อยตาม พี่ นุ้ม สุ 1000 แล้ว อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เออ  แล้ว  " น้องแบม " เธอ ไม่ได้เป็น สส. แล้วเหรอ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมไม่ใช้ซ๊อเจ็ดนะที่จะรู้เรื่องในมุ้งคนอื่นไปทั่ว หากอยากรู้จริงๆเดี้ยวให้เบอร์บ้านอู่ทองไปโทรคุยกันเอง ได้ข่าวว่าอาตี๋น้อยกำลังน่ารักน่าชังเลย กั๊กๆๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2014, 10:53:45 PM »

ไม่เข้าใจ.......ต้องทำการโฆษนาว่าจะจับ.  มันเป็นหน้าที่อยู่แล้วมิใช่เหรอครับ.ที่จะต้องจับ.  เสียเวลา........ทำจริงๆจังๆสักทีเถอะ ไม่เห็นสำเร็จสักอย่าง
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 20, 2014, 12:11:38 AM »

ไฟใหม้ฟาง  โม้ไปวันๆ  ยิ้มีเลศนัย แบร่ แบร่
หน้า: [1] 2 3 4 ... 13
  พิมพ์