๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:00:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จับเลยๆ แสบตามาก พวกนี้  (อ่าน 12808 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:40:14 PM »

555555  พลาสติค  " สีแดง ทับทิม  "  ปิดทั้งดวง อ่ะ ฮา 55555

55555  มันจะเป็น  ไปตัดหมอก  ไอ้งัย อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แนะนำให้ไปซื้อรุ่นท๊อป...

รู่นธรรมดามันจะมีสวิทย์เปิดที่ไหนกัน

รู่นธรรมดามันมีแค่รีเฟคเตอร์โว้ย

555555  อ่ะ  อ่ะ  ยอม ยอม  ยอมแล้ว   " ไฟตัดหมอก "  รุ่นใหม่  พลาสติคสีแดง อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มึงจะเรียก   " ไฟเบรค "  ก็ไฟเบรค  ไฟหรี่  ไฟส่องสว่างหลัง ก็เรียกไป อ่ะ ฮา
ที่มันเป็นปัญหา  " โดนด่า "  เพราะ มันสว่างเกิ๊นไป อ่ะ ฮา

มันจะเอา  " ไฟตัดหมอก "  ไปไว้ท้ายรถ  ได้งัย อ่ะ ฮา

55555  วิศวกร  " โตโยต้า "  มันโง่  เรียกผิด  อ่ะ ฮา 555555

สันดาร...สรุปว่ามีและก็ติดมาจากโรงงานแล้วใช่ไหม

55555  อ้าวเฮ้ย  " สันขวาน "  มันไม่ใช่วิศวกร โตโยต้า ว่ะ  อ่ะ ฮา  5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดูเหมือน   " นกบินผ่าน   กองข้าว ตกมาตาย " เลยอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  เฮ้ย  กลับมาเรื่อง "   ไฟตัดหมอก  " ก่อนอ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:43:37 PM »

555555  ไอ้   " ไฟตัดหมอก "   ดวงนี้เนี่ยะ  อ่ะ ฮา 55555

ยายคิดว่ามัน  " ดีไซน์ " เอาไว้  ใช้ตอน  ฝนตก  ตกแบบหนักๆ  อ่ะ ฮา
หรือไม่ก็  " ทัศนะวิสัย "  มีหมอก  มองเห็นได้แค่ใกล้ๆ อ่ะ ฮา

มันทำหน้าที่  ให้  "รถยนต์ คันอื่น " เห็นสัญญานไฟ  สีแดง  ชัดเจน ขึ้น อ่ะ ฮา

555555  มันคนละเรื่อง  กับ  " ไฟตัดหมอก "  ไม่เกี่ยวกัน อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:55:06 PM »

โพสสุดท้าย ใครไม่เข้าใจก็ช่างแม่ม...................

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=9163.0

มัน  " ดีไซน์ " เอาไว้  ใช้ตอน  ฝนตก  ตกแบบหนักๆ  อ่ะ ฮา
หรือไม่ก็  " ทัศนะวิสัย "  มีหมอก  มองเห็นได้แค่ใกล้ๆ อ่ะ ฮา

ไฟส่องสว่างที่ใช้เพื่อเพิ่มทัศนวิสัยนั่นแหละมันคือจุดประสงค์ของ "ไฟตัดหมอก"
ดวงสีแดงที่ชายกันชนหลังมันจึงเป็น "ไฟตัดหมอกหลัง"
Hero Member

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 05:59:04 PM »

โพสสุดท้าย ใครไม่เข้าใจก็ช่างแม่ม...................

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=9163.0

มัน  " ดีไซน์ " เอาไว้  ใช้ตอน  ฝนตก  ตกแบบหนักๆ  อ่ะ ฮา

ไฟส่องสว่างที่ใช้เพื่อเพิ่มทัศนวิสัยนั่นแหละมันคือจุดประสงค์ของ "ไฟตัดหมอก"
ดวงสีแดงที่ชายกันชนหลังมันจึงเป็น "ไฟตัดหมอกหลัง"

55555  โหพี่  "  แสบ สีข้าง  " ป่าว อ่ะ ฮา 555555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:01:00 PM »

คุยกับคนโง่นี่มันยากจริงๆ เรื่องเครื่องบินรถถังก็มั่วไปทีแล้วนี่มาเถียงเรื่องรถยนต์กับคนที่ทำงานคลุกคลีกับรถยนต์ บ้ารึเปล่าวะ???
แหกตาดูซะบ้างนะไอ้วีออสเนี่ยมันมีไฟตัดหมอกหลัง "สีแดง" ที่ชายกันชนหลังมา2-3โฉมแล้ว

นี่รูปรถโรงงานจากโชว์รูมของโตโยต้าเลยนะ แหกตาดูที่ชายล่างกันชนหลังนะ

ส่วนไฟตัดหมอกหลังก็เป็นสีแดงถูกต้องแล้วครับ โดยจะหลอดที่จำนวนวัตต์สูงกว่าไฟเบรกครับ  เยี่ยม

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:02:34 PM »

555555   ยายเจอแระ  " ไฟ ตัดหมอก "   อ่ะ ฮา 555555

มันจะตัดหมอก  ตัดหำ  ได้งัย  " พลาสติค เม็ดทับทิม สีแดง "  ปิดด้านนอก   อ่ะ ฮา
มันเป็นแค่   "  ไฟสัญญาน "  สีแดง  สว่างเทียบเท่า  ไฟเบรค  แค่นั้น อ่ะ ฮา

ไฟดวงนี้   ต้องเปิด  " ไฟหน้า ก่อน "  แล้ว หมุนสวิทช์ วงแหวน  ตัวใน  อ่ะ ฮา
ทีนี้  มันก็จะติด  ทั้ง  ไฟใหญ่หน้า   ไฟเบรค  ไฟ  ดวงที่สอง ในกันชนหลัง อ่ะ ฮา

ไอ้  " คนใช้  "  ยายเชื่อว่ามัน  สะเพร่า  ยังไม่รู้เรื่อง  ว่าใช้ยังงัย  อ่ะ ฮา
ถ้าเป็นอย่างนี้  ยายโทษ  ไอ้  " เชลล์ แมน  แอนด์ วีเม่น " อ่ะ ฮา

55555  มัน  ม่ะช่าย  " ไฟตัดหมอก "  ร๊อกส์  อ่ะ ฮา 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไอ้รู่นนี้มันมาติดทีหลัง...หากเป็นรู่นที่ติดมาจากโรงงานมันจะมีไฟโชว์ที่หน้าปัดแล้วก้านไฟเลี้ยวจะมีสัญญาลักษ์ดวงไฟแสงไฟทิ่มลง...เนี้ยละน่าถึงโดนเซลหลอกได้ ฮาๆๆ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Full Member

คะแนน 168

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:08:57 PM »

ไอ้รู่นนี้มันมาติดทีหลัง...หากเป็นรู่นที่ติดมาจากโรงงานมันจะมีไฟโชว์ที่หน้าปัดแล้วก้านไฟเลี้ยวจะมีสัญญาลักษ์ดวงไฟแสงไฟทิ่มลง...เนี้ยละน่าถึงโดนเซลหลอกได้ ฮาๆๆ

ถ้าติดตั้งมาจากโรงงานจะต้องมีสวิชท์ที่มีสัญลักษณ์โคมไฟแสงไฟทิ่มลงถูกต้องแล้วครับ ถ้าเปิดตัดหมอกหน้าสวิชท์เดียวแล้วด้านหลังติดด้วยแสดงว่าติดตั้งพ่วงเข้าไปภายหลัง  เยี่ยม

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
Full Member

คะแนน 168

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:10:33 PM »

เยี่ยม  ถูกต้องแล้วครับ บริษัทรถยนต์ก็ใช้คำว่าไฟตัดหมอกหลังครับ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:13:01 PM »

ถ้าติดตั้งมาจากโรงงานจะต้องมีสวิชท์ที่มีสัญลักษณ์โคมไฟแสงไฟทิ่มลงถูกต้องแล้วครับ ถ้าเปิดตัดหมอกหน้าสวิชท์เดียวแล้วด้านหลังติดด้วยแสดงว่าติดตั้งพ่วงเข้าไปภายหลัง  เยี่ยม

ดูดีๆมันมีสวิทช์ไฟตัดหมอกสองชุดครับ

เยี่ยม  ถูกต้องแล้วครับ บริษัทรถยนต์ก็ใช้คำว่าไฟตัดหมอกหลังครับ

หวังว่ามีคนอ่านแล้วจะฉลาดขึ้นบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2014, 06:14:32 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:23:12 PM »

ไฟตัดหมอกหลังเข้าใจว่ามีไว้ให้คนขับคันหลังเห็นได้ชัดเจนในเวลาทัศนวิสัยแย่ๆ แบบเปิดไฟท้ายปกติมองลำบากหรือไม่เห็น
ส่วนไฟหน้าเป็นการเพิ่มทัศนวิสัย

แต่ผมสงสัยว่าทำไมถึงใช้ไฟที่ค่าKสูงนักครับ พวกนี้มันตัดหมอกไม่จริง เปิดไปเจอแต่เม็ดฝน เปิดเวลาหมอกลง เวลาฝุ่นจัด ก็เจอแต่หมอกแต่ฝุ่น มันไม่ทะลุแบบไฟที่ออกโทนเหลืองส้มหน่อยๆ

ไม่นับพวกที่เปลี่ยนไปแต่งนะ อันนั้นยิ่งแย่
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:32:18 PM »

ผมเข้ามาสังเกตการณ์ ครับ คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:42:13 PM »

ไฟตัดหมอกหลังเข้าใจว่ามีไว้ให้คนขับคันหลังเห็นได้ชัดเจนในเวลาทัศนวิสัยแย่ๆ แบบเปิดไฟท้ายปกติมองลำบากหรือไม่เห็น
ส่วนไฟหน้าเป็นการเพิ่มทัศนวิสัย

แต่ผมสงสัยว่าทำไมถึงใช้ไฟที่ค่าKสูงนักครับ พวกนี้มันตัดหมอกไม่จริง เปิดไปเจอแต่เม็ดฝน เปิดเวลาหมอกลง เวลาฝุ่นจัด ก็เจอแต่หมอกแต่ฝุ่น มันไม่ทะลุแบบไฟที่ออกโทนเหลืองส้มหน่อยๆ

ไม่นับพวกที่เปลี่ยนไปแต่งนะ อันนั้นยิ่งแย่

สายตามนุษย์ไวต่อสิ่งเคลื่อนไหวในไฟโทนเหลืองมากกว่าสีอื่น เราเลยรู้สึกว่าไฟสีเหลืองมันชัดเจนกว่าเหตุผลเดียวกันว่าทำไมไฟถนนจึงใช้โทนเหลืองครับ
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:43:22 PM »

55555   น้าจ้อย  กลับจาก  " ต่างประเทศ " หรือ ยัง อ่ะ ฮา 5555

ตอนนี้  กรุงเทพ  เรียก  " ไฟสัญญาน สีแดง " ด้านหลัง ว่า  ไฟตัดหมอก อ่ะ ฮา

แล้วที่   " เมือง ลาว  "  ไฟตัดหมอก "  เขาเรียกว่า  อะไร  อ่ะ ฮา

55555  สงสัยเรียก   " ไฟ สว่างจ้า "  มั๊งส์ อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 06:50:30 PM »

55555  ไอ้บริษัท  "รถยนต์ เมืองไทย "  อย่าไปเชื่อมันมาก อ่ะ ฮา 5555

ไฟสัญญาน  " ส่องสว่าง ด้านหลัง "  มันอัพเกรด  เป็น  ไฟตัดหมอก เฉยเลยอ่ะ ฮา
แหม  เรียกแล้ว  " ดูดี  มีราคา "   ห้าแสน   แปด แสน  ล้วงกระเป๋า เอา กะตางค์ คนซื้อ อ่ะ ฮา

ถ้าไอ้   ไฟส่องสว่าง สัญญาน ด้านหลัง "  สว่างเท่า  ไฟเบรค  ฮา
แล้ว  ไอ้ไฟเบรค  มันไม่  อัพเกรด  เป็น  ไฟตัดหมอก บ้างเร๊อะ อ่ะ ฮา

ไอ้ไฟตัดหมอก   " คนเปิด "  มันเป็นคนได้ประโยชน์ จากการใช้ไฟ อ่ะ ฮา
มองเห็นได้  ไกล  มองทะลุ  ได้เหมือน ใส่  " แว่นวิเศษ " อ่ะ ฮา

ส่วน  ไฟสัญญานหลัง  ที่สว่างมากๆ  ตามที่ด่า  อ่ะ ฮา
มันเป็นการบอก  ว่า เฮ้ย  กู อยู่ตรงนี้  เอ็งอย่ามาทิ่ม ตูดกู ล่ะ อ่ะ ฮา

ไฟสัญญานนี้  เปิด  ให้ " คนอื่น "  ใช้ประโยชน์ อ่ะ ฮา

55555  มันไม่ได้  ทะลุ ทะลวง  " ตัดหำ ตัดหมอก " อะไร ร๊อกส์ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 23, 2014, 07:02:59 PM »

ขำสันดานคนจริ๊งๆ...แถไปเรื่องอื่นเรื่อยๆ

ตอนแรกหัวชนฝาว่าไม่มีไฟนี้แน่นอน

ต่อมาเถียงว่าคนใช้มันเอามาติดเอง

สุดท้ายหมดแล้วหงอกบนหัว...เลยทุ่มหมดหน้าตักเล่นเรื่องชื่อ ฮาๆๆ สันดารคนจะเอาชนะให้ได้..ฮาๆๆๆ ขำว่ะ

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์