๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:19:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 77
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟ้องป.3ไม่อนุญาต คัดค้านคำให้การครั้งที่ 3 09/51  (อ่าน 254076 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1050 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 02:04:10 PM »

ผมเป็น สมช. อีกคนหนึ่งที่ติดตามอ่าน
ความเห็นของท่าน นายสมชาย(ฮา) เสมอ
ซึ่งจะได้แง่คิด มุมมองที่ดี ๆ เหมาะสมกับสถานการณ์ทุกครั้ง
ขอแสดงความชื่นชมมา ณ ที่นี้
ขออนุญาติบวกหนึ่งด้วยครับ

ขอบคุณครับ มีทอนครับ... เย้
lek803
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #1051 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 02:34:10 PM »

ผมก็ขอขอบคุณท่านสมชาย ฮา อีกครั้งหนึ่งครับ  เมื่อประมาณบ่ายสองโมงท่านปลัดได้กรุณาโทรมาบอกผมว่านายอำเภออนุญาตให้แล้วแต่มีข้อแม้ว่าผมต้องไปตรวจประวัติกับตำรวจและนำกำนันไปรับรองก่อนครับ โล่งอกไปที ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำมีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1052 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 04:55:49 PM »

ผมก็ขอขอบคุณท่านสมชาย ฮา อีกครั้งหนึ่งครับ  เมื่อประมาณบ่ายสองโมงท่านปลัดได้กรุณาโทรมาบอกผมว่านายอำเภออนุญาตให้แล้วแต่มีข้อแม้ว่าผมต้องไปตรวจประวัติกับตำรวจและนำกำนันไปรับรองก่อนครับ โล่งอกไปที ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำมีอะไรเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบอีกครับ

ถ้าให้เดานะครับ ทางนายทะเบียนคงบอกทำนองว่า หนังสือรับรองของทางราชการมาจากในกรมอยู่ตั้งไกล ไม่ทราบความประพฤติของตัวผู้ถูกรับรอง ดังนั้นขอให้ตำรวจกับกำนันมาบอกอีกทีว่าไม่ใช่คนเกกมะเหรกเกเร... เพราะทั้งตำรวจและกำนันไม่เห็นเกี่ยวกับหน้าที่ความรับผิดชอบทางราชการเลยนี่ครับ...

ยินดีด้วยครับ... เย้
mazeaom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

ขับปลอดภัยมั่นใจ triton

« ตอบ #1053 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 05:33:30 PM »

ความเห็นส่วนตัวครับ ผมว่าฟ้องศาลปกครองไปเลยดีไหมครับ ถ้าไปหาคราวหน้าก็ให้ลงลายลักษณ์อักษรไปเลย ให้มันรู้แล้วรู้รอดไปคาราคาซังอยู่อย่างนี้ ทำใจไม่ได้ครับ นี่ขนาดมีความจำเป็นยังโยกโย้ ผมว่าเขาอยากได้ตังมากกว่า ถ้าได้ตังผมว่าคงเซ็นไปแล้ว
trust_id
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #1054 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 11:43:46 PM »

ก่อนอื่นชื่นชมค่ะ...สู้ต่อไปค่ะ...คอยลุ้น!

(เพราะ ข้าราชการ แปลว่า ข้า=บริการ หรือรับใช้ / ราช=ราษฎร / การ=กิจการ,งาน,หน้าที่)
 **ตามพจนานุกรมไทย ค่ะ

Huhทำไมต้องมีเงื่อนไข และรอยแยกของกฏหมาย ไว้หย่อนเบ็ด???

ประชาชนบนแผ่นดินเดียวกันใต้กฏหมายเดียวกัน

เคารพในสิทธิของตน...และไม่ละเมิดในสิทธิของคนอื่น
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #1055 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 01:24:42 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ  ไหว้

รออย่างเดียวครับ ฮึ  งอนช้าจริงๆ

เข้าไปอ. 2 วันแล้ว ไม่เจอนายอำเภอซักที ว่าจะไปอ้อนวอนขอ ป.3 อีกซักใบ  คิก คิก ไม่รู้จะได้หรือเปล่า

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #1056 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 07:39:30 PM »

วันนี้โชคดี เข้าไปเจอนายอำเภอแล้ว (คนใหม่นะครับ) ลองเจรจาดู
นั่งเล่ายาวตั้งแต่เริ่มต้น ทำไมต้องฟ้อง ให้เหตุผลต่างๆ สรุปท่านบอก ถ้านายทะเบียนข้างๆคูๆ
โดนฟ้องกี่คดีก็แพ้แหละ
    สรุปผมถามว่า จะขอ ป.3 สั้นอีกใบได้มั๊ยครับ ท่านบอกได้ 9มม.อีกก็ได้
ผมเลยยิ้มเลย และแล้ว การมี9มม. 2 กระบอกก็ไม่ใช่ปัญหาอีกต่อไปแล้วครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #1057 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:33:17 PM »

ดีใจด้วย
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #1058 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 09:34:55 PM »

ยินดีด้วยครับ

อ้อ แล้วคดีเก่าละครับ ไปถึงไหนแล้วครับ เข้าเวปทุกครั้งก็หากระทู้นี้ก่อนทุกครั้ง อยากทราบผลครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #1059 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 10:44:36 PM »

อ้อ แล้วคดีเก่าละครับ ไปถึงไหนแล้วครับ เข้าเวปทุกครั้งก็หากระทู้นี้ก่อนทุกครั้ง อยากทราบผลครับ

คดีเก่า ยังรอผลอยู่เช่นกันครับ โทรไปถามความคืบหน้า เจ้าหน้าที่บอกคดีเยอะ คงต้องรอนานหน่อย

722SLR
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #1060 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:06:04 PM »

ขอแสดงความนับถือและยินดีด้วยครับ

มนุษย์อันตรายที่สุด เมื่อคิดว่าตัวเองถูก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1061 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 11:13:24 PM »

คดีเก่า ยังรอผลอยู่เช่นกันครับ โทรไปถามความคืบหน้า เจ้าหน้าที่บอกคดีเยอะ คงต้องรอนานหน่อย

หากศาลยังไม่ได้กำหนดวันสิ้นสุดการแสวงหาข้อเท็จจริง
หรือแม้กำหนดแล้ว แต่มีการแถลงในวันศาลนั่งพิจารณาคดี
แล้วศาลรับฟังได้ว่าเหตุของความเดือดร้อนเสียหายได้รับการแก้ไขเยียวยาแล้ว
ก็อาจสั่งจำหน่ายคดีออกจากสารบบความต่อไป

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #1062 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 12:00:32 AM »

หากศาลยังไม่ได้กำหนดวันสิ้นสุดการแสวงหาข้อเท็จจริง
หรือแม้กำหนดแล้ว แต่มีการแถลงในวันศาลนั่งพิจารณาคดี
แล้วศาลรับฟังได้ว่าเหตุของความเดือดร้อนเสียหายได้รับการแก้ไขเยียวยาแล้ว
ก็อาจสั่งจำหน่ายคดีออกจากสารบบความต่อไป

ถ้าในกรณีของผม
ผมได้ 9มม. มาอีกกระบอก โดยการกรอก ป.1 ใหม่ จะทำให้มีผลในกรณีเดียวกับที่พี่ธำรงว่ามั๊ยครับ

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #1063 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 08:11:03 AM »

ผมได้ 9มม. มาอีกกระบอก โดยการกรอก ป.1 ใหม่ จะทำให้มีผลในกรณีเดียวกับที่พี่ธำรงว่ามั๊ยครับ

ถ้านอภ.ท่านใหม่ออกทางนี้ และเราจะเอาปืนโดยไม่รอผลคดี(ที่ยืดเยื้อ)....ผมว่าก็คงไปในแนวนี้แหละครับ
ภาษิตบู๊ลิ้มว่า มิต่อยตีมิรู้จัก .... ถึงจุดหนึ่งอาจต้องยั้งมือไว้ไมตรี

ส่วนประเด็นการขอเพิกถอนคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๖๗๔/๒๔๙๐ นั้น.... ได้มีคำวินิจฉัยของศาลปกครองกลางแล้วว่า...
...."เป็นเพียงคำสั่งหรือระเบียบปฏิบัติภายในหรือมาตรการภายในที่มีผลใช้บังคับกับเจ้าหน้าที่ภายในหน่วยงานแต่ไม่มีผลบังคับต่อบุคคลภายนอก"...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1064 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 09:29:59 AM »

ถ้านอภ.ท่านใหม่ออกทางนี้ และเราจะเอาปืนโดยไม่รอผลคดี(ที่ยืดเยื้อ)....ผมว่าก็คงไปในแนวนี้แหละครับ
ภาษิตบู๊ลิ้มว่า มิต่อยตีมิรู้จัก .... ถึงจุดหนึ่งอาจต้องยั้งมือไว้ไมตรี

ส่วนประเด็นการขอเพิกถอนคำสั่งกระทรวงมหาดไทยที่ ๖๗๔/๒๔๙๐ นั้น.... ได้มีคำวินิจฉัยของศาลปกครองกลางแล้วว่า...
...."เป็นเพียงคำสั่งหรือระเบียบปฏิบัติภายในหรือมาตรการภายในที่มีผลใช้บังคับกับเจ้าหน้าที่ภายในหน่วยงานแต่ไม่มีผลบังคับต่อบุคคลภายนอก"...

ขอบคุณครับ...

นายสมชายนึกถึงพวกพนักงานบริษัทชอบอ้างคำสั่งนายของตนเอง... นายสมชายมักบอกกลับว่าคำสั่งนั้นไม่เกี่ยวกับนายสมชายครับ... เย้
หน้า: 1 ... 68 69 70 [71] 72 73 74 ... 77
  พิมพ์