๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 01:31:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191257 ครั้ง)
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1275 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 08:24:02 PM »

วูดดีเขาหุ่นดีอยู่แล้วครับ....และเขาก็เล่นฟิสเนสมานานแล้ว ได้ขนาดนี้ก็ไม่แปลก ไม่ใช่เล่นแค่หกเดือนอย่างที่บอก

ภาพหน้าปก 99.999% ใช้ photoshop ครับ

ดาราไทยโชว์หุ่นล่ำ เล่นกันเป็นปีๆนะครับ กว่าจะได้เช่นนี้ http://men.kapook.com/view71518.html

หน้าปกนิตยสาร Menhealth ล่าสุด วู๊ดดี้ เกิดมาคุย ใช้เวลาแค่ ๖ เดือน ทำได้อย่างไรกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 08:34:26 PM โดย zamphol » บันทึกการเข้า
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1276 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 09:49:00 PM »

วูดดีเขาหุ่นดีอยู่แล้วครับ....และเขาก็เล่นฟิสเนสมานานแล้ว ได้ขนาดนี้ก็ไม่แปลก ไม่ใช่เล่นแค่หกเดือนอย่างที่บอก

ภาพหน้าปก 99.999% ใช้ photoshop ครับ

ดาราไทยโชว์หุ่นล่ำ เล่นกันเป็นปีๆนะครับ กว่าจะได้เช่นนี้ http://men.kapook.com/view71518.html

หน้าปกนิตยสาร Menhealth ล่าสุด วู๊ดดี้ เกิดมาคุย ใช้เวลาแค่ ๖ เดือน ทำได้อย่างไรกันครับ

เรียบร้อยครับ วันที่สองสำหรับตารางใหม่ครับ คืนนี้คงได้พักผ่อนเต็มที่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1277 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 12:26:30 PM »

สมาชิกยังบริหารร่างกายอยู่รึปล่าว  ตกไปหน้าสองแล้ว 555

สังเกตุดูว่า รับประทานอาหารเจ แล้ว เรี่ยวแรงไม่ค่อยมี เลยไม่ค่อยบริหารหนักเท่าไรครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1278 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 01:42:23 PM »

ยังยกอยู่ปรกติครับ... เย้...

นายสมชายไม่ไดินกินเจ แต่ถือศีล 5 เป็นกิจวัตรยกเว้นตอนชวนเมียกินไวน์เท่านั้นครับ... ฮา...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1279 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 03:06:33 PM »

สมาชิกยังบริหารร่างกายอยู่รึปล่าว  ตกไปหน้าสองแล้ว 555

สังเกตุดูว่า รับประทานอาหารเจ แล้ว เรี่ยวแรงไม่ค่อยมี เลยไม่ค่อยบริหารหนักเท่าไรครับ
ยังยกอยู่ปรกติครับ... เย้...

นายสมชายไม่ไดินกินเจ แต่ถือศีล 5 เป็นกิจวัตรยกเว้นตอนชวนเมียกินไวน์เท่านั้นครับ... ฮา...

ตารางใหม่ของวันที่สองสร้างปัญหาให้ผมแล้วละครับ คือหลังจากเล่นเสร็จก็ไปพักผ่อน พอตื่นเช้ามาไม่สามารถยกแขนขวาขึ้นมาเปิดตู้ล็อคเกอร์หรือหยิบของที่วางบนที่สูงได้เลยครับ มีอาการเสียว ปวดขึ้นที่หัวใหล่ครับ ดีที่วันนี้พักครับ เลยจะรอดูพรุ่งนี้อีกวันครับว่าเป็นไงบ้างครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1280 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 03:37:58 PM »

ตารางใหม่ของวันที่สองสร้างปัญหาให้ผมแล้วละครับ คือหลังจากเล่นเสร็จก็ไปพักผ่อน พอตื่นเช้ามาไม่สามารถยกแขนขวาขึ้นมาเปิดตู้ล็อคเกอร์หรือหยิบของที่วางบนที่สูงได้เลยครับ มีอาการเสียว ปวดขึ้นที่หัวใหล่ครับ ดีที่วันนี้พักครับ เลยจะรอดูพรุ่งนี้อีกวันครับว่าเป็นไงบ้างครับ

ปวดที่หัวไหล่นั่นปวดข้อ/เอ็น หรือกล้ามเนื้อครับ... หากกล้ามเนื้อไม่เป็นอะไรครับ พักผ่อนก็หาย ไม่ใช่กล้ามเนื้อฉีก เป็นแค่กล้ามเนื้อระบมครับ...

แต่ถ้าปวดที่ข้อ/เอ็น แสดงว่าชนลิมิตแล้วยังไม่หยุดครับ ขณะเล่นอาจไม่รู้ตัว แต่โดนประท้วงในวันถัดไป... วิธีแก้คือพักผ่อนหัวไหล่ประมาณ 1 สัปดาห์, แล้วคราวหน้าจะยกท่าที่ต้องใช้หัวไหล่เป็นหลัก เช่น Sholder Press กับ Bench Press ให้วอร์มน้ำหนักน้อยๆก่อนสัก 1 Set เช่นน้ำหนักครึ่งเดียว แล้วจึงเพิ่มน้ำหนักเท่าเดิมครับ...

อาการนี้มักเกิดเมื่อเราเพิ่ม Set มากไปโดยไม่ได้ลดน้ำหนักลงมา... เช่นเคยยก 3 Set แล้วเพิ่มเป็น 6 Set ด้วยท่าเดิมหรือท่าใหม่ที่ใช้ข้อไหล่ทั้ง 6 Set, แต่ไม่ได้ลดน้ำหนักลงมาหาจุดพอดีครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 04:17:58 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1281 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 03:42:31 PM »

หากอาการนี้เกิดขณะยกฯ บางที่ก็เป็นหลอกๆ เกิดจากไม่ได้วอร์มให้ดีก่อนยกน้ำหนักแยะๆ... ตัวอย่างเช่นเคยยก Sholder Press ด้วยน้ำหนัก X แล้ววอร์มเซ็ตแรกที่ x/2 ก็เจ็บข้อฯ ที่หัวไหล่, เราก็ลดน้ำหนักลงมาวอร์มที่ x/4 ได้ 1 Set แล้วไต่ไปหา x/2 อีก 1 Set (รวมวอร์ม 2 Set)...

แล้วยกจริงใช้น้ำหนักที่เคยยกได้สูงสุด... ปรากฎว่าหายเจ็บข้อที่หัวไหล่เลยเชียวครับ ทั้งที่น้ำหนักมากกว่า x/2 ที่เคยเจ็บฯ ขณะวอร์ม Set แรก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2013, 04:18:12 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #1282 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 04:29:10 PM »

ยังออกอยู่ครับ ไม่มีถอยครับ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1283 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 04:57:05 PM »

ยังสู้อยู่ครับ หนักบ้างเบาบ้าง แต่ก็เล่นตลอดครับ พยามไม่หยุดเล่นครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1284 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 05:02:28 PM »

ยังออกอยู่ครับ ไม่มีถอยครับ

ยังสู้อยู่ครับ หนักบ้างเบาบ้าง แต่ก็เล่นตลอดครับ พยามไม่หยุดเล่นครับ

ดีครับ เพื่อสุขภาพท่านเอง อย่าทิ้งกันนะครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1285 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 06:01:00 PM »

ปวดที่หัวไหล่นั่นปวดข้อ/เอ็น หรือกล้ามเนื้อครับ... หากกล้ามเนื้อไม่เป็นอะไรครับ พักผ่อนก็หาย ไม่ใช่กล้ามเนื้อฉีก เป็นแค่กล้ามเนื้อระบมครับ...

แต่ถ้าปวดที่ข้อ/เอ็น แสดงว่าชนลิมิตแล้วยังไม่หยุดครับ ขณะเล่นอาจไม่รู้ตัว แต่โดนประท้วงในวันถัดไป... วิธีแก้คือพักผ่อนหัวไหล่ประมาณ 1 สัปดาห์, แล้วคราวหน้าจะยกท่าที่ต้องใช้หัวไหล่เป็นหลัก เช่น Sholder Press กับ Bench Press ให้วอร์มน้ำหนักน้อยๆก่อนสัก 1 Set เช่นน้ำหนักครึ่งเดียว แล้วจึงเพิ่มน้ำหนักเท่าเดิมครับ...

อาการนี้มักเกิดเมื่อเราเพิ่ม Set มากไปโดยไม่ได้ลดน้ำหนักลงมา... เช่นเคยยก 3 Set แล้วเพิ่มเป็น 6 Set ด้วยท่าเดิมหรือท่าใหม่ที่ใช้ข้อไหล่ทั้ง 6 Set, แต่ไม่ได้ลดน้ำหนักลงมาหาจุดพอดีครับ...

เหมือนตาเห็นครับ

ผมเล่น Military Press มาสองเดือนแล้ว เล่นสามเซ็ท ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตารางใหม่นี้ผมลดน้ำหนักลงและเพิ่ม Press behind neck เข้าไปด้วยสามเซ็ทเหมือนกัน แต่แปลกที่ปวดข้างขวาข้างเดียวครับ วันนี้เลยพักตามตารางครับ เมื่อสักครู่ผ่านมาก็ไปตอกฝาปิดอุปกรณ์กับค้อน ๑๐ ปอนด์ ยังหวดได้ดีครับ แต่ให้ยกค้อนมือเดียวขึ้นเหนือหัวลำบากครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1286 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 06:03:48 PM »

หากอาการนี้เกิดขณะยกฯ บางที่ก็เป็นหลอกๆ เกิดจากไม่ได้วอร์มให้ดีก่อนยกน้ำหนักแยะๆ... ตัวอย่างเช่นเคยยก Sholder Press ด้วยน้ำหนัก X แล้ววอร์มเซ็ตแรกที่ x/2 ก็เจ็บข้อฯ ที่หัวไหล่, เราก็ลดน้ำหนักลงมาวอร์มที่ x/4 ได้ 1 Set แล้วไต่ไปหา x/2 อีก 1 Set (รวมวอร์ม 2 Set)...

แล้วยกจริงใช้น้ำหนักที่เคยยกได้สูงสุด... ปรากฎว่าหายเจ็บข้อที่หัวไหล่เลยเชียวครับ ทั้งที่น้ำหนักมากกว่า x/2 ที่เคยเจ็บฯ ขณะวอร์ม Set แรก...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1287 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 06:44:56 PM »

เหมือนตาเห็นครับ

ผมเล่น Military Press มาสองเดือนแล้ว เล่นสามเซ็ท ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตารางใหม่นี้ผมลดน้ำหนักลงและเพิ่ม Press behind neck เข้าไปด้วยสามเซ็ทเหมือนกัน แต่แปลกที่ปวดข้างขวาข้างเดียวครับ วันนี้เลยพักตามตารางครับ เมื่อสักครู่ผ่านมาก็ไปตอกฝาปิดอุปกรณ์กับค้อน ๑๐ ปอนด์ ยังหวดได้ดีครับ แต่ให้ยกค้อนมือเดียวขึ้นเหนือหัวลำบากครับ

กลับข้างกันครับ... นายสมชายมักเจ็บข้อไหล่ซ้ายหากเพิ่มน้ำหนักแล้วไม่ได้วอร์มให้ดีเสียก่อน...

นายสมชายเล่นตาราง 4 วัน/สัปดาห์โดยแบ่งกล้ามเนื้อไม่ให้ซ้ำกัน ตามตารางของท่านสารวัตรฯไม่ได้ดีครับ, เล่นแบบนั้นแล้วร่างกายไม่ล้า กล้ามเนื้อไม่ระบบมฯ... เลยต้องหันกลับไปเล่นตาราง 3 วัน/สัปดาห์ แล้วพยายามเคร่งครัดกับท่าฝึกมากโดยพยายามให้ล้ามากที่สุดโดยน้ำหนักน้อยที่สุด(ไม่ใช้ Cheating technic) แล้วพบว่าเล่นทั้งตัว 3 ครั้ง/สัปดาห์เหมาะที่สุดกับนายสมชายครับ...

มีอีกเรื่องนึง...

เวลาเราวอร์มกล้ามเนื้อมัดนั้นน้อยไป เรายกครั้งแรกๆในเซ็ตแรกแล้วเสียว/เจ็บตามข้อต่อที่รับน้ำหนักจนยกไม่ไหว เราก็มักคิดว่าบาดเจ็บเสียแล้ว เพราะน้ำหนักก็เท่าเดิมเคยยกได้นี่นา... อย่างนี้ให้หยุดทันที่ที่เริ่มเจ็บ/เสียวข้อต่อครับ, แล้วลดน้ำหนักลงครึ่งนึง แล้วยกท่าเดิม 1 เซ็ต พักสักครู่แล้วกลับมายกเท่าเก่าที่เคยเจ็บ มักจะหายเจ็บแล้วครับ นั่นคือวอร์ม"กล้ามเนื้อมัดนั้น"น้อยเกินไป(ตัวอย่างเช่นไปเน้นวอร์มร่างกายทั้งตัว - จ๊อกกิ้งก่อนยกเหวท เป็นต้น)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1288 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 06:47:12 PM »

การวอร์มกล้ามเนื้อ/ข้อต่อนั้น ต้องวอร์มด้วยท่านั้นๆ เลยครับ... วอร์มทั้งตัวจะไม่ได้ผล คือเราไปได้ไม่ถึงจุดที่เคยยกได้น้ำหนักสูงสุด...
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1289 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2013, 07:09:38 PM »

การวอร์มกล้ามเนื้อ/ข้อต่อนั้น ต้องวอร์มด้วยท่านั้นๆ เลยครับ... วอร์มทั้งตัวจะไม่ได้ผล คือเราไปได้ไม่ถึงจุดที่เคยยกได้น้ำหนักสูงสุด...

ครับพี่ ปรกติผมจะวอร์มด้วยท่านั้นเลยครับแต่จะน้ำหนักน้อยๆสัก ๑ เซ็ทครับ คิดว่าคงจะไม่เจ็บมากครับ เพราะตอนเริ่มเล่นก็เจ็บที่ข้างซ้าย ผมก็ไปเล่นอีกวันนึงก็เริ่มหายไปครับ

หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 156
  พิมพ์