๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:19:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 76 77 78 [79] 80 81 82 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191273 ครั้ง)
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1170 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:33:07 AM »

วันนี้เพิ่มดัมเบลสามกิโล เล่น๑๒ ๑๐ ๘ ครั้งต่อเซตครับ ๑๒ล้วนไม่ไหวครับ

เพื่อนผมคนนึงตัวเล็กกว่าผมเยอะมาก แต่ยก Barbell bench press ได้ 70 kg. ผมหนาวอุจจาระเลยครับ...

คงฝึกฝนมาดี กับร่างกาย สมบูรณ์สุดๆ ครับ

มีการประยุกต์อุปกรณ์ด้วยนะครับพี่ bigbang ... สอนผม เวลาไปทำงานต่างจังหวัดหรือไกลอุปกรณ์ ให้เอาน้ำขวดลิตรใส่เป้ซัก 5-6 ขวด ทำ squat แก้ขัดไปก่อนด้วยครับ...

ดีครับ วอร์มกล้ามเนื้อ ดีกว่าอยู่เฉยๆ แต่อย่าไปแบกเต็นท์ อีกละ555

อเสวนา จะ พาลานัง
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1171 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 08:45:04 AM »

วันนี้เพิ่มดัมเบลสามกิโล เล่น๑๒ ๑๐ ๘ ครั้งต่อเซตครับ ๑๒ล้วนไม่ไหวครับ

เพื่อนผมคนนึงตัวเล็กกว่าผมเยอะมาก แต่ยก Barbell bench press ได้ 70 kg. ผมหนาวอุจจาระเลยครับ...

คงฝึกฝนมาดี กับร่างกาย สมบูรณ์สุดๆ ครับ

มีการประยุกต์อุปกรณ์ด้วยนะครับพี่ bigbang ... สอนผม เวลาไปทำงานต่างจังหวัดหรือไกลอุปกรณ์ ให้เอาน้ำขวดลิตรใส่เป้ซัก 5-6 ขวด ทำ squat แก้ขัดไปก่อนด้วยครับ...

ดีครับ วอร์มกล้ามเนื้อ ดีกว่าอยู่เฉยๆ แต่อย่าไปแบกเต็นท์ อีกละ555

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1172 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:45:43 AM »

ผมโอเวอร์เทรนนิ่ง(อีกแล้ว) พักมาสองวันแล้วครับ.. อ๋อย

โอเวอร์เทรนนิ่งบ่อยๆ ร่างกายบอบช้ำนะครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1173 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:48:35 AM »

มาถูกทางแล้วครับ... หากร่างกายพัฒนาขึ้น ก็จะยกได้ 12*3 แล้วก็เพิ่มน้ำหนักขึ้นไปอีก 1 ขั้นครับ(กล้ามเนื้อเล็กข้างละ 1 กก./กล้ามเนื้อใหญ่ข้างละ 2.5 กก.)...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1174 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:57:31 AM »

อยากให้กล้ามแขนโตไวๆทำไงดีครับ ตอนนี้ยกท่า Barbell Curl กับ Tricep Extension ครับ ท่าละสามเซ็ตครับ อาทิตย์ละสามวันครับ

ตามความเห็นของผมนะครับ ก็ตามที่พี่สมชายเคยบอกน่ะแหล่ะครับ... Smiley

ส่วนตัวผม ผมจะพยายามให้ชนลิมิตทุกครั้งที่ยกเหวต คือยก 3 เซ็ต "ต้อง" หมดแรงแบบแทบเอาตัวไม่รอด จดบันทึกน้ำหนักและความเหนื่อยทุกครั้งที่ออกกำลังกาย เพิ่มน้ำหนักทุกครั้งในส่วนที่วันนี้รู้สึกว่าหมดแรงไม่สุด ทำลายกล้ามเนื้อให้ได้มากที่สุดครับ และ "ต้อง" พักกล้ามเนื้อชุดนั้นให้เกิน 36 ชม. ครับ...

อีกอย่างผมทานเวย์โปรตีนเสริมครับ เนื่องจากอาหารที่ทานทุกวันมีโปรตีนไม่เพียงพอที่จะเสริมสร้างกล้ามเนื้อ จากทีแรกว่าจะไม่ทาน.. แต่รู้ตัวเองครับ แค่ทานให้ครบสามมื้อต่อวันยังยากเลย...

เดี๋ยวผมจะเอากระดาษเน่าๆถ่ายรูปให้ดูครับ ว่าจะทำตาราง excel แต่ยังไม่มีเวลาทำ แต่ถ้าขาดกระดาษใบนี้ก็งงน้ำหนักเหมือนกันครับ บางทีแฟนเอาไปทิ้ง ผมยังต้องไปคุ้ยขยะมาเก็บไว้ดูต่อเลยครับ...

ตามนั้นครับ ยิ่งเพิ่มน้ำหนักยิ่งโต...

แต่ต้องเล่นให้ถูกท่า(ห้ามโกงท่า) เพราะต้องการให้กล้ามเนื้อล้ามากที่สุดโดยที่น้ำหนักน้อยที่สุด เนื่องจากเราจะต้องเพิ่มน้ำหนักขึ้นไปเรื่อยๆ... แล้วยิ่งเพิ่มแยะเท่าไหร่ก็ยิ่งเพิ่มอันตราย กับยิ่งใกล้จุดตัน(ข้อจำกัดของร่างกายส่วนอื่น)ครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1175 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:02:30 AM »

อิจฉาพี่ตั้วมากครับ เล่นน้ำหนักน้อยแต่ได้กล้ามเนื้อเยอะ ผมเล่นน้ำหนักเยอะแต่ได้กล้ามเนื้อน้อย สงสัยคงเป็นเพราะพักผ่อนน้อยนะครับ สู้ต่อไปครับ ไม่ท้อเสียอย่างครับ

มีเรื่องเวย์โปรตีนด้วยครับ มันคือทางด่วนครับ... แล้วก็เรื่องท่าฝึกอีกครับ ท่าฝึกที่ถูกต้องจะล้ามากๆ โดยไม่ต้องใช้น้ำหนักแยะ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1176 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:03:38 AM »

โปรตีนเสริมของผมตอนนี้คือนมโรงเรียนครับหลานๆโรงเรียนจะปิดเทรอมโรงเรียนแจกมาเพียบมันไม่กินกันเลยพากันขนมาไว้้บ้านผมซะเต็มตู้เย็นครับ

เสร็จเราเลยครับ... ฮา...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #1177 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:54:23 AM »

คนที่นอนไม่เป็นเวลา หรือนอนดึก มีแนวโน้มจะอ้วน เนื่องจากการผลิตฮอร์โมนในร่างกายไม่บาลานซ์ ทำให้หิวและกินได้มากกว่าปกติ

เคยสังเกตไหมครับ บางคนผอม หุ่นก้างๆ แต่พุงหลาม เคยเข้าไปหน่วยงานทหารแห่งนึง ทุกท่านแต่งกายเต็มยศ ใส่เสื้อรัดติ้ว พุงหลามกันเชียว.......... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก อ๋อย

การนอนเป็นเวลา(นอนกลางคืน) พักผ่อนให้เพียงพอ สองปัจจัยนี้...มองข้ามไม่ได้ครับ คุณกระจงมีปัญหาเรื่องการนอน นาฬิกาชีวิต มันเพี้ยนไป

คนอดนอนกลางคืน/หลับๆตื่นๆ แต่มานอนชดเชยในเวลากลางวัน ร่างกายมันจะล้าสะสมครับ มวลกล้ามเนื้อจะไม่เพิ่ม แต่มวลไขมันจะสะสมทุกวัน

นอนสี่ทุ่ม ตอนนี้ตื่นมาทำงานครับ สงสัยคืนนี้ถึงเช้าครับ แล้วจะว่างอีกราวหกชั่วโมงครับ

จะพยายามออกกำลังกายให้เป็นปรกติครับ

งานเสร็จแล้ว มีเวลาพักแล้วครับ ราวหกชั่วโมงครับ ก่อนจะเริ่มงานอีกครั้งครับ
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1178 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:04:45 PM »

คนที่นอนไม่เป็นเวลา หรือนอนดึก มีแนวโน้มจะอ้วน เนื่องจากการผลิตฮอร์โมนในร่างกายไม่บาลานซ์ ทำให้หิวและกินได้มากกว่าปกติ

เคยสังเกตไหมครับ บางคนผอม หุ่นก้างๆ แต่พุงหลาม เคยเข้าไปหน่วยงานทหารแห่งนึง ทุกท่านแต่งกายเต็มยศ ใส่เสื้อรัดติ้ว พุงหลามกันเชียว..........

จริงครับหาก ผมนอนน้อยกว่า 6 ช. ม. ไม่มีแรงเล่นครับ
โอกาสเกิดอุบัติเหตุ หรือบาดเจ็บ มีสูงครับ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1179 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 12:15:20 PM »

ตื่นมาพร้อมที่จะทำงานแล้วครับ ระหว่างรอทำงานก็ต้องนั่งทำรายงานของงานที่ทำเมื่อคืนครับ ดีที่วันนี้เป็นวันพักครับ แต่ก็มีซิทอัพกับวิ่งนิดหน่อยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1180 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 07:20:41 PM »

วันนี้ เน้นหลัง ไหล่ ขา แล้ว sit up ปิดท้ายสัปดาห์นี้ ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1181 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 07:33:08 PM »

ผมโอเวอร์เทรนนิ่ง(อีกแล้ว) พักมาสองวันแล้วครับ.. อ๋อย

โอเวอร์เทรนนิ่งบ่อยๆ ร่างกายบอบช้ำนะครับ...

เข้าอีหรอบเดิมเลยครับ ผมฝึกให้ชนลิมิตวันเสาร์ที่ผ่านมา พอวันอาทิตย์กลับบ้านจัดงานวันเกิดแม่...

นั่งคุยกับพ่อตั้งแต่เที่ยงน้องชายเข้าบ้านบ่ายสอง ผมเลยไปนั่งคุยกับน้องชายต่อ(ดื่ม) พอเริ่มมืดน้องชายผมซึ่งฝึกมาเหมือนกันหลังจากที่แพ้ผมคราวที่แล้ว ขอแก้มือ ส่วนผมก็มั่นใจว่าฝึกมาดีเลยประลองกันซักตั้ง..

พอเริ่มงัด แขนอยู่กับที่นานมาก รู้เลยว่าน้องชายซุ่มฝึกมา คาอยู่ซักพักแรงผมเริ่มหมด เลยใช้ความเป็นพี่หยุดการงัดข้อ บอกพอเหอะไม่มีใครชนะหรอก แล้วก็ผ่อนแรงแล้วยกแขนออก(ถ้าต่ออีกนิดเดียวผมลงแน่..)

จากนั้นก็คุยกันเรื่องออกกำลังกายเลยรู้ว่าน้องชายโหนบาร์ ผมก็เลยฟอร์มว่าแบกปูน... คิก คิก

ค่ำวันนั้นหลังจากเป่าเค๊ก ก็ให้แฟนขับกลับระยองต่อ และก็เดี้ยงตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ครับ แต่ก็ใกล้จะปกติแล้วครับ...

ต่อไปจะถนอมร่างกายแล้วครับ อาการโอเวอร์เทรนนิ่ง ไม่สนุกเลย แถมช่วงนี้งานยุ่งด้วย ยังดีว่าไม่เป็นหนักเหมือนครั้งที่แล้วครับพี่.. ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1182 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:23:29 AM »

ต่ืนมาจะไปทำงานได้ออกกำลังกายแต่เช้าเลยวันนี้ ยางแบนแต๊ดแต๋... ยี๊

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1183 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 10:31:05 AM »

ต่ืนมาจะไปทำงานได้ออกกำลังกายแต่เช้าเลยวันนี้ ยางแบนแต๊ดแต๋... ยี๊

อย่าเผลอ Dead lift รถยนต์เข้าล่ะครับ... แฮ่ๆ...
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1184 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:21:00 AM »

การเปลี่ยนยางอะไหล่ เป็นการออกกำลังกายที่ดีอย่างนึงครับ
หน้า: 1 ... 76 77 78 [79] 80 81 82 ... 156
  พิมพ์