๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 04:18:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191278 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #900 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:33:20 AM »

ถึงวันจันทร์ทีไร รู้สึกอืดๆ เพราะพักนานไปหน่อย  แต่พอเริ่มแล้วผ่านไป วันต่อๆมาก็ชินครับ

หยุดไปตั้งแต่นํ้าท่วมวันนี้มาเล่นใหม่หอบแฮ่กๆเลยครับ

อุปกรณ์อยู่ครบ คงไม่ลอยไปกับน้ำใช่มัยครับ  ระวังเรื่องสนิมด้วย 555

คุณแปจีหล่ออย่าลืมไล่น้ำหนักหาลิมิตใหม่นะครับ... ผลีผลามยกด้วยน้ำหนักเท่าเดิมก่อนหยุดไป ระวังเจ็บข้อ หรือเจ็บกล้ามเนื้อนะครับ, ยอมเสียเวลาสักหนึ่งสัปดาห์(หากยกวันเว้นวัน - จันทร์พุธศุกร์) แต่ได้ความปลอดภัยครับ...
ขอบคุณครับ ผมเล่นดัมเบลสี่กิโลครับส่วนบาร์เบลประมาณสิบกว่ากิโลไม่ถึงยี่สิบกิโลครับ

4 กก. ของแต่ละคนมันไม่เท่ากันครับ... บางคนบอกหนักแล้ว บางคนบอกเบาครับ, ต้องยกไล่น้ำหนักเพื่อหาลิมิตของตนเอง...

วิธีการหาลิมิตฯ ก็อยู่ในหน้าแรกๆ ของกระทู้นี้แหละครับ...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #901 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:16:23 PM »

ถึงวันจันทร์ทีไร รู้สึกอืดๆ เพราะพักนานไปหน่อย  แต่พอเริ่มแล้วผ่านไป วันต่อๆมาก็ชินครับ

หยุดไปตั้งแต่นํ้าท่วมวันนี้มาเล่นใหม่หอบแฮ่กๆเลยครับ

อุปกรณ์อยู่ครบ คงไม่ลอยไปกับน้ำใช่มัยครับ  ระวังเรื่องสนิมด้วย 555
ได้สีสเปรลอยนํ้ามากระสอบนึงครับเลยพ่นสีใหม่ครับ

ก็ยังดีครับ ในสถานการณ์ที่แย่ก็ยังมีสิ่งดีๆเข้ามา  แต่ระวังสีไม่แห้งติดมือ เพราะเจ้าของสีบ่น 555

อเสวนา จะ พาลานัง
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #902 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:26:47 PM »

โปรไฟล์หุ่นเริ่มเห็นเป็นเลขแปดแล้ว ฝรั่งเรียกว่า figure of eight สันไหล่ขึ้นหนาทรงจั่ว คิดว่าคุณแอบดูฯคงเคยเล่นมาก่อนแล้วหยุด ตอนนี้กลับมาเล่นใหม่

ถ้าเล่นต่อเนื่องอย่างน้อยสิ้นปีนี้ คงเริ่มเห็นลอน เห็นเนินบ้างหละ สู้ๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไขมันด้านข้างลำตัวเริ่มลดลงครับทำให้เอวลดลงแล้วตามที่บอก ต้นแขนเพิ่มมานิดนึง  หลงรัก

เดือนหน้าเจอกันอีกทีครับ  ไหว้
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #903 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 04:04:13 PM »

กินกล้วยน้ำว้า 1 ใบเสร็จ แล้วจะเริ่ม เบิรน์วิ่ง 2.5 กม ไล่ความขี้เกียจ ก่อนบริหารส่วนอื่นครับ

bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #904 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 07:20:38 PM »

ออกกำลังเสร็จแล้ว ได้รับข้อความ จากเพื่อนทางline ลองอ่านแล้วนำไปใช่ดู ครับ

เทคนิคการลดน้ำหนัก

ชายคนหนึ่งโทรไปซื้อคอร์สลดน้ำหนัก 10 กก. ภายใน 5 วัน

วันรุ่งขึ้น มีเสียงเคาะประตู เขาต้องตกตะลึงเมื่อพบสาวเอ๊าะๆ วัย 19 ปี หุ่นนักกีฬา ไม่นุ่งอะไรเลย นอกจากใส่รองเท้าวิ่ง

สาวน้อยบอกว่าเป็นตัวแทนจากบริษัทลดน้ำหนัก มีป้ายแขวนไว้ที่คอว่า " ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่นะคะ"

เขาออกวิ่งตามสาวน้อยแบบไม่หยุดคิดแม้สักนาทีเดียว แต่หลังจากวิ่งไปได้ไม่กี่กิโลเมตร ก็หอบแฮกๆ และยอมแพ้

วิ่งตามจนเข้าวันที่ 5 เขาขึ้นชั่งน้ำหนักและดีใจสุดแสน เมื่อพบว่าลดไป 10 กก. ตามอวดอ้างสรรพคุณไว้จริงๆ

เขาจึงโทรสั่งคอร์สลดน้ำหนัก 20 กก. ภายใน 5 วัน

วันรุ่งขึ้นก็ต้องตะลึงพรึงเพริด เมื่อเจอสาวสวยที่สุดเท่าที่เคยพบ หล่อนไม่สวมอะไรเลย นอกจากรองเท้า และมีป้ายที่คอว่า " ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่"

เขาก็กระโจนพรวดวิ่งไล่กวดสุดชีวิต แต่ไม่ทันเธอเลย จนผ่านไป 5 วัน ชั่งน้ำหนักพบว่าหายไป 20 กก. จริงๆ

เลยยิ้มอย่างมีเลศนัย โทรไปสั่งคอร์สลดน้ำหนัก 50 กก. ภายใน 7 วัน

พนักงานถามย้ำว่า "แน่ใจหรือคะ นี่เป็นคอร์สเข้มข้นของเราเลยนะคะ"

"แน่นอน ผมไม่ได้รู้สึกดีๆอย่างนี้มาหลายปีแล้ว" เขาตอบ

วันรุ่งขึ้น เขาก็พบชายกล้ามโต ไม่สวมอาภรณ์ใดๆ นอกจากรองเท้าวิ่งสีชมพู และมีป้ายห้อยที่คอว่า "ถ้าอะฮั้นจับพี่ได้ พี่เสร็จอะฮั้น !!!"

อาทิตย์นั้นน้ำหนักของเขาลดไป 63 กก. !!!

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #905 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 07:33:11 PM »

ออกกำลังเสร็จแล้ว ได้รับข้อความ จากเพื่อนทางline ลองอ่านแล้วนำไปใช่ดู ครับ

เทคนิคการลดน้ำหนัก

ชายคนหนึ่งโทรไปซื้อคอร์สลดน้ำหนัก 10 กก. ภายใน 5 วัน

วันรุ่งขึ้น มีเสียงเคาะประตู เขาต้องตกตะลึงเมื่อพบสาวเอ๊าะๆ วัย 19 ปี หุ่นนักกีฬา ไม่นุ่งอะไรเลย นอกจากใส่รองเท้าวิ่ง

สาวน้อยบอกว่าเป็นตัวแทนจากบริษัทลดน้ำหนัก มีป้ายแขวนไว้ที่คอว่า " ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่นะคะ"

เขาออกวิ่งตามสาวน้อยแบบไม่หยุดคิดแม้สักนาทีเดียว แต่หลังจากวิ่งไปได้ไม่กี่กิโลเมตร ก็หอบแฮกๆ และยอมแพ้

วิ่งตามจนเข้าวันที่ 5 เขาขึ้นชั่งน้ำหนักและดีใจสุดแสน เมื่อพบว่าลดไป 10 กก. ตามอวดอ้างสรรพคุณไว้จริงๆ

เขาจึงโทรสั่งคอร์สลดน้ำหนัก 20 กก. ภายใน 5 วัน

วันรุ่งขึ้นก็ต้องตะลึงพรึงเพริด เมื่อเจอสาวสวยที่สุดเท่าที่เคยพบ หล่อนไม่สวมอะไรเลย นอกจากรองเท้า และมีป้ายที่คอว่า " ถ้าพี่จับหนูได้ หนูก็เป็นของพี่"

เขาก็กระโจนพรวดวิ่งไล่กวดสุดชีวิต แต่ไม่ทันเธอเลย จนผ่านไป 5 วัน ชั่งน้ำหนักพบว่าหายไป 20 กก. จริงๆ

เลยยิ้มอย่างมีเลศนัย โทรไปสั่งคอร์สลดน้ำหนัก 50 กก. ภายใน 7 วัน

พนักงานถามย้ำว่า "แน่ใจหรือคะ นี่เป็นคอร์สเข้มข้นของเราเลยนะคะ"

"แน่นอน ผมไม่ได้รู้สึกดีๆอย่างนี้มาหลายปีแล้ว" เขาตอบ

วันรุ่งขึ้น เขาก็พบชายกล้ามโต ไม่สวมอาภรณ์ใดๆ นอกจากรองเท้าวิ่งสีชมพู และมีป้ายห้อยที่คอว่า "ถ้าอะฮั้นจับพี่ได้ พี่เสร็จอะฮั้น !!!"

อาทิตย์นั้นน้ำหนักของเขาลดไป 63 กก. !!!

แม่สาวนักวิ่งนั่นรอดได้ก็ดีแล้วครับครับ... หากเจอคนบางคนวันแรกรอดได้ วันที่สองจะโดนเอาถุงปุ๋ยคลุมหัวตั้งแต่เปิดประตูมาเลยครับ... ฮา...
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #906 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 08:29:37 PM »

ซื้อคอร์สเดียวกับผมเลย..อิอิ  คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ผมวิ่งตามตูดเธอต้อยๆ น้ำหนักลดฮวบภายในสองวัน รับประกัน เห็นผล คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #907 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:18:42 PM »

เสาร์ อาทิตย์ พักผ่อน เริ่มใหม่วันจันทร์บนฝั่งครับ

สวัสดีครับพี่ๆทุกคน

วันนี้เล่นที่ฝั่งครับ ที่โรงยิมของทางเทศบาล สงสัยคานที่นี่จะเบากว่าที่ทำงานครับ ใส่แผ่นน้ำหนักเหมือนกับที่ทำงานแต่ไม่รู้สึกปวดเลย

พรุ่งนี้คงเหลือแต่วิ่งรอบสวนสาธารณะกับซิทอัพ ๑๒๐ ครั้ง แล้วก็ รีเวิสครันซ์ ๓๖ ครั้งครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #908 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 11:29:10 PM »

ลืมไปเลยครับ เล่นมา ๑ เดือนเต็ม กลับมา ผบ. ซื้อเสื้อเชิ๊ตไว้ให้ตัวนึง ใส่สำบากครับ คับที่หน้าอกกับแขนครับ ยิ่งหากต้องยกแขนขึ้นหยิบอะไรบนชั้นวางของตอนไปเดินห้าง กลัวเสื้อขาดครับ ผบ. บอกว่าสงสัยคงต้องซื้อเสื้อเบอร์ใหญ่ขึ้นอีกครับ แต่ทานไม่ค่อยปลื้มครับ หากกล้ามใหญ่เหมือนนักเพาะกายครับ แต่ผมชอบครับ

อีกอย่างท่านแปลกใจที่ผมกินข้าวน้อยลง กินกับเยอะขึ้นครับ ซื้อนมสด ไข่มาตุนไว้เต็มเลยครับ แต่ท่านขอร้องว่าอย่ากินอาหารเสริมอย่างอื่นครับ ให้กินอาหารให้ครบครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #909 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 12:15:45 AM »

ที่ผบ.คุณจงไม่ปลื้มผมว่าจริงๆแล้วเธอเริ่มหวงกว่าเดิมครับ
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #910 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:05:45 AM »

น้าจงซิทอัพตั้ง120 ผมแค่60ก็ไม่ไหวแล้วครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #911 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:49:12 AM »

ของผมได้แค่ 45  คิก คิก

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #912 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:56:47 AM »

60 นี่ผมแบ่งเป็น 20 ครั้ง 3ยกนะครับพี่ตั้ว
ทีเดียวไม่หวาย ปวดท้อง
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #913 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:59:19 AM »

แบ่งซิทอัพ เซ็ทละ 20-30ครั้งก่อน สิครับ พัก 2 นาที วันละ 3 เซ็ท จากนั้นค่อยๆเพิ่ม
วันแรกๆจะจุกเสียดนิดหน่อย ต่อไปเริ่มอยู่ตัวครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #914 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:27:52 AM »

ผมได้แค่สิบครั้งเองครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 156
  พิมพ์