๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 02:51:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 156
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเรื่องม้าดัมเบลครับ...  (อ่าน 191718 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1575 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 09:34:04 AM »

แต่ละคนพัฒนาไปเยอะเลย ผมไม่ค่อยมีวินัย ยังพัฒนาไปไม่ถึงไหนเลยครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #1576 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 11:15:50 AM »

ถามเรื่องน่องหน่อยครับ กล้ามเนื้อน่องปกตินี่โตช้าหรือเปล่าครับ ผมทำท่า squat ใช้ปลายเท้ายืนอย่างเดียวจะได้น่องบ้างไหมครับ...

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1577 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2013, 01:33:37 PM »

กลับมาอยู่ฝั่งได้สองวันแล้ว ว่าจะอู้สักหน่อย ผบ. ไปเจอสมุดจดว่าต้องเล่นวันไหนบ้าง เลยต้องไปโรงยิมของเทศบาลครับ

วันนี้ไปรับเด็กนักเรียน พี่คนหนึ่งไม่ได้เจอกันเดือนนึงทักว่าดูตัวโตขึ้นนะ เป็นปลื้มต้องรีบแขม่วท้องเลยครับ กลัวพุงยื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2013, 07:28:19 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1578 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 07:44:04 AM »

อิจฉาจัง  ปานนี้ผมยังไม่สามารถลดน้ำหนักได้และมีแต่เพิ่ม
ขณะที่ยังไม่สามารถปรับเข้าไปบริหารตามตารางเดิมได้
เพราะเดือนธันวาคมนี้ มีแต่งานเลี้ยงตลอดเลย ครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1579 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2013, 08:44:57 AM »

อิจฉาจัง  ปานนี้ผมยังไม่สามารถลดน้ำหนักได้และมีแต่เพิ่ม
ขณะที่ยังไม่สามารถปรับเข้าไปบริหารตามตารางเดิมได้
เพราะเดือนธันวาคมนี้ มีแต่งานเลี้ยงตลอดเลย ครับ

น่าเห็นใจครับ ภาษีสังคมเยอะ ไขมันมันก็เยอะตามจริงๆ
ผมเมื่อก่อนทำงานโรงงานเพื่อนฝูงสังคมเยอะ กินกันบ่อย
สุดท้ายก็มาอ้วนลงพุง ลดกันไม่ลงเอาแบบทุกวันนี้
ลุงโย
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #1580 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 12:16:16 PM »

ถามเรื่องน่องหน่อยครับ กล้ามเนื้อน่องปกตินี่โตช้าหรือเปล่าครับ ผมทำท่า squat ใช้ปลายเท้ายืนอย่างเดียวจะได้น่องบ้างไหมครับ...
- ได้บ้างครับ เหมือนกับเราเกร็งกล้ามเนื้อไว้นานๆ มันก็แข็งแรงระดับหนึ่ง แต่ไม่ใช่ท่าที่จะสร้างกล้ามเนื้อน่องให้ใหญ่เต็มที่ได้ เพราะการบริหารน่องก็เหมือนกล้ามเนื้อส่วนอื่นที่ต้องใช้ช่วงยืดและหดของกล้ามเนื้อ ในการต้านแรง
- กล้ามน่องก็เหมือนกล้ามส่วนอื่นครับ ที่แต่ละคนจะมีกล้ามเนื้อที่จะโตเร็วและตอบสนองการเพาะกายได้ไม่เท่ากัน
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1581 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 01:09:02 PM »

- ได้บ้างครับ เหมือนกับเราเกร็งกล้ามเนื้อไว้นานๆ มันก็แข็งแรงระดับหนึ่ง แต่ไม่ใช่ท่าที่จะสร้างกล้ามเนื้อน่องให้ใหญ่เต็มที่ได้ เพราะการบริหารน่องก็เหมือนกล้ามเนื้อส่วนอื่นที่ต้องใช้ช่วงยืดและหดของกล้ามเนื้อ ในการต้านแรง
- กล้ามน่องก็เหมือนกล้ามส่วนอื่นครับ ที่แต่ละคนจะมีกล้ามเนื้อที่จะโตเร็วและตอบสนองการเพาะกายได้ไม่เท่ากัน

การเกร็งกล้ามเนื้อไว้นานๆ โอกาสเป็นตะคริวมัยครับ กลัวครับ
หากเป็นกล้ามเนื้อพรุนเกร็งไว้ได้นานๆก็ดีสิ คริ คริ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1582 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 08:12:46 PM »

วันนี้ไปตรวจสุขภาพประจำปีมาครับ ทุกอย่างผ่านหมดทั้ง Cholestoral, HDL , LDL , รวมทั้งการวัดคลื่นหัวใจขณะวิ่งบนสายพานครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1583 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 08:47:31 PM »

เจ้านายผมคนนึงอายุ 57 ปี เตะบอลอยู่สโมสร IRPC ทีมอาวุโส แต่บางทีก็มาเตะกับทีมวัยรุ่น วิ่งเต็ม 90 นาที น่องเบ่อเริ่มเลย.. เยี่ยม

แถมดื่มเหล้าทุกวัน แต่แข็งแรงเหมือนคนอายุ 40 เลย เจอผมปุ๊บ ล็อคคอดื่มปั๊บ... วิ่งหนีไม่เคยทัน... Grin

เดี๋ยวต้องขอเน้นน่องบ้างแล้วครับ... Smiley

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1584 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 10:44:48 PM »

ความเห็นที่ยังไม่ได้ค้นฯ นะครับ... นายสมชายว่าคงได้บ้างแต่ไม่มากหรอกครับ ก็ทุกคนที่เล่นท่าสควอทช์จะต้องลงน้ำหนักที่ปลายเท้าอยู่แล้วนี่ครับ แต่เขาก็ยังต้องเล่นน่องแยกเป็นท่าต่างหากจากสควอทช์...

นี่ยังไม่นับเรื่องที่คุณตั้วเล่นท่าสควอทช์ แต่สามารถเขย่งจนส้นเท้าลอยพ้นพื้นได้ด้วย... แสดงว่ายังใช้น้ำหนักท่าสควอทช์ไม่เต็มที่ครับ เพราะหากใช้น้ำหนักเต็มที่แล้วกล้ามน่องต้านน้ำหนักไม่ไหวหรอกครับ, น้ำหนักจะลงเต็มๆที่กล้ามหน้าขา จะเขย่งยังไงก็ไม่ขึ้น แล้วหากเขย่งขึ้นจนได้ก็ต้องระวังเสียหลักหกล้มด้วยครับ(อันตราย)...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1585 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 07:59:24 AM »

ความเห็นที่ยังไม่ได้ค้นฯ นะครับ... นายสมชายว่าคงได้บ้างแต่ไม่มากหรอกครับ ก็ทุกคนที่เล่นท่าสควอทช์จะต้องลงน้ำหนักที่ปลายเท้าอยู่แล้วนี่ครับ แต่เขาก็ยังต้องเล่นน่องแยกเป็นท่าต่างหากจากสควอทช์...

นี่ยังไม่นับเรื่องที่คุณตั้วเล่นท่าสควอทช์ แต่สามารถเขย่งจนส้นเท้าลอยพ้นพื้นได้ด้วย... แสดงว่ายังใช้น้ำหนักท่าสควอทช์ไม่เต็มที่ครับ เพราะหากใช้น้ำหนักเต็มที่แล้วกล้ามน่องต้านน้ำหนักไม่ไหวหรอกครับ, น้ำหนักจะลงเต็มๆที่กล้ามหน้าขา จะเขย่งยังไงก็ไม่ขึ้น แล้วหากเขย่งขึ้นจนได้ก็ต้องระวังเสียหลักหกล้มด้วยครับ(อันตราย)...

ขอบคุณครับพี่สมชาย... ไหว้

ท่า Squat ผมทำได้ที่ 15.5×2 = 31 kg. (น.น. ตัวยังไม่ได้ชั่งแต่น่าจะลดลงเหลือประมาณ 80 kg.) รู้สึกว่าเหนื่อยจนยกแทบไม่ครบ 3 เซ็ต แสดงว่ากำลังขาของผมยังน้อยเกินไป

เดี๋ยววันนี้จะเริ่มแยกเล่นท่าน่องครับ Dumbbell standing calf raise ลองเริ่มน้ำหนักเท่าท่า Squat ดูครับ...

ปล. ผมขาโก่ง จะลองฟิตน่องให้กล้ามเนื้อยึดกระดูกให้ตรงดูครับ เผื่อจะสูงขึ้นอีกซัก 1 ซม. Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1586 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:17:30 AM »

ช่วงเดือนท่ีแล้วผมก็วุ่นเลยครับ ไล่ปิดงาน กลับบ้านดึก ง่วงนอน+ พักผ่อนไม่เพียงพอ นอนไม่หลับ กังวลกลัวงานไม่เสร็จ แรงตกเลยครับ... อ๋อย

ตอนนี้ค่อยมีเวลาแล้วครับ จบไปงานนึง แต่นอนไม่หลับเหมือนเดิมครับ ต้องอาศัยการยกเหวทให้หมดแรงถึงหลับตาลง เพราะยังไม่ได้เงิน... โดนชก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #1587 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 08:22:08 AM »

ขอบคุณมากครับคุณลุงโย... ไหว้

ชอบความเห็นที่ว่ากล้ามเนื้อน่องก็เหมือนกล้ามเนื้อส่วนอื่น ที่ต้องใช้ช่วงยืดและหดของกล้ามเนื้อในการต้านแรง...

เดี๋ยวผมจะลองน่องโตโดยไม่ต้องปั่นจักรยานดูครับ... ไหว้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1588 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:19:44 AM »

ท่านใดขาโก่ง ต้องเล่นท่าสควอทช์ครับ... นายสมชายเคยขาโก่งมาตั้งแต่จำความได้ จนมาหายโก่งเมื่อสองปีที่แล้วนี่เองครับ สาเหตุที่หายโก่งก็เพราะท่าสควอทช์นี่แหละ มันขึงกระดูกขาให้เป็นแนวตรงครับ...

ช่วงที่กล้ามเนื้อมันขึงกระดูกให้เป็นแนวตรงนั้น จะเจ็บหัวเข่าคล้ายๆกับหัวเข่าเสื่อม(ทรมานมาก) แต่นายสมชายแยกอาการออก เพราะหัวเข่าเสื่อมมันเจ็บข้อข้างในลึกๆแถวกลางข้อเข่า, แต่เจ็บเข่าเพราะกระดูกกำลังโดนกล้ามเนื้อขึงให้ตรง มันจะเจ็บ/เสียวๆแถวๆสะบ้าหัวเข่า... หากมีอาการเจ็บก็อย่าฝืนมันครับ มันมักจะเจ็บขณะกำลังย่อตัว หรือก้าวลงบันได, ก็ให้ลดน้ำหนักท่าสควอทช์ลงสักข้างละ 1 - 2.5 กก. แล้วยกไปเรื่อยๆ จนกว่าหายเจ็บก็เพิ่มน้ำหนักใหม่ แล้วมันก็จะไม่เจ็บอีก พร้อมๆกับขาก็จะเริ่มหายโก่งครับ...
bigbang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

« ตอบ #1589 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2013, 09:25:43 AM »

เมื่อวันก่อนได้ดูคลิปคนยกท่า deadlife ค่อนข้างหนักมาก แล้วพอว่างลง
เดินไปไม่นานวูบลงหน้ากระแทกกับดัมเบลสลบ

คลิปบอกว่าสาเหตุเกิดจากการหมุนเวียนโลหิตและการควบคุมผิดจังหวะ คือช่วงที่ยกนั้น
มีการปั๊มเลือดออกจากหัวใจเข้าสู่เส้นเลือดสู่สมองเต็มที แต่พอเสร็จแล้วความดันเลือดได้ไหลย้อนกลับหัวใจ
อย่างรวดเร็ว ประกอบการรีบเดินออกไปอย่างเร็วเพื่อแสดงความดีใจ ทำให้สมองได้เลือดน้อย จึงอาการวูบ
ขอให้เพื่อนๆระวัง และดูแลสุขภาพ กับพักผ่อนให้เพียงพอ ก่อนออกกำลัง และช่วงออกกำลังสังเกตุ
ความผิดปกติของร่างกายด้วยครับ

หน้า: 1 ... 103 104 105 [106] 107 108 109 ... 156
  พิมพ์