๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:13:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77965 ครั้ง)
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #270 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:22:38 PM »

...ผมและครอบครัวไม่เคยจ่ายเลย  ไม่เห็นด้วยเรื่องการจ่ายเพื่อให้ได้ ป.3    แต่สำหรับคนอื่นๆที่จำใจต้องจ่ายแพงก็แพงแถมไร้เหตุผล  ก็เข้าอกเข้าใจบางท่านว่ามีความจำเป็นจริงๆและไม่มีอำนาจต่อรอง 
...แต่ปืนมันไม่้เหมือนซื้อรถ  เต๊นท์นี้ไม่ถูกใจฉันไปเต๊นท์อื่นก็ได้  สงสารอ้ายแก้้วอ้ายมาครับ 
ช.ลิ้วเฮียง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 332

« ตอบ #271 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 03:26:43 PM »

ขนาดหัวมันยังส่าย แล้วหางมันจะไม่กระดิกได้ยังไง (ก็ดูเรื่องการนำเข้าปืนสวัสดิการที่มีนักวิชาการบางคนไปค้นคว้าและศึกษาออกมาดูสิ)
พวกเราก็มาช่วยกันประจานกันในเว็บบอร์ดนี้สิ ว่าวันนี้ไปขอ ป.3 ที่อำเภอไหน แล้วถูกเรียกเก็บค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมจากค่าธรรมเนียมตาม กม.ไปเท่าไหร่ ดีไหม เผื่อว่าผู้มีอำนาจ(บางคน)จะได้อายบ้าง
ผมเห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ

ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
wat1416
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #272 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 03:56:09 PM »

ผมขอที่ อ.พระประแดง เจ้าหน้าที่ไม่ค่อยพูดกรอกรายละเอียดให้ รอ 3สัปดาห์ จ่ายไป 6 บาทขอบคุณเจ้าหน้าผ่านทางเว็บด้วยครับ Grin
แม้ว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

ชีวิตก็มีแค่นี้

« ตอบ #273 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 05:02:48 PM »

ผม โดนไป 4000 ไม่จ่ายโอนไม่ได้ ทีใครทีมัน  เศร้า
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #274 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 05:47:10 PM »

ร่วมกันลงชื่อฟ้องท่าน รมต เลยครับเอาที่อนุญาตให้นำปืนโครงการนั่นแหละให้แบ่งป3 ให้ทุกอำเภอเลยตามโคต้าปืนที่นำเข้านั่นแหละ(เฉพาะปืนโครงการ)ระบุรุ่น ขนาดไปเลย จะได้ไม่ต้องขยายเวลา 100000 ใบ 100000 กระบอก ปืนเข้า ป3 ออก เอกสารคนขอถูกต้องรับไปเลย ทุนเก็บคืน กำไร 1 ส่วนให้คนจัดทำโครงการ อีก1 ส่วนพัฒนาประเทศ หมุนเวียนกันไป ข้าราชการรับนโยบายอย่างเดียวจะได้ไม่มีโอกาสจับคันไถโดนมาแล้วทั้งสองกองผ้าป่า โครงการดีๆเข้ามาจะหาไว้ให้ลูกให้หลานก็เบื่อการขอจริงๆ
จะฟ้องรมต.ท่านไหนครับ ใช่ท่านที่ว่า รถเมล์ ซื้อคันละสามล้าน แต่เช่าคันละ 15 ล้่านรึเปล่าครับ หรือง่ายๆ เช่า 4000 คัน แต่ซื้อได้ 20000 คันครับ:D

ขำก๊ากฟ้อง รมต.ท่านนี้และครับเยียม คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #275 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 07:15:48 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:32:59 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #276 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2009, 07:26:02 AM »

สำหรับผมปืนสวัสดิการ สน.สก. ขนาด 9 ไม่จ่ายใต้โต๊ะนอกจากค่าธรรมเนียมเลยได้หนังสือปฏิเสธการออก ป.สามมาเป็นของแถม โดยให้เหตุผลว่าขอซ้ำขนาด และมีปืนสั้นสี่กระบอก ยาวหนึ่งกระบอกแล้วเพียงพอแก่การป้องกันตัวทั้งที่ผม ขอเพื่อการกีฬา หลักฐานก็ยื่นเพื่อการกีฬาครบ แต่แพ้ตรงการใช้ดุลยพินิจ
ของนายฯ ตอนนี้กำลังปรึกษาสพป.เพื่อจะยื่นอุทธรณ์ ต่อ มท. 1 อยู่ แต่อย่างไรเสีย มท. 1 ต้องยกอุทธรณ์เหมือนเพื่อนๆในเวปหลายรายที่ประสพอยู่เพราะนายฯทำตามนโยบายของ กรมการปกครอง ดังนั้นคงต้องยื่นให้ครบเก้าสิบวันก่อน ค่อยดำเนินการต่อไปเพื่อเรียกร้องสิทธิของเราอันชอบธรรมครับ Huh
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #277 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 05:15:33 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:33:18 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #278 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 06:54:16 PM »

แหม... อยากไปนั่งฟังด้วยจังเลยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
M-S
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #279 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 07:17:05 PM »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ช่วยกันเถอะครับ ช่วยกันกำจัดให้หมดไปได้ไหมครับ กับไอ้การที่ว่า ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบ ป.๓ มันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลยครับ  ไม่ว่าจะเป็นค่าน้ำ ค่าน้ำมันหล่อลื่น ค่าบำรุงต่างๆ ที่นอกเหนือจากค่าธรรมเนียมดังข้อความด้านล่าง

อัตรค่าธรรมเนียมอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน

1. ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
     - ปืนยาวประจุปาก ปืนอัดลม                                       ฉบับละ           100  บาท
     - ปืนอื่นๆ                                                                   ฉบับละ           500  บาท
2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว                        ฉบับละ        1,000  บาท
3. ใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน                                   กระบอกละ         5  บาท
4. ใบอนุญาตให้ซื้อกระสุนปืน นอกจากกระสุนอัดลมร้อยละหรือเศษของร้อย1  บาท
5. ใบแทนใบอนุญาต
      - ใบแทนใบอนุญาติให้ทำ ค้าอาวุธปืน                               
เครื่องกระสุนปืน และวัตถุระเบิด                                         ฉบับละ          20  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตให้ประกอบซ่อมแซม
หรือเปลี่ยนลักษณะอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน                        ฉบับละ          15  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตอื่นๆ                                                  ฉบับละ           5  บาท

ไม่ต้องจ่ายค่าบริการอื่น นอกจากค่าธรรมเนียมเท่านั้น   

ผมเข้าใจครับว่า หลายๆคนมีเงิน ไม่มีเวลา หรือต้องการความสะดวกสบาย แต่การที่ท่านทำอย่างนั้นเป็นการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่กระทำผิดด้วยครับ ซึ่งหากต่อไปยังมีการทำแบบนี้ ต่อไปข้างหน้าก็ต้องเผชิญกับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ซึ่งหากเราไม่ไปส่งเสริมการกระทำเหล่านี้ก็จะค่อยๆหมดไปจากสังคมไทย

ผมรู้ดีว่าเป็นการยากที่จะทำให้วงจรที่ไม่ดีนี้หมดไปจากสังคมไทย เพราะมันได้ฝังรากลึกลงมาอย่างยาวนานแล้ว ได้แต่หวังว่าเราคนรักปืนทุกๆคนจะช่วยกันครับ

เป็นกำลังใจให้กับ สพป. และสมาชิกทุกท่านที่หาญกล้าลุกขึ้นมาต่อสู้กับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้

ขอบคุณครับ

เข้ามาเชียครับทุกอย่างที่โพสมารอชมผลงานตัวอย่างอยู่นะครับว่าทำยังไงครับจะได้ไปทำตามแบบด้วยครับขอบคุณครับโดยเฉพาะ 2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว ฉบับละ  1,000 บาทว่าทำยังไงครับ

Thai0
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #280 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:26:09 PM »

ประเทศไทยกว้างใหญ่ ต่างที่ต่างเวลา ต่างเหตุผล ก็พูดยากครับ ถ้ามีผมพิจารณาว่าไม่มีความจำเป็นเร่งด่วนผมรอได้ครับ เเต่ถ้าจำเป็นยอมครับ อยากทำให้ถูกเเต่ ยังมีอีกหลายอย่างต้องพิจารณา อย่างผม ต้องไปต่างประเทศภร่รยาอยู่บ้านกับลูก ต้องเดินทางไปเก็บเงิน บ่อยๆๆ จะใช้ปืนผมก็กลัวว่าปืนผิดมือ ประวัติจะเสีย รอก็ไม่ได้เพราะจะต้องไปต่างประเทศ อันนี้ผมต้องยอมครับ ถามว่าทำไมไม่เตรียมใว้เเต่เนินๆๆ คนเราไอ้ที่อยากได้ มันไม่ได้มาทันที่นี้ครับ พออยากได้ กลับไม่มา บ้างที่ไม่มีของ ไม่มีเงิน พอพร้อมก็รีบ เพราะต้องทำอย่างอีนอีก นี้เเหละครับประเทศไทย หลายท่าน อาจว่าเพราะมีคนอย่างผมระบบถึงเป็นอย่างนี้ ถ้าจะว่าเช่นนั้นก็ใช่ครับ อย่างที่ผมบอก ต่างที่ ต่างเวลา ต่างเหตุผล ไม่มีอะไร 100 เปอร์เซ็นครับ
Regulus
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

ดาวหัวใจสิงห์

« ตอบ #281 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 11:46:03 PM »

รักษากฎหมาย เพราะเราอยู่ภายใตัรัฐธรรมนูญ
graphicway
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #282 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:33:09 AM »

อยากไปฟังคำตัดสิน และให้กำลังใจ ถ้าหากอยู่ในกรุงเทพ   และนี้คือความยุติธรรมที่เราจะหาได้
แต่ใช้เวลามากเหลือเกิน จนบางคนไม่อยากแสวงหา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #283 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 03:35:12 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:33:54 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

ลุมพินี08
Hero Member

คะแนน 167

« ตอบ #284 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 04:23:52 PM »

รอฟังผลด้วยคนครับ
หน้า: 1 ... 16 17 18 [19] 20 21 22 ... 28
  พิมพ์