๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 11:18:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77898 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:35:18 PM »

ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:48:00 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pramy
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:50:08 PM »

เห็นด้วยนะคะ เพราะว่าเมื่อเร็วๆ นี้ก็ไปทำมาเหมือนกัน ปลัดอำเภอพูดจาไม่ดีด้วยเลย สงกะสัยว่าอยากได้ตังค์มั้ง แต่ไม่ให้หรอกค่ะ ไม่ชอบติดสินบน  Grin
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:52:58 PM »

ผมก็เชื่อว่าไม่มีใครอยากจ่ายแน่ครับ ....

เขาเรียก เขาก็ผิด  / เราขอว่าจะให้..รับว่าจะให้ ..ก็ผิด  ( ตามปอ. ด้วย )

แต่ถ้าได้สิ่งสำเร็จสมใจมาแล้ว ..  มาให้กันเองเป็นสินน้ำใจในภายหลัง
โดยไม่มีการสัญญิงสัญญากันมาก่อน .......อันนี้ก็พอจะไหว ..

ขอสนับสนุนด้วยครับ .. เยี่ยม

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:55:47 PM »

สนับสนุนครับ ผมเคยรอ ป.3  ถึง 7 เดือนกว่า ใช้ทุกวิถีทางที่ไม่ใช่เงิน(ปากคนครับ สงครามจิตวิทยา อิอิ)ในที่สุดก็ได้มา จะฟ้องอยู่เหมือนกัน แต่ ผบ.ทบ.ว่าลองวิธีนี้ก่อน ได้ผลจริงเสียด้วย Grin Grin Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 12:56:39 PM »

ขอสนับสนุน 1 เสียง ครับโผม  เยี่ยม

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:03:27 PM »

ขอสนับสนุนด้วยอีก 1 เสียงครับ

แต่  คงไม่ดังเท่าไหร่นะครับ

เห็นเป็น  ปกติ กับทุกที่แล้วครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:13:55 PM »

พวกเปรตขอเศษเงิน นี่มีอยู่เกือบทุกที่...
อยู่ที่เราแล้วครับ...เมื่อไม่ให้ เปรตก็อด แXก  Angry

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Boon.l
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:35:25 PM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ที่ไปขอแต่ละครั้งผมก็ไม่เคยจ่ายเพื่มแม้แต่ครั้งเดียว
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:35:34 PM »

ก็มีเรื่องนี้.........ที่หน่วยงานนี้

ทำการทุจริตโดยต้องติดสินบน สำหรับ "การกระทำที่ถูกกฏหมาย"

ไม่รู้จะกล่าวยังไงแล้ว............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
จ่าหมู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:37:41 PM »

เห็นด้วยครับเราควรต่อต้านพวกที่ชอบเรียกเงิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:40:44 PM »

ผมก็ไม่เคยให้ครับ แต่ว่าถ้าเขาขอ(ไม่ว่าโดยตรงหรืออ้อม) เราควรจะทำยังไง หรือทำอะไรได้บ้างครับ
เรียนถามความเห็นทุกๆท่านครับ 
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:45:10 PM »

เห็นด้วยครับ  เยี่ยม
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 01:59:36 PM »

ก็มีเรื่องนี้.........ที่หน่วยงานนี้

ทำการทุจริตโดยต้องติดสินบน สำหรับ "การกระทำที่ถูกกฏหมาย"

ไม่รู้จะกล่าวยังไงแล้ว............

ยกคำนี้มา...คิดแล้วอึ้งเลยครับเสธฯมะขิ่น
คนทำผิดจึงต้องติดสินบน...ให้ตนพ้นผิด....
แต่หากคนทำถูกต้องตามกฎหมาย แต่ถูกเรียกรับสินบน .... เป็นความปกติของสังคม .... เฮ้อออออ.....ขอถอนหายใจแรงๆยาวๆ ๑ที
ต้องแก้นิสัยมักง่าย+เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน ให้ได้ ...... ยินดีร่วมต่อต้าน..ร่วมมือ..ตามครรลองของกฎหมายครับ  Smiley

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 02:15:40 PM »

ยกคำนี้มา...คิดแล้วอึ้งเลยครับเสธฯมะขิ่น
คนทำผิดจึงต้องติดสินบน...ให้ตนพ้นผิด....
แต่หากคนทำถูกต้องตามกฎหมาย แต่ถูกเรียกรับสินบน .... เป็นความปกติของสังคม .... เฮ้อออออ.....ขอถอนหายใจแรงๆยาวๆ ๑ที
ต้องแก้นิสัยมักง่าย+เห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน ให้ได้ ...... ยินดีร่วมต่อต้าน..ร่วมมือ..ตามครรลองของกฎหมายครับ  Smiley

เยี่ยม เยี่ยม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 02:20:20 PM »

สนับสนุนครับ เบื่อการ"ทุจริตคอรัปชั่น"เช่นกัน  ตกใจหน้าซีด

เป็นจนท.ปกครอง ใช้กฎหมาย แต่ทำผิดกฎหมายกันซะเอง ประเทศนี้มันยังไงกันแน่  แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: [1] 2 3 4 ... 28
  พิมพ์