๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 12:33:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77961 ครั้ง)
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #105 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:45:24 AM »

จริงๆก็คงไม่มีใครอยากจ่ายหรอกครับ    แต่ก็คงต้องมองในมุมกลับด้วย    ถ้าเราเป็นเขา  หรือเขาเป็นเรา  ...

ว่าแต่เมื่อมีคนเห็นด้วยมากมาย    เราจะทำอย่างไรละครับ  ให้เป็นรูปธรรม   ไม่ใช่แค่บ่นๆกัน   แล้วมันก็ผ่านไป

จะเริ่มต้นตรงไหนดีครับ
เห็นด้วยครับ

เริ่มจากตัวเราเองก่อนไงครับ ว่าจะต้องไม่จ่ายเพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาตครับ ไม่ต้องไปเสนอ และไม่ต้องจ่ายหากมีการเรียกร้องขึ้นมา ครับ
เห็นด้วยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 11:47:10 AM โดย AZI » บันทึกการเข้า

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
Love Commando
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #106 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:08:23 PM »

ดีครับ    Smiley

แล้วเราจะทำอย่างไร  ให้ทุกๆคนเห็นความสำคัญ

และคนที่เห็นความสำคํญแล้ว   ทำอะไรได้มากกว่านี้
pichet_rit
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #107 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 12:18:18 PM »

เห็นด้วย อีกหนึ่งเสียง

แต่ผมว่าไม่ใช่แค่เรื่องปืนเท่านั้นครับ
เราต้องไม่ส่งเสริมทุกเรื่องที่ส่อทุจริต โกง คอรัฟชั่น
peco
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #108 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 02:27:42 PM »

สนับสนุน จ้าลองมาแล้ว วังไชยา 6 เดือนเต็ม Grin

วันหลังต้องฟ้อง Grin
Theera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #109 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 03:21:40 PM »

สนับสนุนด้วยครับ Grin
choter
ป่าคือบ้านทรงกาย...ปืนคือเพื่อนตาย....
Newbie
*

คะแนน 5

เรามีความแตกต่างอย่างไม่แตกแยกในความแตกร้าว

« ตอบ #110 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 03:25:59 PM »

เห็นด้วยมากๆครับ แต่เจอทุกครั้งและทุกแห่ง หรือว่าเขาคิดว่าเราต้องซื้อเหมือนซื้อของจากร้านค้า....... เศร้า เศร้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #111 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:48:34 PM »

แล้วเราจะทำอย่างไร  ให้ทุกๆคนเห็นความสำคัญ

และคนที่เห็นความสำคํญแล้ว   ทำอะไรได้มากกว่านี้

"เริ่มที่ตัวเราก่อน ก่อนที่จะให้คนอื่นเริ่ม  ถ้าตัวเรายังไม่เริ่ม  ก็ไม่ต้องหวังที่ให้คนอื่นเริ่ม"  ไม่ทราบว่าได้เริ่มหรือยังครับ  ถ้าเริ่มแล้วจะได้ตอบคำถามข้ออื่น ๆ แต่ถ้ายังไม่เริ่มก็ป่วยการที่จะตอบไปครับ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #112 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:55:56 PM »

มันน่าคิดกันไหมล่ะ  วงการเกย์สามารถที่จะยื่นข้อเรียกร้องของตนเองต่อรัฐบาลได้ก็เพราะพวกเขาเหล่านั้นมีอุดมการณ์ร่วมกันที่แน่วแน่ส่วนจะได้รับการยอมรับหรือไม่ยอมรับจากรัฐบาลนั่นอีกเรื่องหนึ่ง  .... แต่วงการปืนบ้านเราไม่สามารถที่จะทำแบบนั้นได้

จำกันได้ไหม ที่เกย์เหล่านั้นจะมาใช้คำนำหน้าสำหรับผู้หญิงแท้ ๆ นะ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:58:16 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 06:56:45 PM »

เห็นด้วยมากๆครับ แต่เจอทุกครั้งและทุกแห่ง หรือว่าเขาคิดว่าเราต้องซื้อเหมือนซื้อของจากร้านค้า....... เศร้า เศร้า

แล้วเราละครับคิดว่าอย่างไร...
sun2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #114 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:05:48 PM »

และคนที่เห็นความสำคํญแล้ว   ทำอะไรได้มากกว่านี้
Grin
RMT_NO.1911A1
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 09:38:46 PM »

อ้างถึง
ช่วยกันต่อต้าน การติดสินบนเจ้าพนักงานเพื่อให้ได้มาซึ่ง ใบ ป.๓
[/color]
เมื่อครั้งที่ผมไปขอ ป3 นะครับพอดีมีรุ่นน้องทำงานที่อำเภอเป็นเจ้าหน้าที่งานทะเบียนอาวุธปืนหลังจากยื่นเอกสารเสร็จน้องเขาบอกว่าพี่กลับบ้านไปก่อนก็ได้เงินแค่ห้าบาทเอง(ค่าธรรมเนียม)ผมดูแลให้เซ็นมาแล้วเดี๋ยวโทรบอก ผมกลับบ้านมานั่งรอพ่อผมบอกว่า
 พ่อ - เห็นตำรวจที่อำเภอบอกว่าอยากได้ ป3 ต้องมีค่าน้ำร้อนน้ำชาให้ท่านบ้าง
 ผม - เท่าไหร่
 พ่อ - ซักพันสองพัน
 ผม - ไม่ให้หรอกใครโง่ก็ให้มันจ่ายไปเถอะ(แล้วผมก็รอทั้งวัน)
เช้าวันรุ่งขึ้นผมก็ไปอำเภออีกก่อนไปพ่อยังบอกอีกว่า "มึงเตรียมเงินไปด้วยดีกว่าเผื่อจะได้มาวันนี้เลย"
ตอนเช้าผมก็ไปพบน้องเจ้าหน้าที่คนเดิม เขาบอกว่าเมื่อวานนายยังไม่เซ็นเพิ่งเซ็นเมื่อเช้าจ่ายมาห้าบาท แล้วผมก็ได้มาจริง ๆ และเสียแค่ห้าบาท

Love Commando
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #116 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:30:45 PM »

จริงๆก็คงไม่มีใครอยากจ่ายหรอกครับ    แต่ก็คงต้องมองในมุมกลับด้วย    ถ้าเราเป็นเขา  หรือเขาเป็นเรา  ...

ว่าแต่เมื่อมีคนเห็นด้วยมากมาย    เราจะทำอย่างไรละครับ  ให้เป็นรูปธรรม   ไม่ใช่แค่บ่นๆกัน   แล้วมันก็ผ่านไป

เริ่มจากตัวเราเองก่อนไงครับ ว่าจะต้องไม่จ่ายเพื่อให้ได้มาซึ่งใบอนุญาตครับ ไม่ต้องไปเสนอ และไม่ต้องจ่ายหากมีการเรียกร้องขึ้นมา ครับ

เรียนคุณ  babor ผมได้เริ่มแล้วครับ เพราะตั้งแต่อ่านกระทู้นี้ยังไม่ได้ขอปืนเลยซักกระบอกครับ

และ สิ่งที่คุณได้ตอบนะ   คุณหนองหัวพรานตอบไว้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมหมายถึงเราจะทำอย่างไรให้มันมีพลังมากกว่านี้ครับ   โปรดชี้แนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2007, 10:50:31 PM โดย el presidente » บันทึกการเข้า
C.A.O
Jr. Member
**

คะแนน 91

« ตอบ #117 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 10:03:34 AM »

เห็นด้วยครับ   
เราต้องช่วยกันทำใใยสิ่งที่ถูกต้อง เพื่อให้สังคมดีขึ้น
อย่างน้อยก็ให้คนที่ทำผิดๆ รู้ตัวว่ากำลังทำผิด...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:01:51 PM »

เรียนคุณ  babor ผมได้เริ่มแล้วครับ เพราะตั้งแต่อ่านกระทู้นี้ยังไม่ได้ขอปืนเลยซักกระบอกครับ

และ สิ่งที่คุณได้ตอบนะ   คุณหนองหัวพรานตอบไว้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมหมายถึงเราจะทำอย่างไรให้มันมีพลังมากกว่านี้ครับ   โปรดชี้แนะ

เมื่อเราทำแล้ว  เราก็เริ่มหาแนวร่วมไงครับ  เหมือนคล้าย ๆ กับการแตกตัวเพื่อให้มันเติบโตขึ้นเรื่อย ๆ  เมื่อร่วมกันทำในสิ่งที่ถูกสิ่งที่ควร ร่วมกันไม่จ่ายใต้โต๊ะกันเยอะ ๆ ก็จะเริ่มแข็งแกร่ง มีอุดมการณ์ที่ทำเพื่อตนเองและคนอื่นร่วมกัน และเมื่อถึงวันหนึ่งซึ่งวันนั้นเป็นวันที่เป็นของชาวปืนทั้งหมด..... แต่ถ้าว่ากันจริง ๆ แล้ว ยังเริ่มกันไม่ถึงครึ่งของชาวปืนทั้งหมดเลยครับ เพราะอะไรนั้นหรือ คนแต่ละคนมีคำตอบให้กับตนเองแล้ว ผมจึงต้องถามว่าตนเองเริ่มหรือยัง เมื่อมีการถามว่าทำอย่างไร เพราะถ้าเราไม่เริ่ม เราก็ไม่สามารถไปบอกกับคนอื่นได้... ตอนนี้เราต้องคิดอย่างความหมายของประโยคนี้ซึ่งพวกเราคงได้ยินกันมาบ้าง "กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันเดียว"
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:42:27 PM »

มันน่าคิดกันไหมล่ะ  วงการเกย์สามารถที่จะยื่นข้อเรียกร้องของตนเองต่อรัฐบาลได้ก็เพราะพวกเขาเหล่านั้นมีอุดมการณ์ร่วมกันที่แน่วแน่ส่วนจะได้รับการยอมรับหรือไม่ยอมรับจากรัฐบาลนั่นอีกเรื่องหนึ่ง  .... แต่วงการปืนบ้านเราไม่สามารถที่จะทำแบบนั้นได้

จำกันได้ไหม ที่เกย์เหล่านั้นจะมาใช้คำนำหน้าสำหรับผู้หญิงแท้ ๆ นะ Grin

Grin Grin
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 28
  พิมพ์