๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:39:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322307 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2115 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 06:30:54 PM »

ผมเองก็เลย"หลัก ๔ "
ไปเกินครึ่งทาง  ชักจะเข้าใกล้
" ๕ แยกปากเกร็ด" เข้าไปทุกที ขำก๊าก
แรงสู้เด็ก ๆ ไม่ไหว  เลยหันมายึกทัวริ่งเป็นสรณะ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2116 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 06:43:11 PM »

ปั่นบนเทรนเนอร์
เหนื่อยจริง ๆ ครับ  ลมแทบจับ
ผมใช้เทรนเนอร์แบบ ลูกกลิ้ง
ความจริงอยากได้แบบสามลูกครับเพราะคุ้นเคย(เมื่อสามสิบปีก่อน)  แต่หมดตัวแล้ว งบบานซื่อชุด หมวก รองเท้า บันได ไฟหน้า-หลัง Cateye แบบจับ Heart rate เพราะกล้วหัวใจวายอายุเกือบหลักห้าแล้ว แต่อยากออกกำลังกายจะได้อยู่นานๆ บวกกับกิเลสอยากได้
ขอสมัครเป็นน้องใหม่ของกระทู้ครับ

ยินดีต้อนรับครับ Grin Grin Grin มาถูกทางแล้ว

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2117 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 06:45:13 PM »

แรงสู้เด็ก ๆ ไม่ไหว  เลยหันมายึกทัวริ่งเป็นสรณะ ครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมเชื่อว่าถ้าอายุเท่ากัน หาคนกินพี่ยากครับ Grin Grin Grin บอกเด็กมาสู้กันเรื่องอื่นเขาก็ไม่เอา 55555 เรื่องแรงปล่อยเขาไปเถิดครับ

BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #2118 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 06:57:15 PM »

ความจริงอยากได้แบบสามลูกครับเพราะคุ้นเคย(เมื่อสามสิบปีก่อน)  แต่หมดตัวแล้ว งบบานซื่อชุด หมวก รองเท้า บันได ไฟหน้า-หลัง Cateye แบบจับ Heart rate เพราะกล้วหัวใจวายอายุเกือบหลักห้าแล้ว แต่อยากออกกำลังกายจะได้อยู่นานๆ บวกกับกิเลสอยากได้
ขอสมัครเป็นน้องใหม่ของกระทู้ครับ

ยินดีต้อนรับครับ Grin Grin Grin มาถูกทางแล้ว
ขอบคุณครับ
ตั้งเป้า ลด นน ให้ได้อีกสักสิบโลครับ ถ้าได้ก็เหลือเจ็ดสิบ เท่ากับตอนอายุยี่สิบแปด

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2119 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 07:00:14 PM »

ขอบคุณครับ
ตั้งเป้า ลด นน ให้ได้อีกสักสิบโลครับ ถ้าได้ก็เหลือเจ็ดสิบ เท่ากับตอนอายุยี่สิบแปด

สิบโลนี่ไม่น้อยนะครับ Grin Grin Grin สู้ สู้ ทำได้อยู่แล้ว ใช้เวลาหน่อยเท่านั้น อย่ารีบ อย่าท้อ ปีหนึ่ง 10 โลทำได้แน่นอนครับ

ผมว่าถ้าปั่นออกเที่ยวจะสนุกกว่าเทรนเนอร์นะครับถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีคนปั่นด้วยจะยิ่งสนุก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2120 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 08:33:50 AM »

ช่วงนี้กะอัพจักรยานสักหน่้อย เปิดดูเนตเ้จอของถูกใจ โทรไปถามตัวนั้นหมดตัวนี้หมด
อะไรฟระ ตัวที่ตรูต้องการมันหมดทุกอย่าง
สัปดาห์หน้าว่าจะเดินแถววรจักร มีย่านไหนหรือร้านไหนแนะนำมั่งครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

อ้วน 008 รักในหลวง
ปืนดี คือปืนที่อยู่ในมือคนดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #2121 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:23:43 AM »

ช่วงนี้กะอัพจักรยานสักหน่้อย เปิดดูเนตเ้จอของถูกใจ โทรไปถามตัวนั้นหมดตัวนี้หมด
อะไรฟระ ตัวที่ตรูต้องการมันหมดทุกอย่าง
สัปดาห์หน้าว่าจะเดินแถววรจักร มีย่านไหนหรือร้านไหนแนะนำมั่งครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=467
http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=47
ผมเป็นขาประจำสองร้านนี้ เผื่อมีประโยชน์กับคุณซับ และเพื่อน ๆ บ้างครับ Grin

สนับสนุนการใช้ชีวิต ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง พอกิน พออยู่ พอใช้ พอที่จะแบ่งปัน
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #2122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:05:34 AM »

ขอบคุณครับ

สิบโลนี่ไม่น้อยนะครับ Grin Grin Grin สู้ สู้ ทำได้อยู่แล้ว ใช้เวลาหน่อยเท่านั้น อย่ารีบ อย่าท้อ ปีหนึ่ง 10 โลทำได้แน่นอนครับ

ผมว่าถ้าปั่นออกเที่ยวจะสนุกกว่าเทรนเนอร์นะครับถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีคนปั่นด้วยจะยิ่งสนุก

ครับยอมรับว่าสนุกมาก  อย่างเช่นเช้านี้ผมแตกกลุ่มเพราะตื่นสายโดนเจ้าถนนไล่งับสองหนสองครา  ตกใจครั้งแรกตัวเดียวไม่เป็นไรเบรคให้ดูว่ามันจะทำอะไร มันหมดสนุกหันหลังกลับ  แต่ครั้งที่สองนี่สิครับออกมาเป็นฝูงเลย8-10ตัว น่าจะรวม2บ้าน จะปั่นหนีก็ใกล้หมดแรงแล้วมากิโลที่14-15 แล้ว ตัดสินใจหยุดนั่งลงข้างจักรยาน มันล้อมกรูกันเข้ามาเลยครับ ดีว่าเจ้าของวิ่งออกมาใช้หนังสติกช่วยยิงไล่ ทั้งหมดนี้เกิดขึ้นบนถนนหลวงในชนบท 
ผมก็ปั่นเสือภูเขาทุกวันครับ วันละ 15-30 กิโล แล้วแต่สภาพร่างกาย เพราะเลยหลักห้ามาพอสมควรแล้ว ไหว้
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 11:24:30 AM »

ผมก็ปั่นเสือภูเขาทุกวันครับ วันละ 15-30 กิโล แล้วแต่สภาพร่างกาย เพราะเลยหลักห้ามาพอสมควรแล้ว ไหว้

อยู่จังหวัดไหนครับ Grin Grin Grin เยี่ยมเลยยยยย

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #2124 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:37:39 PM »

ใกล้จะได้ใช้กันแล้วครับ  สำหรับทางจักรยานเส้นใหม่รอบสนามบินสุวรรณภูมิ    Grin Grin Grin

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ทางจักรยานรอบสนามบินสุวรรณภูมิที่ทางบริษัทผม บ.ท่าอากาศยานไทยจำกัด(มหาชน)ทุ่มงบประมาณปรับปรุงเพื่อนักปั่นโดยเฉพาะ ต่อไปไม่ต้องกลัวรถจอดริมถนน ไม่ต้องทนเหม็นควันรถ ทนเสียงดังจากท่อไอเสียและเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุ ต่อไปเราจะได้ปั่นแบบสบายใจกันซักทีครับ Smiley))       (Facebook :   https://www.facebook.com/sam.seal.35  )

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #2125 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:43:25 PM »

แนะนำกลุ่มเสี่ยงกับหมานะครับ
เพื่อนชาว ตจว.คนนึีงใช้สเปรย์พริกไทย มัดติดกับคอรถ หันปากสเปรย์ไปด้านข้าง
เจอหมาไล่ก็พ่นใส่ ไม่ได้ใส่หมาโดยตรงพ่นไปข้างๆ หมาจมูกไว หยุดกึก ไม่ตาม
แต่เขาบอก แต่ก่อนเคยจับหันไปพ่นใส่หมาตรงๆ ร้องเป๋ง ไม่กล้าตามเลย
หลังจากนั้นเห็นเขาปั่นมาอีกถึงขั้นขยาดแล่นหนี เขาเลยเบามือลงหน่อย ไม่พ่นใส่โดยตรง...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #2126 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 01:44:11 PM »

ใกล้จะได้ใช้กันแล้วครับ  สำหรับทางจักรยานเส้นใหม่รอบสนามบินสุวรรณภูมิ    Grin Grin Grin

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ทางจักรยานรอบสนามบินสุวรรณภูมิที่ทางบริษัทผม บ.ท่าอากาศยานไทยจำกัด(มหาชน)ทุ่มงบประมาณปรับปรุงเพื่อนักปั่นโดยเฉพาะ ต่อไปไม่ต้องกลัวรถจอดริมถนน ไม่ต้องทนเหม็นควันรถ ทนเสียงดังจากท่อไอเสียและเสี่ยงต่อการเกิดอุบัติเหตุ ต่อไปเราจะได้ปั่นแบบสบายใจกันซักทีครับ Smiley))       (Facebook :   https://www.facebook.com/sam.seal.35  )

แล้วตรูจะปั่นหรือจะเหวี่ยงเบ็ดดีหว่า....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2127 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:18:59 AM »

แล้วตรูจะปั่นหรือจะเหวี่ยงเบ็ดดีหว่า....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมว่าเขาอาจลงป้ายห้ามจับสัตว์น้ำนะครับ Grin Grin Grin 55555 ล้อเล่น

ทางแจ๋วมากครับ

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #2128 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 01:11:29 PM »

วันที่๒๒นี้ทางหอการค้้าจังหวัดตากจัดปั่นจักรยานข้ามไปฝั่งพม่าเห็นว่ามีจุดหมายไปยังหมู่บ้านไทยพลัดถิ่น(สาวสวยด้วย)ด้วยใครสนใจดูรายละเอียดได้ที่เวปหอการค้าจังหวัดตากครับ
http://www.takchamber.com/index.php

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2129 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 01:30:49 PM »

วันที่๒๒นี้ทางหอการค้้าจังหวัดตากจัดปั่นจักรยานข้ามไปฝั่งพม่าเห็นว่ามีจุดหมายไปยังหมู่บ้านไทยพลัดถิ่น(สาวสวยด้วย)ด้วยใครสนใจดูรายละเอียดได้ที่เวปหอการค้าจังหวัดตากครับ
http://www.takchamber.com/index.php
        เสียดาย
ที่ไม่ตรงปิดเทอม...เฮ้อ เศร้า เศร้า เศร้า อ๋อย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 139 140 141 [142] 143 144 145 ... 189
  พิมพ์