๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 08:26:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322337 ครั้ง)
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #345 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 09:07:44 PM »

โห. . . .ขอคาราวะเลยครับ  คิก คิก ผมเคยแต่เอารถขึ้นไปแฟนยังบนเลย แถมหน้าตาทุกท่านในรูปยังยิ้มได้ซะด้วย

นับถือครับ แข็งแรงจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม  ไหว้
ที่ยิ้ม นะ เห็นกล้องกับรถเซอร์วิสครับ...ปั่นกันความเร็วแค่ 5-8 km/h เองครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #346 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 11:39:03 PM »

ช่วง 2 ปีที่ผ่านมาผมไปกินไก่ซะเป็นหลัก ทำให้ตอนนี้กรดยูริกสูงและเริ่มมีอาการโรคเก๊ากท์ เซ็งจิตไปเลยครับ

ปั่นที่ไรมีอาการเจ็บหัวเข่า + ส้นเท้า ผมเห็นพี่ๆปีั่นกัน หุ่นดีๆ แล้วแอบอิจฉาในใจ  เศร้า  ไหว้

ขอให้หายไวๆน่ะครับ ไหว้
ผมไม่ได้ปั่นเส้นเดิมนานแล้ว เลยไม่เจอกันเลยน่ะครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #347 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:59:48 AM »

ขอบคุณครับพี่ joker_ps และพี่ พี308  ไหว้ ใส่รองเท้าคริบครับ สงสัยผมเป็นหลายๆอย่างรวมกันนะครับ

อาจเดินแล้วลงด้วยส้นเท้าและอาจจะลงน้ำหนักที่บันไดหนักไป เครียดไปพักครับ หมอมีการบอกว่าอาจมากรรมพันธุ์ก็ได้

เดี๋ยวนี้เช้ามาล่อยา 4 เม็ดหลังอาหารเดือนหน้าหมอนัดไปเช็ดอีกครั้ง แต่มันเริ่มดีขึ้นแล้วครับวันก่อนกดไปคนเดียวประมาณ 30 กว่ากิโล

ตามแรงที่ไหวเอาเต็มที่เหนื่อยก็ผ่อน กลับมาบ้านไม่ปวดแล้ว เผลอไม่ได้เลยครับ ไก่กะเครื่องในเนี้ย  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #348 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 08:20:10 PM »

มือใหม่ซิงๆ จะเริ่มพรุ่งนี้แล้วครับ ยังขาดแค่แว่นกะถุงมือ  Grin

ปัญหาหนักอก คือกุงเกงมันรัดจัง เขินอ่ะครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #349 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:14:30 PM »

มือใหม่ซิงๆ จะเริ่มพรุ่งนี้แล้วครับ ยังขาดแค่แว่นกะถุงมือ  Grin

ปัญหาหนักอก คือกุงเกงมันรัดจัง เขินอ่ะครับ  คิก คิก

เย้ๆๆๆๆ หลวมตัวมาอีกคนแระ.... เยี่ยม เยี่ยม

ไม่ต้องเขิน ไม่ต้องเขิน....ใส่เสื้อไว้ในกุงเกงไปเลยนิ Grin คิก คิก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #350 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:17:13 PM »

Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #351 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:21:48 PM »

Grin Grin

มายิ้มเยาะเหยื่อรายใหม่  .......  ของเตินฮั่น ยางแบนติดดินไปหลายเดือนแระ  ปั้มมั่งต๊ะ เดี๋ยวมันอิเสียของ

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #352 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2010, 10:38:12 PM »

อิๆ....แส ดงว่ารู้จริง บัดสีจังนิ บู่ คิก คิก

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #353 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 11:01:45 AM »

ยินดีด้วยครับ  Grin แว่นตาจะสำคัญมากตอนปั่นสวนกับรถใหญ่กับตอนใกล้ค่ำครับ แมลงจะออกมากตอนโพล้เพล้ส่วนรถใหญ่จะมีฝุ่นจากล้อเวลาสวนกันครับ

วันแรกจะเจ็บก้นมากๆ แต่สักเดี้ยวก็ชินครับ  Grin ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #354 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 11:57:38 PM »

19 กันยายน นี้ มาปั่นวันคาร์ฟรีเดย์กันครับ  Smiley

อ้างถึง
พ.ศ. 2553 (ค.ศ.2010)
อาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553 Car Free Day 2010

ขอเรียนเชิญผู้ใช้จักรยานทุกท่าน ทุกกลุ่ม/ชมรม ในเขตกรุงเทพฯ ปริมณฑล และส่วนต่างจังหวัดทั่วประเทศ ร่วมรณรงค์เพื่อให้กระตุ้นให้เกิดการใช้จักรยานให้เพิ่มขึ้นทั่วประเทศ ร่วมกันผลักดันให้จักรยานเป็นอีกหนึ่งทางเลือกในการเดินทาง ให้เกิดสิ่งอำนวยตวามสะดวกแก่ผู้ใช้จักรยานเช่น เส้นทางจักรยาน ที่จอดจักรยาน สิ่งอำนวยความสะดวกต่างๆ แก่ผู้ใช้จักรยานเพื่อความปลอดภัยของผู้ใช้จักรยาน

รายละเอียดครับ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=219428  Smiley
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #355 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2010, 01:42:53 PM »

ยินดีต้อนรับน้าเบิ้ม
เข้าสู่สมาชิก  จักรยาน ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Tืa์M๊ ┇รัnใuxaวJ
T็a๋kํk็y็l๊i็v์e์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

2341E51F

« ตอบ #356 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 05:42:59 PM »

ผมใช้ Trek 830 อยู่ครับ

www.gunsandgames.com

-๊S็a๊F๋e์T๋Y์   A๋c๊c๋u๊r๋aํt๋Eื   S๊m์o๊o่TัH์   F๊a๋s๋T๊-๊
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #357 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:24:23 PM »

เอาข้อมูลกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับจักรยานมาฝากครับ

โครงการศึกษากฎหมายเกี่ยวกับการใช้จักรยานในประเทศไทย 

ตามลิงค์ครับ     http://www.bangkokcarfreeday.com/download/2546.pdf

ป.ล. ใบอนุญาตขับขี่จักรยาน ยกเลิกไปตั้งแต่ปี 46 แล้วครับ พร้อมๆกับ พรบ.ล้อเลื่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2010, 12:59:30 AM โดย ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #358 เมื่อ: กันยายน 03, 2010, 11:37:45 PM »

เพิ่มเติม  พระราชบัญญัติ จราจรทางบก พ.ศ. 2522  ในส่วนที่เกี่ยวข้องกับจักรยาน

มาตรา 4 ในพระราชบัญญัตินี้
(18) "รถจักรยาน" หมายความว่า รถที่เดินด้วยกำลังของผู้ขับขี่ที่มิใช่ เป็นการลากเข็น

หมวด 2 การใช้ไฟหรือเสียงสัญญาณของรถ
มาตรา 11 ในเวลาที่มีแสงสว่างไม่เพียงพอที่จะมองเห็นคน รถ หรือ สิ่งกีดขวางในทางได้โดยชัดแจ้ง ภายในระยะไม่น้อยกว่าหนึ่งร้อยห้าสิบเมตร ผู้ขับขี่ซึ่งขับรถในทางต้องเปิดไฟ หรือใช้แสงสว่างตามประเภท ลักษณะ และ เงื่อนไขที่กำหนดใน กฎกระทรวง

มาตรา 12 รถแต่ละชนิดที่ใช้ในทางเดินรถผู้ขับขี่ต้องใช้เสียงสัญญาณ โดยเฉพาะดังต่อไปนี้
 (1) เสียงแตร สำหรับรถยนตร์หรือรถจักรยานยนตร์และให้ได้ยินได้ใน ระยะไม่น้อยกว่าหกสิบเมตร
 (2) เสียงระฆัง สำหรับรถม้า และให้ได้ยินได้ในระยะไม่น้อยกว่าสาม สิบเมตร
 (3) เสียงกระดิ่ง สำหรับรถจักรยาน และให้ได้ยินได้ในระยะไม่น้อย กว่าสามสิบเมตร
 ส่วนรถอื่นนอกจากที่กล่าวข้างต้น ผู้ขับขี่ต้องใช้เสียงสัญญาณตามที่ อธิบดีกำหนด โดยประกาศในราชกิจจานุเบกษา

ลักษณะ 10 รถจักรยาน
 มาตรา 79 ทางใดที่ได้จัดไว้สำหรับรถจักรยาน ผู้ขับขี่รถจักรยาน ต้องขับในทางนั้น
 มาตรา 80 รถจักรยานที่ใช้ในทางเดินรถ ไหล่ทางหรือทางที่จัดไว้ สำหรับรถจักรยาน ผู้ขับขี่รถจักรยานต้องจัดให้มี
 (1) กระดิ่งที่ให้เสียงสัญญาณได้ยินได้ ในระยะไม่น้อยกว่าสามสิบเมตร
 (2) เครื่องห้ามที่ใช้การได้ดีเมื่อใช้สามารถทำให้รถจักรยานหยุดได้ทันที
 (3) โคมไฟติดหน้ารถจักรยานแสงขาวไม่น้อยกว่าหนึ่งดวง ที่ให้แสงไฟ ส่องตรงไปข้างหน้าเห็นพื้นทางได้ชัดเจนในระยะไม่น้อยกว่าสิบห้าเมตร และ อยู่ในระดับต่ำกว่าสายตาของผู้ขับขี่ซึ่งขับรถสวนมา
 (4) โดยไฟติดท้ายรถจักรยานแสงแดงไม่น้อยกว่าหนึ่งดวง ที่ให้แสง สว่างตรงไปข้างหลังหรือติดวัตถุสะท้อนแสดงสีแดงแทน ซึ่งเมื่อถูกส่องให้ มีแสงสะท้อน
 มาตรา 81 ในเวลาต้องเปิดไฟตาม มาตรา 11 หรือ มาตรา 61 ผู้ขับขี่ รถจักรยานอยู่ในทางเดินรถ ไหล่ทาง หรือทางที่จัดทำไว้สำหรับรถจักรยาน ต้องจุดโคมไฟแสงขาวหน้ารถเพื่อให้ผู้ขับขี่หรือคนเดินเท้า ซึ่งขับรถหรือ เดินสวนสามารถมองเห็นรถ
 มาตรา 82 ผู้ขับขี่รถจักรยานต้องขับให้ชิดขอบทางด้านซ้ายของทางเดิน รถไหล่ทาง หรือทางที่จัดทำไว้สำหรับรถจักรยานให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ แต่ในกรณีที่มีช่องเดินรถประจำทางด้านซ้ายสุดของทางเดินรถ ต้องขับขี่รถ จักรยานให้ชิดช่องเดินรถประจำทางนั้น
 มาตรา 83 ในทางเดินรถไหล่ทางหรือทางที่จัดทำไว้สำหรับรถจักรยาน ห้ามมิให้ผู้ขับขี่รถจักรยาน
 (1) ขับโดยประมาทหรือน่าหวาดเสียวอันอาจเกิดอันตรายแก่บุคคลหรือ ทรัพย์สิน
 (2) ขับโดยไม่จับคันบังคับรถ
 (3) ขับขนานกันเกินสองคัน เว้นแต่ขับในทางที่จัดไว้สำหรับรถจักรยาน
 (4) ขับโดยนั่งบนที่อื่นมิใช่อานที่จัดไว้เป็นที่นั่งตามปกติ
 (5) ขับโดยบรรทุกบุคคลอื่น เว้นแต่รถจักรยานสามล้อสำหรับบรรทุกคน ทั้งนี้ ตามเงื่อนไขที่เจ้าพนักงานจราจรกำหนด
 (6) บรรทุก หรือถือสิ่งของหรือของใด ๆ ในลักษณะที่เป็นการกีดขวาง การจับคันบังคับรถหรืออันอาจจะเกิดอันตรายแก่บุคคลหรือทรัพย์สิน
 (7) เกาะหรือพ่วงรถอื่นที่กำลังแล่นอยู่
 มาตรา 84 เว้นแต่บทบัญญัติในลักษณะนี้จะได้บัญญัติไว้เป็นอย่างอื่น ให้ ผู้ขับขี่รถจักรยานปฏิบัติตาม มาตรา 21 มาตรา 22 มาตรา 23 มาตรา 24 มาตรา 25 มาตรา 26 มาตรา 32 มาตรา 33 มาตรา 34 มาตรา 36 มาตรา 37 มาตรา 39 มาตรา 40 มาตรา 41 มาตรา 41 มาตรา 45 มาตรา 46 มาตรา 47 มาตรา 48 มาตรา 49 มาตรา 50 มาตรา 51 มาตรา 52 มาตรา 53 มาตรา 53 มาตรา 55 มาตรา 56 มาตรา 57 มาตรา 59 มาตรา 60 มาตรา 61 มาตรา 62 มาตรา 63 มาตรา 64 มาตรา 69 มาตรา 70 มาตรา 71 มาตรา 72 มาตรา 73 มาตรา 74 มาตรา 76 (2) มาตรา 78 มาตรา 125 มาตรา 127 และ มาตรา 133 ด้วยโดยอนุโลม

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #359 เมื่อ: กันยายน 04, 2010, 09:14:25 AM »

สวัสดีครับ ผมช่วงนี้โดนหมอห้ามปั่นรถครับ เพราะหมอนรองกระดูกต้นคอเสื่อม

แต่ถ้าอาการดีขึ้นผมคงออกปั่นอีกครับ
หน้า: 1 ... 21 22 23 [24] 25 26 27 ... 189
  พิมพ์