๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:11:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322318 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #330 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 02:08:37 PM »

ถ้าไปหน้าหนาว
สงสัยจะหนาวน่าดูเลย

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
adoxywinner
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #331 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 03:32:19 PM »

ผมเคยปั่นครับที่แม่สอดใช้ชื่อว่าปั่นสองล้อไม่อ้อน้ำมัน

ถึงเวลาหันมาดูแลสุขภาพกันหรือยังโทรปรึกษาผู้เชี่ยวชาญ โทร 081-1323169
252/5 ชั้น3 ซอย รัชดา18  ถนนรัชดาภิเษก  แขวงห้วยขวาง  เขตห้วยขวาง  กทม.  10310
 www.adoxywinner.com
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #332 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:20:26 PM »

ภาพสวยวิวสวนบรรยากาศสวยน่าปั่นมากเลย..ทั่น
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #333 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 11:10:48 AM »

โห. . . .ขอคาราวะเลยครับ  คิก คิก ผมเคยแต่เอารถขึ้นไปแฟนยังบนเลย แถมหน้าตาทุกท่านในรูปยังยิ้มได้ซะด้วย

นับถือครับ แข็งแรงจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #334 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:35:16 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 03:07:46 PM โดย คมขวาน"รักในหลวง" » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #335 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:04:48 PM »

ไปเที่ยวอุทยานแห่งชาติทะเลบัน
และด่านชายแดนวังประจัน อ.ควนโดน จ.สตูล   

ขึ้นเขาไปข้างหน้าคือสุดเขตแดนไทย

ถึงแล้ว ด่านพรมแดน   

ไอ้เราก็นึกว่าทะเล
ตกลงมีแต่ป่า-เขา  กลางคืน-เช้าตรู่ เสียงสัตว์ร้องระงม

เจ้าตัวแสบ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #336 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 03:06:15 PM »

หลับซะแล้ว

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #337 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 05:30:33 PM »

ผมไปสมัยเรียนเกือบจะยี่สิบปีมาแล้วท่านคมขวาน ถนนเส้นนั้นที่คุณคมขวานถ่าย ตอนผมไปกำลังสร้างอยู่เลย บ้านคนก็ไม่มี
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #338 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2010, 08:52:03 AM »

หยุดปั่นไปเป็นเดือน
จะขายเฟรมคันเก่า  แต่คนชื้อ อยากได้ทั้งคัน
ก็เลยต้องถอด  อุปกรณ์หลายอย่างไปประกอบคันเก่า
ตังค์ที่ได้  ก็ใช้หมด  แถมสั่งแม๊ก .๔๕ ไปอีก ๒ ตัว
ไม่มีตังค์  จะซื้ออุปกรณ์ใส่รถ ครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #339 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 01:15:17 PM »

ถอยTREK 4500 Disc Silver มาคันนึง ยังไม่มีอุปกรณ์อะไรเลยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหมวกกันนอกกะถุงมือหน่อยครับ ใช้แบบไหนดีครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #340 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 10:25:57 PM »

ถอยTREK 4500 Disc Silver มาคันนึง ยังไม่มีอุปกรณ์อะไรเลยครับ

รบกวนช่วยแนะนำหมวกกันนอกกะถุงมือหน่อยครับ ใช้แบบไหนดีครับ  ไหว้
หมวกแนะนำเป็น WHEELER ครับ...สวย ไม่แพง ก็อปปี้แบรน์ดังของ italy
ดูของได้ที่  http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=278&t=222066

ถุงมือผมใช้ 661 ครับ ระบายความชื้นดีครับ... ดูของได้ที่  http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=83&t=198526

โทรเช็คราคาหลายๆร้านหน่อยนะครับ...
อันนี้เป็นบอร์ดร้านค้าย่อยใน thaimtb ... http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=13

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #341 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 10:31:03 PM »

เห็นเส้นทาง อุทยานแห่งชาติทะเลบัน แล้วน่าปั่นนะครับ...
อากาศคงสดชื่นน่าดู ต้นไม้เขียวๆเยอะแยะเต็มไปหมดเลย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #342 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 12:05:49 AM »

หมวกแนะนำเป็น WHEELER ครับ...สวย ไม่แพง ก็อปปี้แบรน์ดังของ italy
ดูของได้ที่  http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=278&t=222066

ถุงมือผมใช้ 661 ครับ ระบายความชื้นดีครับ... ดูของได้ที่  http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=83&t=198526

โทรเช็คราคาหลายๆร้านหน่อยนะครับ...
อันนี้เป็นบอร์ดร้านค้าย่อยใน thaimtb ... http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=13

ไหว้ขอบคุณท่านjoker_ps ครับ หมวกได้WHEELERแล้วครับ ถุงมือแบบนี้สวยมากครับ เดี๋ยวทยอยจัด  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #343 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 10:41:01 AM »

ช่วง 2 ปีที่ผ่านมาผมไปกินไก่ซะเป็นหลัก ทำให้ตอนนี้กรดยูริกสูงและเริ่มมีอาการโรคเก๊ากท์ เซ็งจิตไปเลยครับ

ปั่นที่ไรมีอาการเจ็บหัวเข่า + ส้นเท้า ผมเห็นพี่ๆปีั่นกัน หุ่นดีๆ แล้วแอบอิจฉาในใจ  เศร้า  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #344 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2010, 09:03:47 PM »

ช่วง 2 ปีที่ผ่านมาผมไปกินไก่ซะเป็นหลัก ทำให้ตอนนี้กรดยูริกสูงและเริ่มมีอาการโรคเก๊ากท์ เซ็งจิตไปเลยครับ

ปั่นที่ไรมีอาการเจ็บหัวเข่า + ส้นเท้า ผมเห็นพี่ๆปีั่นกัน หุ่นดีๆ แล้วแอบอิจฉาในใจ  เศร้า  ไหว้

ใส่รองเท้าคลิบ หรือเปล่าครับ หรือรองเท้าผ้าใบธรรมดา ครับ
เจ็บหัวเข่า มีหลายสาเหตุครับ..กดลูกบันไดหนักไป,ช่วงหัวเข่ากับช่วงความยาวขาจานไม่พอดี,อาน+หลักอาน มาหน้าหรือหลังมากเกินไป
จริงๆส้นเท้า ไม่นาจะเกี่ยวกับการปั่นเลยนะครับ (หรือว่าเป็น รองช้ำ ครับ)
เพราะการปั่นจะใช้เท้า ช่วงกระดูกตรงนิ้วโป้งเท้า เป็นตัวกดลูกบันได ไม่ได้ใช้กลางฝ่าเท้านะครับ...

ขอให้หายจากโรคเก๊ากท์  นะครับ... Grin

หน้า: 1 ... 20 21 22 [23] 24 25 26 ... 189
  พิมพ์