๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:10:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322304 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #255 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 01:02:42 PM »

สำหรับผม ๔๐ เศษ ๆ
(เสือภูเขา)ก็ลมออกหูแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #256 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 02:41:55 PM »

124 km/h นี่สุดยอดเลยครับ  Shocked

เป็นทางลงเขายาวครับ เกียร์เรโช ทดเกียร์สุดยังปั่นไม่ได้ครับ เพราะรอบล้อ ไวกว่ารอบเกียร์ ต้องปล่อยใหล

ดอนเมือง​1
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #257 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 02:55:29 PM »

124 km/h นี่สุดยอดเลยครับ  Shocked

เป็นทางลงเขายาวครับ เกียร์เรโช ทดเกียร์สุดยังปั่นไม่ได้ครับ เพราะรอบล้อ ไวกว่ารอบเกียร์ ต้องปล่อยใหล

เมื่อวานผมลงเขากบฏ ที่แก่งคอยได้แค่ 65 ใจคอเริ่มไม่ดีแล้ว นี้ปาเข้า 124 นับถือครับ  เยี่ยม  ไหว้

ตอนนี้ผมน้ำหนักลงไป 6 - 7 กิโลแล้วเอากางเกงที่ไม่ได้ใส่้เกือบ 3 ปีมาใส่ แฟนผมดีใจสุดๆ  คิก คิก คิก คิก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #258 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 03:17:01 PM »

สถิติจักรยานที่เร็วที่สุดในโลก ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ 396 กม./ชม. ทำสถิติที่ยอดเขาเอเวอร์เรสต์ ปล่อยลงมาด้านล่าง แต่ชุด กับจักรยาน ดูไม่ค่อยจะคือเท่าใดนัก ออกแนวมนุษย์อวกาศมากกว่า ปัจจุบันไม่ทราบว่าทำลายสถิตินี้ไปหรือยัง

ดอนเมือง​1
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #259 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:14:13 PM »

อยากได้เสือภูเขาไม่รู้จะซื้อแบบใหนดี งบไม่เกิน 17000-18000
        ผมไม่ได้เช็คราคารถใหม่ทั้งคันนานแล้ว
แต่แนะนำเบื้องต้น  ตามที่รู้แบบงู ๆ ปลา ๆ ครับ
        มันเหมือนซื้อรองเท้าครับ รถ-อุปกรณ์ ต้องไซด์ลงตัวกับเราจริง ๆ
ปั่นเล่น ๆ โลครึ่งโล  ไม่เห็นผล  แต่ถ้าปั่นจริงจังหน่อย  เห็นผลมาก ๆ เลย
ต้องเซ็ตรถให้ลงตัวกับเราจริง ๆ
        ชุด-ถุงมือ-แว่น-หมวกกันน็อค-อุปกรณ์ต่าง ๆ จำเป็นเช่นกัน  โดยเฉพาะ กางเกงจักรยาน
        ควรซื้อที่ดีลเลอร์  จะได้ราคาที่ถูกกว่าบริษัทที่นำเข้ามากพอสมควร  เขาบอกว่าถ้าขายราคาต่ำกว่าดีลเลอร์
แล้วใครจะมาเป็นดีลเลอร์ล่ะ    สมัยผมซื้อ เชคที่ บริษัท ๒๑,๐๐๐  บาท  ผมเชคทางโทรศัพท์ได้ราคาที่ลงตัวที่สุด
คือ ช.พานิชย์ ลพบุรี รู้สึกจะประมาณ ๑๕,๐๐๐ รวมส่ง(ไปใต้)พร้อมของแถมอีกพอสมควร  ซื้อขายกันโดยที่ไม่เคยเห็นหน้าไม่เคยรู้จัก
        รถควรจะเริ่มต้นที่รุ่น ๒๗ เกียร์ ครับ  สะดวกต่อการอัพเกรด  ถ้า ๒๔ เกียร์อัพเกรดหลายตังค์
ในชมรมโดนกันมาเยอะ ซื้อโดยที่ไม่มีความรู้เบื้องต้น  และควรเป็นรถ ฮาร์ดเทล  คือมีแต่โช๊คหน้า
งบที่ตั้งนี้พอกระเทินครับ  ถ้าเล่น ๒๗ เกียร์ วีเบรค คงพอได้  แต่ถ้าดิสเบรคกลัวจะได้แบบสายครับ
(ถ้าเล่นดิสควรเป็นดิสน้ำมัน) โช้คหน้านอกจากปรับแข็งอ่อนได้แล้วควรจะล็อคได้ด้วย
        ยี่ห้อ  พูดยาก  ถ้าคุณชอบปิคอัพ อีซุซุหรือโตโยต้า ก็คงจะเทียบได้กับ เทรค ผมใช้มิตซู
เลยเลือก เมอริด้า (ฮา...) เทียบราคาแล้วจะได้อุปกรณ์สูงกว่า  หรืออุปกรณ์เท่า ๆ กัน จะได้ราคาที่ต่ำกว่า
ควรเลือกรถที่มีชาติตระกูลหน่อย เช่น  เทรค แกรี่ฟิชเชอร์ ไจแอ้นท์ จีที เมอริด้า มองกุส จามิส สเปเชี่ยลไล
สก็อต ไคลน์ เบี่ยงคี่  แคนนอนเดล ฯลฯ
        สุดท้ายปัจจัยหลัก  อยู่ที่แรง ครับ  ผมชอบปั่นรั้งท้ายทีมทุกวัน  แต่บางวันมันเขี้ยว  ก็จะไล่หัวขบวน
แต่ไม่แซง  กดดันไปยังงั้นแหละมันดี  ปั่น ๑๘.๕ ก.ม.ทุกเช้าวันทำงาน  และไกลหน่อยในวันหยุดหรือทริปพิเศษ
ก็ว่ากันเป็น ๑๐๐ ก.ม.  สุขภาพดีขึ้นมาก ๆ รถผมตอนนี้อัพฯชุดขับเคลื่อนทั้งชุดในงบที่พอเหมาะ  รวมถึงบันใดแบบล็อคติดกับร้องเท้า
       ขอให้มีความสุขกับการปั่นนะครับ  สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมหลังไมค์ได้ครับ  ยินดีแนะนำตามที่พอจะรู้ครับ

สวัสดีครับ

วันนี้ไปดูมา เทรด 6500 ดิสเบรคสาย 27 สปีด

ลดแล้วเหลือ 36,000บาท จากร้าในจังหวัดปราจีนบุรี

ขอความรุ้และคิดเห็นครับ ราคา และคุณภาพน่าเล่นไหม

ผมมือไหม่ ไม่เคยเล่นเลยครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
kid1065
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #260 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2010, 11:22:28 PM »

แล้วโครงจักยารไม่ขาดหรือชำรุดระหว่างลงเลยหรอครับ?
ผมเคยดูรายการปั่นจักรยานครับ แต่ที่เขาปั่นกันมันลงจากภูเขาธรรมดาครับ มันเลยเกิดความร้อนมากจน โครงขาดเลย
สถิติจักรยานที่เร็วที่สุดในโลก ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ 396 กม./ชม. ทำสถิติที่ยอดเขาเอเวอร์เรสต์ ปล่อยลงมาด้านล่าง แต่ชุด กับจักรยาน ดูไม่ค่อยจะคือเท่าใดนัก ออกแนวมนุษย์อวกาศมากกว่า ปัจจุบันไม่ทราบว่าทำลายสถิตินี้ไปหรือยัง
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #261 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:27:21 AM »

ขออภัยครับ จำข้อมูลคลาดเคลื่อนไปเยอะเลย ไปหามาเจอแล้ว ความเร็ว 212 กม./ ชม. ที่เทือกเขาแอลป์ ครับ แต่นี้ไม่ใช่สถิติที่ทำไว้เร็วที่สุด

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=242298

ข้อมูลจาก Guinness นะครับ
Fastest Bicycle Speed
The highest speed ever achieved on a bicycle is 268.831 km/h (167.043 mph), by Fred Rompelberg (The Netherlands) at Bonneville Salt Flats, Utah, USA, on October 3, 1995. His record attempt was greatly assisted by the slipstream from his lead vehicle. Fred has been cycling professionally for nearly 30 years and during that time has held 11 world records.

ส่วนด้านล่างนี้เป็นคลิปจักรยานที่พยายามทำความเร็ว แล้วเกิดอุบัติเหตุโครงหัก

http://atcloud.com/stories/74928
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:34:25 AM โดย โจ ™ » บันทึกการเข้า

ดอนเมือง​1
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #262 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 08:38:43 PM »

.
.
.
ส่วนด้านล่างนี้เป็นคลิปจักรยานที่พยายามทำความเร็ว แล้วเกิดอุบัติเหตุโครงหัก

http://atcloud.com/stories/74928

หมวกนิรภัยหลุดกระเด็นทั้งๆที่ยังกลิ้งอยู่ หวาดเสียวจริงๆครับ  ตกใจ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #263 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:56:45 AM »

ร่วมปั่นรับ-ส่ง
ลุงเนตร เสือจู๋ และสมาชิก
โครงการปั่นจักรยานทั่วไทย
เมื่อวานแดดร้อนเปรี้ยงเลย
ตกลง  วันนี้ใข้ ครับพี่น้อง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #264 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 06:25:43 PM »

ขออภัยครับ จำข้อมูลคลาดเคลื่อนไปเยอะเลย ไปหามาเจอแล้ว ความเร็ว 212 กม./ ชม. ที่เทือกเขาแอลป์ ครับ แต่นี้ไม่ใช่สถิติที่ทำไว้เร็วที่สุด

http://www.thaimtb.com/cgi-bin/viewkatoo.pl?id=242298

ข้อมูลจาก Guinness นะครับ
Fastest Bicycle Speed
The highest speed ever achieved on a bicycle is 268.831 km/h (167.043 mph), by Fred Rompelberg (The Netherlands) at Bonneville Salt Flats, Utah, USA, on October 3, 1995. His record attempt was greatly assisted by the slipstream from his lead vehicle. Fred has been cycling professionally for nearly 30 years and during that time has held 11 world records.

ดูกี่ทีก็ยังเสียวครับ  อ๋อย  อ๋อย

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #265 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 10:54:11 AM »

อาทิตย์ที่ผ่านไปปั่นขึ้นจุดชมวิวที่เจ็ดคต
ขาลงปล่อยไหล 60 km/hr.เสียวเลย อ๋อย อ๋อย

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #266 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 11:03:06 AM »

อาทิตย์ที่ผ่านไปปั่นขึ้นจุดชมวิวที่เจ็ดคต
ขาลงปล่อยไหล 60 km/hr.เสียวเลย อ๋อย อ๋อย

ขาลงไม่เท่าไร แต่ขาขึ้นนี้ผมยอมเลยครับ เนินยาวๆๆๆๆๆๆ  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #267 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 12:00:47 PM »

ขาลงไม่เท่าไร แต่ขาขึ้นนี้ผมยอมเลยครับ เนินยาวๆๆๆๆๆๆ  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย

ว่างๆไปดันเนินอุโมงค์ต้นไม้และอีเหรอ ดีไหม ครับ Grin

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=60&t=144080&start=0

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #268 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 01:53:47 PM »

ตอนผมขึ้นมาเรียน กทม. รถจักรยานว่าง น้องชายก็จับจักรยานผม รับช่วงแข่งต่อพักหนึ่ง กวาดที่ 1 เกือบทุกสนามรุ่นเยาวชน พอดีมีภาพติดมาภาพนึง คนที่สอง เสื้อเหลืองจากขวา  หน้าตาดีไม่แพ้พี่ชาย อิอิ  ในภาพ ทั้ง 5 รางวัล นักกีฬาตัวแทนภาค กวาดหมดเลย ชุดนี้ ได้เหรียญทองแดง ที่พังงา ตอนกีฬาเยาวชนแห่งชาติ  ตอนนี้น้องชายปล่อยจักรยาน ไปจับหญิงแทนแล้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 01:56:48 PM โดย โจ ™ » บันทึกการเข้า

ดอนเมือง​1
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #269 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2010, 04:11:34 PM »

ตอนผมขึ้นมาเรียน กทม. รถจักรยานว่าง น้องชายก็จับจักรยานผม รับช่วงแข่งต่อพักหนึ่ง กวาดที่ 1 เกือบทุกสนามรุ่นเยาวชน พอดีมีภาพติดมาภาพนึง คนที่สอง เสื้อเหลืองจากขวา  หน้าตาดีไม่แพ้พี่ชาย อิอิ  ในภาพ ทั้ง 5 รางวัล นักกีฬาตัวแทนภาค กวาดหมดเลย ชุดนี้ ได้เหรียญทองแดง ที่พังงา ตอนกีฬาเยาวชนแห่งชาติ  ตอนนี้น้องชายปล่อยจักรยาน ไปจับหญิงแทนแล้ว  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ยังไม่เคยเห็นน้องชายนายโจ เลยช่วยยืนยันไม่ได้ว่าใครหน้าตาดีกว่ากันครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 ... 15 16 17 [18] 19 20 21 ... 189
  พิมพ์