๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 04:42:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322463 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #225 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 08:54:01 AM »

โดนไปหลายครับท่านคมขวาน  แวะที่ร้านเจอm5 ไซด์ผมพอดีมีตัวเดียว เลยใจอ่อนกับของแพงซะแล้ว  พรุ่งนี้คงได้ออกแล้ว  เรื่องราคาปิดเงียบ ไม่ให้ ผบทบ.รู้เด็ดขาดเลยคร๊าบ....อิ อิ
        เฮอะ ๆ missile x9 ก็อป specialize มาทั้งดุ้น ครับ
ไม่แน่ใจว่าจาก m5 รึเปล่า  แต่ราคาถูกกว่ากันเยอะ ครับ
เฟรมพวกนี้จะผลิตจาก อลูฯ  7005 จะได้เปรียบเรื่องน้ำหนัก
ที่เบาและแข็งกว่า อลูฯ 6061 ขี่พุ่งดี  แต่จะกระด้างกว่า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #226 เมื่อ: มกราคม 26, 2010, 04:45:03 PM »

ทริปวันหยุด
วันเสาร์ได้ ๔๗ กม.ตามปกติ
แต่ขากลับ  อัดกันสุด ๆ พุ่งขึ้น
หัวขบวน  เสือหมอบตามจี้ยาวพอสมควร
สุดท้ายเสือหมอบ  หลุด ครับพี่น้อง
        วันอาทิตย์ ๑๒๓ กม.ไปกัน ๓ คัน
ในชมรมเขาไม่เอาด้วย ได้พวกบ้าพลัง ๓ คน
เสือภูเขา ๒ คัน  คือผมกับลูกศิษย์  หมอบ ๑ คัน
ช่วงแรกยืนที่ความเร็ว ๓๐-๓๒ กม./ชม.
เป็นระยะทาง ๕๐ กม.พอดี  ถึงพักกินอาหารเช้า
ขากลับ  หมดแรง  ความเร็วอยู่ที่  ๒๕-๒๗  โดยประมาณ
เหนื่อยมาก  ระยะยาว ๆ ที่ สู้เสือหมอบไม่ได้จริง ๆ จานหน้า
เขาใหญ่เบ้อเริ่ม  ผมคิดว่าจะฟิต-เล่นรอบขา  ให้อยู่ตัวจริง ๆ
แล้วจะเปลี่ยนจานหน้า  เป็น ๒๘ ฟัน  คงดีขึ้นสักนิด 
        เมื่อเช้า ๒๐ กม.ตามปกติ วันธรรมดา
พวกบ้าพลัง  ไม่ยักกะมี  ใครอัดสุด ๆ กันอีก
ยังฟื้นไม่เต็มที่  จาก  ทริป วันอาทิตย์
        เหนื่อย ครับ  แต่ มันดี

เยี่ยมมากครับท่านคมขวาน  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #227 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 11:16:15 AM »

เช้านี้  ฝนตก
งด ๑ เช้า  วันนี้แจ่มใส
คาดว่า พรุ่งนี้  คงปั่น ปกติ
        อ้อ...พิมพ์ผิด
คงจะหาจานหน้า ๔๘ ฟัน
มาลองดู  ไม่ทราบสมาชิกท่านใดใช้อยู่บ้าง
        อีกข้อ พรรคพวกกัน
สนใจจะปั่น  ตั้งงบ ๕๐,๐๐๐ บาท
สมาชิก  ลอง ๆ ช่วยกันเล่น ๆ หน่อยครับ
จะใช้เฟรม-อุปกรณ์  อะไร  รุ่นใหน
น้องเขามีตังค์  ใช้ปืน .๔๕ ซิก ๒๒๐
และกำลังจะหาปืนพกซ่อนอยู่ด้วย
ผมแนะนำ ๙ กับ .๓๘๐ บอกข้อเด่นข้อด้อย
ดูแก่จะสนใจ  ปืนเจมส์บอนด์เป็นพิเศษ 
เรียกว่ารักแรกพบ  แต่ไม่รู้คบกันแล้วจะเป็นยังไง
ก็เลยบอกใจเย็น  เดี๋ยวพาไปลองตัวเป็น ๆ กันดูก่อน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #228 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:07:11 PM »

เมื่อวาน ปั่น 82 กม.  ใช้เวลาไป 3.44 ชม.
ทางเรียบมีเนินเล็กน้อย

เวลาเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ   จากเดิม 82 กม.  4 ชม.

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #229 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:13:47 PM »

ไม่ทราบว่าคุณ พี ใช้รถเบี่ยงคี่ หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ผมแอบเห็นพี่ด้วยครับ

วันนี้ผมปั่นไปหินซ้อนมาคนเดียวประมาณ 55 กิโล กลับมาถึงบ้านตะคริวจะขึ้นให้ได้ครับ

สงสัยกินน้ำน้อยไปหน่อยหรือไม่ก็ไม่ได้อบอุ่นร่างกาย เกือบไปครับ

บ้านผมร้านปั่นเงินครับ ตรงข้ามโลตัสแก่งคอย คุณพี แวะกินน้ำ กินท่าก่อนได้นะครับ

ปล.น้ำเย็นด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมใช้ TREK 8500  สีขาวครับ
ใช่ที่สวนทางกันที่ท่าค้อหรือเปล่าครับ เวลาประมาณเที่ยงกว่าๆ
วันนั้นผมปั่นเดี่ยวเหมือนกัน 84 กม.  ใช้เส้นท่าค้อ-แสลงพัน-หินซ้อน

ขอบคุณสำหรับน้ำเย็นๆ ครับ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #230 เมื่อ: มกราคม 27, 2010, 12:23:09 PM »

อย่าลืม
ช่วยออกความเห็น
เสือ งบ ๕๐ พัน ครับ

ระอา-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

ปีนี้จะไม่ซื้อปืนอีก

« ตอบ #231 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 10:52:11 AM »

เมื่อวันอาทิตย์ที่มา  ร่วมปั่นกับกลุ่มสวนธนเพื่อในหลวง

ไปหัวหินมาครับไปอย่างเดียว 214 กิโล

ออกจาก กทม. แปดโมงเช้า ถึงหัวหินเกือบห้าโมงเย็น ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2010, 11:03:39 AM โดย ระอา » บันทึกการเข้า

ยืนด้วยกายไม่ได้ถูกบังคับ
ยืนด้วยใจไม่ได้ถูกเงินซื้อ
เราจะขอปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ด้วยชีวิต
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #232 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 12:28:34 PM »

ไม่ทราบว่าคุณ พี ใช้รถเบี่ยงคี่ หรือเปล่าครับ ถ้าใช้ผมแอบเห็นพี่ด้วยครับ

วันนี้ผมปั่นไปหินซ้อนมาคนเดียวประมาณ 55 กิโล กลับมาถึงบ้านตะคริวจะขึ้นให้ได้ครับ

สงสัยกินน้ำน้อยไปหน่อยหรือไม่ก็ไม่ได้อบอุ่นร่างกาย เกือบไปครับ

บ้านผมร้านปั่นเงินครับ ตรงข้ามโลตัสแก่งคอย คุณพี แวะกินน้ำ กินท่าก่อนได้นะครับ

ปล.น้ำเย็นด้วยครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมใช้ TREK 8500  สีขาวครับ
ใช่ที่สวนทางกันที่ท่าค้อหรือเปล่าครับ เวลาประมาณเที่ยงกว่าๆ
วันนั้นผมปั่นเดี่ยวเหมือนกัน 84 กม.  ใช้เส้นท่าค้อ-แสลงพัน-หินซ้อน

ขอบคุณสำหรับน้ำเย็นๆ ครับ ไหว้

ถ้างั้นเราคงเจอกันแล้วครับพี่  ไหว้  ยินดีครับ เส้นนั้น 84 โล ยังไม่เคยเหมือนกันครับ

กลัวตะคริว  เศร้า เศร้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #233 เมื่อ: มกราคม 28, 2010, 01:23:12 PM »

อย่าลืม

เอาแบบประกอบใช่หรือเปล่า ครับพี่ ไหว้

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #234 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 09:11:18 AM »

อย่าลืม
เอาแบบประกอบใช่หรือเปล่า ครับพี่ ไหว้
        ถูกต้องครับ
เป็นอุปกรณ์ของใหม่ ครับ
ขอบคุณครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #235 เมื่อ: มกราคม 29, 2010, 02:22:01 PM »

ไปบริจาคโลหิต
มาเมื่อกี๊  เสาร์-อาทิตย์นี้
คงจะไม่ปั่นดุเดือน  เหมือนที่ผ่านมา ครับ

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 10:24:49 AM »

อัพฯ
        ทริปวันหยุด
ปั่นแบบทัวริ่ง  ขึ้นเขา-สวนยาง
เลียบชายเล  ไม่บ้าพลัง เพราะกลัววูป
ปั่นสองวัน  รู้สึกจะประมาณ ๑๒๐ กม.ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 11:37:01 AM »

อัพฯ
        ทริปวันหยุด
ปั่นแบบทัวริ่ง  ขึ้นเขา-สวนยาง
เลียบชายเล  ไม่บ้าพลัง เพราะกลัววูป
ปั่นสองวัน  รู้สึกจะประมาณ ๑๒๐ กม.ครับ

เอาใจช่วยครับ สุดยอดเลยพี่คมขวาน  เยี่ยม เยี่ยม  สุโก้ยยย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 12:09:24 PM »

อัพฯ
        ทริปวันหยุด

เอาใจช่วยครับ สุดยอดเลยพี่คมขวาน  เยี่ยม เยี่ยม  สุโก้ยยย
        ทริปนี้  ปั่นเรื่อย ๆ กินลมชมวิว
จะไม่ออกความเห็นเรื่อง งบ ๕๐ พัน มั่งเหรอ ครับ

ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2010, 05:18:16 PM »

50  พัน ผมว่า xt ได้ทั้งชุดเลยหละท่าน  รึไม่ก็ผสม   ตีนฝี sram x-9  มือบิด XO  ส่วนเบรคเป็น ดิโอเร ก็พอ สับจาน xtr ไปเลย ...
พรุ่งนี้วันหยุดออกทริปที่ไหนละ ท่าน คมขวาน
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16] 17 18 19 ... 189
  พิมพ์