๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 04:38:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 189
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปั่นจักรยานเพื่อสุขภาพบ้างครับ  (อ่าน 322307 ครั้ง)
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #120 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 10:51:16 AM »

เศร้า อากาศเริ่มกลับมาร้อนอีกแล้ว เศร้า
แต่ก็ดีนะค่ะได้เหงื่อดี

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 09:13:51 AM »

ตอนนี้ดอกทานตะวันกำลังบานที่แก่งคอยเลยครับ กำลังสวยเชียว ท่านใดที่อยู่ไม่ไกล เชิญมาปั่นได้นะครับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
barbq
คนเราใช่งามที่ใบหน้าแต่งามที่จิตใจ
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 10:03:42 AM »

เยี่ยม เยี่ยม ขี่จักรยานชมทุ่งทานตะวัน เยี่ยม เยี่ยม สุดยอด  เยี่ยม เยี่ยม

คุณเป็นคนดีจริงๆหรือคุณไม่มีโอกาส
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 12:18:41 PM »

เมื่อเช้า  มันเขี้ยว
ขากลับ  ระเบิด  ฉีกออกก่อนเพื่อน
ม้วนเดียวจบ  ความเร็วประมาณ ๓๕-๔๐ กม./ชม. 

เสื้อภูเขา 35-40 นี่เร็วมากเลยสำหรับผม Grin Grin Grin  แจ๋วครับ
        ระยะทางไม่ยาวเท่าไหร่ครับ
แต่ลมออกหู  จริง ๆ ปอด-หัวใจ ได้ทำงานเต็มพิกัด
        จ  ร้า......แล้วจะแวะรับ
แล้วท่านชายjirata  ไม่สนใจยี้ห้ออื่นบ้างเหรอครับ
มีอีกหลายตัว ที่ น.น.เบาและราคาไม่แรง
เรียกว่าถ้าเทียบกับพวกพิมพ์นิยมก็ใกล้กับรุ่นหลักหมื่น
แต่เราจ่ายแค่ สามสี่พัน  เหมือน mosso fallcon super light ไง
คุณภาพไม่ได้ต่างกันเลย  แต่ราคาต่างกันมาก ครับ

สนครับท่าน พอจะมีรูปให้ดูไหมท่าน เผื่อถูกใจ  ตอนนี้เน้นสวยและถูกใจด้วยครับ กลัวจะขี่ไม่เท่... อิ.. อิ..
และ แทรค 4500 ไม่ทราบสอยมาเท่าไหร่ครับ เผื่อจะได้แวะเวียนไปหาดใหญ่บ้าง
        เทรค ๔๕๐๐ รับมา ๓,๙๐๐ บาท
พร้อมขากระติกของใหม่และผ้ากันโซ่-ถ้วยคอธรรมดาติดรถ
ผมว่าราคามันตึงไปนิด  แต่ตอนนั้นอยากได้เพราะไซด์ ๑๓ หายากมาก
        ผมพึ่งกลับจากอิสานเมื่อวาน  ได้เฟรมมอสโซ่ ฟัลคอน สีดำ ไซด์ ๑๘
พร้อมถ้วยคอแบริ่งของโทเคน  จับมา ๓,๓๐๐ บาท บาท  หายากมากเช่นกันคอยเฝ้าเวปฯมานานแสนนาน
พอชั่งน้ำหนักดู  โอ้พระเจ้า หนัก ๑.๖ ก.ก. ขณะที่เทรค ๔๕๐๐ ไซด์ ๑๓ จี๊ดเดียว  หนัก ๒ ก.ก. พอดี
เลิกคิดถึงเทรค เถอะครับ  ยกเว้น รุ่น ซีรี่แปด  แต่ราคาคงแพงกว่า ๓ เท่า
        มอสโซ่และเวนโซ่ น่าสนใจมากครับ
ลองเข้าไปดูครับ http://www.siammtb.com/
        java อีกตัวครับ  เบาหวิว แต่ราคาสูงกว่านิดนึง  แต่เทียบคุณภาพแล้วยังถูกกว่าพวก "พิมพ์นิยม"หลายขุม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2009, 01:18:18 PM โดย คมขวาน » บันทึกการเข้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:07:25 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะน้าคมขวาน ไหว้
 เยี่ยม สบายดีนะค่ะ เยี่ยม

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 03:16:44 PM »

สวัสดีครับ ไหว้
เรียกน้า  แลบลิ้น แลบลิ้น แจก ๑ แต้มก่อน
ถ้าเรียกพี่  แจก ๕ คะแนน  แก้ไขข้อความยังทัน เยี่ยม
        สบายดีครับ
แต่เหนื่อยนิดหน่อยกับการขับรถ
ไปกลับ  จากด้ามขวาน-ใบขวาน
ได้เฟรมมายังหาอุปกรณ์ประกอบได้ไม่ครบเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
คงเก็บทีละชิ้นสองชิ้นไปเรื่อย ๆ
ศุกร๋นี้ชีพจรลงเท้าอีก เศร้า

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2009, 05:00:32 PM »

ไปดูแทรค 8500 ที่ร้าน สวยดีนะท่านคมขวาน   13500 บาท  อีกร้านก็แวะดูสเปเชียลไลฟ์ s-work  25500 สวยเหมือนกัน แต่ราคาไม่ค่อยสวยสำหรับเรา
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:38:59 AM »

มอสโซ่และเวนโซ่ หรือ java อีกตัวครับ
เบาหวิว ราคาถูกกว่ารุ่นที่ท่านว่ามาเยอะ  เหลือตังค์ไว้อัพอุปกรณ์อื่นดีกว่าครับ
อ้อรู้สึกจะ mssile ด้วยอีกตัวเลือกนึ่ง

barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:02:06 AM »

คิก คิก ตามคำเรียกร้องของพี่คมขวาน คิก คิก เรียกพี่ได้ไหม  ยิ้มีเลศนัย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:04:34 AM »

คิก คิก ตามคำเรียกร้องของพี่คมขวาน คิก คิก เรียกพี่ได้ไหม  ยิ้มีเลศนัย

เรียกน้าเหมือนเดินดีแล้วสาวปาน  ไปเรียกพี่ไม่กระดากปากเหรอ คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:06:43 AM »

เรียกน้าเหมือนเดินดีแล้วสาวปาน  ไปเรียกพี่ไม่กระดากปากเหรอ คิก คิก
คิก คิก นิดหน่อยค่ะน้าแป๋ง คิก คิก แต่ถ้าเรียกน้าแป๋งสิคงคิดนานอ่ะนะค่ะ  ขำก๊าก สบายดีนะค่ะน้าแป๋ง  เยี่ยม

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:20:34 AM »

คิก คิก นิดหน่อยค่ะน้าแป๋ง คิก คิก แต่ถ้าเรียกน้าแป๋งสิคงคิดนานอ่ะนะค่ะ  ขำก๊าก สบายดีนะค่ะน้าแป๋ง  เยี่ยม

เรียก"น้าคมขวาน"ถูกต้องแล้ว  ตัวจริงน่ะแก่ดูไม่ได้  เรียกน้าแป๋งไปทำอะไรถึงต้องคิดนาน  น้าสบายดี
แรงแข็งดี   เอ้ย......แข็งแรงดีจ้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
barbq
Sr. Member

คะแนน 63

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:22:54 AM »

เรียก"น้าคมขวาน"ถูกต้องแล้ว  ตัวจริงน่ะแก่ดูไม่ได้  เรียกน้าแป๋งไปทำอะไรถึงต้องคิดนาน  น้าสบายดี
แรงแข็งดี   เอ้ย......แข็งแรงดีจ้า
ยิ้มีเลศนัย ถ้าเรียกน้าแป๋งว่าพี่แป๋งอ่ะสิต้องคิดนาน ยิ้มีเลศนัย
55555

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:34:22 AM »

อ้าว...ปู่แป๋ง
ร่วมปั่นด้วยแฮะ...ปั่นกระทู้ คิก คิก คิก คิก
        เปรียบเทียบภาพได้เลยน้อง
จะเรียกใคร  ว่าพี่/ลุง/หรือปู่ ขำก๊าก ขำก๊าก
        แจกแต้มให้ทั้งสองท่านครับ เยี่ยม

joker_ps
E21CWW
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 02:57:26 PM »

สวัสดีครับ เพื่อนๆคอปืนหัวใจนักปั่น
เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา (29พย52) ททท.ร่วมกับชมรมอำนาจเจริญไบค์ จัดงาน "วันโลกสีเขียว ท่องเทียวอำนาจเจริญ"
เก็บภาพได้บางส่วน เอามาแบ่งๆกันชมครับ...
ท่านรองผู้ว่าฯ เป็นประธานในพิธีเปิดครับ...

มีผู้ร่วมกิจกรรม ร่วมๆ 300 กว่าคน...

ปั่นไปที่วัดพระพุทธอุทยาน(วัดพระใหญ่)

แล้วปั่นไปหมู่บ้านหมอลำ  บ.ปลาค้าว อ.เมือง จ.อำนาจเจริญ 

ถึงหมู่บ้านหมอลำแล้วครับ...

ทานอาหารเที่ยง พร้อมฟังและชม  หมอลำไปด้วย....

ร้านพี.เอส.เทรดดิ้ง
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 189
  พิมพ์