๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 09:38:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38866 ครั้ง)
silverstone
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:18:45 PM »

แล้วไพรมเมอร์ ของกระสุนยี่ห้อ Royal แบบในรูปนี่ต้องสีอะไรครับ  วันนี้ไปยิงที่สนามซื้อกระสุนยิง  เห็น ไพรมเมอร์  เป็นสีเงิน ไม่ทราบว่าปกติรึปล่าวครับ

กระทู้เก่าเมื่อเร็วๆนี้ ผมหาไม่เจอแล้วนะครับ
แต่ผมพอจำข้อมูลได้ว่า กระสุนยี่ห้อ Royal
ให้ดูที่ลักษณะของปลอกกระสุนอีกทางครับ คือ

กระสุนยี่ห้อ Royal ทั้ง ลูกจริง และ ลูกซ้อม
จะใช้ปลอกกระสุนใหม่หมด ไม่ใช้ปลอกเก่ามารีโหลดเลย
ในช่วง 2 ปี ที่ผ่านมา
และ ตัวหนังสือ ที่ท้ายปลอกจะเป็น RAI
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:37:15 PM »

จุ๊ๆ อย่าเสียงดังไปครับ
เดี๋ยวท่านๆมีไอเดียเจ๋ง
ทำปืนโอทอป มาขายในตลาด
ได้ครบเลย ทั้งปืน ทั้งลูก (ลอกเลียนแบบ)

อิอิ  โดนชก โดนชก
น้องใหม่ครับ
 ไหว้ ไหว้

เรือจ้างกลางไพร
ake_007รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #122 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:28:11 PM »

ผมไปซื้อลูก9มมของไทยอาร์มมายิงมีอาการแปลกๆคือมีเสียงดังไม่เท่ากันในแต่ละนัดและมีอาการคาบปลอก1นัดปืนผมไม่เคยเป็นแบบนี้เลยครับ(ชื้อที่สนามยิงปืน)เมื่อก่อนเคยไปยิงเค้าขายลูกของรอแยลตอนนี้ทำไมเอายี่ห้อนี้มาขายก็ไม่รู้
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #123 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 07:37:07 PM »

ไม่ทราบว่าของปลอมมีกี่ขนาดครับ
หรือว่ามีแต่ 9มม .45 แล้วขนาด .38 .357 .380 ของบูลเล็ตมีปลอมออกมายังครับ
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:40:09 PM »

เมื่อวานน้องไปยิงที่สนามใกล้ๆผักสดกล่องบูลเล็ตแต่ลูกด้านในเป็นของไทยอาร์มงงจริงๆ
แถมน้องเจอแตกใส่มืออีกโชคดีที่ไม่เป็นอะไรเจ้า beretta92fs ปริออกเลยเห็นน้าแดงบอกว่าช่วงเวลาเดียวกันวันเดียวกันเจอไป3กระบอกโอ้วน่ากลัวจริงๆๆ
Fishing man
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #125 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:43:49 PM »

อย่างที่ท่านผู้การฯบอกไว้ว่ากระสุนบุลเล็ต มาสเตอร์ ของแท้ต้องมีสติกเกอร์กันปลอมติดแน่นหัวและท้ายกล่องเท่านั้น
และผมก็ได้รับคำยืนยันจาก จนท. ของบุลเล็ตก็บอกผมเช่นเดียวกับที่ท่านผู้การฯบอก คือเช็คได้จากสติกเกอร์กันปลอมหัวท้ายกล่อง
ส่วนปลอกนั้นทางบุลเล็ตใช้อยู่หลายยี่ห้อครับ แต่ที่ผมสงสัยคือ สติกเกอร์เล็กขาวอักษร N ในวงกลมนั้นหมายถึงอะไรครับ?
เพราะเท่าที่ทราบ สติกเกอร์เล็กขาว อักษร NC คือกระสุนปลอกใหม่ (LRN)
ของผมเพิ่งซื้อมาก็เป็น NC ครับ

NC แท้ 
N อย่างเดียว เห็นจากเว็ปเพื่อนบ้านปลอมหมด

แต่ที่สนามดังกล่าวที่ผมกล่าวไว้ไม่มีทั้ง N และ NC เลยครับด้านจานท้ายยังเป็นของไทยอาร์มอีกงงจริงๆๆ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #126 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 11:50:25 PM »

แต่ทำใน web  เป็นสีทองหละครับ  หรือว่าแต่ละ Lot ไม่เหมือนกันครับ
http://www.royalammunition.com/product-9mm.asp

ปลอกกระสุนรอแยลจานท้าย 10 หมดไปตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ   ในภาพเป็นปลอกกระสุนเก่าตั้งแต่ปี 08  ที่คงจะมีใครเอาไปรีโหลดขาย
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #127 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:32:15 AM »

รบกวนพี่ๆช่วยดูหน่อยครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวาน
หัวกระสุนไม่เห็นเหมือนในเวปของผู้ผลิตเลย ไหว้

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #128 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:33:59 AM »

เพิ่มเติมครับ ไหว้

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #129 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:35:58 AM »

เพิ่มเติมตรงจอกแก๊บครับ ไหว้

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #130 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:37:11 AM »

ของ Royal กระสุนหัวรู ผมมีอยู่ ๒ รุ่นครับ
ของท่านเป็นกระสุนหัวรู ๑๒๔ เกรนครับ ถ้าอีกรุ่นเป็นหัวรูของ Sierra ๑๑๕ เกรน หัวกระสุนจะสอบเข้าและมีรอยบากรอบหัวกระสุนครับ
ปล. ส่วนตัวคิดเห็นว่าดีน่าใช้ทั้งคู่ครับ  เยี่ยม  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 10:43:38 AM โดย Guns' Fans (Jedth) » บันทึกการเข้า

Pragmatism
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #131 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:40:55 AM »

เป็นกระสุนหัวรู ๑๒๔ เกรนครับ ถ้าเป็นหัวรูของ Sierra ๑๑๕ เกรน หัวกระสุนจะสอบเข้าและมีรอยบากรอบหัวกระสุนครับ
ปล. ของ Royal ทั้งคู่ครับ  ไหว้
ขอบคุณครับ
อย่างนี้ไม่ปลอมใช่มั๊ยครับ
เพราะจะเอามาติดแม๊คไว้ จะได้สบายใจเมื่อถึงคราวที่อาจต้องใช้

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #132 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:42:55 AM »

เป็นกระสุนหัวรู ๑๒๔ เกรนครับ ถ้าเป็นหัวรูของ Sierra ๑๑๕ เกรน หัวกระสุนจะสอบเข้าและมีรอยบากรอบหัวกระสุนครับ
ปล. ของ Royal ทั้งคู่ครับ  ไหว้
ขอบคุณครับ

เพราะจะเอามาติดแม๊คไว้ จะได้สบายใจเมื่อถึงคราวที่อาจต้องใช้

ไม่ปลอมครับ   ไหว้

Pragmatism
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #133 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:01:42 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับอย่างนี้ไม่ปลอมใช่มั๊ยครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ไหว้

jrs รักในหลวง
อันเพื่อนดี มีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

คิดดี พูดดี ทำดี ผลที่ได้ย่อมเป็นสิ่งที่ดี

« ตอบ #134 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:26:45 PM »

รบกวนผู้รู้ดูกระสุนผมหน่อยครับ แท้หรือปลอม  ถ่ายกลางคืนไม่ค่อยชัดนะครับขออภัยด้วย

กล่องละ 1,500 แพงไปหรือปล่าวครับ

เคารพและระลึกถึงบรรพชนผู้สละชีพเพื่อรักษาแผ่นดินนี้...เสมอ
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์