๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:43:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38848 ครั้ง)
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:12:22 PM »

ตอนนี้เจอทั้งบุลเลท และ รอยัล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2010, 05:16:08 PM โดย noomanus(รักในหลวง) » บันทึกการเข้า
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:17:15 PM »

มันเป็นอย่างไรครับ กระสุนปลอม
รบกวนบอกเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

วันนี้เช็คไปกับผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง
ทราบว่ากระสุนbullet master ไม่ปล่อยของออกมา
ในช่วงเวลานี้ เพราะความไม่สงบในบ้านเมืองครับ
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:19:51 PM »

bullet master
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:25:50 PM »

มันเป็นอย่างไรครับ กระสุนปลอม
รบกวนบอกเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

วันนี้เช็คไปกับผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง
ทราบว่ากระสุนbullet master ไม่ปล่อยของออกมา
ในช่วงเวลานี้ เพราะความไม่สงบในบ้านเมืองครับ

เป็นกระสุนที่โหลดกันเองOTOP แต่นำมาใส่กล่อง รอยัล กับ บุลเล็ท
เท่าที่ทราบ ส่วนใหญ่ตอนนี้จะพบในสนามยิงปืน

ทำให้กระสุน เกิดปลอกแตกได้ เนื่องจากไม่ได้มาตราฐาน(ผิดพลาดก็ขออภัยด้วย)
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:35:56 PM »

นี่ของ รอยัล พบโดยพี่ๆในเว็ป
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=90729.0
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 05:37:24 PM »

อยากให้อาจารย์ พี่ๆ สมาชิกในเว็ปช่วยแนะนำว่า ดูอย่างไร จะได้ไม่โดนกันครับ ขอแบบละเอียดๆเลย
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:20:53 PM »

งั้นต้องถือว่า เป็นความโชคดีในความโชคร้ายของผม
ที่ไม่ต้องกังวลกับกระสุนปลอม เพราะไม่มีเงินซื้อครับ

เอาเท่าที่ผมเคยสังเกตุมา จะดูที่ฟอล์ยครับ เอากล่องที่ยังไม่แกะ ครับ
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:34:08 PM »

อยากให้อาจารย์ พี่ๆ สมาชิกในเว็ปช่วยแนะนำว่า ดูอย่างไร จะได้ไม่โดนกันครับ ขอแบบละเอียดๆเลย

สำหรับผมเบื้องต้นนะครับ ดูมันทุกๆนัด ทั้ง 50 นัด ก่อนนำมายิงครับ ดูว่ามีนัดไหนมีอาการ
บวมของปลอกหรือไม่, หัวกระสุนกลม มน หรือตั้งตรงเป็นระนาบเนียวกันหรือไม่, หัวกระสุนบิดเบี้ยว
หรือไม่, หน้าตัดของหัวกระสุนเปลี่ยนไป มีอาการขาดๆแหว่งๆหรือไม่ และที่สำคัญ ดูว่าหัวกระสุนผลุบ
ลงจมปลอก มีหรือไม่ ฯลฯ นี่คือลักษณะเบื้องต้นที่ผมจะพอแนะนำได้บ้างครับ หากกระสุนนัดไหน มี-
อาการลักษณะตามที่กล่าวมา แนะนำว่าอย่าเสี่ยงใช้เลยครับ

นอกเหนือจากนี้ บางทีการอัดดินขับ เกินมาตรฐานของกระสุนขนาดนั้นๆ ก็อันตรายไม่แพ้กันครับ
ซึ่งบางครั้งเราไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยสายตา เพราะ บางทีอาจเป็นที่โรงงานผลิตที่ไม่มาตรฐานด้วย
นี่สิครับ ภัยมืดมองไม่เห็นที่น่ากลัวที่สุดครับ   ตกใจ  ตกใจ  ไหว้ 
indojeen@รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 364

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 07:54:33 PM »

ตกใจ  เคยเห็นแต่รอ...  บูล....ก็มีด้วย   ตกใจ

สมาชิกต่อไปนี้ซื้อลูก  ต้องดูด้วยตัวเองแล้วครับ

เจอลูกรีโหลด  หรือโอทอป  กันเองแบบนี้  ต้องแจ้งให้สนามทราบ

และคืนลูกปลอม  ดังกล่าว  เพราะอันตรายทั้งต่อตัวเรา   และปืน

เจอที่สนามใหนบ้าง  เอามาบอกกล่าวกันเลย  ไม่ต้องกลัว   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2010, 07:56:06 PM โดย indojeen-รัก และเทิดทูล พ่อหลวง » บันทึกการเข้า
LadySmith
DVC
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

Be Still & Know

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:33:48 PM »

อีกหน่อยคงต้องพกเครื่องชั่งดิจิตอลแบบละเอียดเข้าไปในสนามยิงปืนแล้วล่ะค่ะ  คิก คิก
ชั่งก่อนยิงทุกนัด นัดไหนที่น้ำหนักเกินมาตรฐานก็น่าสงสัยว่าจะเป็นดับเบิ้ลชาร์จ ไหว้

Forging iron is a physically demanding process,
but controlled movement is much more important than brute strength.
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:49:08 PM »

Angry Angry เวรกรรมมีจริงครับ ถ้าใครทำกระสุนปลอมขึ้นมา พวกเราต้องรวมกันสาบแช่งให้ปืนของมันผู้นั้นแตกทุกกระบอกไปด้วยครับ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:28:17 PM »

เซ็งมากเลยครับ เจอแบบนี้ ไม่รู้จะระวังยังไง ผมและอีกหลายคนที่ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ คงมองไม่ขาดหลอกครับ วันไหนที่เจอกับตัวแล้วทำให้ปืนเสียหาย คงมน้ำโหกันบ้างละน้า  Angryเฮ้อ..... เศร้า

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
nai Q
Full Member

คะแนน 4

ร้านหวานจวกเหล้าปั่น

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:31:52 PM »

ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ    คงเป็นปลอกเดิมแล้วนำมาทำใหม่มากกว่านะครับ
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:37:48 PM »

เป็นกระสุนที่นำปลอกมารีโหลดใหม่หรือเปล่าครับ

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
ณัฏฐ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 133

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:52:57 PM »

สังเกตุดูก็รู้แล้วครับ กระสุนปลอมผมว่าไม่น่าจะมีมีแต่รีโหลดใหม่เป็นลูกซ้อมนะผมว่า...ตัวผมเองพยายามหลีกเลี่ยงลูกซ้อมจะใช้แต่ลูกจริงครับเลยไม่ค่อยได้ซ้อมยิง ประหยัดขึ้นมาเยอะ Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์