๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:08:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุนปลอมระบาด!!!  (อ่าน 38845 ครั้ง)
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #135 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:50:36 PM »

1500 ไม่แพงครับ
BeEr(รักในหลวง)
Mine is for protecting human life
Hero Member

คะแนน 182

คนรักปืน

« ตอบ #136 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 10:01:59 PM »

ของ Royal กระสุนหัวรู ผมมีอยู่ ๒ รุ่นครับ
ของท่านเป็นกระสุนหัวรู ๑๒๔ เกรนครับ ถ้าอีกรุ่นเป็นหัวรูของ Sierra ๑๑๕ เกรน หัวกระสุนจะสอบเข้าและมีรอยบากรอบหัวกระสุนครับ
ปล. ส่วนตัวคิดเห็นว่าดีน่าใช้ทั้งคู่ครับ  เยี่ยม  ไหว้
ของผมที่ได้มากล่องก็เขียน 124 เกรนครับ แต่เป็นลูกเซียร่าเหมือนกับของพี่เขา ที่พี่เห็นเป็นรอยบากปลายสอบเข้านั่นมัน montana gold ไม่ใช่หรือครับ
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #137 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 03:10:58 AM »

ของ Royal กระสุนหัวรู ผมมีอยู่ ๒ รุ่นครับ
ของท่านเป็นกระสุนหัวรู ๑๒๔ เกรนครับ ถ้าอีกรุ่นเป็นหัวรูของ Sierra ๑๑๕ เกรน หัวกระสุนจะสอบเข้าและมีรอยบากรอบหัวกระสุนครับ
ปล. ส่วนตัวคิดเห็นว่าดีน่าใช้ทั้งคู่ครับ  เยี่ยม  ไหว้
ของผมที่ได้มากล่องก็เขียน 124 เกรนครับ แต่เป็นลูกเซียร่าเหมือนกับของพี่เขา ที่พี่เห็นเป็นรอยบากปลายสอบเข้านั่นมัน montana gold ไม่ใช่หรือครับ

ขออนุญาตตอบตรงๆ ว่าไม่แน่ใจครับ
ผมใช้วิธีเทียบกับรูปที่ลงโฆษณาของ Royal Ammunition ในนิตยสารอาวุธปืน เลยเข้าใจเองว่าเป็นเช่นที่แจ้งครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  รอท่านผู้รู้มาตอบเสริมครับ ไหว้

Pragmatism
watch รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 227

« ตอบ #138 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:47:39 AM »

ลองเอารูปหัว JHP ของ Montana Gold 124 gr กับ Hornady XTP 124 gr ไปดูกับครับ

“คำฮักน้องกูปี้จักเอาไว้ในน้ำก็กลัวหนาว จักเอาไว้พื้นอากาศกลางหาว ก็กลัวหมอกเหมยซอนดาวลงมาขะลุ้ม จักเอาไปใส่ในวังข่วงคุ้ม ก็กลัวเจ้าปะใส่แล้วลู่เอาไป ก็เลยเอาไว้ในอกในใจ๋ตัวชายปี้นี้ จักหื้อมันไห้อะฮิอะฮี้ ยามปี้นอนสะดุ้งตื่นเววา”  -  สมเจตน์ วิมลเกษม
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #139 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:08:21 AM »

ลองเอารูปหัว JHP ของ Montana Gold 124 gr กับ Hornady XTP 124 gr ไปดูกับครับ

ขอบคุณครับที่นำเอาความรู้มาแบ่งปัน เมื่อเทียบรอยบากกันแล้ว ของ Royal ต้องเรียกว่ารอยขีดครับ  Grin  ไหว้
ขออนุญาต +๑ ครับ
ปล. รบกวนช่วยบอกวิธีการลงรูปให้ด้วยครับ  ไหว้

Pragmatism
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #140 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 10:29:55 AM »

ปล. ส่วนตัวคิดเห็นว่าดีน่าใช้ทั้งคู่ครับ  เยี่ยม  ไหว้

ขออนุญาตตอบตรงๆ ว่าไม่แน่ใจครับ
ผมใช้วิธีเทียบกับรูปที่ลงโฆษณาของ Royal Ammunition ในนิตยสารอาวุธปืน เลยเข้าใจเองว่าเป็นเช่นที่แจ้งครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  รอท่านผู้รู้มาตอบเสริมครับ ไหว้

124 JHP  เป็นหัวกระสุนที่ผมออกแบบเองครับ   รอแยลจ้างอาร์มสกอร์ผลิตมาโหลดให้ทีมยิงปืน ทบ.  แล้วยังเหลืออยู่นิดหน่อย  ก็เลยโหลดขายทางพาณิชย์ด้วย  ต้นปี 55 มีแผนจะปั๊มหัวแบบนี้ขึ้นเองในเมืองไทย

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 10:43:20 AM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
circle
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

« ตอบ #141 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:26:04 AM »

ปล. ส่วนตัวคิดเห็นว่าดีน่าใช้ทั้งคู่ครับ  เยี่ยม  ไหว้

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  รอท่านผู้รู้มาตอบเสริมครับ ไหว้

124 JHP  เป็นหัวกระสุนที่ผมออกแบบเองครับ   รอแยลจ้างอาร์มสกอร์ผลิตมาโหลดให้ทีมยิงปืน ทบ.  แล้วยังเหลืออยู่นิดหน่อย  ก็เลยโหลดขายทางพาณิชย์ด้วย  ต้นปี 55 มีแผนจะปั๊มหัวแบบนี้ขึ้นเองในเมืองไทย

โหลดให้ทีมยิงปืน    หมายถึงต้องการความแม่นยำสูง  

เรียนถามท่านผู้การว่า   กระสุนแบบนี้ (JHP)   กับแบบ  LRN   หรือ  FMJ   ความแม่นยำอย่างไหนจะดีกว่ากัน
แล้วทำไมทีมแข่งถึงเลือกใช้หัวกระสุนแบบ  JHP    หรือในการแข่งขันมีวัตถุประสงค์อื่นนอกจากการยิงเป้าทั่วๆ ไป     ไหว้ ไหว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #142 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:35:00 AM »

ขอบคุณผู้การมากครับ พวกเราเลยมีโอกาสได้ใช้กระสุนดีๆ ราคาเหมาะสม  ไหว้
ขออนุญาต +๑ ครับ ไหว้

Pragmatism
sky
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #143 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 01:13:20 PM »

รอฟังด้วยคนครับ Grin
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #144 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:47:40 PM »

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ  รอท่านผู้รู้มาตอบเสริมครับ ไหว้

124 JHP  เป็นหัวกระสุนที่ผมออกแบบเองครับ   รอแยลจ้างอาร์มสกอร์ผลิตมาโหลดให้ทีมยิงปืน ทบ.  แล้วยังเหลืออยู่นิดหน่อย  ก็เลยโหลดขายทางพาณิชย์ด้วย  ต้นปี 55 มีแผนจะปั๊มหัวแบบนี้ขึ้นเองในเมืองไทย

โหลดให้ทีมยิงปืน    หมายถึงต้องการความแม่นยำสูง   

เรียนถามท่านผู้การว่า   กระสุนแบบนี้ (JHP)   กับแบบ  LRN   หรือ  FMJ   ความแม่นยำอย่างไหนจะดีกว่ากัน
แล้วทำไมทีมแข่งถึงเลือกใช้หัวกระสุนแบบ  JHP    หรือในการแข่งขันมีวัตถุประสงค์อื่นนอกจากการยิงเป้าทั่วๆ ไป     ไหว้ ไหว้

เรามีการยิงเพลทเหล็กด้วยครับ   กระสุนหัวรูจะกระดอนออกมาเพียง 2-3 เมตรแล้วตกพื้น  ส่วน FMJ จะไปไกลมาก   ฝังหน้าผาก จนท.มาแล้ว
และจะไม่ใช้ LRN เพราะไม่ใช่กระสุนประจำการ   นอกจากนั้นกระสุนหัวตะกั่วจะมีเขม่าจากไขหล่อลื่น  ต้องทำความสะอาดปืนเร็วกว่าด้วย
ส่วนเรื่องความแม่นยำ  ทำได้พอ ๆ กัน   แต่กระสุน LRN ทำให้แม่นง่ายกว่า
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10]
  พิมพ์