๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:11:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบราคาครับ วานช่วยเข้ามาตอบให้หน่อยครับ  (อ่าน 4571 ครั้ง)
paranon2514
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 04:52:16 PM »

มีคนรู้จักเอาปืน สมิทธ .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว บอดี้การด์ ดูในทะเบียนประมาณปี 17 สภาพค่อนข้างสวย เค้าตั้งราคาไว้ที่ 34,000 บาท
ลดไม่ได้ ไม่ทราบว่าแพงไปหรือเปล่า แล้วราคาจริงอยู่ที่เท่าไรครับ วานเพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ จากสมาชิกใหม่.
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 05:15:36 PM »

หากคุณคิดที่จะซื้อปืนกระบอกนี้มาไว้สำหรับใช้งาน ไม่ใช่ไว้สำหรับสะสม  ผมว่าปืนอายุอานามตั้ง 30 ปีแล้ว ราคาแพงไปครับ  เพราะราคาที่ตั้งไว้นี่ซื้อปืนใหม่ ๆ ซิ่ง ๆ อย่างยี่ห้อเทารัสได้เลย 1 กระบอก  หากจะซื้อของสมิธใหม่ ๆ ก็เพิ่มอีกหน่อยไม่ถึงหมื่น ก็น่าจะได้ปืนใหม่ ๆ งาม ๆ ที่มีการพัฒนามากกว่าปืนเมื่อ 30 ปีที่แล้วด้วยครับ

หากจะซื้อไว้ใช้งานผมว่าน่าจะไม่น่าเกิน 20K ครับ หากคุณจะซื้อสำหรับกรณีสะสมอันนี้ก็แล้วแต่ความต้องการว่ามากน้อยเพียงใดครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 05:16:05 PM »

Grin ตามความคิดผม เทียบกับ M36 ทะเบียนปีใกล้เคียงกันราคาอยู่ประมาณ 20,000 บาท และ M15 Combat ทะเบียนปีใกล้ ๆ กันประมาณ 25,000 บาท ดูราคาที่คุณ paranon2514 บอกมานับว่าแพงมากครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:18:58 PM »

...จำได้ว่าสมิธบอดี้การ์ดประมาณปี 21-22 ราคาประมาณ 8 พันเองครับ :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
paranon
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 08:45:56 PM »

ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำของเพื่อนๆพี่ๆทุกคน สำหรับมือใหม่อย่างผม แล้วถ้าจะหาซื้อมือหนึ่งหรือมือสองได้ที่ไหนบางครับ ประมาณว่าร้านขายที่ราคาสมเหตุสมผลนะครับช่วยวานแนะนำหน่อยนะครับพอดีไม่มีความรู้จริง.
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2004, 09:41:00 PM »

เพื่อนผมพึ่งซื้อมาเมื่อต้นปี  เป็นปืนปี25สภาพทั่วไปถือว่าดีไม่มีสนิมเพียงแต่รมดำซีดจางตามอายุขัย ได้มาในราคาต่อรองที่ 18,000 ถ้วน.....ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2004, 05:48:41 PM »

ใหม่45K แพงมากครับ รอราคาลงอยู่เหมือนกัน
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:29:24 PM »

Bot มันไปขุดขึ้นมา  ผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ก็เลยมาแสดงความคิดเห็นต่อครับ

ปืนเก่ามากๆหากจะซื้อมาสะสม  ยิงเล่นบางครั้ง พอได้  แต่จะเอามาป้องกันชีวิตมุมมองของผมแนะนำว่า  ซื้อใหม่เถอะครับ  เกิดนาทีฉุกเฉินขึ้นแล้วใช้งานไม่ได้มันไม่คุ้ม
p@p-boonma
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:41:51 PM »

อยากย้อนเวลากลับไปซื้อต่อจัง ยิ้มีเลศนัย
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 06:56:29 PM »

Bot มันไปขุดขึ้นมา  ผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ก็เลยมาแสดงความคิดเห็นต่อครับ

ปืนเก่ามากๆหากจะซื้อมาสะสม  ยิงเล่นบางครั้ง พอได้  แต่จะเอามาป้องกันชีวิตมุมมองของผมแนะนำว่า  ซื้อใหม่เถอะครับ  เกิดนาทีฉุกเฉินขึ้นแล้วใช้งานไม่ได้มันไม่คุ้ม

ปืนเก่ามันยิงคนไม่ตายหรือครับ

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 07:47:50 PM »

ปืนเก่ามากๆหากจะซื้อมาสะสม  ยิงเล่นบางครั้ง พอได้ 
แต่จะเอามาป้องกันชีวิตมุมมองของผมแนะนำว่า  ซื้อใหม่เถอะครับ 
เกิดนาทีฉุกเฉินขึ้นแล้วใช้งานไม่ได้มันไม่คุ้ม

Ha Ha Ha  ฮา  " ฮั่นแน่"  พี่ ส่อง กล้อง อ่ะ ฮา

พี่ตา เขากลัวคนโดนยิง  เป็น "ปลัด"  เอ้ย บาดทะยัก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 11:44:05 PM »

Bot มันไปขุดขึ้นมา  ผมเห็นว่าน่าจะมีประโยชน์ก็เลยมาแสดงความคิดเห็นต่อครับ

ปืนเก่ามากๆหากจะซื้อมาสะสม  ยิงเล่นบางครั้ง พอได้  แต่จะเอามาป้องกันชีวิตมุมมองของผมแนะนำว่า  ซื้อใหม่เถอะครับ  เกิดนาทีฉุกเฉินขึ้นแล้วใช้งานไม่ได้มันไม่คุ้ม

แล้วรถเก่ากับรถใหม่มันต่างกันไหมล่ะครับ เอารถเก่ามาซ่อมให้ดีมันก็สวยดีใช้งานได้ดีแต่บทมันจะขัดข้อง มันดันไม่ได้แจ้งล่วงหน้าครับ ฉันใดฉันนั้น โอกาสที่มันจะเกิดการขัดข้องมีมากกว่าครับ หากมีทางเลือกที่สามารถเลือกได้โดยไม่ต้องไปเน้นยี่ห้อตามตลาดคุณภาพมันใช้ได้ทั้งนั้นแหละครับ  ลองคิดดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 12:41:24 AM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 02:04:59 PM »

ท่านเห็นสภาพปืนกระบอกนี้แล้วหรือครับ ถึงแนะนำให้เขาไปหาปืนใหม่

ผมมีปีโมเดล 19 จดทะเบียนปี 2504 ทุกวันนี้โม่ยังแดง เหลี่ยมโม่คม หนามเตยคมกริบ  แต่แน่ๆยิงคนตายแน่ ครับ

TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 01:15:37 PM »

แล้วท่านเห็นหรือยังล่ะ.............ท่าน

อย่าคิดว่าของคนอื่นจะเหมือนของเรา   และอย่าคิดว่าของเราจะเหมือนของเค้าครับ

ถ้าไม่รู้ประวัติจริงๆผมยังยืนยันไม่แนะนำให้ซื้อครับ  ของที่เราเห็นด้วยตาว่าสวยจริงๆแล้วอาจไม่ดีอย่างที่คิด

ซื้อของใหม่ไร้ปัญหาหากมีกำลัง  ยกเว้นเสียแต่ว่าจำเป็นต้องมี ราคาถูกยังกับได้ฟรี  แบบนี้น่าสน....+ต้องรู้ประวัติปืนด้วยนะครับ  +ประวัติเจ้าของปืนอีกต่างหาก

ยากไหมล่ะ   ใช้ๆไปนกหักเหมือนกับกระทู้ในเว็ปเรานี่แหละ  เงินก็หายากซื้อมาดันมีตำหนิอีกเศร้าไหมล่ะ ไหว้ 
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 08:48:48 PM »

ดูคารมแล้ว คือจะเคียดหลายเนาะ   Cheesy Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2013, 08:57:48 PM โดย คนส่องกล้อง » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]
  พิมพ์