๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:35:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NIKON (THAILAND) มาแล้ว + ปรับราคาลงแล้วครับ  (อ่าน 9749 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:56:31 PM »

เพิ่งได้ข่าวมาเลยเอามาประชาสัมพันธ์กันครับ  ตอนนี้ญี่ปุ่น NIKON มาเปิด NIKON (THAILAND) แล้วครับ  ตั้งอยู่ที่อาคาร Empire Tower ตั้งจ่อคอหอย CANON เลยครับ ตรงข้ามกับอาคาร Bangkok City Tower ซึ่งเป็นที่ตั้ง CANON (THAILAND) เลยครับ งานนี้สนุกแน่ครับ  อิอิ   ผู้นำเข้าในอดีตก็จะกลายเป็นแค่ตัวแทนจำหน่ายแล้วครับ  แล้วก็คงจะมีตัวแทนจำหน่ายมากกว่าเจ้าเดียวแล้วครับ น่าจะเป็นนิมิตหมายที่ดีสำหรับแฟน NIKON นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2011, 02:19:53 PM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:01:22 PM »

เย้.........

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:35:07 PM »

คราวนี้ถ้าบริการไม่ดี ก็ไม่ต้องโทษใครอีกแล้ว

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:42:06 PM »

ดีใจด้วยครับ ขอบคุณครับพี่ENOLA GAY +

แต่หวังว่าบริการจะไม่แพ้หนอนนะครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 01:24:40 AM »

เท่าที่ทราบมา ทาง Nikon เข้ามาทำตลาดเองครับ แต่เรื่องศูนย์บริการ(ซ่อม) ยังให้ Niks Thai เป็นคนดำเนินงานต่อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 06:48:01 PM »

ดีใจด้วยครับ ขอบคุณครับพี่ENOLA GAY +

แต่หวังว่าบริการจะไม่แพ้หนอนนะครับ  Grin

หวังว่าจะเป็นเช่นนั้นครับ  ผมอาจจะถอย NIKON มาไว้ใช้ถ่ายวิวซักชุดครับ   Grin

เท่าที่ทราบมา ทาง Nikon เข้ามาทำตลาดเองครับ แต่เรื่องศูนย์บริการ(ซ่อม) ยังให้ Niks Thai เป็นคนดำเนินงานต่อ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมครับ ก็น่าจะเป็นเช่นนั้นนะครับ  เพราะเครื่องมือต่างๆรวมทั้งบุคลากรล้วนแต่อยู่กับ NIKS หากจะย้ายมาทำเองในช่วงแรกๆนี้จะเป็นการทำให้ลูกค้าเดือดร้อนจากสูญญากาศของการให้บริการ แต่ในอนาคตอาจไม่แน่กระมังครับ ที่อยากรู้คือ ทาง NIKON จะเฝ้าดูราคาและการให้บริการอย่างใกล้ชิดขนาดไหนครับ

วันนี้ ณ ตอนนี้ญี่ปุ่นกำลังทานข้าวเย็นกับบรรดาตัวแทนจำหน่ายทั้งหลายอยู่ครับ
RouRou_Mel - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 135

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 07:41:23 PM »

ขอแสดงความยินดีกับแฟนๆ Nikon ด้วยครับ
ต่อไปการตลาด Nikon น่าจะดีขึ้น
อย่างน้อยโรงงานก็อยู่ในไทย ในอนาคตอาจจะย้านฐานผลิตมาไทยทั้งหมดครับ

rouroumel.multiply.com
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2011, 10:00:50 PM »

ครับผม ตอนบ่ายๆผมไปดูในเว็บ Thaidphoto เขาเอาเอกสารที่ระบุเกี่ยวกับนโยบายของทาง Nikon มาให้ดู
รู้สึกจะมีเรื่องการตั้งราคาที่เหมาะสมและเรื่องเกี่ยวกับการบริการด้วย

ช่วงนี้ก็เลยมีหลายคนชลอการซื้อก่อน เผื่อราคากล้องหลายๆรุ่นจะถูกลงอีก  ไหว้
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 12:24:27 PM »

'นิคอน' ยึดคืนตลาดปิดฉากนิคส์ไทยแลนด์

"นิคอน คอร์ปอเรชั่น" ญี่ปุ่น ประกาศทำตลาดกล้องในไทยด้วยตัวเอง 1 เม.ย.นี้ ปิดฉาก
"นิคส์ ไทยแลนด์" หลังทำตลาดในไทยมา 26 ปีในฐานะดิสทริบิวเตอร์ไม่รุ่งเสียส่วนแบ่งตลาดให้คู่แข่ง
ลั่นทวงคืน ส่วนแบ่งตลาดกล้องดีเอสแอลอาร์ ตั้งราคาใหม่ถูกลง-เน้นบริการ

ที่มา : หนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ วันที่ 16 มี.ค. 2554
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2011, 04:10:06 PM »

'นิคอน' ยึดคืนตลาดปิดฉากนิคส์ไทยแลนด์

"นิคอน คอร์ปอเรชั่น" ญี่ปุ่น ประกาศทำตลาดกล้องในไทยด้วยตัวเอง 1 เม.ย.นี้ ปิดฉาก
"นิคส์ ไทยแลนด์" หลังทำตลาดในไทยมา 26 ปีในฐานะดิสทริบิวเตอร์ไม่รุ่งเสียส่วนแบ่งตลาดให้คู่แข่ง
ลั่นทวงคืน ส่วนแบ่งตลาดกล้องดีเอสแอลอาร์ ตั้งราคาใหม่ถูกลง-เน้นบริการ

ที่มา : หนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ วันที่ 16 มี.ค. 2554

ก็ดีนะแข่งขันกันก็เป็นข้อได้เปรียบของผู้บริโภค
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 11:33:50 AM »

ข่าวล่าสุด จาก http://www.techxcite.com/content.php/1/5176/%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%95%E0%B8%B1%E0%B8%A7+Nikon+Sales+(%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%A8%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2)+%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%95%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87+Nikon+%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A2/

เปิดตัว Nikon Sales (ประเทศไทย) พลิกตลาดการให้บริการกล้อง Nikon ในไทย

สวัสดีครับพี่น้องชาว TechXcite ทุกท่าน วันนี้ผมมีข่าวดีสำหรับเพื่อน ๆ ที่ชื่อนชอบการถ่ายภาพมาฝาก โดยเฉพาะสาวกกล้อง สาวกกล้อง Nikon ซึ่งถือได้ว่าเป็นการพลิกประวัติศาสตร์ของผู้ใช้ Nikon เลยก็ว่าได้นั่นคือ บริษัท นิคอน คอร์เปอร์เรชั่น , นิคอน (ฮ่องกง) และ นิคอน (ประเทศไทย) ได้ร่วมมือกันเปิดตัว Nikon Sales อย่างเป็นทงการ โดยจะเริ่มให้บริการในวันที่ 1 เมษายนนี้ ที่ ตึกเอ็มไพร์ ทาวเวอร์ ชั้น 45 (ถนนสาทรใต้) โดยทาง Nikon Sales จะให้บริการครอบคลุมอุปกรณ์ของ Nikon ทั้งหมด ไว่าจะเป็นเครื่องศูนย์ หรือเครื่องหิ้วร้านก็ตาม และส่ิงสำคัญกว่านั้นก็คือ มีแนวโน้มว่า ราคาของกล้องในส่วนของ Digital Compact และ DSLR จะมีราคาที่ถูกลงกว่าการจัดจำหน่ายจากแต่เดิมที่ NiKS Thailand เป็นผู้จัดจำหน่าย โดยงานนี้ Nikon Sales จะพยามตอบสนองความต้องของผู้ที่ชื่นชอบการถ่ายภาพไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของการให้ความรู้ในเรื่องของการใช้งานและบริการหลังการขายโดยมีนโยบายดังนี้

ปรับกลยุทธ์ และเพิ่มงบประมาณการตลาด และให้ผู้ใช้รู้จักนิคอนได้มากขึ้น
จัดกิจกรรมส่งเสริมการขายอย่างต่อเนื่อง
ให้การสนับสนุนผุ้จัดจำหน่ายโดยไม่จำกัดอยู่เพียงเจ้าเดียวเท่านั้น เพื่อให้สามารถครอบคลุมความต้องการของผู้ใช้งานได้อย่างเต็มที่
พัฒนาความพึงพอใจให้กับลูกค้าในเรื่องบริการหลังการขายที่รวดเร็วแล้วฉับไว
นำเสนอเทคโนโลยีและสร้างความเข้าใจในการใช้กล้องให้แก่ผู้ใช้งาน

ผมหวังว่าสาวกกล้อง Nikon คงได้ดีใจกันพอสมควรในส่วนของการให้บริการหลังการขาย โดยผู้ใช้กล้อง Nikon สามารถนำกล้องที่มีประกันศูนย์และประกันร้านเข้าใช้บริการได้ทั้งหมด โดยการบริการจะเป็นไปตามเงื่อนไขที่ทาง Nikon Sales ได้กำหนดไว้ ถือได้ว่าเป็นการบุกตลาดแบบเต็ม ๆ ในส่วนของรายละเอียดสินค้าที่จะมาในเร็ว ๆ ยังคงต้องดูกันว่าจะเป็นเช่นไรบ้างแน่ที่แน่ ๆ ราคาอุปกรณ์มีการเปลี่ยนแปลงอย่างแน่นอน ไม่ว่าจะเป็นกล้อง Compact และ DSLR รวมถึงการรับประกันหลังการถ่ายที่พร้อมจะให้บริการเพื่อตอบสนองความพอใจของลูกค้าชาว Nikon ได้อย่างเต็มที่ รอดูกันต่อไปครับสำหรับวันนี้ผมคงต้องขอตัวไปก่อน หากมีรายละเอียดเพิ่มเตืมในส่วนของสินค้าและรายละเอียดอื่น ๆ ทางทีมงานจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบอีกครั้งหนึ่งในบทความครั้งต่อไปครับ....
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:01:29 PM »

...น่าจะทำตั้งนานแล้ว  Smiley

...ดีใจกับแฟนนิค่อนด้วยครับ  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
NaiPu-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2011, 12:49:19 PM »

...น่าจะทำตั้งนานแล้ว  Smiley

...ดีใจกับแฟนนิค่อนด้วยครับ  Cheesy

เห็นด้วยครับ ถ้ามาทำเองก่อนหน้านี้สัก 6-7 ปี ผมคงไม่ต้องย้ายค่ายมา CANON (แต่ย้ายมาแล้วก็ถูกใจมากครับ. Grin Grin.)
ENOLA GAY
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 09:33:01 PM »

ได้ข่าวมาล่าสุดว่า  NIKON ราคาลง   แต่ CANON ขึ้นราคาเลนส์ (กล้องลง) รายการที่ขึ้นสูงสุดขึ้นถึง 21 % เช่น 70-200 mm 2.8 L
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 18, 2011, 10:00:24 PM »

ได้ข่าวมาล่าสุดว่า  NIKON ราคาลง   แต่ CANON ขึ้นราคาเลนส์ (กล้องลง) รายการที่ขึ้นสูงสุดขึ้นถึง 21 % เช่น 70-200 mm 2.8 L

...นึกว่าราคาเลนส์หนอนจะลง ปั้ดโธ่

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์