๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:07:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: มีกลุ่มวัยรุ่นกำลังจะทำร้ายคุณและภรรยา ขณะที่คุณมีปืนมาด้วย
เจรจา - 9 (10%)
หลีกเลี่ยง/วิ่งหนี - 19 (21.1%)
ป้องกันตัวโดยไม่ใช้ปืน - 0 (0%)
ชักปืนออกมาขู่ - 20 (22.2%)
ยิงปืนขึ้นฟ้าขู่ - 19 (21.1%)
ยิงคนที่ทำร้ายเรา - 23 (25.6%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 75

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจะทำอย่างไร เมื่ออยู่ในเหตุการณ์นี้  (อ่าน 12976 ครั้ง)
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:28:15 PM »

Huh ตอบยากนะ เพราะต้องขึ้นกับสภาพแวดล้อมด้วยว่าอยู่ใที่ชุมชนหรือที่ค่อนข้างเปลี่ยว เรื่องวิ่งหนีแฟนผมวิ่งหนีไม่ทันแน่ คงต้องพาแฟนเลี่ยงหลบก่อน หากเหตุการณ์เฉพาะหน้าไม่ดีขึ้น ชักปืนขึ้นมาขู่ ถ้ายังถาเข้ามาก็ยิงขึ้นฟ้าให้รู้ว่าของจริงนะโว้ย ปกติถึงตอนนี้มันควรใส่เกียร์หมาโกยไปแล้ว ถ้ายังไม่หายบ้าจำเป็นต้องยิงสวนล่ะครับ ให้เหลือชีวิตไปต่อสู้คดีต่อไป ...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:31:17 PM »

Grin นับถือในความคิดกตัญญูครับคุณเซอุส แต่ถ้าทำแบบนั้นเมื่อคุณไม่ได้อยู่กับคนที่คุณรักเหล่านั้นล่ะ ใครจะดูแลเค้าครับ Grin

nampueng
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:31:20 PM »

Smileyโหวตแล้วครับ เลือกยิงคนที่จะทำร้ายเราครับ อดได้ก็อด อดทนให้ถึงที่สุด  Angryแต่ถ้ามันยังรังแก
เราและครอบครัว ป๋ายม Huhก็ต้องเอามันไปแน่ 

nampueng
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:53:17 PM »

คือว่าอย่างโอเนี่ย อันดับแรกเวลาที่ต้องไปในที่ๆไม่คุ้นเคย เราต้องสังเกตเกือบทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น คน สัตว์ สิ่งของ ดูว่าจะเป็นอันตรายต่อเราเปล่า ถ้าผิดสังเกตต้องหลีกเลี่ยงก่อนเลย
ปล. แต่จริงๆแล้วถ้ามีปืนอยู่ด้วยคงอุ่นใจมากขึ้นแน่ๆอ่ะค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:55:12 PM »

ผมโหวตก่อนแต่ยังไม่ตอบ พอมาคิดอีกครั้งหนึ่งก็ยังยืนยันตามที่โหวต  คือหากถึงขั้นกรูกันเข้ามาแล้ว ผมก็ต้องโชว์ปืนให้ดู หากยังใจกล้าบ้าบิ่นเร่เข้ามาอีกก็คงต้องฉลองศรัทธาญาติโยม   แต่ใจผมเชื่อว่าแค่โชว์ปืน พวกนั้นก็คงชะงักแล้วเผ่นกันกระเจิงมากกว่า  Wink

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 10:56:20 PM »

คำถาม: มีกลุ่มวัยรุ่นกำลังจะทำร้ายคุณและภรรยา ขณะที่คุณมีปืนมาด้วย

คือว่าอย่างโอเนี่ย อันดับแรกเวลาที่ต้องไปในที่ๆไม่คุ้นเคย เราต้องสังเกตเกือบทุกอย่าง ไม่ว่าจะเป็น คน สัตว์ สิ่งของ ดูว่าจะเป็นอันตรายต่อเราเปล่า ถ้าผิดสังเกตต้องหลีกเลี่ยงก่อนเลย
ปล. แต่จริงๆแล้วถ้ามีปืนอยู่ด้วยคงอุ่นใจมากขึ้นแน่ๆอ่ะค่ะ

...อุ๊ยต๊าย  ใครจะทำร้ายภรรยาคุณโอ   Grin  :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:00:17 PM »

...อุ๊ยต๊าย  ใครจะทำร้ายภรรยาคุณโอ   Grin  :Smiley
. Shocked  Shocked ..ห๊า...อุ๊ยตายยย...อกอีแป้นแตก....คุณโอมีภรรยาแล้ว....โธ่...ความหวังพังทลาย.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:01:50 PM »

จ๊ากๆๆๆๆๆๆ Shockedลืมไปค่ะว่าเค้าพูดถึงภรรยาด้วย....ถือว่าโอเดินคนเดียวแล้วกันค่ะพี่แก้ว...ในฐานะคนโสด...อิๆ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2004, 11:03:27 PM »

...นั่นน่ะจิ  นึกสงสัยว่ามีภรรยาตั้งกะเมื่อไร  ที่จริงก็โสดอะนะ  Grin Grin Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 12:02:03 AM »

Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
 Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 12:06:37 AM »

. Shocked  Shocked ..ห๊า...อุ๊ยตายยย...อกอีแป้นแตก....คุณโอมีภรรยาแล้ว....โธ่...ความหวังพังทลาย.... Grin  Grin
Grin Grin Grin Grin อกอีแป้นแตก Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 01:36:59 AM »

ไม่มีเรื่อง.....ดีกว่ามี
แต่ถ้ามี......หนีดีกว่า
แต่หนี....ดีกว่า......สู้
สู้......ดีกว่าเจ็บ
เจ็บ......ดีกว่า.....ตาย.........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 01:45:10 AM »

Grin ผมโหวตว่าหลีกเลี่ยงและวิ่งหนีคับ...

แต่เวลาเกิดเหตุการณ์จริง ขอรับรองอีกคนว่าไม่ได้ทำอย่างที่โหวตคับ...

แฮ่ๆ...ผมทำแบบพี่มะขิ่นคับเพราะตอนนั้นเลือดขึ้นหน้าแล้วคับ...

เท่าที่เจอมาสองครั้งหยิบปืนออกมาให้ฝ่ายตรงข้ามเห็นเรื่องก็จบคับ...

โดยการหลีกหนีเหมือนกันแต่เป็นอีกฝ่ายนะคับ...  Grin

ปล.ผมยังยืนยันว่าหลีกเลี่ยงดีกว่าปะทะนะคับ...  Wink
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 07:29:03 AM »

" หลีกเลี่ยงดีกว่าต่อสู้(ถ้ามันมากกว่า   Wink)
   ต่อสู้ดีกว่าเจ็บตัว(เจ็บตัวฟรี  Grin)
   เจ็บตัวดีกว่าตาย"

ถ้าเป็นผมคงต้องยิงปืนขึ้นฟ้าละครับ เพราะโจทย์บอกว่าขาโจ๋จะเข้ามาทำร้าย
ขาโจ๋สมัยนี้ชอบใช้อีดาบซะด้วยซิ 1 นัดขึ้นฟ้า..... 1 นัด ที่ขา .... 1 นัด ที่ตัว .... Grin
นัดแรกก็ไม่รู้ใครเป็นใครแล้วมังครับ อิ ๆๆ Grin
mr.nog
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 28, 2004, 07:56:35 AM »

เรียนแบบที่พี่ coda
 สังเกตว่ามันมากี่คน
 ประเมินว่าเรามีกี่นัด 1คน 1นัด
 ตัดสินใจเก็บให้หมด จะได้ไม่เหลือพยาน
 ลงมือ  Grin

ปล   คิดอยู่ในใจ แต่ไม่กล้าทำหรอกคร้าบบบ   Grin
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์