๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:02:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ***มุกดาหาร***  (อ่าน 5396 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 09:33:35 PM »

น่าไปเที่ยวครับพี่  หลงรัก +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 10:18:20 PM »

อยากไปเที่ยวมุกดาหารครับ  Wink
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 06:16:23 PM »

น่าไปเที่ยวครับพี่  หลงรัก +

อยากไปเที่ยวมุกดาหารครับ  Wink

...อันที่จริง ไปมุกฯ คราวนี้พลาดไปอย่างนึงคือไม่ได้ไปที่ "หอแก้ว" ครับ ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน บู่ เอาไว้เที่ยวหน้าครับ  Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 01:31:49 PM »

...ไปงานแต่งที่นาแก เลยเถิดไปถึงมุกดาหาร

คุณ coda ใช้เลนส์อะไรครับ จับภาพได้กว้างจัง แล้วใส่ฟิวเตอร์

ด้วยหรือเปล่าครับ ดูสีมันออกเหลืองหน่อยๆ

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 02:45:28 PM »

...ไปงานแต่งที่นาแก เลยเถิดไปถึงมุกดาหาร

คุณ coda ใช้เลนส์อะไรครับ จับภาพได้กว้างจัง แล้วใส่ฟิวเตอร์

ด้วยหรือเปล่าครับ ดูสีมันออกเหลืองหน่อยๆ

...ทั้งหมดใช้กล้อง 5D MkII เลนส์ 24-105 f/4 L IS ใส่ฟิลเตอร์ UV Haze ของ B+W

...ยกเว้นภาพสะพานภาพแรกกับภาพสุดท้ายใช้ 17-40 f/4 L ใส่ฟิลเตอร์ CPL ของ B+W ครับ

...ภาพแรกเดิมสีมันจืดไปหน่อย ผมเร่งสีเหลืองตรงหลังคาเรือขึ้นนิดนึง พื้นน้ำอาจจะเหลืองขึ้นไปด้วยเพราะน้ำโขงออกสีส้มๆ เหลืองๆ ครับ ภาพอื่นๆ มีแต่งท้องฟ้านิดหน่อย แต่ภาพสะพานต้องปลุกเสกเอาครับ 555+

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 03:12:23 PM »

ถึงขนาดต้องเล่นไสยศาสตร์เลยเหรอคะพี่แก้ว... คิก คิก

coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:47:43 PM »

ถึงขนาดต้องเล่นไสยศาสตร์เลยเหรอคะพี่แก้ว... คิก คิก

...ลองเปรียบเทียบภาพก่อนและหลังปลุกเสกนะครับ ทำไปเพราะใจรักจริงๆ หุหุ  คิก คิก

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 09:51:08 PM »

นอกจากจะถ่ายภาพสวยแล้วยังแต่งภาพเก่งอีกนะเนี่ย..... เยี่ยม ไหว้

พี่แก้วคิดจะเปิดร้านบ้างรึเปล่าคะ..... Grin

coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:00:14 PM »

นอกจากจะถ่ายภาพสวยแล้วยังแต่งภาพเก่งอีกนะเนี่ย..... เยี่ยม ไหว้

พี่แก้วคิดจะเปิดร้านบ้างรึเปล่าคะ..... Grin

...อ่า ผมว่าจะเปิดร้านกาแฟครับ มีเค้ก พายอะไรพวกนี้ด้วย แต่ยังทำไม่เป็นสักอย่างเลย  ยี๊

coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:49:13 PM »

...โปรโมชั่นครับ สมนาคุณพิเศษ แถมฟรีภาพประตูเมืองสกลนคร 3 ภาพ คิก คิก

...ถ่ายขณะกำลังจะค่ำครับ สภาพแสงเปลี่ยนแปลงอย่างรวดเร็ว

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:53:47 PM »

ถ้าไม่เห็นผู้ชายเสื้อชมพูสะพายกระเป๋าดำต้องนึกว่าพี่แก้วเล่นของอีกค่ะ.... คิก คิก

ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 01:46:08 AM »

...ทั้งหมดใช้กล้อง 5D MkII เลนส์ 24-105 f/4 L IS ใส่ฟิลเตอร์ UV Haze ของ B+W

...ยกเว้นภาพสะพานภาพแรกกับภาพสุดท้ายใช้ 17-40 f/4 L ใส่ฟิลเตอร์ CPL ของ B+W ครับ

...ภาพแรกเดิมสีมันจืดไปหน่อย ผมเร่งสีเหลืองตรงหลังคาเรือขึ้นนิดนึง พื้นน้ำอาจจะเหลืองขึ้นไปด้วยเพราะน้ำโขงออกสีส้มๆ เหลืองๆ ครับ ภาพอื่นๆ มีแต่งท้องฟ้านิดหน่อย แต่ภาพสะพานต้องปลุกเสกเอาครับ 555+

ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ   ไหว้  โห พี่แก้วเล่น B+W เลยเหรอครับเนี่ย

ภาพชุดนี้มีภาพไหนที่พี่แก้วทำ HDR หรือเปล่าครับ  ผมกำลังคิดอยากจะหัดแต่งรูปรวมทั้งทำ HDR ด้วยครับ  พี่แก้วมีอะไรแนะำนำมั้ยครับ  ตอนแรกลังเลว่าจะหัดใช้ Lightroom เพราะฟังก์ชั่นทำมาสำหรับงานประเภทภาพถ่าย แต่กลัวข้อจำกัดของการตกแต่งภาพ เลยคิดว่าจะใช้ PS ครับ
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2010, 08:14:30 AM »

ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ   ไหว้  โห พี่แก้วเล่น B+W เลยเหรอครับเนี่ย

ภาพชุดนี้มีภาพไหนที่พี่แก้วทำ HDR หรือเปล่าครับ  ผมกำลังคิดอยากจะหัดแต่งรูปรวมทั้งทำ HDR ด้วยครับ  พี่แก้วมีอะไรแนะำนำมั้ยครับ  ตอนแรกลังเลว่าจะหัดใช้ Lightroom เพราะฟังก์ชั่นทำมาสำหรับงานประเภทภาพถ่าย แต่กลัวข้อจำกัดของการตกแต่งภาพ เลยคิดว่าจะใช้ PS ครับ

...ผมเคยใช้โปรแกรม Photomatix ทำภาพ HDR สะดวกดีครับ PS ก็ทำได้นะครับแต่ผมยังไม่ได้ลอง  ชุุดนี้ไม่ได้ทำ HDR ครับ

อ้างถึง
ตอนแรกลังเลว่าจะหัดใช้ Lightroom เพราะฟังก์ชั่นทำมาสำหรับงานประเภทภาพถ่าย แต่กลัวข้อจำกัดของการตกแต่งภาพ เลยคิดว่าจะใช้ PS ครับ
...ข้อจำกัดที่ว่าคืออะไรครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์