๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 01:37:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จบลงแล้ว  (อ่าน 11019 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:32:27 AM »

...เพิ่งเห็นกระทู้นี้ครับ ขอแสดงความเสียใจกับคุณอ๋องและน้องโบว์ หวังว่าจะมีความเป็นธรรมในวงการนี้ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:01:48 PM »

มาให้กำลังใจ คุณอ๋อง กับ น้องโบว์ ครับ

ผมรู้จักทั้งสองท่านผ่านหน้าเวปบอร์ด อวป. นี่แหละครับ ทั้งสองท่านเป็นสมาชิกที่มีค่าของบอร์ดนี้มาก (แม้ว่าพักหลังน้องโบว์ จะไม่ได้เข้ามาบ่อยนัก ตั้งแต่ไปเรียน ป. โท) สู้ต่อไปครับ ทองแท้ย่อมไม่แพ้ไฟ ครับ   Smiley

อยากถามความเห็นสมาชิกท่านอื่นสักหน่อยครับ ว่าการพัฒนาการกีฬานีมันมีแบบรูปสมาคมอย่างเดียวหรือครับ ? ทำไมเห็นมีปัญหาเกือบทุกสมาคม เอ่ยชื่อก็ได้ครับ ฟันดาบ ยิงปืน ฟุตบอล ตะกร้อ เทควันโด้ .....  บู่  บู่

ลาภ  ยศ สรรเสริญ  ไม่เคยปราณีใครครับ  เสพเมื่อไหร่  ก็ติดเมื่อนั้น

คนที่มี แต่ไม่เสพ  ย่อมพ้นภัย และปล่อยวางได้ดั่งนี้แล  คุณอ่องและน้องโบว์ เป็นคนดีในสายตาของผมครับ  ยังไงซะก็ต้องมีทางออกที่ดีๆในที่สุดครับ ผมเชื่อ  ไหว้
วีระชัย ว.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:14:08 PM »

เสียใจด้วย ที่จะไม่ได้ทำสิ่งที่ อ๋อง กับ โบว์ รัก อีก

แต่วันหนึ่ง อ๋อง กับ โบว์ อาจจะดีใจก็ได้ที่สิ่งนี้เกิดขึ้น

ชีวิตนี้ยังมีหลายอย่างที่ควรทำแล้วยังไม่ได้ทำ

สาธุฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ
ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:52:05 PM »

เสียใจด้วย ที่จะไม่ได้ทำสิ่งที่ อ๋อง กับ โบว์ รัก อีก

แต่วันหนึ่ง อ๋อง กับ โบว์ อาจจะดีใจก็ได้ที่สิ่งนี้เกิดขึ้น

ชีวิตนี้ยังมีหลายอย่างที่ควรทำแล้วยังไม่ได้ทำ

พี่ป้อมเอาธรรมะเข้าข่ม เลยนะ  คิก คิก

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 02:58:21 PM »

ผมและหลายคนคงคอยดูอยู่ครับว่าอะไรเป็นอย่างไร จะมีความชัดเจนอะไรเกิดขึ้นบ้าง
แต่จนถึงวันนี้ก็ยังไม่มี

ที่พี่ป้อมเขียนผมก็เห็นด้วย....แต่.....ผมว่าต้องทำทุกอย่างให้ถูกต้องโปร่งใสแล้วจึงจากไป
อย่างสง่างามและความสบายใจ

ผมเชื่อว่าพี่อ๋องลงกระทู้นี้ก็คงจะคิดแบบผม
ดังนั้นผมคิดว่าเมื่อกล้าที่จะลงก็คงมั่นใจในตัวเองว่าไม่ได้ทำในสิ่งที่เขาตัดสิน
แต่ถ้าเป็นจริงมีหลักฐานอย่างที่เขาว่าพี่อ๋องก็คงต้องทำใจยอมรับการตัดสินนั้น

ผมไม่เคยปักธงก่อนว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ เพียงแต่คอยดูข้อมูลที่ปรากฎ
ซึ่งจะเห็นหรือไม่ก็สุดแล้วแต่ครับเพราะบางทีอาจจะคิดว่าไม่ตอบ ไม่แย้ง
เรื่องคงจะจบลงแบบดำมืด แต่ผมว่าไม่จบตราบเท่าที่มีคนสงสัยครับ

ขอปูเสื่ออิงหมอนดูดชาดำเย็นดูนะครับคุณอ๋อง อิอิอิ

สวัสดีครับพี่เจษ
ผมว่าพี่ต้องสั่งชาดำเย็นเป็นถังแน่ๆเลย Grin Grin

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2010, 03:38:36 PM »

เป็นการตัดสินที่รุนแรงมากนะครับ

ผมว่าประเด็นที่สำคัญในเอกสารแจ้งเพิกถอนคือ
1.ให้ข้อมูลลบ
2.ให้ข้อมูลเท็จ
3.ขัดขวางการพัฒนาของสถาบัน

ในมุมมองของผมนะ สมมุติว่าประเด็นทั้งสามเป็นจริงทั้งหมดก่อน ถ้าทำผิดตามนั้นควรไล่ออกทันทีเลยหรือไม่ หรือควรตักเตือน ภาคทัณฑ์ ทัณฑ์บน ๆลๆ

ต่อมาน่าจะลองพิจารณาข้อเท็จจริงเป็นข้อๆไป
- ให้ข้อมูลเป็นลบจริงหรือไม่
- ให้ข้อมูลเท็จจริงหรือไม่
- คุณอ๋องมีจุดมุ่งหมายขัดขวางการพัฒนาของสถาบันจริงหรือไม่

อ๋องมีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมช่วยเล่าให้ฟังหน่อยสิครับ เช่น
1. อ๋องให้ข้อมูลกับอะไร IROA ไปบ้าง เป็นลบไหม เป็นเท็จไหม มีจุดประสงค์เพื่อขัดขวางการพัฒนาของสถาบันอย่างไร
2. ใครคือคณะกรรมการที่เข้าประชุม เข้าประชุมกี่คน มีข้อซักถามอย่างไร กรรมการท่านใดมีความเห็นอย่างไร และ อ๋องตอบอย่างไร จึงเป็นผลให้ถูกไล่ออก
3. มีระเบียบของสมาคมอย่างไรบ้าง ที่เกี่ยวข้องกับการไล่สมาชิกออก

หวังว่าเรื่องนี้น่าจะมีทางออกที่ดีกว่านี้ได้นะครับ

นอกจากประเด็น 3 ข้อที่ผมเขียนไปก่อนหน้านี้ยังมีอีก 2 ข้อทีผมละเลยไปคือดังนี้ครับ

4. ประพฤติผิดแบบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม และ 5.นำความเสื่อมเสียมาสู่สถาบัน

อ๋องคงต้องหาเหตุผล หลักฐานต่างๆที่แสดงว่าอ๋องมิได้มีการกระทำดังกล่าวไปแสดงให้คณะกรรมการดูเพิ่มเติมอีกหรือเปล่า
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 03:17:25 PM »

ฮิฮิ บุคคลในเรื่องผมรู้จักทั้งตาอ๋องและน้องโบว์คนนึงเป็นรุ่นพี่อีกคนเป็นรุ่นน้อง
มีเอกสารที่เป็นหลักฐานอยู่ชิ้นเดียวคือของน้องโบว์อ่านดูแล้วก็เป็นการแสดงความเห็นแบบธรรมดาตามความรู้สึกที่ได้พบเห็นจากการกระทำของบุคคลคนนั้นเท่านั้นเองถ้ามันเป็นความจริงก็ต้องยอมรับกันไป
การพัฒนาของสถาบันคืออะไร ปั้น RO ให้ได้มากที่สุดเหรอ
ขออภัยที่โดดเข้ามาออกความเห็นเผอิญบุคคลหลายคนเป็นคนที่รู้จักและพบหน้ากันที่ บ้านของเราเสมอ
นั่งฟังต่อครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 10:12:59 AM »

หนังสือตอบกลับครับ
ไม่มีการพิจารณา  ไม่ให้อุทธรณ์ 

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 11:14:04 AM »

เป็นกำลังใจให้พี่อ๋องกับน้องโบว์ครับ ไหว้
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2010, 11:57:48 AM »

กิจกรรมนี้เป็นแค่ส่วนประกอบเพื่อการสันทนาการของชีวิตปกติเองปล่อยผ่านเลยไปก็แล้วกันนะได้เล่นมาเยอะแล้วน่าจะคุ้ม
หลังจากกีฬาสีผ่านไปทาง บ้านของเรา คงจะจัดงานประจำปีอีกหวังว่าทุกคนจะพบกันอีกด้วยรอยยิ้มและมิตรไมตรีนะจ๊ะ
 หัวเราะร่าน้ำตาริน
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2010, 09:06:51 AM »

Huh Huh Huh

mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 04:18:46 PM »

จากมุมมองส่วนตัวของผมนะ  พวกเราชาว IPSC พี่น้องกันทั้งนั้น เห็นหน้ากัน รู้จักกันมานานมากแล้ว มีทั้งพูดคุยกัน, ดีกัน, ทะเลาะกัน, นินทา, ชื่นชม,  จูบปาก โอ๊ย! มีทุกอย่างแหล่ะครับ หลายๆคนที่มีเรื่องระหองระแหงขัดเคืองต่อกันในวันนี้ ในอดีตอาจเคยนอนร่วมห้องกันมาแล้วก็มี หรือในบางโอกาสอาจเคยร่วมเตียงด้วยซ้ำ (ผมหมายถึงถ้าจำเป็นเวลาโรงแรมไม่มีห้องแบบสองเตียงนะครับ) จะอะไร อย่างไร ผ่านมา ผ่านไปก็ช่าง เรามีกันอยู่แค่นี้ ร้อยกว่าคนได้มั้งจะเอาอะไรกันนักกันหนา คุยกันได้ก็คุยกันเถอะครับ ทะเลาะกันได้ก็คืนดีกันได้ อยู่กันไม่ถึงร้อยปีหร๊อก

วงการ IPSC บ้านเรากว่าจะมาถึงวันนี้ มีผู้คนมากมายเสียสละ เวลา กำลังกาย กำลังทรัพย์ ปฏิบัติต่อเนื่องกันมาหลายต่อหลายรุ่น ผมจะไม่ขอกล่าวถึงปูชนียบุคคลรุ่นก่อนๆนะครับ ขอพูดถึงแต่ส่วนที่น่าจะพอเกี่ยวเนื่องกับเรื่องนี้ เอาเฉพาะคนรุ่นที่ทำงานในปัจจุบันก็แล้วกัน
 ในรุ่นปัจจุบันที่เสียสละกันมากๆ ตามแง่มุมที่แตกต่างกัน ตามความชอบส่วนตัวที่แตกต่างกัน ในสายตาผมมีอยู่ 3 ท่านครับ (ไม่ใช่ว่าท่านอื่นไม่ได้ทำนะครับ มีอีกหลายท่านที่ทำอยู่เหมือนกัน แต่ผมจะกล่าวถึงเฉพาะ 3 สุดยอดสำหรับผม)

1.   คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร ศักดิ์คนนี้ไปยิงที่ไหนไปกัน ไป World Shoot คนเดียวก็ไปมาแล้ว หนึ่งเดียวของไทยที่ เอกวาดอ แชมป์ของเราคนนี้รักการจัดสนามเป็นอญ่างยิ่ง ลุยตากแดดหัวแดงเป็นวันๆ ไม่ว่าแมชท์ใหญ่-แมชท์เล็ก, แข็งแรง-ป่วย, งานมาก-งานโคตรมาก ศักดิ์ของเราสล่ะตนให้เพื่อนๆได้มีความสุขกันท่วนหน้า ไม่ว่าจะโดนเพื่อนๆก่นด่าว่าจัดสนามยากชิบหาย ก็ไม่เคยท้อ คงความเป็นตัวตนเอาไว้เต็มที่(จัดยากเหมือนเดิมเลย) ให้มันรู้ซะมั่งใผเป็นใผ (หลังๆนี่ก็เบาลงมากแล้วครับ ถ้าจะแก่ตัว)
2.   คุณชลธิศ ชลบุญญาเดช หรืออ๋องคนนี้ชื่อเล่นฝรั่งคือ Ray เป็นที่รู้กันว่าอ๋องรักการเป็น RO เวลาทำงานเป็น RO ในสนาม ใบหน้าของอ๋องจะบึ้งตึงและครุ่นคิดตลอดเวลา(นี่อาจเป็นสาเหตุที่หลายๆคนหมั่นไส้) แหม! ก็ต้องตากแดดหัวดำจดสะกอร์ ทะเลาะกับนักยิงปืนที่จะเอาร้อยรูนี่นา ในบางโอกาสอ๋องก็เดินตรวจความเรียบร้อยของสนามก่อนการแข่งขัน(อันนี้จะยิ้มแย้มหน่อย) หลายๆครั้งก็เดินทางไปเป็น RO ต่างประเทศ นักกีฬาหรือกรรมการต่างชาติที่รู้จัก RO ไทยก็ต้องรู้จัก “เรย์” ก่อนที่จะรู้จัก RO ไทยคนอื่นๆ
3.   คุณเจษฎา แผ่อารยะ หรือ โทนี่ ที่ พี่ๆ เพื่อน น้องๆ ต้องรู้จักเป็นอย่างดี คะแนนจะออกเร็วแค่ไหน โทนี่ดูแลตลอด เหรียญ ถ้วยรางวัลก็ใช่ใครอื่น เมื่อยามนักกีฬาไทยอยากจะไปต่างประเทศ โทนี่ก็จัดการเดินเรื่อง ติดต่อ ประสานงาน จองรถ จองโรงแรม จัดการให้สารพัดเรื่อง(บางครั้งจองให้ได้แม้แต่เรื่องส่วนตั๊วส่วนตัว) ผู้เฒ่าท่านใดใช้คอมไม่เป็นไม่ต้องห่วงโทนี่ทำให้ แถมยังเพื่อแผ่ไปถึงผู้ที่ยังไม่ถึงกับเฒ่าชรานัก แต่ขี้เกียจลงคอมเองด้วยซ้ำ การสล่ะเวลาดูแลเพื่อนๆและสมาคมผมว่าคนนี้เบอร์หนึ่งแน่นอน

มาถึงตอนนี้เพื่อนคนนึงในนั้นถูกปลดออกจากงานที่เขารักและทำได้ดีอย่างถาวรไปแล้วนะครับ ต่อไปความสัมพันธ์ในเชิงกรรมการกับต่างประเทศจะต้องลดน้อยลงไปเป็นอน่างมากแน่นอน

ช่วยกันคิดหน่อยเถอะครับว่า เราจะสามารถหาวิธีการเพื่อแก้ไขเรื่องนี้ให้มีทางออกที่ดีกว่านี้ ให้ทุกๆฝ่ายบอบช้ำน้อยที่สุดได้อย่างไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2010, 03:01:09 PM โดย mai_ipsc » บันทึกการเข้า
Nu@nc29 "รักในหลวง"
......
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 24

อาวุธประจำตัว: ........

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 10:55:48 PM »

แสดงความเสียใจด้วยครับ

เป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่าน

Y o u ' l l  n e v e r  w a l k  a l o n e .

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 09:29:35 AM »

คอยต่อไปครับ งอน งอน

ko_kloy212
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 148

คนพ่นไฟ

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 11:57:09 AM »

จากมุมมองส่วนตัวของผมนะ  พวกเราชาว IPSC พี่น้องกันทั้งนั้น เห็นหน้ากัน รู้จักกันมานานมากแล้ว มีทั้งพูดคุยกัน, ดีกัน, ทะเลาะกัน, นินทา, ชื่นชม,  จูบปาก โอ๊ย! มีทุกอย่างแหล่ะครับ หลายๆคนที่มีเรื่องระหองระแหงขัดเคืองต่อกันในวันนี้ ในอดีตอาจเคยนอนร่วมห้องกันมาแล้วก็มี หรือในบางโอกาสอาจเคยร่วมเตียงด้วยซ้ำ (ผมหมายถึงถ้าจำเป็นเวลาโรงแรมไม่มีห้องแบบสองเตียงนะครับ) จะอะไร อย่างไร ผ่านมา ผ่านไปก็ช่าง เรามีกันอยู่แค่นี้ ร้อยกว่าคนได้มั้งจะเอาอะไรกันนักกันหนา คุยกันได้ก็คุยกันเถอะครับ ทะเลาะกันได้ก็คืนดีกันได้ อยู่กันไม่ถึงร้อยปีหร๊อก

วงการ IPSC บ้านเรากว่าจะมาถึงวันนี้ มีผู้คนมากมายเสียสละ เวลา กำลังกาย กำลังทรัพย์ ปฏิบัติต่อเนื่องกันมาหลายต่อหลายรุ่น ผมจะไม่ขอกล่าวถึงปูชนียบุคคลรุ่นก่อนๆนะครับ ขอพูดถึงแต่ส่วนที่น่าจะพอเกี่ยวเนื่องกับเรื่องนี้ เอาเฉพาะคนรุ่นที่ทำงานในปัจจุบันก็แล้วกัน
 ในรุ่นปัจจุบันที่เสียสละกันมากๆ ตามแง่มุมที่แตกต่างกัน ตามความชอบส่วนตัวที่แตกต่างกัน ในสายตาผมมีอยู่ 3 ท่านครับ (ไม่ใช่ว่าท่านอื่นไม่ได้ทำนะครับ มีอีกหลายท่านที่ทำอยู่เหมือนกัน แต่ผมจะกล่าวถึงเฉพาะ 3 สุดยอดสำหรับผม)

1.   คุณณรงค์ศักดิ์ แก้วเมืองเพชร ศักดิ์คนนี้ไปยิงที่ไหนไปกัน ไป World Shoot คนเดียวก็ไปมาแล้ว หนึ่งเดียวของไทยที่ เอกวาดอ แชมป์ของเราคนนี้รักการจัดสนามเป็นอญ่างยิ่ง ลุยตากแดดหัวแดงเป็นวันๆ ไม่ว่าแมชท์ใหญ่-แมชท์เล็ก, แข็งแรง-ป่วย, งานมาก-งานโคตรมาก ศักดิ์ของเราสล่ะตนให้เพื่อนๆได้มีความสุขกันท่วนหน้า ไม่ว่าจะโดนเพื่อนๆก่นด่าว่าจัดสนามยากชิบหาย ก็ไม่เคยท้อ คงความเป็นตัวตนเอาไว้เต็มที่(จัดยากเหมือนเดิมเลย) ให้มันรู้ซะมั่งใผเป็นใผ (หลังๆนี่ก็เบาลงมากแล้วครับ ถ้าจะแก่ตัว)
2.   คุณชลธิศ ชลบุญญาเดช หรืออ๋องคนนี้ชื่อเล่นฝรั่งคือ Ray เป็นที่รู้กันว่าอ๋องรักการเป็น RO เวลาทำงานเป็น RO ในสนาม ใบหน้าของอ๋องจะบึ้งตึงและครุ่นคิดตลอดเวลา(นี่อาจเป็นสาเหตุที่หลายๆคนหมั่นไส้) แหม! ก็ต้องตากแดดหัวดำจดสะกอร์ ทะเลาะกับนักยิงปืนที่จะเอาร้อยรูนี่นา ในบางโอกาสอ๋องก็เดินตรวจความเรียบร้อยของสนามก่อนการแข่งขัน(อันนี้จะยิ้มแย้มหน่อย) หลายๆครั้งก็เดินทางไปเป็น RO ต่างประเทศ นักกีฬาหรือกรรมการต่างชาติที่รู้จัก RO ไทยก็ต้องรู้จัก “เรย์” ก่อนที่จะรู้จัก RO ไทยคนอื่นๆ
3.   คุณเจษฎา แผ่อารยะ หรือ โทนี่ ที่ พี่ๆ เพื่อน น้องๆ ต้องรู้จักเป็นอย่างดี คะแนนจะออกเร็วแค่ไหน โทนี่ดูแลตลอด เหรียญ ถ้วยรางวัลก็ใช่ใครอื่น เมื่อยามนักกีฬาไทยอยากจะไปต่างประเทศ โทนี่ก็จัดการเดินเรื่อง ติดต่อ ประสานงาน จองรถ จองโรงแรม จัดการให้สารพัดเรื่อง(บางครั้งจองให้ได้แม้แต่เรื่องส่วนตั๊วส่วนตัว) ผู้เฒ่าท่านใดใช้คอมไม่เป็นไม่ต้องห่วงโทนี่ทำให้ แถมยังเพื่อแผ่ไปถึงผู้ที่ยังไม่ถึงกับเฒ่าชรานัก แต่ขี้เกียจลงคอมเองด้วยซ้ำ การสล่ะเวลาดูแลเพื่อนๆและสมาคมผมว่าคนนี้เบอร์หนึ่งแน่นอน

มาถึงตอนนี้เพื่อนคนนึงในนั้นถูกปลดออกจากงานที่เขารักและทำได้ดีอย่างถาวรไปแล้วนะครับ ต่อไปความสัมพันธ์ในเชิงกรรมการกับต่างประเทศจะต้องลดน้อยลงไปเป็นอน่างมากแน่นอน

ช่วยกันคิดหน่อยเถอะครับว่า เราจะสามารถหาวิธีการเพื่อแก้ไขเรื่องนี้ให้มีทางออกที่ดีกว่านี้ ให้ทุกๆฝ่ายบอบช้ำน้อยที่สุดได้อย่างไร

2 คนแรกที่อาจารณ์ใหม่พูดถึง โดนผมนินทาลับหลังเป็นประจำเพราะรู้จักกันมาเป็น 10 ปี แต่ โทนี่ นี่ยังไม่เคยสงสัยต้องโดนบ้างแล้วล่ะ ( อ่ะๆๆๆๆๆ ล้อเล่ง   คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2010, 11:59:06 AM โดย ko_kloy212 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์