๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:31:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อจากัวร์เป็นแท็กซี่  (อ่าน 8517 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 02:16:41 PM »

ปกติของร้านขายดอกไม้ทั่วโลกครับ หากอยู่ในที่ท่องเที่ยว  หรือนักท่องเที่ยวผ่านเยอะ
คนถ่ายมากกว่าคนซื้อ  เป็นการบ้านอีกข้อของคนคิดทำร้านดอกไม้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:20:55 PM »

Grin Grin แล้วเรื่องเกี่ยวกับอาวุธปืนของคนที่นีเป็นอย่างไรบ้างครับท่านผู้การ ไหว้

พวกดัทช์เป็นพ่อค้าครับ  ไม่ค่อยสนใจเรื่องปืน   หนังสือปืนหาได้เฉพาะในร้านอเมริกัน
ขอบพระคุณครับท่านผู้การ

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 01:38:01 PM »

ถามท่านผู้การครับ เพื่อนที่อยู่ที่นี่เขาบอกว่า ใส่นาฬิกาปลอม โดนจับปรับด้วย จริง หรือ อำ ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 08:26:21 PM »

ถามท่านผู้การครับ เพื่อนที่อยู่ที่นี่เขาบอกว่า ใส่นาฬิกาปลอม โดนจับปรับด้วย จริง หรือ อำ ครับ

ที่เนเธอร์แลนด์กับออสเตรีย  เยอรมัน ไม่เคยได้ยินนะครับ
แต่ที่ฝรั่งเศส กับอิตาลี โดนแน่
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:39:46 PM »

ที่เนเธอร์แลนด์กับออสเตรีย  เยอรมัน ไม่เคยได้ยินนะครับ
แต่ที่ฝรั่งเศส กับอิตาลี โดนแน่
เคยได้ยินเรื่องโดนจับตอนใส่เสื้อปลอมกับถือกระเป๋าปลอมที่ฝรั่งเศสเหมือนกันค่ะ... Sad

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:03:17 AM »

เคยได้ยินเรื่องโดนจับตอนใส่เสื้อปลอมกับถือกระเป๋าปลอมที่ฝรั่งเศสเหมือนกันค่ะ... Sad

แล้วตอนนั้นเจ๊ทำไงครับ...

เพราะปลอมทั้งตัว...ฮา... คิก คิก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 12:24:53 AM »

เพราะปลอมทั้งตัว...ฮา... คิก คิก

คิดจนเห็นภาพเลยนะหมอ
ฝรั่งเศสเขาค่อย ๆ ทำ  เช่นเมื่อห้าหกปีก่อน ถ้ามีชิ้นเดียว ก็ยังปล่อยไป
ต่อมาก็ให้เลือกว่าจะให้ดำเนินคดี หรือจะตัดตรงส่วนที่มีตราทิ้ง
อเมริกา  ก็เริ่มจับเรื่องโปรแกรมละเมิดลิขสิทธิ์  มีการขอให้เปิดแล็ปท็อป   ระยะหลัง เวลาผมซื้อเครื่อง ก็จะเลือกที่แถมโปรแกรม มีสติกเกอร์ติดมาจากโรงงานให้หมดปัญหาไป
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 03:35:35 PM »

...อุตส่าห์แบกโน๊ตบุ๊คไปด้วย นอกจากหนักแล้วยังอาจโชคร้าย  ตกใจหน้าซีด

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 09:01:45 AM »

จ๊ากส์........เค้ายังไม่เคยไปยุโรปเลยอ่ะ...... ตกใจ

ขอค่าตั๋วหน่อยจิน้องหมอ....เดี๋ยวจะไปลองให้ว่าเค้าจับจริงป่าว..... คิก คิก

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 12:34:16 PM »

ขอบพระคุณครับ ถึงว่า เห็นเขาเดินเอาแขนซ้ายมาปิดก้นตลอดคงกลัวคนเห็นนาฬิกาปลอมที่ใส่มานี่เอง ..... คิก คิก คิก คิก

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์