๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 09:22:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเกิดเมื่อวันจันทร์  (อ่าน 3305 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 12:23:10 PM »

ยกพวกมาตั้ง 5 คน สมควรแล้วที่โดน ยิ่งเหตุเกิดในบ้านเราอีก น่าจะได้เปรียบในรูปคดีนะครับ  ถ้าเป็นผมคงได้จัดพิธีศพหลายศพแน่ 
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 04:17:55 PM »

SmileyขอบคุณอาRo@dสำหรับความรู้ครับ   ข้อความโดย: E_mail ..

... Smiley..หุ หุ เป็นคนเดียวที่ผม ถูกแรก ว่า R . Cheesy. พี่coda(แก้ว) เคยเปลี่ยนจากลุงcoda  มาเป็นพี่coda ช่วยเปลี่ยนให้ผมด้วยคนซิครับ.. คุณ E_mail .. Cheesy

too_muangphol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 04:27:21 PM »

Undecided บุกไปที่บ้าน แถมเข้ามาจะทำร้าย ยิงขึ้นฟ้าไป 2 นัด ยังไม่หยุด ผมว่าคงจะตายเจ็บฟรีล่ะครับ Undecided
ยิงป้องกันตัวอยู่ในเขตบ้านตัวเองยิงขู่แล้วด้วยไม่ยอมหยุด.........เรื่องกฏหมายไม่สันทัดครับ

แต่คิดเอาเองว่าน่าจะหลุดคดีครับ....

วัยรุ่นพวกนี้น่าจะเจอมือไอพีเอสซี 5 นัดที่สวนไปผมคิดว่า 5 คนคงร่วงหมดเต็มที่ตกใจตื่นเต้นมิสซะ 1  Grin

เรื่องแบบนี้น่าจะมีบ่อยๆ วันละ2-3รายยิ่งดี พวกวันรุ่นที่ซ่าๆชอบหาเรื่องจะได้หมดๆไปซะที
จะเข็ดมั้ยเนี้ย 
JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 05:02:33 PM »

รบกวนถามนิดนึงครับ ตำรวจบ้าน เป็นไงครับ คืออาสาสมัครหรือเปล่าครับ

เป็นชาวบ้านธรรมดาๆ ที่ทาง สน.ท้องที่นั้นๆเปิดรับ เป็นอาสาสมัคร เพื่อช่วยเหลืองานราชการตำรวจ ทั้งจราจร  ตั้งด่านตรวจค้น เป็นต้น  โดยส่วนตัวแล้วผมมอกว่าคนพวกนี้เป็นคนที่ยอมเสียสละเวลา ส่วนตัวมาช่วยเหลือ มาเสี่ยงในงานราชการตำรวจ น่ายกย่องครับ 

ถ้าคดีนี้เป็นไปตามที่คุณเล่ามาทั้งหมด ก็น่าเสียดาย ที่ตายห่า แค่คนเดียวมันน่าจะได้ไปนรกทั้ง 5 ตัว เลยนะ   Tongue อันนี้เรียกว่าเลวโดยสันดานจริงๆ สมครวแล้ว   Tongue

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2005, 05:05:12 PM โดย JA 008. » บันทึกการเข้า

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 05:15:40 PM »

รบกวนถามนิดนึงครับ ตำรวจบ้าน เป็นไงครับ คืออาสาสมัครหรือเปล่าครับ

เป็นชาวบ้านธรรมดาๆ ที่ทาง สน.ท้องที่นั้นๆเปิดรับ เป็นอาสาสมัคร เพื่อช่วยเหลืองานราชการตำรวจ ทั้งจราจร  ตั้งด่านตรวจค้น เป็นต้น  โดยส่วนตัวแล้วผมมอกว่าคนพวกนี้เป็นคนที่ยอมเสียสละเวลา ส่วนตัวมาช่วยเหลือ มาเสี่ยงในงานราชการตำรวจ น่ายกย่องครับ 

ขอบคุณครับ  Smiley
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 01:01:18 AM »

ถ้ามีข่าวแบบนี้ทุกวัน วัยรุ่นซ่าๆ คงน้อยลง.........
...........กลัวว่ามันจะหาปืนมาไว้ใช้น่ะสิขอรับ เพราะกลัวคนอื่นจะยิงมัน มันเลยต้องหามายิงคนอื่นก่อน...........

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 02:00:19 AM »

ก็น่าจะรอดครับ ถ้าทนายนำเสนอคำแก้ต่างดีพอ ปัญหานี้ขาดวัตถุพยานครับ มีใครเห็นบ้าง แล้วการยิงขู่นั้นยิงขึ้นฟ้าหรือครับ อย่างนี้ก็หารอยกระสุนไม่เจอครับ ถ้าย้อนกลับได้ ควรยิงใส่รั้ว หรือ ยิงลงดิน ครับ จะได้หนักแน่นว่าเรายิงขู่แล้วจริงๆ นี่ถ้าพวกมันกลับคำให้การว่าโดนยิงใส่อย่างเดียว ก็แย่สิครับจ้าวนาย หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 07:51:07 AM »

ในบ้านผม ถ้าจวนตัวคงไม่มีเวลาให้ยิงขู่หรอกครับ  เหมือนรถซิ่ง หรือบุคคลที่มีพฤติกรรมที่ชาวบ้านเอือมระอา  เกิดอะไรขึ้นมาชาวบ้านก็สมน้ำหน้าครับ  เคยเจอมากับตัวของตัวเอง  จยย.ซิ่งล้ม  แทนที่จะมีคนเข้าไปช่วยมีคนพูดว่า "ไม่เป็นไรน้อง  เอาใหม่"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดอนเมือง​1
wave
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 05:17:47 PM »

เรื่องแบบนี้น่าจะมีบ่อยๆ วันละ2-3รายยิ่งดี พวกวันรุ่นที่ซ่าๆชอบหาเรื่องจะได้หมดๆไปซะที

Grin นายตำรวจที่สนิทกับผมคนหนึ่งบอกว่า ถ้าพวกวัยรุ่นกวน ๆ มีเรื่องกัน ถ้าเวรเค้า เค้าจะปล่อยให้มันตีกัน ถ้ามันตีกันรุนแรงหรือใช้อาวุธทำร้ายกัน ก็จะหมดพวกก่อเรื่องไปอย่างน้อย 2 คน คือ 1 คนเจ็บหรือตายต้องไปรักษาตัวหรือไปอยู่ในเมรุ กับอีก 1 คนทำร้ายหรือฆ่าก็ต้องโดนจับหรือหลบหนีได้ ซึ่งถ้าเข้าไปจับตอนที่ยังไม่มีเรื่อง ก็ได้แค่จับ ปรับเสร็จเดี๋ยวมันก็ออกมาก่อเรื่องอีก Grin
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 10:09:23 PM »

...อ่านตามท้องเรื่องน่าจะเป็นการป้องกันโดยชอบครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
PAE_CZ
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 01:31:08 PM »

ผมได้ยินมาว่าอีกคนที่ไม่ตายนะตัวแสบเลยครับ
แบบนี้น่ากลัวว่าจะมีก๊อกสอง
ว่าใครจะเก็บใครก่อน
คนจ้องกับคนระวังยังไงมันต้องมีพลาดครับ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 01:40:06 PM »

SmileyขอบคุณอาRo@dสำหรับความรู้ครับ ข้อความโดย: E_mail ..

... Smiley..หุ หุ เป็นคนเดียวที่ผม ถูกแรก ว่า R . Cheesy. พี่coda(แก้ว) เคยเปลี่ยนจากลุงcoda มาเป็นพี่coda ช่วยเปลี่ยนให้ผมด้วยคนซิครับ.. คุณ E_mail .. Cheesy

ยังงี้ต้องปรึกษากันก่อนนิดนึง.......ตกลงว่าอยากให้ผมเปลี่ยนไปเรียกเป็นพี่อาRo@dเหรอครับ  Grin  Grin  Grin
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2005, 02:12:36 PM »

ขอให้รอดนะครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์