๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:11:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครดูคลิปครูตีเด็กนักเรียนหรือยังครับ  (อ่าน 21815 ครั้ง)
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 08:50:38 PM »

ใช้ข่าวครูที่ออกช่อง3ตอนเย็นมั้ยครับ

เห็นผู้ปกครองก็ยอมรับนี่ครับ ว่าเด็กด่าครูจริงๆ ด่า..ค..ว...ซะด้วย คำนี้ผู้ปกครองหลุดปากออกอากาศเลย (รึว่าที่บ้านใช้บ่อย)

ผมว่าต้องดูด้วยครับ ว่าเด็กพื้นฐานมายังไง ก้าวร้าวรึเปล่า 

ใช่ครับ เป็นข่าวเมื่อเย็นนี้เองช่อง3 สงสัยเรื่องนี้ ถ้าเป็นเช่นนี้ นร. คงก้าวร้าวน่าดูครับ เพราะขนาดผู้ปกครองยัง

สารภาพว่า เด็กด่าด้วยถ้อยคำที่หยาบว่า . . . ? แต่ถึงยังไง คนเป็นครูก็คงต้องใช้สติมากกว่านี้ เพราะสิ่งที่ออกมา

ส่งผลต่อ ภาพพจน์ และอนาคต ของตัวเองมากเลย ควรใช้สติสักนิด อย่าให้อนาคตเราต้องมาเสียเพราะเด็กที่ไม่รู้กาลเทศะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 08:56:23 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2009, 09:09:05 PM »

ใช้ข่าวครูที่ออกช่อง3ตอนเย็นมั้ยครับ

เห็นผู้ปกครองก็ยอมรับนี่ครับ ว่าเด็กด่าครูจริงๆ ด่า..ค..ว...ซะด้วย คำนี้ผู้ปกครองหลุดปากออกอากาศเลย (รึว่าที่บ้านใช้บ่อย)

ผมว่าต้องดูด้วยครับ ว่าเด็กพื้นฐานมายังไง ก้าวร้าวรึเปล่า 

ใช่ครับ เป็นข่าวเมื่อเย็นนี้เองช่อง3 สงสัยเรื่องนี้ ถ้าเป็นเช่นนี้ นร. คงก้าวร้าวน่าดูครับ เพราะขนาดผู้ปกครองยัง

สารภาพว่า เด็กด่าด้วยถ้อยคำที่หยาบว่า . . . ? แต่ถึงยังไง คนเป็นครูก็คงต้องใช้สติมากกว่านี้ เพราะสิ่งที่ออกมา

ส่งผลต่อ ภาพพจน์ และอนาคต ของตัวเองมากเลย ควรใช้สติสักนิด อย่าให้อนาคตเราต้องมาเสียเพราะเด็กที่ไม่รู้กาลเทศะเลยครับ

...เหตุการณ์แบบนี้ช่วงหลัง ๆ เกิดขึ้นบ่อย...เมื่อคุณครูขาดวุฒิภาวะทางอารมณ์...บ้านและโรงเรียนคงต้องช่วยกันดูแลครับ....มีหลายสิ่งหลายอย่างเด็กจำมาจากเพื่อน  จากสื่อ  จากอินเตอร์เน็ท...แล้วนำมาใช้ผิดกาละเทศะ .............. จากประสบการณ์ตรงของผม...ที่บ้านหลานผมเค้าพูดจากันสุภาพมาก ... พอเข้าโรงเรียนได้สักพัก...ขอประทานโทษครับพูดจาแต่ละคำรับไม่ได้....พ่อแม่เค้าไม่เคยตีลูกก็ต้องตี...ตีทั้งน้ำตา...ตีไปด้วยสอนไปด้วย...ระยะหลังมาก็ดีขึ้น... Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:55:34 AM »

ผมก็เคยโดนไม้ปิงปองตบหัวตอนเรียนอยู่เบญจมราชูทิศปัตตานี
ครูเป็นโรคจิต ตอนสอนลูกเสือก็เอาหัวเด็กโขกกับกระดาน ตอนเข้าค่ายเอาหัวเด็กโขกกับต้นมะพร้าว
ถ้าใครเคยเรียนเบญจมราชูทิศปัตตานีคงรู้ดี

ครูก็คือคนธรรมดาคนหนึ่งครับ แต่โดยอาชีพ คำว่าครู เป็นผู้ที่สังคมให้การยอมรับยกย่องมากกว่าอาชีพทั่วไป คนรวยคนจน หรือแม้แต่โจรยังต้องมีครู ครูโรคจิต ครูลามก  ครูที่มีภาวะทางจิตผิดปกติ ทั้งหลายนี้ ครูชั่วๆ ครูเฮงซวย หรือ ครูที่เด็กโตๆชอบเรียกสั้นๆ ว่า 'จารย์ ครูหรือ 'จารย์  เฮงซวย ชั่ว แบบที่ว่านี้ น่าเป็นห่วงเด็กลูกหลานเราจริงๆครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:35:32 AM »

ช่อง ๓ ขายข่าวอยู่ ...... ดูแล้วเห็นว่าครูลงโทษผิดวิธีการ ...... เด็กก้าวร้าวต้องอาศัยความร่วมมือจากทางบ้านช่วยกันแก้ไข

ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่แบบนี้   ไม่เหมาะสมที่จะเป็นครูต่อไป

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:42:08 AM »

ตกใจครับเห็นภาพครั้งแรก คิดอยู่อย่างเดียวถ้าเป็นลูกเราจะเป็นอย่างไร...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:46:46 AM »

ช่อง ๓ ขายข่าวอยู่ ...... ดูแล้วเห็นว่าครูลงโทษผิดวิธีการ ...... เด็กก้าวร้าวต้องอาศัยความร่วมมือจากทางบ้านช่วยกันแก้ไข

ควบคุมอารมณ์ไม่อยู่แบบนี้   ไม่เหมาะสมที่จะเป็นครูต่อไป

ครูใจถึงแบบนี้ต้องย้ายไปปัตตานีใช่มั้ยครับลุงปู คิก คิก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 07:49:19 AM »

ครูใจถึงแบบนี้ต้องย้ายไปปัตตานีใช่มั้ยครับลุงปู คิก คิก

อย่าเอาไปเลยครับ ...... เดี๋ยวจะเพิ่มข่าวฆ่าตัดคอครูให้หวาดเสียวกันอีก ให้แกย้ายไปทำอาชีพอื่นดีกว่า

จะขับแท๊กซี่ มอเตอร์ไซค์รับจ้างก็คงไม่ไหว กลัวซ้อมผู้โดยสารเข้าอีก

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 08:31:32 AM »

เห็นใจครูครับ.......เรื่องโดนด่า

แต่.....ว่า ยังมีวิธีการลงโทษอีกหลายวิธีที่เอามาใช้ได้

แจ้งผู้ปกครอง แจ้งทางครูใหญ่ฯลฯ

ไม่ใช่ใช้กำลังที่มีมากกว่า กับเด็กที่ยังไม่รู้เรื่องแบบนี้ครับ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:00:14 AM »

เห็นใจครูครับ.......เรื่องโดนด่า

แต่.....ว่า ยังมีวิธีการลงโทษอีกหลายวิธีที่เอามาใช้ได้

แจ้งผู้ปกครอง แจ้งทางครูใหญ่ฯลฯ

ไม่ใช่ใช้กำลังที่มีมากกว่า กับเด็กที่ยังไม่รู้เรื่องแบบนี้ครับ

บางครั้งก็เห็นใจครูครับ เด็กบางคนก็เหมือนกัน บางคนยังกะหลุดมาจากนรก Grin

I'm sam
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:15:19 AM »

ไม่ว่าเหตุการณ์ ก่อนหน้านั้น จะเริ่มต้นมายังไง

ผมว่าคุณครูก็ไม่สมควรทำรุนเเรงเเบบนั้นครับ

คุณครูเป็นผู้ที่บรรลุนิติภาวะเเล้ว  เเต่เด็กยังเป็นผู้ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ

Discovery
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:24:29 AM »

ไม่ว่าเหตุการณ์ ก่อนหน้านั้น จะเริ่มต้นมายังไง

ผมว่าคุณครูก็ไม่สมควรทำรุนเเรงเเบบนั้นครับ

คุณครูเป็นผู้ที่บรรลุนิติภาวะเเล้ว  เเต่เด็กยังเป็นผู้ที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะ

...คงจะหมายถึง "วุฒิภาวะ" นะครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:25:22 AM »

ถ้าเด็กโรงเรียนผม... ก้าวร้าวจนมาด่าครูแบบหยาบๆ แบบนี้... โดนตบหัวทิ่มครับ... อ้อ... ไม่ใช่ครูตบหรอกครับ... ผู้ปกครองนั่นแหละที่จะเป็นคนตบ... ส่วนพวกผมมีหน้าที่เทศนาและปรับปรุงพฤติกรรม...

deang
Sr. Member

คะแนน 72

....

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 09:59:02 AM »

Ummmm

คลิป ครูตีเด็ก ก็มี ที่ MIT สถาบันอันดับ  Top ของโลก

Professor Beats Student

FBook   prasop tongtawat
เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 11:41:16 AM »

น่าอนาถใจ ครูสมัยนี้
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2009, 12:12:48 PM »

เป็นครูมา 36 ปี พบว่า เด็ก Down ลง ในทางที่ดีเรื่อย ๆ และมากขึ้นเรื่อย ๆ

ทุกวันนี้สอนเด็ก ไม่ด่า ไม่ลงโทษ ไม่คาดโทษ สอนอย่างเดียว เด็กจะได้ไม่ได้ เป็นเรื่องของเด็ก ไม่บังคับ ไม่เคี่ยวเข็ญใคร

เราทำหน้าที่สอน จัดสถานการณ์ให้เด็กเกิดการเรียนรู้ ทำเท่านี้จริง เด็กจะได้ มีความรู้ หรือไม่ อยู่ที่เด็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2009, 12:37:06 PM โดย Autumn » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์