๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 05:20:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: IPSC Navamin Open Championship 2005/5 (Level II) 23 ตุลาคม 2548  (อ่าน 54863 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #75 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 08:55:41 AM »

...กำลังหาอะไรกันอยู่เหรอครับ Smiley

หาปืนสำรองครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #76 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 09:03:13 AM »

ผู้การครับกระสุน .40 จะต้องเป็น Major นะครับ ขอให้สนุกกับการยิงปืนในวันที่ 23 ตุลาคมนะครับผมและจะยิ่งสนุกมากตอนลงแข่ง Level III ครับ

ไม่มีบังคับครับ  คุณจะทำการแข่งขันด้วยกระสุนไมเนอร์ก็ได้ เมเจอร์ก็ได้  ไม่ผิดอะไรครับ

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #77 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:45:05 AM »

ผู้การครับกระสุน .40 จะต้องเป็น Major นะครับ ขอให้สนุกกับการยิงปืนในวันที่ 23 ตุลาคมนะครับผมและจะยิ่งสนุกมากตอนลงแข่ง Level III ครับ

ไม่มีบังคับครับ คุณจะทำการแข่งขันด้วยกระสุนไมเนอร์ก็ได้ เมเจอร์ก็ได้ ไม่ผิดอะไรครับ

คุณอ๋องครับจริงอยู่ไม่มีการห้ามหรือบังคับไม่ว่าคุณจะใช้กระสุนขนาดไหนในการแข่งขันแต่ถ้าคุณใช้กระสุนไมเนอร์ก็จะเสียเปรียบเรื่องการคิดคะแนน ที่เขียนมานี้ผมเองก็ได้รับคำแนะนำมาอีกทีไม่ทราบว่าถูกต้องหรื่อไม่ครับผม
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #78 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 10:56:10 AM »

คุณอ๋องครับจริงอยู่ไม่มีการห้ามหรือบังคับไม่ว่าคุณจะใช้กระสุนขนาดไหนในการแข่งขันแต่ถ้าคุณใช้กระสุนไมเนอร์ก็จะเสียเปรียบเรื่องการคิดคะแนน ที่เขียนมานี้ผมเองก็ได้รับคำแนะนำมาอีกทีไม่ทราบว่าถูกต้องหรื่อไม่ครับผม

...ขออนุญาตให้ความเห็นนิดเดียวตามประสามือใหม่ IPSC

...กระสุนไมเนอร์เสียเปรียบเรื่องคะแนน  ได้เปรียบเรื่องแรงรีคอยล์ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #79 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:07:07 AM »

...ขออนุญาตให้ความเห็นนิดเดียวตามประสามือใหม่ IPSC

...กระสุนไมเนอร์เสียเปรียบเรื่องคะแนน ได้เปรียบเรื่องแรงรีคอยล์ครับ

ไม่ใหม่แล้วครับ Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Lulu
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #80 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:11:05 AM »

...กระสุนไมเนอร์เสียเปรียบเรื่องคะแนน ได้เปรียบเรื่องแรงรีคอยล์ครับ

ขอบคุณ K.Coda ครับผม

ไม่ใหม่แล้วครับ Cheesy
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #81 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2005, 11:34:07 AM »

ผู้การครับกระสุน .40 จะต้องเป็น Major นะครับ

อ่านจากประโยคที่โพสท์  ความหมายเหมือนว่าต้องเป็น .40 Major ถึงจะลงแข่งได้
Minor ห้ามลงแข่ง   ....เท่านั้นเองครับ

Lulu
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2005, 02:53:17 PM »

ผู้การครับกระสุน .40 จะต้องเป็น Major นะครับ

อ่านจากประโยคที่โพสท์ ความหมายเหมือนว่าต้องเป็น .40 Major ถึงจะลงแข่งได้
Minor ห้ามลงแข่ง ....เท่านั้นเองครับ

ผมไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นครับ กระสุน Minor ก็แข่งได้อย่างที่คุณอ๋องบอกมานะครับ ไม่ว่าจะเป็นกระสุน Major หรือ Minor ก็ใช้ได้เพียงแต่การคิดคะแนนจะไม่เหมือนกันท่านั้นเองครับ ต้องขอบคุณ อ๋องอีกครั้งไม่งั้นผมคงทำให้หลายคนเข้าใจผิด ขอบคุณครับผม
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 06:39:46 PM »

ขอบคุณครับทุกๆท่านที่ให้ความกระจ่าง Wink คราวนี้ผมใช้.45ครับ Wink

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #84 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 07:03:51 PM »

ขอบคุณครับทุกๆท่านที่ให้ความกระจ่าง Wink คราวนี้ผมใช้.45ครับ Wink

สู้ครับ...เจอกันครับผู้การ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #85 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 08:46:28 PM »

ผู้การใช้แถวเดี่ยวหรือเปล่า ?

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #86 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 10:33:10 PM »

ผู้การใช้แถวเดี่ยวหรือเปล่า ?

ตอบแทนผู้การฯ...ถูกต้องครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #87 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 12:05:48 AM »

อยากเรียนถามว่าซองแม็กของกล็อก ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ Grin

อีกข้อครับ..... ซองปืนที่เป็นแบบมีกระดุมรัดที่ท้ายตัวปืน เวลาเข้าสู่แนวยิง ก่อนได้ยินเสียง RO สั่ง สแตนบาย .... อยากทราบว่าจะสามารถปลดกระดุมก่อนได้หรือไม่ครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #88 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 12:33:42 AM »

อยากเรียนถามว่าซองแม็กของกล็อก ใช้ได้ดีหรือเปล่าครับ แนะนำด้วยครับ Grin

อีกข้อครับ..... ซองปืนที่เป็นแบบมีกระดุมรัดที่ท้ายตัวปืน เวลาเข้าสู่แนวยิง ก่อนได้ยินเสียง RO สั่ง สแตนบาย .... อยากทราบว่าจะสามารถปลดกระดุมก่อนได้หรือไม่ครับ โปรดชี้แนะด้วยครับ Grin

ซองพกที่มีสายหนังรัดปืนไว้ต้องทำการรัดไว้จนกว่ามีคำสั่ง สแตนบาย ครับ

คำสั่งสแตนบาย นี้จะตามด้วยเสียงสัญญาณเริ่มยิงภายใน 1 ถึง 4 วินาที ครับ

ถ้าผู้แข่งขันขยับ(เคลื่อนมือไปหาปืน) หรือเคลื่อนไหวทางร่างกายใดๆ อันทำให้เป็นการได้เปรียบหลังคำสั่ง

สแตนบาย และก่อนสัญญาณเริ่มยิง ผู้แข่งขันจะได้รับการลงโทษ ยิงผิดวิธีหนึ่งครั้ง

ในครั้งแรกถ้าเจ้าหน้าที่สนามหยุดผู้เข้าแข่งขันได้ทันก่อนสัญญาณเริ่มต้นให้เจ้าหน้าที่สนามตักเตือนผู้แข่งขัน

และให้เริ่มขั้นตอนการยิงใหม่ โดยจะไม่มีการลงโทษ ยิงผิดวิธี

ลอกมาให้ครับ  Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #89 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2005, 02:12:47 AM »

อันนี้ผมเข้าใจเองนะครับ Smiley

คงจะปลดได้ตอนที่เจ้าหน้าที่บอกว่า ให้บรรจุกระสุน ครับแล้วเตรียมท่าทางก่อนจะบอกว่า คุณพร้อมหรือยัง

หลังจากนั้นคงทำอะไรไม่ได้แล้วหลังจากเสียง สแตนบาย  Grin

ผิดถูกอย่างไรชี้แนะด้วยครับท่าน ประธาน  Cheesy

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 19
  พิมพ์