๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 01:51:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: remington 700 เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 16330 ครั้ง)
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:41:39 AM »

ไหนๆ จะเสียตังค์ทั้งที XCR ไปเลยครับ ชอบเชียร์ของดีๆ (แต่ดันแพงเกินเหตุ)
BREMBO 2 + LONG LIVE THE KING
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 02:09:18 PM »

XCR อีก 1 เสียงครับ  เยี่ยม

สวัสดีครับ ขอบพระคุณครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:31:35 PM »

VTR ครับ เพราะไกเป็น XMark ครับ
XCRตัวที่ไม่ใช่ tactical ก็ XMark หรือเปล่าครับ?  หลงรัก

New X-Mark Pro™ Trigger on select models – featuring super-tight tolerances and mirror-like surface finishes, it breaks like glass and is adjustable for trigger pull weight
อ้างอิงจาก http://www.remington.com/products/firearms/centerfire_rifles/model_700/model_700_XCR.asp

ส่วนตัวนี้ เป็นของ 40X

ใจหนึ่งก็อยากปล่อย เพราะขนย้ายลำบาก ที่ยิงก็น้อยแสนน้อย แต่ก็เสียดาย เก็บไว้ดีกว่า  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ใช่ครับ โทษทีครับเพิ่งอ่านเจอ ผมว่ารุ่นนี้น่าใช้ครับ ไม่ยาว ไม่สั้นเกินไปครับ

แต่ XCR ที่ไม่ใช่ Tactical โครงปืนยาว หรือ สั้น ครับ

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 09:46:02 PM »

ใช่ครับ โทษทีครับเพิ่งอ่านเจอ ผมว่ารุ่นนี้น่าใช้ครับ ไม่ยาว ไม่สั้นเกินไปครับ

แต่ XCR ที่ไม่ใช่ Tactical โครงปืนยาว หรือ สั้น ครับ
อ๊ะ เรื่องนี้ไม่ค่อยรู้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กำลังศึกษาอยู่ครับ  ไหว้
แต่หมอนรองปืนนี่คุ้นๆนะครับ  Grin

ขออณุญาต จขกท ถามปัญหานิดนึงครับ...
แล้วไกของ 40x กับ Xmark pro มันต่างกันยังไงครับ?
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2009, 10:01:20 PM โดย Boatski » บันทึกการเข้า
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:01:00 PM »

...ไม่รู้จะเลือกตัวไหน ก็ชี้เอาตัวแพงๆ ไปเลย ขิขิ  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2009, 10:12:28 PM »

remington  700  sps จะคุ้มค่ากว่าตัวอื่นครับ....สำหรับ GM ที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างสักเท่าใดนัก   คิก คิก หลงรัก

noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 04:12:50 AM »

ขอบคุณพี่ๆที่เเนะนำของเเพงๆครับ 555

หลังจากรอคำเเนะนำจากพี่ๆมาสักพัก  พี่ๆก็ยังเเนะนำตัว xcr เเต่มันเกินงบที่จะพบเม้มได้

ส่วนตัวชอบรุ่น vtr มันสวยดี

สรุป ณ ตอนนี้ติดเรื่องหนังสือรับรอง  อย่างอื่นพร้อมหมด  อีกอย่างจะจองได้ทันชาวบ้านเค้ารึเปล่าเพราะร้านเค้าขายดีเหลือเกินครับ

remington  700  sps จะคุ้มค่ากว่าตัวอื่นครับ....สำหรับ GM ที่ไม่ค่อยมีเวลาว่างสักเท่าใดนัก   คิก คิก หลงรัก

เรื่องเวลาเเละความขี้เกียจขับรถไกลๆ  เป็นประเด็นสำคัญเลยว่าจะซื้อมาใช้คุ้มไหม  ถ้าจะไปร่วมยิงกับพี่ๆคงต้องอดหลับอดนอนกันเลยครับพี่

ถ้ามีโอกาสรับมาครอบครองได้เปลี่ยนพานท้ายเเน่  เน้นสวยเข้าว่าครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 06:34:58 AM »

โครงสั้นทั้งนั้น Short Action ครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:21:12 AM »

xcr  vtr  sps    ถ้าแยกลำกล้อง3ตัว ตัวไหนทำกลุ่มได้ดีกว่ากันครับ(เรียงตามลำดับ)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 07:26:10 AM »

xcr  vtr  sps    ถ้าแยกลำกล้อง3ตัว ตัวไหนทำกลุ่มได้ดีกว่ากันครับ(เรียงตามลำดับ)

เเว่วว่า  sps  26" เดิมๆตอนเเข่งได้อันดับที่ 2 เดือนมีนาที่ผ่านมาครับ

ตอนนี้ผมเลือกได้เเล้วว่าเอาอะไร  เอาตัวเเม่มาก่อนเเล้วค่อยเเยกร่างครับ

ตามนิสัยอยู่ไม่สุขครับ

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:30:40 AM »

อ๊ะ เรื่องนี้ไม่ค่อยรู้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
กำลังศึกษาอยู่ครับ  ไหว้
แต่หมอนรองปืนนี่คุ้นๆนะครับ  Grin

ผมก็ว่าอยู่ครับ แต่ทำไมไม่ใส่ทรายให้แน่นหละครับ  แต่จะให้ดี รบกวนช่วยวัดความหนาของกระโจมมือตรงจุดที่วางให้หน่อยครับ เพราะหากช่องว่างเล็กไปจะออกแบบใหม่ให้ครับ Grin

thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 09:55:57 AM »

สนับสนุน XCR อีกหนึ่งเสียง จะชอบสั้นยาวก็แล้วแต่ชอบครับท่าน

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 10:59:45 AM »

ผมก็ว่าอยู่ครับ แต่ทำไมไม่ใส่ทรายให้แน่นหละครับ  แต่จะให้ดี รบกวนช่วยวัดความหนาของกระโจมมือตรงจุดที่วางให้หน่อยครับ เพราะหากช่องว่างเล็กไปจะออกแบบใหม่ให้ครับ Grin
ได้ครับ แต่ตอนนี้ปืนไม่ได้อยู่กับตัวครับ ถ้าได้มาปุ๊บ เดี๋ยวจะวัดแล้วส่ง PM ไปให้ครับ
ส่วนที่ว่าใส่ทรายไม่แน่น คือตอนนั้นรีบเอาไปใช้ เลยเทกรวดหินของตู้ปลาลงไปแทนน่ะครับ  คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:05:35 AM »

ได้ครับ แต่ตอนนี้ปืนไม่ได้อยู่กับตัวครับ ถ้าได้มาปุ๊บ เดี๋ยวจะวัดแล้วส่ง PM ไปให้ครับ
ส่วนที่ว่าใส่ทรายไม่แน่น คือตอนนั้นรีบเอาไปใช้ เลยเทกรวดหินของตู้ปลาลงไปแทนน่ะครับ  คิก คิก

ใช้ด่สนไหมครับ ส่งกลับมาแก้แบบก็ได้ครับ พอดีตอนนี้ออกแบบใหม่ครับ มีท่อให้กรอกทรายครับ ดูตัวอย่างได้ที่หน้าซื้อขายครับ

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:51:29 AM »

ใช้ด่สนไหมครับ ส่งกลับมาแก้แบบก็ได้ครับ พอดีตอนนี้ออกแบบใหม่ครับ มีท่อให้กรอกทรายครับ ดูตัวอย่างได้ที่หน้าซื้อขายครับ
ใช้ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร ส่วนรุ่นใหม่ ผมดูเรียบร้อยแล้วครับ หลงรัก
เดี๋ยวว่างๆว่าจะเอาทรายใส่แทนแล้ว  Cheesy
เจ้านี้ Lifetime Warranty จริงๆ อิอิ คิก คิก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์