๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:05:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำมีดครับ  (อ่าน 91543 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 04:21:48 PM »

Cheesy ขอบคุณพี่เอ็มครับ ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้วครับ ปกติผม จะติดตามเรื่องปืนจากเวปนี้ ส่วนเรื่องมีดก็ที่ไทยเบลดครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 05:39:06 PM »

เรียนถามคุณเอ็มครับผมได้มีดเล่นนี้มาไม่ทราบคุณภาพและรายละเอียด  พอรู้จักประวัติบ้างไหมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:02:04 PM »

ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆครับ ถูกใจจัง หลงรัก

..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:12:15 PM »

ขอบคุณมากครับ  กระทู้นี้ดีจริงๆ

ชอบ Centofante III ... Ryan Model 7 ... Ambush ... แล้วก็ Mayo  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
TD_รักในหลวง
ตายโดยยืนอยู่บนสองขาของตัวเองดีกว่าอยู่อย่างคุกเข่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:15:57 PM »

Pick topic up Cup.

IT IS BETTER TO DIE ON YOUR FEET THEN TO LIVE ON KNEE.
St.Bernard
Sr. Member

คะแนน 2

ตัวใหญ่ ใจดี

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:31:56 PM »

ขอบคุณ คุณเอ็มมากครับ  Smiley
ได้ความรู้เกี่ยวกับมีดไว้เยอะเลยครับ  โดยเฉพาะยี่ห้อมีดและขนาดที่แตกต่างกัน
เมื่อไหร่จะจัด Course ในการฝึกใช้มีดละครับ  Grin  Wink

Hope for the BEST & Prepare for the WORST
mb154cm
ชอบบรรยากาศที่อบอวลด้วยมิตรภาพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:34:59 PM »

ชอบมากครับ Smiley

billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 06:35:13 PM »

ดูแล้วทำให้ไม่มีความสุข ........................เพราะความอยากได้ครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 08:28:54 PM »

Grin แนะนำมีดแล้ว แนะนำการลับมีดและอุปกรณ์ลับมีดหน่อยสิครับ สนใจน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Grin

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 08:54:04 PM »

...M16 ของนายใหม่ รุ่นไหน ใบมีดกี่นิ้ว ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไรนะ  :Smiley Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:09:48 PM »

สวยๆๆทั้งน้าน ผมเองใช้ COLD STEEL  TANTO VOYAGER, RECON TANTO คับ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:13:56 PM »

คุณ Yod

ตัวนี้ น่าใช้ หรือเปล่าครับ

Spyderco Harpy เป็นมีดที่น่าสนใจมากครับ แต่ราคาในบ้านเราจะสูงกว่าช่วงที่ผมกำหนดไว้ เลยไม่ได้พูดถึงครับ.............. มีดเล่มนี้แทบจะใช้ประโยชน์อย่างอื่นไม่ได้เลย นอกจากเป็นมีดต่อสู้ชั้นดี กับใช้แทนมีด Rescue ครับ.............. มีดด้ามสแตนเลสของ Spyderco สวยน่าใช้มาก แต่มีข้อเสียที่หนัก และเป็นรอยง่าย แต่ถ้าใครมีใช้อยู่ไม่ต้องกังวลกับริ้วรอยนะครับ ไปปัดเงานิดหน่อยก็สวยเหมือนใหม่แล้ว

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:41:16 PM »

Ruger
ที่ Thaiblades มีผู้ที่มีความรู้อยู่หลายคนครับ ข้อมูลจากที่นั่นก็เป็นประโยชน์ดี............... แต่ชาว Thaiblades ส่วนใหญ่จะข้ามมีดระดับนี้ไปแล้ว จึงไม่ค่อยมีคนพูดถึงเท่าไหร่ครับ.............. เหลือแต่ผม กับวรุตม์มั้งครับที่ยังคงมองมีดตลาด คอยเก็บมีดที่ใช้งานดีราคาไม่แรงครับ

aniki
ตอบไปแล้วกลัวคุณเสียใจง่ะ................ Meulay เป็นมีดทำในสเปนครับ ไม่ค่อยเป็นที่นิยมเท่าไหร่นัก ในต่างประเทศถือเป็นมีดใช้งานที่ราคาถูกครับ................ ในบ้านเราแขกอินโดเป็นคนนำเข้ามาขายในราคาที่รับไม่ค่อยได้

Naimai
เห็นเพื่อนๆชอบอย่างงี้ก็ดีใจครับ.............. แล้วจะเปิดกระทู้แนะนำอุปกรณ์ลับมีดให้นะครับ

Coda
CRKT M16 มีแบบที่ด้ามเป็นพลาสติกไซเทล ราคาไม่น่าเกิน 3000 และแบบที่ด้ามเป็นอลูมิเนียม ราคาอยู่ราว 3500 ครับ ขอแนะนำว่ารุ่นที่ด้ามเป็นอลูมิเนียมจะใช้เหล็กดีกว่ารุ่นด้ามพลาสติก................ เว้นเล่มที่ อ.เป็ก ใช้อยู่นะครับ ตัวนั้นเป็นรุ่นแรกยังใช้เหล็กดีกับด้ามไซเทลอยู่

หรอย
Cold Steel Voyager เป็นมีดเล่มแรกๆของผมครับ และยังคงใช้งานได้ดีจนปัจจุบันนี้ เป็นมีดที่ทนทานมากทีเดียวครับ

St.Bernard
เพิ่งไปอบรมให้กับครูฝึกของ รร.นายร้อยตำรวจ มาครับ แล้วจะลงภาพให้ดูที่ Thaiblades.com............... เรื่องฝึกมีดนี่คุณ Coda บอกว่าจะรวบรวมรายชื่อ และจัดหาสถานที่ จากนั้นค่อยประสานงานกับผมอีกทีครับ

ต้องบอกก่อนนะครับว่ามีดที่ผมแนะนำมานี้ไม่ใช่มีดที่ดีที่สุดในช่วงราคานี้นะครับ แต่ผมแค่แนะนำว่าในช่วงราคานี้มีมีดอะไรที่น่าซื้อบ้าง................. หมายความมีดแต่ละเล่มจะมีข้อดี ข้อเสียของตัวเอง ก่อนตัดสินซื้อหาเล่มไหนโพสท์มาถามกันอีกทีแล้วกันครับ ในกระทู้นี้ผมยังไม่ได้ลงรายละเอียด เพราะพิมพ์ไม่ไหวน่ะ แค่นี้ก็หมดไปครึ่งวันแล้ว Grin[/color]

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 09:58:17 PM »

ขอบคุณมากครับ.... โดนใจหลายเล่มเลย  อีกสักพักคงจะมีโอกาสเป็นเจ้าของมีดดี ๆ แบบนี้แน่ ๆ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 13, 2005, 10:25:42 PM »

Spyderco Harpy  ถ้าหนักมาก คงจะพกไม่สะดวก   ขอบคุณครับ... Grin Grin Grin

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 15
  พิมพ์