๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:55:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคู่มือ กล็อคที่เป็นภาษาไทยบ้าง  (อ่าน 45282 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 03:57:12 PM »

.....รูปเด็กทารกในโลโก้ ของคุณ RUGER น่ารักจังครับ หลงรัก ลูกสาวหรือลูกชายครับ.......( ช่วงนี้เห็นมีลูกเล็กๆกันหลายคน อยากมีบ้าง ).......
     Cheesy ขอบคุณครับพี่ ป-ปั้น  ลูกสาวครับ อายุ 14 วันครับ Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:31:19 PM »

.....รูปเด็กทารกในโลโก้ ของคุณ RUGER น่ารักจังครับ หลงรัก ลูกสาวหรือลูกชายครับ.......( ช่วงนี้เห็นมีลูกเล็กๆกันหลายคน อยากมีบ้าง ).......
Cheesy ขอบคุณครับพี่ ป-ปั้น ลูกสาวครับ อายุ 14 วันครับ Cheesy

ยินดีด้วยครับ..... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:35:20 PM »

...ใช่ครับ คุณพ่อคนใหม่หลายคน และกำลังเป็น "ว่าที่" คุณพ่อ อีกหลายคนเช่นกัน

...ยินดีด้วยครับ  Wink Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:52:26 PM »

Cheesy ขอบคุณครับพี่ ป-ปั้น ลูกสาวครับ อายุ 14 วันครับ Cheesy

ยินดีด้วยครับ..... Grin
โอ๊ย ดีใจด้วยหลายๆเด้อครับ
คนแรกหรือคนที่สองล่ะครับ Smiley

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 04:53:17 PM »

ขอบคุณ  คุณ  RUGER  มาก ๆ ครับ ที่ช่วยชี้แนะ  และยินดีด้วยครับ  ที่ได้ลูกสาว 
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 06:39:33 PM »

Cheesy ขอบคุณครับพี่ ป-ปั้น  ลูกสาวครับ อายุ 14 วันครับ Cheesy
Winkยินดีด้วยครับพี่....ปีนี้ปีดีจริง ๆ พี่หมอ พี่จ้าว พี่รู และกำลังจะตามมาด้วยพี่โทน  Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 06:42:06 PM »

Grin ความพยายามสูงจริง ๆ ตา(คอย)รูเก้อ Grin
 Grin ยินดีกับลูกสาวคนใหม่ครับ Grin

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 06:53:15 PM »

Cheesyขอบคุณ ทุกท่าน ครับ เกรงใจพี่ GOLF GLOCK เจ้าของกระทู้จัง   Grin  จากกระทู้ กล็อก กลายเป็น กระทู้เกียร์ (ชื่อลูกสาวครับ ) คนที่ 3 แล้ว ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
aa
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

gun&gam

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 07:57:00 PM »

ของผมลูกชายครับ 3เดือนแล้ว

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 09:24:12 PM »

คุณ Golf Glock ... Guns and Tactics กำลังออกหนังสือชื่อ All About Glock คอยติดตามนะครับ ... สำหรับการถอด อันดับแรกต้องกระชากสไลด์ ไม่ให้มีกระสุนในรังเพลิง ถอดแมกกาซีนออก ลั่นไก แล้วจึงค่อยเลื่อนสไลด์ กดสลักปลดสไลด์ จากนั้นก็ตามวิธีที่คุณ Ruger ให้ ... ผมเคยพยายามปลดสไลด์โดยมีลูก Dummy ในแมกกาซีน ถอยสไลด์ ข้างหน้าติด ข้างหลังโก่งค้าง ... เป็นเรื่องแล้วเรา ... นึกได้ ปลดแมกกาซีน ... นึกถึง kaBoom ทันที ...
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2005, 10:03:37 PM »

....ยินดีด้วยครับคุณ aa   3เดือนนี่กำลังน่าฟัด ......( เบ้อเริ่มเลย ) Cheesy  

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 12:58:27 AM »

ยินดีกับท่านรูเกอร์มากๆคับ...

มีลูกสาวแล้วพาให้หลงคับ...

ปืนเปินไม่ได้ยิงหมดคับ...

ตั้งชื่อหลานได้ดีคับ "เกียร์...มัว"...

ลูกชายท่าน aa น่ารักมากคับ อายุสามเดือนก็อ่อนกว่าลูกผมเดือนนิดๆเองคับ...Grin
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 01:32:49 AM »

....ยินดีด้วยครับคุณ aa   3เดือนนี่กำลังน่าฟัด ......( เบ้อเริ่มเลย ) Cheesy   

ยินดีกับนายรูเก้อ และคุณaa ด้วยครับ ผู้สืบทอดมรดกน่ารักน่าชัง Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 07:59:29 AM »

ยินดีกับคุณ aa ด้วยนะครับ...... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2005, 08:14:08 AM »

คุณ Golf Glock ... Guns and Tactics กำลังออกหนังสือชื่อ All About Glock คอยติดตามนะครับ ... สำหรับการถอด อันดับแรกต้องกระชากสไลด์ ไม่ให้มีกระสุนในรังเพลิง ถอดแมกกาซีนออก ลั่นไก แล้วจึงค่อยเลื่อนสไลด์ กดสลักปลดสไลด์ จากนั้นก็ตามวิธีที่คุณ Ruger ให้ ... ผมเคยพยายามปลดสไลด์โดยมีลูก Dummy ในแมกกาซีน ถอยสไลด์ ข้างหน้าติด ข้างหลังโก่งค้าง ... เป็นเรื่องแล้วเรา ... นึกได้ ปลดแมกกาซีน ... นึกถึง kaBoom ทันที ...
ปลดแม็กออกก่อนครับ  แล้วจึงดึงสไลด์คัดกระสุน (ที่อาจจะมี) ออกจากรังเพลิง  Grin

อีกสิ่งที่พึงระวังคือ อย่าใส่สไลด์กลับเข้าโครงปืนโดยไม่มีลำกล้องนะครับ  Wink  กว่าจะถอดสไลด์ออก เล่นเอาใจหายแว้บๆ  Grin

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์