๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:52:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามความเห็นจาก วมต., ผู้ดูแล และเพื่อน ๆ ครับ  (อ่าน 4897 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:24:53 AM »

กรณีต้องการตั้งกระทู้ขายกล้องและอุปกรณ์กล้องถ่ายภาพ
สมควรตั้งที่ "ห้องภาพ อวป." หรือ "ห้องซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน" จึงจะเหมาะสมครับ ?

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:36:44 AM »

ผมว่าตั้งหน้าซื้อขาย แล้วมาประกาศบอกเพื่อนๆในนี้อีกที ก็น่าจะลงตัวดีครับดีครับ
ไม่ผิดกฎกติกา

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:44:01 AM »

ดีเหมือนกันค่ะ แบ่งปันกันในกลุ่ม เยี่ยม
แต่โอใช้แป้น หากจะซื้อ-ขาย...ต้องรอพี่บุญคนเดียวเลยอ่ะสิคะ เศร้า

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:51:50 AM »

สงสัยพี่อ๋องจะขายเลนส์ kit ใช่ไหมครับ ... Wink  คิดเหมือนผมเลยครับ  Grin
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:54:15 AM »

ที่ห้องซื้อขายน่าจะดีกว่าครับ คนเห็นกันมากกว่าด้วย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:59:40 AM »

ผมว่าตั้งหน้าซื้อขาย แล้วมาประกาศบอกเพื่อนๆในนี้อีกที ก็น่าจะลงตัวดีครับดีครับ

...กติกาเว็บให้ประกาศขายในหน้า "ขาย" เท่านั้นครับ (เป็นสิ่งที่ดีเพราะผู้ประกาศขายได้ผ่านการตรวจสอบจากทางเว็บมาระดับหนึ่ง เช่นการมีตัวตนจริง และน่าจะมีผู้เห็นกระทู้มากกว่าที่นี่ แบบที่คุณต๊อกบอก ฯลฯ)

...ผมว่าเวลาเราจะขายอุปกรณ์กล้อง  เราตั้งกระทู้ขายที่หน้า "ขาย" ตามกติกา  แล้วมาตั้งกระทู้ที่บอร์ดห้องภาพ  โดยใส่มา เฉพาะลิงค์ เพื่อให้เพื่อนๆ ทราบ  ผมคิดว่าผู้ดูแลน่าจะใส่กุญแจ "ล๊อค" กระทู้ดังกล่าว (ที่ห้องภาพ) ไว้   หากใครจะสอบถามหรือให้ข้อมูลเกี่ยวกับของที่ขายก็ให้ไปคุยในกระทู้ประกาศขายที่หน้า "ขาย" แห่งเดียว  

...แบบนี้ดีไหมครับ ขอความเห็นเพื่อนๆ และเว็บมาสเตอร์ด้วยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 05:04:19 PM »

...กติกาเว็บให้ประกาศขายในหน้า "ขาย" เท่านั้นครับ (เป็นสิ่งที่ดีเพราะผู้ประกาศขายได้ผ่านการตรวจสอบจากทางเว็บมาระดับหนึ่ง เช่นการมีตัวตนจริง และน่าจะมีผู้เห็นกระทู้มากกว่าที่นี่ แบบที่คุณต๊อกบอก ฯลฯ)

...ผมว่าเวลาเราจะขายอุปกรณ์กล้อง  เราตั้งกระทู้ขายที่หน้า "ขาย" ตามกติกา  แล้วมาตั้งกระทู้ที่บอร์ดห้องภาพ  โดยใส่มา เฉพาะลิงค์ เพื่อให้เพื่อนๆ ทราบ  ผมคิดว่าผู้ดูแลน่าจะใส่กุญแจ "ล๊อค" กระทู้ดังกล่าว (ที่ห้องภาพ) ไว้   หากใครจะสอบถามหรือให้ข้อมูลเกี่ยวกับของที่ขายก็ให้ไปคุยในกระทู้ประกาศขายที่หน้า "ขาย" แห่งเดียว  

...แบบนี้ดีไหมครับ ขอความเห็นเพื่อนๆ และเว็บมาสเตอร์ด้วยครับ  Smiley

เห็นด้วยครับ...
เอ...เราเป็นชาวกล้องตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า....55555

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 05:06:07 PM »

...ผมว่าเวลาเราจะขายอุปกรณ์กล้อง  เราตั้งกระทู้ขายที่หน้า "ขาย" ตามกติกา  แล้วมาตั้งกระทู้ที่บอร์ดห้องภาพ  โดยใส่มา เฉพาะลิงค์ เพื่อให้เพื่อนๆ ทราบ  ผมคิดว่าผู้ดูแลน่าจะใส่กุญแจ "ล๊อค" กระทู้ดังกล่าว (ที่ห้องภาพ) ไว้   หากใครจะสอบถามหรือให้ข้อมูลเกี่ยวกับของที่ขายก็ให้ไปคุยในกระทู้ประกาศขายที่หน้า "ขาย" แห่งเดียว 

...แบบนี้ดีไหมครับ ขอความเห็นเพื่อนๆ และเว็บมาสเตอร์ด้วยครับ  Smiley

เห็นด้วยครับ...
เอ...เราเป็นชาวกล้องตั้งแต่เมื่อไหร่หว่า....55555

อนาคตเห็นไรๆแล้วค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 07:59:46 PM »

หน้าขายครับ แต่แยกออกไปครับเป็นห้องเกียวกับซื้อขายอุปกรณ์ถ่ายภาพครับอย่างเดียวครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 08:15:14 PM »

คิก คิก นานมาแล้วผมเคยลงขายอุปกรณ์กล้องที่หน้าซื้อขาย ตอนแรกก็คิดว่าเราน่าจะไปขายในเว็บกล้องจริงๆเลย จะมาขายที่เว็บปืนทำไม(เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะมองไม่ดี) แต่คิดไปคิดมาเมื่อเรามีของ(สภาพ)ดีราคาถูกเอามาแบ่งให้สมาชิกอวป.ใช้กันก่อนดีกว่า Grin เดี๋ยวนี้มีห้องภาพอวป.แล้วน่าจะไม่ใช่เรื่องแปลกที่เราจะไปลงขายอุปกรณ์กล้องที่ห้องขายครับ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:03:49 PM »

ตกลงตามนี้ครับ เสียงส่วนใหญ่คือลงที่ห้องซื้อ-ขายตามปกติ เช่นเดียวกับอุปกรณ์ปืน
แต่ก็สามารถทำ link เพิ่มที่ห้องภาพนี้ได้เช่นกัน
โดยคณะผู้ดูแล เห็นเพิ่มเติมว่าควรปิดกระทู้ที่ link นั้นไว้เพื่องดการตอบ
ขอบคุณครับ

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2008, 11:37:54 PM »

ตกลงตามนี้ครับ เสียงส่วนใหญ่คือลงที่ห้องซื้อ-ขายตามปกติ เช่นเดียวกับอุปกรณ์ปืน
แต่ก็สามารถทำ link เพิ่มที่ห้องภาพนี้ได้เช่นกัน
โดยคณะผู้ดูแล เห็นเพิ่มเติมว่าควรปิดกระทู้ที่ link นั้นไว้เพื่องดการตอบ
ขอบคุณครับ

เยี่ยม เยี่ยม Good summerized

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
หน้า: [1]
  พิมพ์