๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 11:32:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อ่าวมะนาว ประจวบฯ เพิ่มภาพด่านสิงขร และสาวพม่า  (อ่าน 23804 ครั้ง)
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 08:10:30 AM »

สวยมากครับพี่  ผมมีความหลังกับที่นี่  ที่นี่เป็นทะเลเดียว ที่เป็นทั้งหมดของทะเล
[/quote]

...ขอบคุณครับ  ผมยังไม่มีความหลังเพราะเพิ่งไปเป็นครั้งแรก  คิดว่าไปครั้งหน้าอาจจะมีความหลังครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 08:10:56 AM »

รูปสวยมากเลยครับพี่แก้ว หลงรัก

...ขอบคุณครับบาร์ท  Cheesy

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:48:44 AM »

รูปหลวงพ่อทวดดูมีปาฎิหาริย์ดีครับ เยี่ยม

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 11:55:37 AM »

รูปหลวงพ่อทวดดูมีปาฎิหาริย์ดีครับ เยี่ยม

...ขอบคุณครับคุณสตางค์ เริ่มจากความจำเป็นต้องถ่ายย้อนแสงครับ  คิก คิก

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:36:52 PM »

รูปสวยๆทุกรูปเลยครับพี่ coda แจ้มๆกันทุกภาย
###ถามนิดหนึ่งครับพี่ น้ำทะเลที่อ่าวมะนาวเปรี้ยวไหมครับพี่###
 แบร่ แบร่ แบร่

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:45:11 PM »

รูปสวยๆทุกรูปเลยครับพี่ coda แจ้มๆกันทุกภาย
###ถามนิดหนึ่งครับพี่ น้ำทะเลที่อ่าวมะนาวเปรี้ยวไหมครับพี่###

...ป๊าดดดด  อ่าวมะนาวเปรี้ยวแต่ชื่อ ความจริงนั้นคือเค็มครับ  ผมแน่ใจเพราะลงไปวายน้ำเล่นตั้งนาน  คิก คิก

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 04:48:42 PM »

...ป๊าดดดด  อ่าวมะนาวเปรี้ยวแต่ชื่อ ความจริงนั้นคือเค็มครับ  ผมแน่ใจเพราะลงไปวายน้ำเล่นตั้งนาน  คิก คิก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากขอบคุณครับพี่ ไหว้ ไหว้

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 05:13:18 PM »

สวยมากครับพี่  ผมมีความหลังกับที่นี่  ที่นี่เป็นทะเลเดียว ที่เป็นทั้งหมดของทะเล

...ขอบคุณครับ  ผมยังไม่มีความหลังเพราะเพิ่งไปเป็นครั้งแรก  คิดว่าไปครั้งหน้าอาจจะมีความหลังครับ
[/quote]

เป็นภาพย้อนอดีตกันซะแล้ว คิก คิก
ไปอ่าวมะนาว หากเลียบหาดเข้าไปอีกนิด...ผ่านสนามบิน จะไปถึงบ้านคลองวาฬ อาหารทะเลที่นี่อร่อยครับ... น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2008, 05:23:45 PM »

...ไปเที่ยวหน้าจะลองไปชิมครับ  น้ำลายหก

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 03:15:06 PM »

เคยไปมาแล้วเช่นกัน สวยมากครับ ประจวบ.ฯ อยู่ในค่ายกองบิน ๕๓
ลงใต้เลยไปอีกหน่อยก็หาด วนกร เงียบสงบมาก
ลงไปอีก ก็หาดบ้านกรูด สวยเข้าไปอีก มีวัดบนภูเขาริมทะเล ชื่อวัดทางสายครับ. Cheesy Cheesy Cheesy

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 04:41:49 PM »

ภาพถ่ายสวยมากครับพี่แก้ว .. เยี่ยม ไหว้

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2008, 05:16:09 PM »

ภาพถ่ายสวยมากครับพี่แก้ว .. เยี่ยม ไหว้

...ขอบคุณครับน้องตี๋  Grin

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:33:26 PM »

ขาดรูปพี่แก้วลงเล่นน้ำไปรูปหนึ่งนะครับ ทำให้อัลบั้มมันไม่สมบูรณ์ครับ Grin
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 08:51:58 PM »

...รูปหล่อหลวงพ่อโต ที่วัดตาลเจ็ดยอด ภาพนี้ถ่ายย้อนแสงอย่างหนักเพราะไปถึงวัดช่วงบ่ายครับ  ผมใช้เทคนิค HDR และนำมาปรับอีกเล็กน้อยด้วยโปรแกรม LightRoom 2.0 ครับ

รบกวนช่วยลงต้นฉบับภาพนี้หน่อยซิคะพี่แก้ว....อยากเห็นความแตกต่าง... ไหว้

coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2008, 09:47:12 PM »

รบกวนช่วยลงต้นฉบับภาพนี้หน่อยซิคะพี่แก้ว....อยากเห็นความแตกต่าง... ไหว้

...แป๊บนึงครับ  ภาพอยู่ในเครื่องโน๊ตบุ๊คครับ  Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์