๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 09:43:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อกี๊เอง...รอบๆบ้าน  (อ่าน 27408 ครั้ง)
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 10:27:59 PM »

ฝากเลี้ยงซักตัวได้ไหมครับนี่น่ารักนะ

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 11:30:38 PM »

น่ากินทั้งสวนเลยครับเจ๊โอ

แต่จริงๆแล้วรสชาติไม่ได้เรื่องซักอย่างเลยอ่ะค่ะ Grin คิก คิก

ฝากเลี้ยงซักตัวได้ไหมครับนี่น่ารักนะ

น่ารักจังเลยค่ะ แต่ตอนโตมันกัดนี่คะ อ๋อย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 11:46:55 PM »

น่าเอามือไปลูบหัว อิอิ Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
moto
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 02:58:10 PM »

มาแล้วเจ๊โอ

moto
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 02:59:47 PM »

รับมาแล้วครับ 870 20นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล ลูกเพียบ แต่ไม่มีโอกาสออกไปยิง

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:20:20 PM »

...ยินดีด้วยครับ  หมดค่าสินสอดไปเท่าไรเอ่ย

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:22:56 PM »

นี่มันลูกอะไรเนี่ย ลูกน้องบอกว่าเนี่ยแหล่ะค่ะมะนาว ลูกใหญ่มั๊ก แถมมีเพียบเลย แต่เท่าที่โอดู เหมือนมันไม่ค่อยมีน้ำอ่ะค่ะ Grin

บางลูกปริคาต้นเลย Cheesy

ส้มโอครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 03:24:14 PM »

คิก คิกเดินอยู่รอบๆบ้านก็เจอตัวนี้อยู่ในบ้านเลยอุ้มขึ้นมาครับ........................... Grin

...................... หัวเราะร่าน้ำตารินอุ้มแรงไปหน่อย..........เลยตื่น..............หน้าตาไม่พอใจอย่างมาก

......................ขออภัยสำหรับบางรูปที่ซ้ำนะครับ หลงรัก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 04:22:16 PM »

รับมาแล้วครับ 870 20นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล ลูกเพียบ แต่ไม่มีโอกาสออกไปยิง

ว๊าววว ยินดีด้วยค่ะ เยี่ยม Grin

นี่มันลูกอะไรเนี่ย ลูกน้องบอกว่าเนี่ยแหล่ะค่ะมะนาว ลูกใหญ่มั๊ก แถมมีเพียบเลย แต่เท่าที่โอดู เหมือนมันไม่ค่อยมีน้ำอ่ะค่ะ Grin

บางลูกปริคาต้นเลย Cheesy

ส้มโอครับ

จริงอ่ะ ลูกมันกระตุ๊ดเองนะ(หากเป็นส้มโอจริง) อ๋อย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2008, 09:07:03 PM »

คิก คิกเดินอยู่รอบๆบ้านก็เจอตัวนี้อยู่ในบ้านเลยอุ้มขึ้นมาครับ........................... Grin

...................... หัวเราะร่าน้ำตารินอุ้มแรงไปหน่อย..........เลยตื่น..............หน้าตาไม่พอใจอย่างมาก

......................ขออภัยสำหรับบางรูปที่ซ้ำนะครับ หลงรัก

จ้ำม่ำดีค่ะครูโด่ง  Grin Grin

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 11:27:45 AM »

ต้นไม้ร่มรื่นดีค่ะพี่โอ

มะดันท่าทางเปรี้ยวน่าดู  น้ำลายหก

ตอนนี้ต้นไม้ออกแนวค่อนข้างรกอ่ะค่ะ Grin

แล้วต้นอะไรอ่ะครับ ท่านโอ...
ที่ผลออกมาเป็นแบบนี้อ่ะครับ คริ คริ

ผมเห็นท่านเด็ด...และนำมาฝากผมอ่ะครับ คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

ไม่เกี่ยวย่ะ แลบลิ้น

คิก คิกสงสัยต้องถ่ายป่าในบ้านเอามาอวดเจ้มั้งละ.............................. Grin

เหมือนเดิมที่เคยๆโพสท์ดีกว่าครูโด่ง มีคนสนใจกว่าต้นไม้เยอะ คิก คิก
คิก คิกแบบนี้หรือเปล่าครับ

ตานี่...เห็นเบื่อแล้วอ่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมสนใจฉากหลังครับ
ไม่ทราบว่าชื่อร้านอะไรครับ  อยู่แถวไหน ? เป็นอาหารตามสั่งหรือเปล่าครับ ?

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 11:31:16 AM »

ส้มพันธุ์อะไรครับ คล้ายมะนาวจัง

ดูจากใบครับพี่ อย่าดูที่ลูก

หรือไม่ อยู่ใกล้ๆ เอาใบมาขยี้ดมดู กลิ่นไปทางไหน ก็เป็นอันนั้น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 02:09:45 PM »

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 04:31:27 PM »

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับ

เทคนิคนี้ เอาไว้ ตอนซื้อต้นไม้ได้ครับ

อยากรู้ว่าเป็นมะม่วงเขียวเวย หรือน้ำดอกไม้ หรือ อย่างอื่น 
ดมๆใบดู แต่ต้นเล็กๆมักกลิ่นน้อย 
ต้องแอบๆหยิกใบให้ช้ำ ให้กลิ่นออกซะหน่อย จะทราบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Lulu
อาณาจักรของคนรักส้ม
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2008, 05:02:27 PM »

สวัสดีครับ คุณโอ
อาการปริ หรือ แตก ของผมส้ม จะเกิดขึ้นบ่อยในช่วงนี้ (มากกว่าในเดือนอื่นๆ)
สาเหตุ น่าจะมาจากการได้รับน้ำฝนมากกว่าช่วงอื่นๆของปีครับ นี่เป็นเพียงหนึ่งสาเหตุจากหลายๆสาเหตุนะครับ
ผลก็คือ เนื้อของส้มที่อยู่ข้างในจะโตเร็วกว่าผิวของผลส้มจึงทำให้ผลส้มแตกหรือปริครับ
สังเกต ดูนะครับลักษณะที่แตกจะเป็นผลที่มีผิวที่ค่อนข้างจะบางกว่าผลอื่น
เวลาแตกจะเหมือนกับเวลาที่คนเรายิ้มหวานนะครับ Grin แต่ผู้ปลูกอาจจะเศร้าครับถ้ามีผลแตกมากๆตามมา Sad
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2008, 05:11:29 PM โดย Lulu » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์