๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 03:00:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเรือ  (อ่าน 19607 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:31:46 PM »

ภูเรือ. ผมเคยผ่านไป ครั้งแรก เมื่อปี ๒๕๓๒ ถึงทางแยก ช่วง ๒๐.๐๐ น.เศษ
ขณะนั้นใช้ เก๋ง Toyota ขับหน้ารุ่นแรก เครื่อง ๑,๘๐๐ CC. กับ Colt super .

ทางยังเป็นลูกรัง ต่างระดับ..เพราะทางมืดมาก ไม่มีป้ายบอกนำทาง
สภาพ พอมองว่าเป็นทางรถ.ต้องถอยหลังแล้วเปลี่ยนทางใหม่. 
ใจมีแต่จะต้องผ่านไปให้ได้ .. และยังไม่ได้ทานข้าวเย็น ด้วย

พอขึ้นไปถึง ได้ปักเต้นท์..  ตรงเสาธงหน้าที่ทำการ .
ตอนเช้ามี นักท่องเที่ยวและ จนท.มาคุยด้วย.. ว่า.ขึ้นมาได้งัยกัน.
ก่อนลงดูให้ดีก่อนว่า ว่ารถยังสมบูรณ์ไหม.  ยิ้มีเลศนัย

แต่เมื่อเป็นถนนดำแล้ว เป็น ที่ท่องเที่ยว เดินไม่ไกล . สะดวกดีครับ.  Cheesy

อืม...สมัยนั้น ธรรมชาติคงยังบริสุทธิ์มาก น๊ะครับพี่โร๊ส
ผมไปเอาปลายธันวา มันเหี่ยวแห้ง ในหัวใจ มองไปทางใหนๆ แต่ช่วงนั้น ยังเสาะหาความหนาวอยู่ ก็สมใจ เพราะลมแรงมาก เย็นสุดใจเช่นกัน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:34:54 PM »

ของพี่แก้ว ภูเรือของปลอม ของผมนี่ ของจริง คริๆ

ไหว้

...คืออะไรหรือครับ  Huh

มันเป็นอะไรก็ไม่ทราบแน่ชัดครับ อยู่แถวๆยอด ที่มีองค์พระอยู่ อะครับ ไม่แน่ใจว่าจะเป็นหมุดระดับความสูงหรือเปล่า ผมก็ถ่ายมั่วๆไปงั้นเอง เพราะไม่เสียดายฟีมล์ อะครับ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:38:36 PM »

...รับทราบครับ Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:39:03 PM »

ถ่ายยังไง มันก็สวยได้แค่นี้ เบิ้มเอ๋ย กล้องมันไม่ดี(คริๆโทษกล้อง) น่าจะต้องเสียตังค์อีกแน่ๆ(หาเหตุผลสนับสนุนตัวเองหน่อย) คริๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:40:42 PM »

ขอบคุณ พี่แก้ว ที่ผมมาแจมด้วย

งงๆน๊ะเนี่ย อิๆ

ด้วยความเคารพ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
Moderator
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 09:10:17 PM »

ถ่ายยังไง มันก็สวยได้แค่นี้ เบิ้มเอ๋ย กล้องมันไม่ดี(คริๆโทษกล้อง) น่าจะต้องเสียตังค์อีกแน่ๆ(หาเหตุผลสนับสนุนตัวเองหน่อย) คริๆ

ฝีมือลูกพี่เข้มนี่ระดับโปรเฟสชาเน่า...เลยครับ เสียดาย.......ถ้าได้กล้องดีๆ...เลนส์ดีๆซัก2-3ดุ้น พี่เข้มคงรังสรรค์ภาพได้งดงามดั่งใจ  ฝากผลงานอันลือเลื่องไว้ในแผ่นดินได้เลย  ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าลูกพี่ต้องตัดสินใจอย่างเร่งด่วนแล้วล่ะครับ ในช่วงที่ฝีมือกำลังเข้าฝักเช่นนี้  จอมยุทธเช่นเราไฉนเลย ไม่มีอาวุธดีๆไว้ในมือ  เยาะเย้ย  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 09:38:27 PM »

ฝีมือลูกพี่เข้มนี่ระดับโปรเฟสชาเน่า...เลยครับ เสียดาย.......ถ้าได้กล้องดีๆ...เลนส์ดีๆซัก2-3ดุ้น พี่เข้มคงรังสรรค์ภาพได้งดงามดั่งใจ  ฝากผลงานอันลือเลื่องไว้ในแผ่นดินได้เลย  ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าลูกพี่ต้องตัดสินใจอย่างเร่งด่วนแล้วล่ะครับ ในช่วงที่ฝีมือกำลังเข้าฝักเช่นนี้  จอมยุทธเช่นเราไฉนเลย ไม่มีอาวุธดีๆไว้ในมือ  เยาะเย้ย  หลงรัก

นี่คงติดเชื้อ ซือเจ้ มาเป็นแน่แท้ ยุดีจริงๆ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 12:31:54 AM »

นี่คงติดเชื้อ ซือเจ้ มาเป็นแน่แท้ ยุดีจริงๆ

อาจเป็นเพราะคุยกับคนเชียร์แขกบ่อย   Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 10:58:57 AM »

อาจเป็นเพราะคุยกับคนเชียร์แขกบ่อย   Grin

เกี่ยวกันด้วย หรือครับพี่ คริๆๆ

ว่าแต่พี่ลองไปหาเจ้าเบิ้ม ที่ภูเก็ตดูครับ มันรู้จักจริงๆ น๊ะนั่น

ปล.ผมไปพิสูจน์ มาแล้ว คริๆๆ

TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2008, 04:07:48 PM »

ขอบคุณที่นำมาฝากครับ
เห็นแล้วนึกถึงสมัยเรียน ม.6
เคยไปกางเตนท์นอนที่ภูเรือคืนนึงกับเพื่อนๆ
จริงๆไม่อยากไปแต่คนที่เราแอบชอบเค้าไปก็เลยสวมรอยไปกับเค้า Grin
จำได้ว่าหนาวมากกก

ผลจากการสวมรอยเป็นอย่างไรครับ ?

แห้วตามระเบียบครับ Grin Grin
มีรูปมายืนยันด้วยครับ แหะๆ
ผ่านมา 20 ปีแล้ว Smiley

สบายดี.........
สามก๊ง รักในหลวง
อย่าดึงฟ้าต่ำ อย่าทำหินแตก อย่าแบ่งแยกแผ่นดิน
Sr. Member

คะแนน 39

NO TECHNIC PICK ONLY

« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2008, 02:07:54 PM »

เข้ามาชมครับ Grin
สวยมากๆ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์