๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 10:03:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภูเรือ  (อ่าน 19605 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:08:08 AM »

บรรยากาศดี ธรรมชาติสวย คนถ่ายรูปสวย เยี่ยม

คนถ่ายรูปหล่อมากกว่า  Grin

ตอนพี่ coda ไปอุณหภูมิเป็นอย่างไรครับ ?

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:23:55 AM »

บรรยากาศดี ธรรมชาติสวย คนถ่ายรูปสวย เยี่ยม

คนถ่ายรูปหล่อมากกว่า  Grin

ตอนพี่ coda ไปอุณหภูมิเป็นอย่างไรครับ ?

...ผมไปถึงยอดภูเวลาประมาณ 17:00 น. อากาศชื้นนิดหน่อย อุณหภูมิประมาณ 23 เซลเซียส ครับ

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:30:45 AM »

อุณหภูมิเย็นใช้ได้ครับ น่าไป

พี่ coda เวลาถ่ายภาพพี่ใส่แว่นหรือเปล่าครับ ?
บางครั้งผมยิงปืน(ใส่แว่น)พร้อมถ่ายรูปไปด้วย พบว่าแว่นเป็นอุปสรรคพอสมควร

coda
None of us is as smart as all of us.
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:41:12 AM »

อุณหภูมิเย็นใช้ได้ครับ น่าไป

พี่ coda เวลาถ่ายภาพพี่ใส่แว่นหรือเปล่าครับ ?
บางครั้งผมยิงปืน(ใส่แว่น)พร้อมถ่ายรูปไปด้วย พบว่าแว่นเป็นอุปสรรคพอสมควร

...สายตาผมทั้งสั้นและเอียง (มากๆ) เวลาถ่ายรูปต้องสวมแว่นตาครับ  ไม่งั้นมองไม่เห็น  คิก คิก แถมเวลาแดดจัดๆ ยังเป็นแว่นกันแดดอีกต่างหาก  พวก "โปร" เห็นแล้วหัวเราะ (เรื่องจริงนะครับ)   ด้วยเหตุว่าใส่แว่นกันแดดแล้วจะไม่เห็นสภาพแสงที่แท้จริง และจะเช็คภาพจากมอนิเตอร์หลังกล้องไม่ได้  ประมาณนั้นครับ   แต่ผมถนอมลูกตาผมดีกว่า  อีกอย่างภาพที่ใส่แว่นกันแดดถ่ายมา  ก็ไม่มีอะไรเสียหายอย่างมีนัยสำคัญ เรื่องจอมอนิเตอร์ ผมมองลอดใต้แว่นดูก็ได้อ่ะ  Wink

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:47:57 AM »

สวยจัง ได้บรรยากาศ สงสัยต้องรำลึกความหลังซะหน่อย หลงรัก

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 11:57:03 AM »

...สายตาผมทั้งสั้นและเอียง (มากๆ) เวลาถ่ายรูปต้องสวมแว่นตาครับ  ไม่งั้นมองไม่เห็น  คิก คิก แถมเวลาแดดจัดๆ ยังเป็นแว่นกันแดดอีกต่างหาก  พวก "โปร" เห็นแล้วหัวเราะ (เรื่องจริงนะครับ)   ด้วยเหตุว่าใส่แว่นกันแดดแล้วจะไม่เห็นสภาพแสงที่แท้จริง และจะเช็คภาพจากมอนิเตอร์หลังกล้องไม่ได้  ประมาณนั้นครับ   แต่ผมถนอมลูกตาผมดีกว่า  อีกอย่างภาพที่ใส่แว่นกันแดดถ่ายมา  ก็ไม่มีอะไรเสียหายอย่างมีนัยสำคัญ เรื่องจอมอนิเตอร์ ผมมองลอดใต้แว่นดูก็ได้อ่ะ  Wink

ครับ
แว่นใส่ยิงปืนผมเป็นโพลาไรซ์  เวลามอง viewfinder แล้วจะมืด ๆ แหว่ง ๆ
จะถอดแว่นก็ไม่ถนัด เพราะครอบหูกดขาแว่นอยู่  เลยมาคิดว่าใครที่ใส่แว่นถ่ายรูปนี่เป็นคนอดทนดี

coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 12:00:55 PM »

ครับ
แว่นใส่ยิงปืนผมเป็นโพลาไรซ์  เวลามอง viewfinder แล้วจะมืด ๆ แหว่ง ๆ
จะถอดแว่นก็ไม่ถนัด เพราะครอบหูกดขาแว่นอยู่  เลยมาคิดว่าใครที่ใส่แว่นถ่ายรูปนี่เป็นคนอดทนดี

...ที่ผมใส่ถ่ายรูปก็ Polarize เหมือนกันครับ (แว่นรูดี้รุ่นเดียวกับคุณป้อม วีระชัย แต่ผมใส่แล้วหล่อไม่เท่าคุณป้อม)  ยิ้มีเลศนัย

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2008, 12:12:58 PM »

ภูเรือ. ผมเคยผ่านไป ครั้งแรก เมื่อปี ๒๕๓๒ ถึงทางแยก ช่วง ๒๐.๐๐ น.เศษ
ขณะนั้นใช้ เก๋ง Toyota ขับหน้ารุ่นแรก เครื่อง ๑,๘๐๐ CC. กับ Colt super .

ทางยังเป็นลูกรัง ต่างระดับ..เพราะทางมืดมาก ไม่มีป้ายบอกนำทาง
สภาพ พอมองว่าเป็นทางรถ.ต้องถอยหลังแล้วเปลี่ยนทางใหม่. 
ใจมีแต่จะต้องผ่านไปให้ได้ .. และยังไม่ได้ทานข้าวเย็น ด้วย

พอขึ้นไปถึง ได้ปักเต้นท์..  ตรงเสาธงหน้าที่ทำการ .
ตอนเช้ามี นักท่องเที่ยวและ จนท.มาคุยด้วย.. ว่า.ขึ้นมาได้งัยกัน.
ก่อนลงดูให้ดีก่อนว่า ว่ารถยังสมบูรณ์ไหม.  ยิ้มีเลศนัย

แต่เมื่อเป็นถนนดำแล้ว เป็น ที่ท่องเที่ยว เดินไม่ไกล . สะดวกดีครับ.  Cheesy

cht.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 09:11:05 AM »

ภูเรือผมพลาดหลายครั้งแล้ว ต้องหาเวลาไปให้ได้ครับ บรรยากาศดีๆ แบบเมืองเลย ขอบคุณครับ

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 02:52:38 PM »

Grinถ้าพี่ๆ มาเที่ยวภูเรือ เเวะเข้ามาดื่มน้ำจันทร ร้าน Smooth Bar  ที่ตัวเมืองเลยกับผมบ้างน่ะครับ  หลงรัก
จะได้พาตลุยราตรีเมืองเลย   จูบบบบ

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 03:01:13 PM »

Grinถ้าพี่ๆ มาเที่ยวภูเรือ เเวะเข้ามาดื่มน้ำจันทร ร้าน Smooth Bar  ที่ตัวเมืองเลยกับผมบ้างน่ะครับ  หลงรัก
จะได้พาตลุยราตรีเมืองเลย   จูบบบบ

...ไม่ดื่มน้ำอย่างว่า  แวะไปได้ไหมครับ  แล้วร้านอยู่ตรงไหนอ่า  คิก คิก

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 06:04:58 PM »

Grinร้านผมอยู่หน้า รร. เอพี คอร์ท ครับพี่ ถ้าไม่ดื่ม งั้นมานั่งกินขาหมูเยอรมัน ฟังน้องๆที่ร้านร้องเพลงก็ได้ครับ หลงรัก คิก คิก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 06:22:51 PM »

Grinร้านผมอยู่หน้า รร. เอพี คอร์ท ครับพี่ ถ้าไม่ดื่ม งั้นมานั่งกินขาหมูเยอรมัน ฟังน้องๆที่ร้านร้องเพลงก็ได้ครับ หลงรัก คิก คิก

...ขอบคุณครับ  ขาหมูเยอรมันของชอบ  จะแวะไปอุดหนุนครับ  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:24:43 PM »

ของพี่แก้ว ภูเรือของปลอม ของผมนี่ ของจริง คริๆ

ไหว้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
coda
Moderator
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2008, 08:27:25 PM »

ของพี่แก้ว ภูเรือของปลอม ของผมนี่ ของจริง คริๆ

ไหว้

...คืออะไรหรือครับ  Huh

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์