๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 03:33:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 24
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นแนะนำพื้นฐานการยิง IPSC  (อ่าน 70989 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #195 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 09:49:42 AM »

Pex คงอ้างติดเรียน ผมว่านายใหม่แหง๋

Grin ติดเรียนเหมือนกันครับพี่อ๋อง แต่ของผมมีนาฯ นี้จบแล้ว Grin

Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #196 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 04:53:42 PM »

Pex คงอ้างติดเรียน ผมว่านายใหม่แหง๋

Grin ติดเรียนเหมือนกันครับพี่อ๋อง แต่ของผมมีนาฯ นี้จบแล้ว Grin
ถามจริงๆ....เรียน...อาไรรรรรรรไม่ทราบบบบบบบ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #197 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 08:03:43 PM »

ถามจริงๆ....เรียน...อาไรรรรรรรไม่ทราบบบบบบบ

Grin เรียนนนนนนนน......................................................................รัก หลงรัก เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin

Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #198 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:00:03 PM »

ขอแจ้งรายชื่อให้เลยครับ
Tiger wut, Skajy, Apache, ViboonR, Army, Coda, Aun, Ruger, Singburi และ เพื่อนพี่นาจาอีกคน ครบ 10 พอดีครับ.

ไม่ได้ลงสมัครไว้ขอไปแอบเรียนได้มั๊ยครับ Grin Grin
ยิงขนาดได้ถ้วยIPSCไปเก็บไว้โชว์2ใบยังจะไปแอบเรียนอีกหรือพ่อคุณ....ไปได้ครับแต่ไม่เน้นให้นะครับ....เผื่อคนอื่นนึกอยากได้ถ้วยบ้างจะได้มีคู่แข่งไงหละ.....5555555

เป็นกิจกรรมที่มีประโยชน์ต่อชาวปืนมากครับ น่าชมเชยทั้งผู้คิดริเริ่มและผู้ให้การสนับสนุนในด้านต่างๆ Wink

เพื่อนผม....ที่แท้คือ ผู้การสกายครับ...แอบหนีลูกสาวมาฝึกเลยทีเดียว Grin

ขอบคุณครับพี่พล พี่แก้วและพี่ฟินิกส์ Grin ต้องแอบหนีมาจริงๆครับพี่ ห้ามใครโทรไปบอกภรรยาผมนะ เดี๋ยวอด Grin
เพิ่งทราบว่าต้องแอบมาครับ เลยจะพยายามทำให้ดีที่สุดมีประโยชน์มากที่สุดเพื่อให้คุ้มกับเวลาที่เสียไปครับ......คนมันบ้ายอครับและขอขอบคุณที่ยอด้วยครับ....เขินจัง

มิได้ยอครับ รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ by heart เลยนะ
ผมมีแต่แถวเดี่ยวนะครับ สองแถวไม่มี จะเอาไปทั้ง 9 มม.และ11 มม.ครับ ซองแม็กแบบที่ใช้แข่งไม่มีครับจะลองหาแบบทหารดู
ช่วงนี้จะไม่ทานแดรี่ควีน เอาไว้หลัง 911 ซะก่อน เอ! งวดนี้ 911 หรือเปล่าเนี่ย ดูมันคล้องจองกันยังไงไม่รู้

ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #199 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2005, 10:04:49 PM »

ช่วงนี้จะไม่ทานแดรี่ควีน เอาไว้หลัง 911 ซะก่อน เอ! งวดนี้ 911 หรือเปล่าเนี่ย ดูมันคล้องจองกันยังไงไม่รู้

ขออนุญาตครับผู้การ  ผมขอแทง 911 นะครับงวดนี้ Grin Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
Phoenix
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #200 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2005, 08:17:49 PM »

ขอแจ้งรายชื่อให้เลยครับ
Tiger wut, Skajy, Apache, ViboonR, Army, Coda, Aun, Ruger, Singburi และ เพื่อนพี่นาจาอีกคน ครบ 10 พอดีครับ.

ไม่ได้ลงสมัครไว้ขอไปแอบเรียนได้มั๊ยครับ Grin Grin
ยิงขนาดได้ถ้วยIPSCไปเก็บไว้โชว์2ใบยังจะไปแอบเรียนอีกหรือพ่อคุณ....ไปได้ครับแต่ไม่เน้นให้นะครับ....เผื่อคนอื่นนึกอยากได้ถ้วยบ้างจะได้มีคู่แข่งไงหละ.....5555555

เป็นกิจกรรมที่มีประโยชน์ต่อชาวปืนมากครับ น่าชมเชยทั้งผู้คิดริเริ่มและผู้ให้การสนับสนุนในด้านต่างๆ Wink

เพื่อนผม....ที่แท้คือ ผู้การสกายครับ...แอบหนีลูกสาวมาฝึกเลยทีเดียว Grin

ขอบคุณครับพี่พล พี่แก้วและพี่ฟินิกส์ Grin ต้องแอบหนีมาจริงๆครับพี่ ห้ามใครโทรไปบอกภรรยาผมนะ เดี๋ยวอด Grin
เพิ่งทราบว่าต้องแอบมาครับ เลยจะพยายามทำให้ดีที่สุดมีประโยชน์มากที่สุดเพื่อให้คุ้มกับเวลาที่เสียไปครับ......คนมันบ้ายอครับและขอขอบคุณที่ยอด้วยครับ....เขินจัง

มิได้ยอครับ รู้สึกอย่างนั้นจริงๆ by heart เลยนะ
ผมมีแต่แถวเดี่ยวนะครับ สองแถวไม่มี จะเอาไปทั้ง 9 มม.และ11 มม.ครับ ซองแม็กแบบที่ใช้แข่งไม่มีครับจะลองหาแบบทหารดู
แห๋มคิดได้ไงนี่ 911 มันจะพอดีอะไรอย่างนี้ครับ
ผมอยากให้ใช้ทุกอย่างที่มีอยู่ครับ สายเดี่ยวหรือเกาะอก....แถวเดี่ยวหรือแถวคู่ได้ทั้งนั้นครับ ซองแม็กเป็นผ้าหรือหนังก็ได้ครับถ้าไม่มีผมจะเตรียมของผมไปด้วยเผื่อว่าใครขาดอะไรจะได้ให้ยืมครับ แล้วพบกันวันที่ 11/9 ครับ

ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 08:06:06 PM »

ขอขอบคุณท่านผู้จัด ผู้อบรม ผู้ช่วยการอบรมทุกท่านมาก ๆ ได้ความรู้ดีมากครับ เยี่ยมทั้งความรู้และอัธยาศัยครับ (คุณPhoenix, คุณณรงค์ศักดิ์, คุณโบว์, คุณนาจา, (คุณ)นายใหม่, เฮียตี๋ และ ท่านอื่น ๆ ที่ผมอาจตกหล่นไป)  หลงรัก
ViboonR
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 08:07:43 PM »

ขอขอบคุณท่านผู้จัด ผู้อบรม ผู้ช่วยการอบรมทุกท่านมาก ๆ ได้ความรู้ดีมากครับ เยี่ยมทั้งความรู้และอัธยาศัยครับ (คุณPhoenix, คุณณรงค์ศักดิ์, คุณโบว์, คุณนาจา, (คุณ)นายใหม่, เฮียตี๋ และ ท่านอื่น ๆ ที่ผมอาจตกหล่นไป)  หลงรัก
อ้อ...เสียดายพี่แก้วมาไม่ได้ กะว่าจะได้พบหน้าด้วย
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 08:19:13 PM »

มีรูปไหมครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:10:58 PM »

อ้อ...เสียดายพี่แก้วมาไม่ได้ กะว่าจะได้พบหน้าด้วย

...ขออภัยจริงๆ ครับ ผมซื้อตั๋วไว้ล่วงหน้าเป็นครึ่งเดือน คือขาไปจองเที่ยวเช้ามืดออกโมงครึ่ง ขากลับเที่ยวสุดท้ายออกสองทุ่มครึ่ง กะว่าสบายๆ ทั้งไปและกลับ ปรากฏว่าเย็นเมื่อวานมีเจ้าหน้าที่นกแอร์โทร.มาแจ้งว่า ไฟลท์เช้าถูก cancel เพราะเครื่องต้องเข้าซ่อมด่วน จัดให้ผมไปการบินไทยเที่ยวแปดโมงครึ่ง ส่วนขากลับไม่มีปัญหา ผมก็โอเคครับ ไปช้าสักชั่วโมงก็พอไหว

...แต่พอตอนค่ำ มีหนุ่มอีกคนจากนกแอร์โทร.มา บอกผมว่าเที่ยวกลับก็ถูก cancel เหมือนกัน เพราะเครื่องต้องเข้าซ่อม ผมถามว่าแล้วจัดให้ผมกลับอย่างไร เขาบอกว่ายังไม่ได้จัด ต้องดูอีกทีว่ามีไฟลท์ไหนว่างก็ไปได้ ซึ่งพอไปถึงดอนเมืองตอนเช้าก็เช็ค (ลุ้น) ดูและจองที่นั่งได้ ผมคิดดูแล้วไฟลท์เย็นวันอาทิตย์ (รวมทั้งเช้าวันจันทร์) จาก กทม. มาอุดร มักจะเต็มเป็นปกติ แล้วยิ่งนกเที่ยวค่ำมาถูกยกเลิกอีก (อาจรวมเที่ยวเช้าเข้าด้วยเพราะเครื่องจะซ่อมเสร็จวันที่ 13) แบบนี้รับรองไม่เหลือแน่นอน ไฟลท์หลังจากนั้นก็ไม่มี มีแต่ก่อนนั้นคือแอร์เอเชียบ่ายสี่โมง ซึ่งไม่เหมาะสมเพราะผมต้องเดินทางมาจากบางบัวทองโน่น  ถ้าต้องรีบกลับขนาดนั้นก็ไม่ต้องมาซ้อมดีกว่า การไปรอดูที่กรุงเทพว่าจะมีเที่ยวบินไหนกลับก็ใช่ที่ เพราะพรุ่งนี้ก็มีประชุมแต่เช้า ลำพังตัวเองไม่เป็นไร แต่เรื่องงานเสี่ยงไม่ได้ครับ

...เรื่องเป็นแบบนี้ครับ เลยตัดสินใจไม่ไป ขอโทษทุกท่าน และเสียดายมากๆ ครับ  Embarrassed Embarrassed

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:19:11 PM »

อ่านแล้ว รู้สึกเสียวกับนกแอร์จัง  ทั้งเรื่อง cancel และเรื่องซ่อม  ตกใจ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:23:45 PM »

...แย่ครับ แล้วไม่ช่วยแก้ปัญหาเลย  Undecided

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:44:12 PM »

พี่ coda คงนั่งเครื่องบ่อยกว่าผม  เจออะไรแย่ ๆ แบบนี้อีกไหมครับ  กับสายการบินอื่น ๆ

coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 09:52:33 PM »

...ก็ไม่บ่อยมากครับ ที่เจอแย่ๆ ก็แอร์เอเชีย ดีเลย์เป็นชั่วโมงบ่อยๆ ผู้โดยสารก็ไม่ค่อยเป็นระเบียบ พอเครื่องลง จอดปี๊บ สัญญานรัดเข็มขัดยังไม่ปิด ก็รีบลุกขึ้นแล้วครับ ผมนั่งริมทาง ไม่ลุกขึ้นก็ว่าผม ที่จริงเรื่องนี้ทางสายการบินต้องดูแลให้ผู้โดยสารทำตามกฏความปลอดภัยครับ ไม่ใช่ปล่อยตามเรื่อง  Undecided

วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 11, 2005, 10:16:13 PM »

สงสัยพี่นกไฟ สลบหลับไปถึงพรุ่งนี้ Grin

วันนี้พี่เค้าเหนื่อยจริงๆครับ ยกย่องในความเสียสละครับ

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 24
  พิมพ์