๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:55:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต.ช.ต. ตำรวจชุมชนตำบล........  (อ่าน 36260 ครั้ง)
Jead
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:04:21 AM »

ผมก็เป็นคนหนึ่งที่พึ่งจบการอบรม อปพร.เมื่อ 23 มิย.48 เมื่อมีโอกาสปฏิบัติหน้าที่ผมจะไม่ทำในสิ่งที่พี่น้องเราชาว อวป.ไม่ชอบครับ และขอบคุณสำหรับขอคิดเห็นการเสนอแนะเพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติต่อไป.

C:\\Documents and Settings\\Administrator\\My Documents\\aaa.doc
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:20:18 AM »

มีทั้งคนดีและคนไม่ดี เหมือนเช่นวงการอื่น ๆ  Wink

แต่อย่ามาเบ่งกับผมก็เป็นพอ ไม่อย่างงั้นจะบอกให้ไปเข้าห้องน้ำจะได้รู้ซะบ้างว่าสถานที่ใดที่มีไว้สำหรับเบ่ง  :Smiley
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 09:25:48 AM »

...เรื่อง "การให้ประชาชน/ชุมชนมีส่วนร่วม" แบบนีใช่ว่าจะ้มีปัญหาเฉพาะระดับล่างนะครับ  ระดับสูงกว่านี้หลายๆ แห่งก็เอาเจ้าของซ่อง (ชั้นสูง) ที่เป็นพรรคพวกคุ้นเคยกันมารับตำแหน่ง แล้วก็เบ่งทั่วบ้านทั่วเมือง

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ใหญ่
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 11:12:20 AM »

มีทั้งคนดีและคนไม่ดี เหมือนเช่นวงการอื่น ๆ  Wink

แต่อย่ามาเบ่งกับผมก็เป็นพอ ไม่อย่างงั้นจะบอกให้ไปเข้าห้องน้ำจะได้รู้ซะบ้างว่าสถานที่ใดที่มีไว้สำหรับเบ่ง  :Smiley

Grin กลัวว่าถ้าท้องผูก..เบ่งไม่ออกแล้วมันจะต้องเดือดร้อนพี่ท่านซิครับ Grin

..ขอให้ความรู้ในอดีต  จุดประกายอนาคตของท่าน..
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:11:49 PM »

............... Grin Grin Grin...คนดีๆ ตั้งใจทำงานเพื่อสังคมโดยแท้ก็มีครับ   ที่ผมเคยเห็นๆมาพวก อส.ตร  ที่มักทำตัวมีปัญหา ทาง สวป. ก็มักเรียกไปตักเตือน ถ้ายังไม่เชื่อฟังทำผิด อยู่เหมือนเดิม  ก็ ขอคืนบัตร ยกเลิกห้ามใช้เครื่องแบบ ....ส่วนใหญก็จะเป็นประเภท ห้าวหาญ บ้าบิ่นมากเกินไป พวกชอบเบ่ง ชอบข่มขู่ ชอบใช้กำลังกับผู้ต้องหา  หรือที่หนักสุดก็ขาย  หรือเรียกรับผลประโยชน์จากผู้ค้า ยาเสพติด...อย่างหลังนี้โดนไล่ออกทันที่ครับ...... Grin Grin

................ Grin..ผมเคยถามกลุ่มพวกนี้ว่า ดึกๆดื่นๆพวกคุณมาเดินตรวจแบบนี้ไม่กลัวอันตรายบ้างหรือ  ....เขาบอก   " ไม่กลัว  เพราะเขาทำเพื่อชาติและสังคม "  ....ก็ขอคาราวะในน้ำใจไว้  ณ ที่นี้ด้วยครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:17:49 PM »

"ภาคประชาชนของเรามีความพร้อมแล้วหรือครับ?" สำหรับเรืองเหล่านี้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 04:33:28 PM »

ขนาดแค่เป็นแค่เนี้ย ยังบ้าอำนาจ ถ้าเป็นใหญ่มากกว่านี้ ประชาชนอย่างพวกเราคงจะแย่แน่ๆ เลย
  เบื่อครับ กับพวกบ้าอำนาจทั้งหลายครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 05:52:53 PM »

มีทั้งคนดีและคนไม่ดี เหมือนเช่นวงการอื่น ๆ Wink

แต่อย่ามาเบ่งกับผมก็เป็นพอ ไม่อย่างงั้นจะบอกให้ไปเข้าห้องน้ำจะได้รู้ซะบ้างว่าสถานที่ใดที่มีไว้สำหรับเบ่ง :Smiley

. Smiley Grin Grin Grin Grin เยาะเย้ย .จำไว้ทีหลังต้องเบ่ง ให้ถูกที่ ถูกทาง. อย่าต้องให้บอกซ้ำ. Grin Grin

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 06:29:30 PM »

.... มีน้องที่รู้จักคนหนึ่งเป็นต.ช.ต  กลางคืนชอบออกไปตั้งด่านกับตร. ตรวจ จับ  สนุกมากลาออกจากงานเลย ตั้งด่านลูกเดียวบางครั้งก็ไม่มีตร.จริงอยู่ด้วย  สร้างความเอือมระอาให้กับผู้สัญจรไปมา  พักหลังไม่ทราบหายไปไหน วันหนึ่งโทรเข้ามาบอกว่ากลับบ้านไม่ได้ไม่รู้ใครยิงใส่รถผมตอนขับกลับบ้าน วันแรกก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ วันที่สองโดนอีกคราวนี้เฉียดหัวไปหน่อยต้องเผ่นก่อนครับ  นี่ละครับเป็น ต.ช.ต แล้วกลับบ้านไม่ได้ ตอนนี้ก็เกือบปีแล้วครับ ( ขอประกาศตามหาหน่อยครับ ท่าน ต.ช.ต ดำ กลับบ้านเหอะชาวบ้านให้อภัยแล้ว ).....

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 06:37:30 PM »

เคยเห็นบ่อยสุดก็ อ ป พ ร พกปืนแบบพกนอกเดินกร่างๆตามงานวัดต่างๆ

ไม่รู้ว่าตามกฏหมายแล้วพกได้หรือไม่

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 06:49:32 PM »

เคยเห็นบ่อยสุดก็ อ ป พ ร พกปืนแบบพกนอกเดินกร่างๆตามงานวัดต่างๆ

ไม่รู้ว่าตามกฏหมายแล้วพกได้หรือไม่

พกได้ครับแต่อยู่ภายใต้การดูแลของผู้ที่ได้รับมอบหมายจากผู้อำนวยการ อปพร จังหวัด (ผวจ.โดยตำแหน่ง)
ตัวผมก็ได้รับการอบรมอปพร รุ่นผู้บังคับบัญชา เมื่อหลายปีก่อนแต่ไม่ค่อยศรัทธานัก ปัจจุบันบัตรหมดอายุไปแล้วไม่คิดต่ออีก

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:07:12 PM »

"ภาคประชาชนของเรามีความพร้อมแล้วหรือครับ?" สำหรับเรืองเหล่านี้

...เท่าที่ผมมีประสบการณ์มานะครับ (จะใช้คำว่า "สัมผัส" เดี๋ยวคุณหมอจะถามอาการผมอีก อิอิ) ผมว่าประชาชนมีความพร้อมที่จะมีส่วนร่วม แต่เจ้าหน้าที่ของรัฐเองไม่จริงจังในการให้ภาคประชาชนเข้ามามีส่วนร่วมมากกว่า ตัวอย่างการมีส่วนร่วมก็เช่นการกำหนดแนวทางการทำงาน ร่วมปฏิบัติงาน ร่วมตรวจสอบประเมินผล ฯลฯ แนวปฏิบัติพวกนี้มีหลักการที่ดี (ของตำรวจก็มีเช่นพวก กต.ตร. ตำรวจอาสาอะไรแบบนี้) โครงสร้างชัดเจน มีกฏหมายระเบียบรองรับ และภาคประชาชนที่พร้อมและมีความเหมาะสมที่จะมามีส่วนร่วมดังกล่าวนี้ก็มีมากมายครับ ทำจริงจังแล้วได้ประโยชน์มากมายแน่นอน และผมก็มั่นใจว่ามีหน่วยงานที่ทำแล้วได้ผลดี

...แต่เอาเข้าจริงๆ กลายเป็นว่าส่วนใหญ่แล้ว คนของรัฐเอง กลับเอาพรรคพวกเข้ามาเพื่อปกปิดความไม่เข้าท่าของตนเอง หรือเอาคนที่ "สั่งได้ ว่านอนสอนง่่าย" เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง หรือเอาคนที่เห้ๆ พอๆ กัน ไม่งั้นเดี๋ยวจะทำให้พวกกรูเดือดร้อนต้องทำงานมากกว่าเดิม หรือที่ขี้เหร่น้อยหน่อยคือหาคนที่สังคมยอมรับ เอามาประดับ "เป็นเกียรติ" ต่อองค์กร ว่าคนนั้นคนนี้ก็ "ให้เกียรติ" มาช่วย แต่เอาจริงๆ เข้าก็ไม่ได้ให้มีบทบาทอะไรจริงจัง อยากจะพูดอะไรก็พูดไป กรูไม่ทำสักอย่าง รายงานการประชุมกรูยังไม่จดเลย พวกมรึงจะว่าไงก็ช่าง พอนึกออกไหมครับ

...แล้วทำไมคนของรัฐถึงไม่เอาจริง คำตอบคือตัวเจ้าหน้าที่เองก็ไม่อยากอยู่แล้ว (อย่างที่บอกข้างต้น) ส่วนเจ้านายก็ไม่เอาจริง เพราะการเมืองที่กุมอำนาจอยู่ก็ไม่เอาจริง เนื่องจากพวกเหล่านั้นก็ไม่อยากให้ประชาชนมารู้เรื่อง หรือตรวจสอบ ฯลฯ อยู่แล้ว ปากก็พร่ำแต่ว่า "มีส่วนร่วม มีส่วนร่วม" แต่ในใจลึกๆ (ซึ่งเห็นจากพฤติกรรมในการทำงาน) ที่แท้อยากสั่งเจ้าหน้าที่โดยสะดวกดายไม่ต้องสนใครมากกว่า  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:29:15 PM »

...เท่าที่ผมมีประสบการณ์มานะครับ (จะใช้คำว่า "สัมผัส" เดี๋ยวคุณหมอจะถามอาการผมอีก อิอิ) ผมว่าประชาชนมีความพร้อมที่จะมีส่วนร่วม แต่เจ้าหน้าที่ของรัฐเองไม่จริงจังในการให้ภาคประชาชนเข้ามามีส่วนร่วมมากกว่า ตัวอย่างการมีส่วนร่วมก็เช่นการกำหนดแนวทางการทำงาน ร่วมปฏิบัติงาน ร่วมตรวจสอบประเมินผล ฯลฯ แนวปฏิบัติพวกนี้มีหลักการที่ดี (ของตำรวจก็มีเช่นพวก กต.ตร. ตำรวจอาสาอะไรแบบนี้) โครงสร้างชัดเจน มีกฏหมายระเบียบรองรับ และภาคประชาชนที่พร้อมและมีความเหมาะสมที่จะมามีส่วนร่วมดังกล่าวนี้ก็มีมากมายครับ ทำจริงจังแล้วได้ประโยชน์มากมายแน่นอน และผมก็มั่นใจว่ามีหน่วยงานที่ทำแล้วได้ผลดี

...แต่เอาเข้าจริงๆ กลายเป็นว่าส่วนใหญ่แล้ว คนของรัฐเอง กลับเอาพรรคพวกเข้ามาเพื่อปกปิดความไม่เข้าท่าของตนเอง หรือเอาคนที่ "สั่งได้ ว่านอนสอนง่่าย" เพื่อจะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง หรือเอาคนที่เห้ๆ พอๆ กัน ไม่งั้นเดี๋ยวจะทำให้พวกกรูเดือดร้อนต้องทำงานมากกว่าเดิม หรือที่ขี้เหร่น้อยหน่อยคือหาคนที่สังคมยอมรับ เอามาประดับ "เป็นเกียรติ" ต่อองค์กร ว่าคนนั้นคนนี้ก็ "ให้เกียรติ" มาช่วย แต่เอาจริงๆ เข้าก็ไม่ได้ให้มีบทบาทอะไรจริงจัง อยากจะพูดอะไรก็พูดไป กรูไม่ทำสักอย่าง รายงานการประชุมกรูยังไม่จดเลย พวกมรึงจะว่าไงก็ช่าง พอนึกออกไหมครับ

...แล้วทำไมคนของรัฐถึงไม่เอาจริง คำตอบคือตัวเจ้าหน้าที่เองก็ไม่อยากอยู่แล้ว (อย่างที่บอกข้างต้น) ส่วนเจ้านายก็ไม่เอาจริง เพราะการเมืองที่กุมอำนาจอยู่ก็ไม่เอาจริง เนื่องจากพวกเหล่านั้นก็ไม่อยากให้ประชาชนมารู้เรื่อง หรือตรวจสอบ ฯลฯ อยู่แล้ว ปากก็พร่ำแต่ว่า "มีส่วนร่วม มีส่วนร่วม" แต่ในใจลึกๆ (ซึ่งเห็นจากพฤติกรรมในการทำงาน) ที่แท้อยากสั่งเจ้าหน้าที่โดยสะดวกดายไม่ต้องสนใครมากกว่า  Undecided
...พูดถูกใจจังเลยครับ.......ขอคาราวะ...1  จอก Cheesy
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:49:08 PM »

หลงรัก หลงรักขอบคุณครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2005, 07:59:26 PM »

Smiley..อยาก พูดตรง ตรง แต่อาจไม่โดนก็ได้.. เป็นหลักคิดแบบ. สร้างไม้ไว้ตีหมา.. ที่ตนเองหวังไว้ว่าจะคุมได้ มันก็คุมได้จริง จริง ถ้าอยู่ด้วยต่อหน้าตลอดเวลา.. การจัดองค์กรแบบนี้ มันเป็นดาบสองคม.. เพราะมันเป็นการให้อำนาจกับกลุ่มคนที่ขาดความรู้ในเรื่องข้อกฎหมาย. รู้แต่ว่าจะกระทำแต่ขาดความเข้าใจว่าจะมีอำนาจตามกฎหมายด้วยหรือไม่.. แม้จุดประสงค์จะเริ่มเพื่อปกป้องสังคมชุมชน ส่วนรวมให้สงบสุข จากอาชญกรรม..แต่มันเป็นเรื่องยากในการจัดการ.ควรต้องมีฝ่ายปกครองที่ดี.. ร่วมอยู่ด้วยทุกครั้ง จะวางใจมอบหมายกัน ปัญหาจะตามมา.. Smiley
 .. Smiley.อย่าได้แปลวัตถุประสงค์นำมารับใช้ตน..เอามาเพียงอาศัยเป็นแขนขา ไม่ให้ตนต้องเปลืองตัว ในบางเรื่องทีมันเสี่ยงกับการละเมิดกฎหมาย อย่างมาก.. :-* Cheesy

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์