๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:38:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระสุน 38 สเปฯ กับปืนลำกล้องสั้น  (อ่าน 17431 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 06:37:05 PM »

.38 SPL ทั้งหมดครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 06:41:15 PM »

NYCLAD .38+P

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 07:01:53 PM »

ลำกล้อง 3 นิ้วนี่จัดว่าสั้นหรือเปล่าครับ
คือว่าผมใช้ลูกโม่ 3 นิ้วเป็นหลักน่ะครับ
เฝ้าบ้านก็ใช้ลูกซ้อมบุลเลท ติดโม่ 6 นัดครับ อีก 6 ในสปีดเป็น วินฯ 125 หัวตะกั่วครับ
(ถ้า)พกพาไปที่อื่นกับชีฟ ฟูลลัก ก็ยังคงเป็นลูกซ้อมบุลเลท 5 นัดครับ ไม่มีเหตุผลทางเทคนิคครับ
เพียงแต่ว่าลูกซ้อมมันมีเยอะครับ แล้วก็คุ้นมือดีครับ ส่วนที่ในสปีดเป็นวินฯก็เพราะว่าหัวตะกั่วมันกลมดีน่ะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 07:09:22 PM »

เพียงแต่ว่าลูกซ้อมมันมีเยอะครับ แล้วก็คุ้นมือดีครับ ส่วนที่ในสปีดเป็นวินฯก็เพราะว่าหัวตะกั่วมันกลมดีน่ะครับ

แค่เหตุผลสนับสนุนนี้ ก็หนักแน่นเหลือเฟือแล้วครับ

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 08:55:21 PM »

...มีบางท่านใช้ลูกแรงสูง (+P) กับปืนลำกล้องสั้น โดยให้เหตุผลว่าเพื่อชดเชยความยาวลำกล้องที่สั้นกว่าปกติ

...ก็ว่ากันไปครับ ที่จริงเรื่องนี้มีอีกหลายปัจจัยที่เกี่ยวข้อง  Cheesy

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 09:48:30 PM »

กับปืนลูกโม่ .38 ลำกล้อง 2 นิ้ว..............ผมใช้กระสุนFMJ 158 เกรน ของ S&B ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2005, 10:42:46 PM »

Grin ปัจจุบัน   .......ใครมีลูก   38 ยี่ห้อ ซุปเปอร์เวล   เหลืออยู่บ้างครับ     มีรูปถ่ายก็ดีครับ

คิดถึงไม่ได้เห็นนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แล้ว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 07:55:36 AM »

Grin ปัจจุบัน   .......ใครมีลูก   38 ยี่ห้อ ซุปเปอร์เวล   เหลืออยู่บ้างครับ     มีรูปถ่ายก็ดีครับ

คิดถึงไม่ได้เห็นนานๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แล้ว
http://www.leejurras.com/history_supervel.htm
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:01:12 AM »

http://www.seark.net/~jlove/38special.htm

ลองอ่าน CHRONOGRAPH RESULTS นะครับ
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:09:08 AM »

ตาม web link ไปแล้วครับ..เจอภาพนี้มาเข้าท่าดีเห๊ะ...พานท้าย...

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:38:43 AM »

ผมว่าที่สำคัญคือยิงคู่ต่อสู้ให้โดนก่อน ซึ่งปัจจัยสำคัญคือการตัดสินใจยิงครับ การประเมินสถานการณ์อย่างสม่ำเสมอสำคัญกว่าฝีมือชักยงเร็วยังกับลิงแสม จะยิงหรือไม่ยิงสำคัญมากโดยเฉพาะการใช้ปืนพกป้องกันตัวนอกบ้านของประชาชนทั่วไป ถ้าตัดสินใจยิงก่อนมีเวลาเตรียมตัวคิดชัก/ยิง ผมว่าคงยิงลูก +P ให้เข้าตำแหน่งกลางตัวได้ไม่ยากนัก

แต่ที่ชอบใช้คือ Hydrashok 129 เกรน +P ครับ ดูหรูดี อิ อิ ระยะซัก 10 เมตร ยิงไม่ยากกว่าลูกธรรมดาครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:49:04 AM »

ตาม web link ไปแล้วครับ..เจอภาพนี้มาเข้าท่าดีเห๊ะ...พานท้าย...

ทำมาใช้กับ 1911 ก็ดีเหมือนกันนะครับ
APACHE _ Love The King
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 08:52:24 AM »

ผมว่าที่สำคัญคือยิงคู่ต่อสู้ให้โดนก่อน ซึ่งปัจจัยสำคัญคือการตัดสินใจยิงครับ การประเมินสถานการณ์อย่างสม่ำเสมอสำคัญกว่าฝีมือชักยงเร็วยังกับลิงแสม จะยิงหรือไม่ยิงสำคัญมากโดยเฉพาะการใช้ปืนพกป้องกันตัวนอกบ้านของประชาชนทั่วไป ถ้าตัดสินใจยิงก่อนมีเวลาเตรียมตัวคิดชัก/ยิง ผมว่าคงยิงลูก +P ให้เข้าตำแหน่งกลางตัวได้ไม่ยากนัก

แต่ที่ชอบใช้คือ Hydrashok 129 เกรน +P ครับ ดูหรูดี อิ อิ ระยะซัก 10 เมตร ยิงไม่ยากกว่าลูกธรรมดาครับ

" ฝีมือชักยงเร็วยังกับลิงแสม " ..... ผมอ่านเจอตรงนี้อยู่ๆ ก็ขำขึ้นมาเฉยๆ  Grinผมนึกภาพตามเห็นลิงชักปืนเลย..อิๆ  Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2005, 06:58:39 PM »

Cheesy ขอบคุณทุกๆ คำตอบจากพี่ ๆทุกท่านครับ  Cheesy

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 03:59:14 PM »

... Cool..เผื่อท่านใดมีข้อมูลมาเพิ่มเติมบ้างครับ...

....38  ลำ 2 นิ้วนี่..เป็นปืนหลักติดตัว..(ประชาชนธรรมดา)..

...พอพึ่งพาได้ไหมครับ...

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์