๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 12:25:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 29
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นัดหมาย Meeting กับ ทีมยิงปืน ทบ.อาเซียน  (อ่าน 63993 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 09:56:05 AM »

เรียน พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ สมาชิก อวป.

ผมได้รับการประสานงานจาก พี่สุพินท์ ให้แจ้งรายละเอียดคร่าวๆและการนัดหมาย Meeting เพื่อพบปะ แลกเปลี่ยนความรู้และ แข่งมินิรณยุทธเล็กๆ ระหว่าง สมาชิก กับ ทีมยิงปืนพกหญิง ทบ.อาเซียน……………(อาจจะมีทีมชายร่วมแจมด้วย)

กำหนดนัดหมาย ณ สนามยิงปืน ทบ.อาเซียน  เขาปากทวาร ศูนย์การทหารราบ ค่ายธนะรัชต์ อ.ปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์
ในวันเสาร์ ที่2 ก.ค.48  เริ่มตั้งแต่ 13.00 น. เป็นต้นไป.
................
ในด้านรายละเอียด คงต้องรอ พี่สุพินท์ มาชี้แจงรายละเอียดอีกครั้งหนึ่งครับ

สำหรับรายละเอียดคร่าวๆ เกี่ยวกับ สนามและการเตรียมอุปกรณ์ ……..มีดังนี้ครับ

สนามยิงปืน ทบ.อาเซียน ตั้งอยู่ บริเวณ เขาปากทวาร ซึ่งเป็นบริเวณสนามยิงอาวุธทหารราบทุกชนิด………….อยู่บริเวณด้านหลังค่ายธนะรัชต์………….การเดินทาง มาตามถนนเพชรเกษม เมื่อถึง อ.ชะอำ เพชรบุรี ให้เบี่ยงไปทางบายพาส ตรงไป อ.ปราณบุรี ซึ่งอีกทางหนึ่ง หากเราเข้า อ.ชะอำ และผ่านไป อ.หัวหิน –และจากอ.หัวหิน จะเป็นทางสายเดิมไป อ.ปราณบุรี ประมาณ 23 กม. ทางทั้งบายพาส และ ทางเก่า(จาก อ.หัวหิน) จะบรรจบกันที่แยกหนึ่ง(ก่อนเข้าปราณบุรี)……………..เลี้ยวขวา(ถ้ามาทางบายพาส) -ตรงไปถ้ามาจากทางสายเก่าหัวหิน ไปทาง อ.ปราณบุรี ประมาณ 1 กม.เศษๆ ทางขวามือจะเป็น ค่ายธนะรัชต์ …………เลี้ยวเข้าไป จะเห็นป้ายเชิญชวนท่องเที่ยวของทหาร เชิญชวนเที่ยว “ท่าเสด็จ”  ซึ่งเป็นสถานที่ท่องเที่ยวออกหน้าออกตาของค่ายฯ………………ตรงเข้าไป จนถึงวงเวียน……….เลี้ยวขวา ถนนจะบังคับให้ตรงไป…………..ตรงไปประมาณ 10 กม.เศษๆ จะผ่านท่าเสด็จ (ซึ่งข้างทางจะเป็นป่าและสนามฝึกต่างๆ รวมทั้งหน่วยทหาร)……………..เมื่อผ่านท่าเสด็จไปแล้ว อีกประมาณ 8 กม. ไปตามทางลาดยางเก่าๆ จะสุดที่ สนามยิงปืน ทบ.อาเซียน (ตามทางมีป้ายเล็กๆบอกว่า ทบ.อาเซียน)

การเตรียมอุปกรณ์ – สนามยิงปืน ทบ.อาเซียน มีสนามยิงปืนพกทุกระยะ สนามยิงไรเฟิลและปืนกล ระยะ 500 เมตร……….ซึ่งสามารถยิงปืนได้ทุกขนาด ทั้งไรเฟิล ปืนพก รวมทั้งลูกซอง……….ต้องเตรียมกระสุน อุปกรณ์พวก ซองแม๊ก และอื่นๆที่จำเป็นไปด้วย……………รวมทั้ง อาหารและน้ำดื่มไปด้วยเนื่องจากที่สนามไม่มีขาย

พี่สุพินท์ อยากให้ พี่นาจา และคุณอ๋องไปด้วย…………เพื่อสอนทักษะการยิงปืนระบบ IPSC ให้แก่นักกีฬายิงปืนพกหญิง…………..

ที่พัก………..สามารถพักได้ที่ อ.หัวหิน และ สถานตากอากาศของของ ทบ. ที่ดูแลโดย ศูนย์การทหารราบ ชื่อ “สวนสนประดิพัทธิ์” ห้องพัก ตอนนี้ ทราบว่า ห้องพิเศษเต็มครับ เหลือแต่ห้องธรรมดา(อาคารโรงแรม) ราคาห้องละ 1500.-บาท (ทหารลดเหลือ 800.-บาท)………..จองได้ที่ 032-536-582 (หากใครมีพรรคพวกเป็นทหาร สามารถโทรไปจองและใช้สิทธิได้)………………

รายละเอียดสอบถามกับผมได้ครับ เรื่องเส้นทางและที่พัก...........ส่วนรายละเอียดการซ้อมยิงปืนและการแข่งขันเล็กๆ คงต้องรอพี่สุพินท์ครับ หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2005, 06:29:27 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:34:26 AM »

ช่วงนั้นผมไปบางกอกพอดี ถ้าทำภารกิจเสร็จทันอาจจะได้เจอกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ  Cheesy
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:40:38 AM »

...อยากไปครับ ขอเวลาทำแผนก่อน  Wink Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 10:44:02 AM »

...ขอทราบเวลาที่จะนัดหมายในวันที่ 2 ก.ค. ด้วยครับ   :Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:05:54 PM »

ช่วงนั้นผมไปบางกอกพอดี ถ้าทำภารกิจเสร็จทันอาจจะได้เจอกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ Cheesy

ไปปล่าวพี่เบิ้ล  ใช้สิทธิ์ผมได้  แต่ต้องหิ้วผมไปด้วยนะ 5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 12:07:49 PM โดย ตัวต่อ (911) » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:09:26 PM »

ช่วงนั้นผมไปบางกอกพอดี ถ้าทำภารกิจเสร็จทันอาจจะได้เจอกับพี่ ๆ เพื่อน ๆ Cheesy

ไปปล่าวพี่เบิ้ล  ใช้สิทธิ์ผมได้  แต่ต้องหิ้วผมไปด้วยนะ 5555

ตกใจ เรียกพี่เลยเหรอ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  ถึงบางกอกเมื่อไรจะ ว. ไปเด้อ  Wink
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:20:53 PM »

น้ำลายหก  ผมว่าน่าจะไปถึงเช้าหน่อยนะ    สัก  ๐๙.๐๐  น.   เพราะลมจะได้ไม่แรงมาก      สนามนี้สุดยอด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 12:48:05 PM »

อยากไปครับ  Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 02:08:23 PM »

คุณปิ๊ก..........ปักหมุดด้วยครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 02:45:09 PM »

Shockedอยากไป จังเยย  หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหกเมื่อไหร่จะมาจัดเเถว อีสานตอนบนบ้างคราบ น้ำลายหก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
Charlie
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 03:06:21 PM »

ที่พัก………..สามารถพักได้ที่ อ.หัวหิน และ สถานตากอากาศของของ ทบ. ที่ดูแลโดย ศูนย์การทหารราบ ชื่อ “สวนสนประดิพัทธิ์” ห้องพัก ตอนนี้ ทราบว่า ห้องพิเศษเต็มครับ เหลือแต่ห้องธรรมดา(อาคารโรงแรม) ราคาห้องละ 1500.-บาท (ทหารลดเหลือ 800.-บาท)………..จองได้ที่ 032-536-582 (หากใครมีพรรคพวกเป็นทหาร สามารถโทรไปจองและใช้สิทธิได้)………………

ตอนเปิดห้องต้องให้คนที่เป็นทหารไปเซ็นด้วยนะครับถึงจะได้ลดราคา   ไม่งั๊นโดนราคาเต็มครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน.........

ความสำเร็จไม่ได้เป็นของผู้แข็งแรงที่สุดหรือก้าวร้าวดุดันที่สุด
แต่เป็นของผู้ที่เข้าใจสถานการณ์ของตนดีที่สุด  และรู้ว่าตนเองมีทางเลือกอย่างไรบ้าง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:14:25 PM »

Grin ถ้าไม่เป้นการรบกวนอยากให้มีใบคุมปืนด้วยจังเลยอ่ะครับ เพราะจากสองอาทิตย์ที่ผ่านมาเข้ากรุงเทพฯ 3 ครั้ง เจอด่านทุกครั้งทั้งไปทั้งกลับเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไม่โดนค้นนะครับ แต่ก็เสียวแจ๊คพอต หัวเราะร่าน้ำตาริน
 Grin แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวพอผ่านด่านก็ทำหน้าใสซื่อ (หน้าอย่างผมเนี่ยจะทำไงดี พยายามแล้วแต่ไม่เคยมีใครบอกซื่อซะที หัวเราะร่าน้ำตาริน) คงไม่มีปัญหาอะไรครับ Grin

Grin เสนอว่า หากไปหลายคนนัดเจอกันที่กรุงเทพฯก่อน แล้วไปรวมกันทีเดียวเลยดีมั๊ยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 05:16:39 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 05:20:48 PM »

ผมไม่มั่นใจครับว่าจะไปได้เปล่า....ขออภัยนะครับผู้การสุพินท์ ผมยังไม่ถึงขนาดยิงโชว์ได้ อิอิ ทักษะยังไม่ถึงครับ หากเป็นคุณอ๋องเหมาะสมที่สุด และใช่เลยครับ

หากลงตัวเรื่องเวลา จะติดอุปกรณ์ไปด้วยครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 06:11:15 PM »

อยากไปด้วยมากเลยครับ แต่ติดธุระอีกที่นึงครับ เลยไปไม่ได้   หัวเราะร่าน้ำตาริน อยากไปดูการแข่งมากๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2005, 06:18:16 PM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2005, 07:30:28 PM »

Grinไม่เป็นทหารแต่ให้ทหารจองนี่ลดราคาหรือเปล่าครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: [1] 2 3 4 ... 29
  พิมพ์