๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:59:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ลูกโม่ เทารัส รู้สึกต้อยต่ำมั๊ยครับ  (อ่าน 102716 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 12:42:06 AM »

กระบอกบนของผม 85 เอส

กระบอกล่างของเฮียสตริง โครงเบา ไทเทเนียม

สวยครับ อยากได้มั้ง  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 06:42:17 AM »

เทารัส..เดี๋ยวนี้ราคาไม่ธรรมดานะครับ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
nomember
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 07:14:39 AM »

ตอนนี้ผมสั่งของโครงการสวัสดิการ มท. เทารัส 85 ss สแตนเลส ไม่รู้สึกต่ำต้อย ปืนยังไงก้อคือปืน มันจำเจ้าของไม่ได้หรอก ต่อให้มีแบรนด์มียี่ห้อดีแค่ไหนก้อตาม เมื่อถึงเวลาใช้งานแค่ขอให้มันทำหน้าที่ได้ดีก้อพอใจแล้ว ด้วยความเคารพ... Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2007, 07:16:23 AM โดย newmember » บันทึกการเข้า
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 09:03:18 AM »

ผมใช้ปืนเมาเซอร์ 90DA ได้มาใหม่ๆเอาไปลองในสนาม พวกเห็นหัวเราะ ตั้งชื่อให้ว่า"ปืนไล่ควาย" ทีแรกก็นึกโมโห แต่มาเห็นเขาเอา STI ยาว 5 นิ้วฟุต มายิงที่ระยะ 10 เมตร ดูกลุ่มกระสุนแล้ว พอๆกับปืนผม  อะไรไม่ว่าพอเรายิงประกบหน่อย พี่เล่นพูดว่า " ปืนห่วยๆ ยังจะเอามายิงอีก " แถมยังว่าปืนห่วยๆของเรา ยิงแล้วเสียงดังรบกวนปืนราคาแสนเสียอีก อ้าว เป็นงั้นไป  Grin Grin Grin

ไม่ต้องไปใส่ใจให้มากครับตั้งหน้าตั้งตาซ้อมให้เข้ามือ เอาความดูถูกดูแคลน เป็นกำลังใจในการฝึกครับ  ปืนดีปืนแพง ฝีมือห่วย ก็ยิงไม่ถูกเหมือนกันละครับ  ปืนเรายิงไม่เข้า X ไม่เป็นไร เพราะปืนมันถูก แต่ปืนราคาร่วมสองแสนยิงหลุดวงดำ แถมยังใช้ลูกแข่ง  มันน่าเจ็บใจ เห็นบางคนประกาศขายทิ้งเลยก็มี  Grin

ผมลองให้พรรคพวกที่มีปืนแพงๆ ยาวหกนิ้ว  เอาปืนใส่ซองพกใน ชักปืน ขึ้นลำเลื่อน ยิงให้เข้าจุดตาย แล้วจับเวลานัดแรก  สู้ปืนอย่างพวกเราไม่ได้หรอก แค่เอาปืนยัดเข้าไปเหน็บในพุงก็ทุลักทุเลแล้ว ยิงตอนเหน็บแล้วจะชักออกมา มันติดมันขัดไปหมด ผลคือ ตูมนัดแรก ไม่เข้าครับ   ในการใช้ปืนจริงผมว่ามีไม่กี่อาชีพหรอกครับที่สามารถพกปืนซองนอกได้   Grin

โก้_มังกรสี่แคว(รักในหลวง)
สังคมดี..ถ้าคนดีไม่ท้อแท้ สังคมแย่..ถ้าคนแพ้เริ่มท้อถอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

FIRE MAN FIRE FIGHTING

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 09:16:28 AM »

เทารัส  เป็นปืนกระบอกแรกของผมเหมือนกัน ซ้อมให้ดียิงให้เข้ามือ ไม่ต้องอายใครครับ เยี่ยม
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 09:38:38 AM »

อย่าไปฟังเสียงนกเสียงกาเลยครับ จงภูมิใจในปืนที่เรามีอยู่ ไม่ว่าราคาจะถูกจะแพงแค่ไหน มันก็อาจจะทำให้คุณได้ถ้วย มันก็ยิงคนตายได้เหมือนกัน
คนเล่นปืนในบ้านเรามีหลากหลาย นานาจิตตังครับ บ้างก็ว่าโคลท์ดีที่สุด บ้างก็ว่ากล๊อกดีที่สุด บาเร็ตต้าดีที่สุด คิมเบอร์ดีที่สุด เลสแบร์สุดยอดไปลย ทั้งนี้เพราะอะไร ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าเขาเหล่านั้นคลุกคลีกับปืนนั้นๆจนคุ้นเคยจึงบอกว่าปืนนั้นๆดีที่สุด จริงๆแล้วมันไม่มีอะไรมาวัดหรอกครับ ปืนทุกกระบอกก่อนออกจากโรงงานมันต้องตรวจสอบคุณภาพอยู่แล้ว
ไม่ต้องน้อยใจครับ ฝีกมากๆทำความคุ้นเคยให้มากที่สุด เพราะเจ้าปืนกระบอกนั้นมันจะช่วยคุณได้ทั้งเวลาปรกติและเวลาคับขัน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 09:40:51 AM »

ผมก็ใช้ครับ ไม่เคยน้อยเนื้อต่ำใจครับ ใครขอดูก็ให้ดู     

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:11:05 AM »

ก๊าก ผมภูมิใจมากครับ รู้สึกว่าการซื้อเทารัส 2 นิ้วเป็นจังหวะที่ดีของชีวิตด้วย ตอนซื้อมาราคา 2/3 ของสมิทชีพครับ และถูกกว่าที่เขาขายสวัสดิการตอนนี้เสียอีก รุ่นเหมือนกันเป๊ะ ยิ้มีเลศนัย

ของใหม่ก็ยังงี้ อาจคล้ายๆ เมื่อก่อน ซื้อมาทำไมฮอนด้า ไม่ซื้อมาสด้าล่ะ? อะไรแบบนี้ จูบบบบ

ปล ตำรวจสิงคโปร์เขาบอกว่าสำหรับปืนลูกโม่ ตอนนี้เลิกซื้อสมิทเพิ่ม เปลี่ยนไปซื้อเทารัสมาใช้แทนแล้วครับ อีกคนตำรวจสวิสเขาลองยิงแล้วบอกว่าถ้ายูจะขายปืนไปบ้าง ยังไงก็เก็บกระบอกนี้ไว้นะ อิ อิ ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2007, 10:13:58 AM โดย Corporal LE >> » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:16:46 AM »

ปืนใครปืนมันครับ Grin Grin Grin ถามมากนักต่อยเลยครับ อิ อิ อิ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:18:12 AM »

ปืนลูกโม่ เทารัส รุ่นใหม๋โดยเฉพาะ โครงเล็ก ลำกล้อง2นิ้ว M85 นี่ผมว่าไกปืน ลำกล้อง ดีกว่าสมิทโครง J เสียอีกผมเองเคยลองยิงอย่2กระบอก บอกได้คำเดียวว่า แม่นกว่าสมิทโครงJ เสียอีก ผมเอง ยังฝันว่าอยากได้มาไว้ใช้สักกระบอกเลยครับ ถ้าราคาปืนไม่ดันแพงผิด ความจริงไปขนาดนี้ ถ้าท่านมีรุ่นนี้อยุ่ จงภูมิใจได้เลยว่า ท่านมีปืนดีอยุ่ในครอบครองแล้ว ครับ วันหลังใครๆถาม ก็ลองยิงโชว์ ซักเป้า สองเป้า เดี๋ยวก็จะเลิก คุยอวดไปเองแหล่ะครับ

ขอเพิ่มครับ อีกจุดที่ผมคิดว่าดีกว่าสมิทชีพในฐานะปืนพกซ่อนคือ เทารัสหงอนนกสั้นแต่กว้างกว่า ทำให้ลดโอกาสติดเสื้อเวลาชัก และในขณะเดียวกันความกว้างก็ทำให้ไม่เสียเปรียบเวลาง้างยิงซิงเกิล เยี่ยม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:25:46 AM »

เทารัส M85s ............. ใช้ระบบล็อคบานพับลูกโม่ด้วยลูกปืนล็อค ซึ่ง ในสมิท จะใช้กับปืนโครงใหญ่ เช่น โครง N หรือ ที่ตกแต่งพิเศษจาก PC...............

ไม่ได้ใช้การล็อคที่ปลายแกนคันคัดลูกโม่เหมือนสมิทรุ่นเล็ก............ดังนั้นหากเปรียบเทียบกัน ความแข็งแรงในเรื่องการล็อคบานพับลูกโม่ เทารัสเหนือกว่า สมิทชีฟ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:26:27 AM »

ผมใช้ปืนเมาเซอร์ 90DA ได้มาใหม่ๆเอาไปลองในสนาม พวกเห็นหัวเราะ ตั้งชื่อให้ว่า"ปืนไล่ควาย" ทีแรกก็นึกโมโห แต่มาเห็นเขาเอา STI ยาว 5 นิ้วฟุต มายิงที่ระยะ 10 เมตร ดูกลุ่มกระสุนแล้ว พอๆกับปืนผม  อะไรไม่ว่าพอเรายิงประกบหน่อย พี่เล่นพูดว่า " ปืนห่วยๆ ยังจะเอามายิงอีก " แถมยังว่าปืนห่วยๆของเรา ยิงแล้วเสียงดังรบกวนปืนราคาแสนเสียอีก อ้าว เป็นงั้นไป  Grin Grin Grin

สนามไหนครับ คนพูดเป็นเพื่อนสนิทมากหรือแค่บังเอิญเจอ.....ถ้าไม่ใช่เพื่อนสนิทตั้งแต่ม.ต้น ถือว่ามารยาททรามสุดขั้ว

สนามไหนครับ ผมจะได้เลี่ยงๆไปซะ  Undecided
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:39:42 AM »

...อืมม์  สมัยก่อนโตโยต้าก็เคยโดนดูถูกแบบนี้ครับ  แล้วเดี๋ยวนี้เป็นอย่างไร

...ทอรัสยุคหลังมีการพัฒนาผลิตภัณฑ์และบริการอย่างมากครับ  สมิธน่ะระวังให้ดี  อาจจะเป็นแบบ GM หรือ Ford

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Punjira
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 10:54:54 AM »

.44  mag  หรือ  .357  mag  ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ  ร้านไหนมีขายบ้างครับ  ชอบมากเหมือนกัน
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2007, 11:13:11 AM »

Grinเพิ่งรับมาเมื่อวาน M 889   .38 sp. 4 นิ้ว

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์