๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:33:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ที่ไหนขายปืนยิงยาสลบบ้าง?  (อ่าน 12587 ครั้ง)
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:23:36 PM »

ขอสอบถามพี่ๆครับ ที่ไหนขายปืนยิงยาสลบบ้าง? ต้องการซื้อไปใช้ในหน่วยงานราชการครับ หลงรัก จะเอาไว้ยิงสัตว์ที่เป็นอันตรายต่อประชาชนทั่วไปที่ไม่สามารถควบคุมได้ เช่น โค-กระบือ ช้างตกมัน สุนัขบ้า เป็นต้นครับ  เอาเป็นชื่อร้านกับหมายเลขโทรศัพท์ก็ได้
ขอบพระคุณไว้เป็นอย่างสูงครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:35:39 PM »

..ดึงกระทู้ให้ครับ รอคุณหมอ rute สักประเดี๋ยว เดี่ยวพี่แกมาตอบให้ หรือผู้รู้ท่านอื่นๆ หลงรัก.
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 09:43:21 PM »

...ระหว่างรอผู้รู้มาตอบ ขอเดาเล่นๆ ให้ลองติดต่อกรมปศุสัตว์ครับ  Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2005, 10:04:09 PM »

กรมปศุสัตว์ไม่ได้ซื้อมาหลายสิบปีแล้วครับพี่ กำลังติดต่อชมรมคชบาลอยู่ ถ้าพี่ท่านได้รู้จักกับ น.สพ.อลงกรณ์ นายสัตว์แพทย์ประจำชมรมก็รบกวนถามให้ผมด้วยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 12:21:49 AM »

:Smiley ครูเษมอย่าคอยผมเลยคับ...

ตอบไม่ถูกจริงๆคับ...

ให้เดาๆก็น่าจะถามองค์การสวนสัตว์แห่งประเทศไทยคับ...  :Smiley
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 12:41:48 AM »

หรือลองถาม คณะสัตวแพทยศาสตร์ หรือ สัตวบาล

จุฬา เพื่อนผมจบมา มีเว็บรุ่นด้วย http://vet58.pantown.com ลองโพสดูครับ
เกษตร
มหานคร

ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:28:03 AM »

ซื้อลูกง่ายกว่าครับ ดินขับเป็นลูกแบล้งค์ ใช้กับลูกซอง เดี่ยวหักลำ ตัวลูกดอกแยกต่างหาก
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2005, 09:32:44 AM »

รู้สึกว่ากทม.ก็มีใช้นะครับ เคยคุยกับสัตว์แพทย์ว่าให้ช่วยติดต่อมาฉีดยาพวกหมาจรจัด

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
ek
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2005, 07:34:59 AM »

ลองติดต่อ บ.กิสส์ โทร 02 2777597ครับ
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:01:41 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆมากครับ หลงรัก กีสส์มาเก็ตติ้งมีขาย แต่...ของหมด หัวเราะร่าน้ำตาริน

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2005, 09:34:20 PM »

ถามผมดีกว่ามั้ง  เพราะหน่วยงานทั้งหมดที่ว่า   เคยมาถามผมแล้วทั้งนั้น
ปัญหาของปืนยิงยาสลบ คือเป็นอาวุธปืนที่ยิงกระสุนเคมีที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้   การซื้อจึงต้องขออนุญาต 3 กระทรวง คือมหาดไทย กลาโหม และสาธารณสุข (พิจาณาร่วม)
ปัญหาที่สองคือ  เมื่อขออนุญาตซื้อมาได้แล้ว  พอกระสุนหมด การสั่งซื้อใหม่ ต้องทำตามพิธีการที่ว่าอีกครั้งหนึ่ง

ง่ายที่สุดนะครับ   ซื้อเฉพาะเข็มฉีดยาแบบที่ใช้ยิงกับหน้าไม้  ไม่ต้องขออนุญาตใครเลย
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 02:37:37 PM »

ถามผมดีกว่ามั้ง  เพราะหน่วยงานทั้งหมดที่ว่า   เคยมาถามผมแล้วทั้งนั้น
ปัญหาของปืนยิงยาสลบ คือเป็นอาวุธปืนที่ยิงกระสุนเคมีที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้   การซื้อจึงต้องขออนุญาต 3 กระทรวง คือมหาดไทย กลาโหม และสาธารณสุข (พิจาณาร่วม)
ปัญหาที่สองคือ  เมื่อขออนุญาตซื้อมาได้แล้ว  พอกระสุนหมด การสั่งซื้อใหม่ ต้องทำตามพิธีการที่ว่าอีกครั้งหนึ่ง

ง่ายที่สุดนะครับ   ซื้อเฉพาะเข็มฉีดยาแบบที่ใช้ยิงกับหน้าไม้  ไม่ต้องขออนุญาตใครเลย
ผู้การครับ ขอดูหน้าตาเข็มที่ใช้ยิงกับหน้าไม้หน่อยครับ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 03:46:51 PM »

ถามผมดีกว่ามั้ง  เพราะหน่วยงานทั้งหมดที่ว่า   เคยมาถามผมแล้วทั้งนั้น
ปัญหาของปืนยิงยาสลบ คือเป็นอาวุธปืนที่ยิงกระสุนเคมีที่นายทะเบียนไม่สามารถออกใบอนุญาตให้ได้   การซื้อจึงต้องขออนุญาต 3 กระทรวง คือมหาดไทย กลาโหม และสาธารณสุข (พิจาณาร่วม)
ปัญหาที่สองคือ  เมื่อขออนุญาตซื้อมาได้แล้ว  พอกระสุนหมด การสั่งซื้อใหม่ ต้องทำตามพิธีการที่ว่าอีกครั้งหนึ่ง

ง่ายที่สุดนะครับ   ซื้อเฉพาะเข็มฉีดยาแบบที่ใช้ยิงกับหน้าไม้  ไม่ต้องขออนุญาตใครเลย
ผู้การครับ ขอดูหน้าตาเข็มที่ใช้ยิงกับหน้าไม้หน่อยครับ

เหมือนที่ใช้กับปืน เพียงแต่ตรงท้ายทำเกลียวขันเข้ากับลูกธนู หรือลูกหน้าไม้
หลักการทำงานเดียวกัน  คือพอยิงถูก แรงยั้งตัวจะทำให้วาวล์เปิด แกสมาดันลูกสูบฉีดยาเข้าไปในตัวสัตว์
แต่ถ้าสัตว์เล็ก เช่นหมาจรจัด ใช้แบบไม้ซางก็พอครับ  ไม่ต้องขออนุญาตเหมือนกัน
หน้า: [1]
  พิมพ์