๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:28:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกซองของเบเนลี่  (อ่าน 17277 ครั้ง)
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 12:57:57 PM »

รบกวนเพื่อนๆ ขอข้อมูลของ เบเนลี่  M1 กับ M3 เทียบกันเรี่องระบบ  ความน่าใช้ และราคาใหม่และเก่าให้ด้วยนะครับ
M3 เป็น2ระบบ ใช้ยุ่งยากหรือไม่ครับ และถ้าเราปรับเป็น ออโต้อย่างเดียว จะใช้งานเหมือน M1 เลยหรือไม่ต่างกันอย่างไรครับ
อยากได้ข้อมูลมาเปรียบเทียบกันครับ  ขอบคุณครับ :-* :-*
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 06:14:24 PM »

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 09:53:21 PM »

ผมให้ข้อคิดอย่างนี้นะ
ถ้าชอบปั๊ม...เล่น Remington 870
ถ้าชอบออโต้...เล่น Benelli M1
ถ้าชอบ 2ระบบ...ซื้อทั้ง 2 ตัวเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2004, 09:55:47 PM โดย buck_g19 » บันทึกการเข้า

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
NID
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2004, 10:05:23 PM »

เบนาลี M1 ออโตดีครับ  ปั้ม ต้องเรมิงตัย 870

ราคาผมเพิ่งถามมาเหมือนกัน ครับ ร้าน ปืน สายใจ  ใหม่ราคา 55000 ครับ

ผมเองก็อยากได้แต่ไม่รู้ว่าจะเอาไปยิงอะไร ^ ^
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 01:05:36 AM »

ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ครับ   คือสงสัยว่าปืนลูกซองแฝดขนาน เขาลือว่า การเล็งของมันดีกว่าแฝดซ้อนรึเปล่าครับ

เพราะว่าเวลายิงลำกล้องล่างแฝดซ้อนตำแห่นงเดียวกันกับลำกล้องบนเป้าจะต่ำกว่า เป้นความจริงรึเปล่าครับ Huh Huh Huh

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 05:52:38 AM »

คำตอบเหมือนคุณ buck_g19 ครับ
ไม่ทราบว่า M3 ตอนนี้มีของเหรอครับ ถ้ามีราคาเท่าไหร่ ?
ผมเห็นM3 มีประกาศขายมือสองอยู่เรื่อย ๆ

Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 10:11:00 AM »

ใช่ครับ M3ตอนนี้เห็นแต่มือสองครับ  ส่วนM1 ที่ร้านราคาอยู่ที่ 53-55k และผมมี เรมินตัน 870 18นิ้ว อยุ่แล้วครับ
เลยทำให้คิดครับว่า M3น่าสนใจหรือไม่ ในเรื่องราคาที่ต่างกัน ระบบ กับจุดด้อยกว่าของ M3 ครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 10:21:40 AM »

...ลองคลิกที่รูป อ่านบทความครับ ให้ความเห็นเปรียบเทียบลูกซองออโตกับลูกซองปั๊มไว้น่าสนใจ Grin

...ในรูปคือ M3 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2004, 09:10:42 AM โดย coda » บันทึกการเข้า

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Trex
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 10:49:01 AM »

ขอบคุณครับพี่Coda จะเข้าไปอ่านดู ถ้ามีปัญหาคงต้องถามพี่ๆ อีกแหละครับ
โดยส่วนตัวแล้ว ติดตามอ่านเรื่องที่พี่โพสต์กันมาตั้งแต่ประมาณปี 44 ครับ ตอนช่วงนั้นจะเป็นของพี่Coda ซะเป็นส่วนใหญ่
ผลนะครับ ได้ Glock19 เป็นปืนกระบอกแรกครับ เพราะตอนนั้นกำลังหาข้อมูลเพื่อซื้อปืนครับ ดูหลายรุ่นหลายยี่ห้อครับ
ใช้แล้วไม่ผิดหวังครับ เพราะได้คำแนะนำจากพี่ๆ ถ่ายทอดให้ในบอร์ดนี้ครับ ไม่ว่าจะเป็นการกริ๊ป หรือจังหวะรีเซ็ทของไก และ :Smileyอื่นๆอีก Grinครับ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 11:03:53 AM »

...ด้วยความยินดีครับคุณ may21 เรื่องน้ำใจชาวเว็บปืนเนี่ย ขอยอมรับเช่นกันว่าสุดๆ วันหน้าวันหลังหากมีมี้ตติ้งก็น่ามาร่วมงานนะครับ คุยกันจนเหนื่อย (สำหรับผมฟังเพื่อนๆ จนเหนื่อย เพราะพูดไม่ทัน อิอิ) Grin Cool

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 11:27:46 AM »

ขออณุญาติเจ้าของกระทู้ครับ   คือสงสัยว่าปืนลูกซองแฝดขนาน เขาลือว่า การเล็งของมันดีกว่าแฝดซ้อนรึเปล่าครับ

เพราะว่าเวลายิงลำกล้องล่างแฝดซ้อนตำแห่นงเดียวกันกับลำกล้องบนเป้าจะต่ำกว่า เป้นความจริงรึเปล่าครับ Huh Huh Huh

ในการเล็งยิง  ลูกซองแฝดซ้อน จะให้ภาพของเป้าที่ชัดเจนกว่าแฝดขนานครับ เพราะมองผ่านแนวลำกล้องเดียว

ส่วนเรื่อง ธรรมชาติของปืนลูกซองแฝด ผมเคยสังเกตุดูแฝดขนานหลายกระบอก แนวลำกล้องของทั้งสองลำกล้องจะบีบปลายลำกล้องเข้าไปหากัน คือ ตรงรังเพลิงมีระยะห่างกันมากเมื่อเปรียบเทียบกับปลายลำกล้อง มีคนสรุปเอาว่าลำกล้องซ้ายจะยิงไปทางขวา ส่วนลำกล้องขวาจะยิงไปทางซ้าย ผมเองไม่เคยยิงแฝดขนานจนลึกซึ้ง เลยไม่กล้าสรุป แต่ถ้าดูตามแนวลำกล้องผมเองก็เดาว่า กลุ่มกระสุนน่าจะเป็นอย่างนั้นครับ

ทีนี้มาว่ากันถึงแฝดซ้อน ลำกล้องของแฝดซ้อนทุกกระบอก ก็มีแนวลำกล้องบีบเข้าไปหากันเหมือนกันครับ
แต่มีคำอธิบายที่ฟังดูดีมากคือ เวลายิงนัดแรกเล้ว ปืนจะถีบซึ่งแน่นอน พานท้ายจะเลื่อนถอยหลังและแก้มของผู้ยิงจะเลื่อนไปข้างหน้านิดนึง ทำให้แนวตาอยู่สูงกว่าเดิม เมื่อยิงนัดสองต่อเนื่องออกไป จะได้กลุ่มกระสุนที่พอดีเข้าเป้า อ่านแล้วเข้าใจไหมครับ

เอางี้  ผมมีปืนแฝดซ้อนอยู่กระบอกนึง สามารถเลือกยิงลำกล้องบนหรือล่างก่อนก็ได้ เอามายิงลำกล้องล่างก่อนแล้วค่อยยิงตามด้วยลำกล้องบน สามารถยิงถูกเป้าได้ดี  แต่เวลาลองเปลี่ยนเป็นยิงลำกล้องบนก่อนปรากฎว่ายิงกินต่ำไปมากจริงๆครับ ยิ่งถ้ายิงลำกล้องล่างตามออกไปหลังจากยิงลำกล้องบน นัดสองกลับกลายเป็นยิงกินสูงครับ
นรกบนดิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของดาบยิ้มด้วยนะครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 03:02:36 PM »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ใหม่ครับๆผม ว่าทำไมลูกซองแฝดถึงแพงกว่าลูกซองทั่วไปนักครับผม

ชีวิตเรา เราเลือกหนทางเอง โปรดใช้วิจารณญาน ไม่ต้องมาวิจารณ์ เพราะเราไม่ฟัง
suwan
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 04:18:50 PM »

-ขอถามผู้รูนะครับ   คือแบบว่าอยากได้ลูกซองแดซ้อนนะ ครับไมทราบว่าของอะไรดี
แบบไม่แพงมากนะครับ
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2004, 08:02:01 PM »

...เห็นรูปนี้แล้วมันเขี้ยว จึงนำมาฝากครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2004, 05:05:31 AM »

รูปข้างบน M1 ชัดเจน  แต่รูป M3 ไม่ขึ้น  ถือว่าพี่แก้วเข้าข้างเชียร์ M1 นะครับ  Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์