๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 08:21:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สาธุ...ขลังจริงๆ เจ้าพ่อมะขิ่น ( ขออนุญาตต่อยอดจากกระทู้ร้องเรียนครับ )  (อ่าน 6461 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:01:14 AM »

สืบเนื่องจากที่ร้องเรียนเรื่องความเดือดร้อนจากภัยแล้งเมื่อวัน ศุกร์ ที่ผ่านมานั้น  ปรากฎว่าตั้งแต่เย็นวันศุกร์ที่ผ่านมา  มีฝนตกทุกวันให้พอหายร้อนและช่วยฟื้นสภาพของต้นไม้ต่างๆได้ระดับหนึ่ง  และจากที่ไม่ค่อยได้รับความร่มมือจากส่วนต่างๆเรื่องน้ำ  ปรากฎว่าเมื่อนักข่าวช่อง 5 ไปติดต่อที่พี่ ลั่น สุขสวัสดิ์  มีพวกร้อนตัวกลัวโดนโจมตี เอาน้ำมาช่วยเหลือหลายหน่วนงาน ( ขอไม่เอ่ยชื่อ ) ตอนนี้ พี่ลั่น  และชาวบ้าน ฝากมาเรียน ท่านมะขิ่น ว่าขอขอบคุณในความมีน้ำใจของท่าน  ( มีบางคนแอบบอกผมว่า หากต่อไปเดือดร้อนเอื่งอะไรให้บนบานกับ เจ้าพ่อมะขิ่นอีก  ขลัง  จริงๆ )
ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง
จากกระผมและกลุ่มชาวบ้านตัวเล็กตัวน้อยในเสี้ยวหนึ่งของสังคมไทย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:08:32 AM »

Cheesy....ยินดีด้วยครับ...เจ้าพ่อมะขิ่น แรงจริงๆ...ขอสามตัวบน สองตัวล่าง...ด้วยครับเจ้าพ่อ...สาธุ๊... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:18:45 AM »

Cheesy....ยินดีด้วยครับ...เจ้าพ่อมะขิ่น แรงจริงๆ...ขอสามตัวบน สองตัวล่าง...ด้วยครับเจ้าพ่อ...สาธุ๊... Grin Grin

ท่านvisith ขอเฉยๆไม่ได้ครับต้องมีของบนด้วย Grin
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:18:59 AM »

Grin Grin  ขอแสดงความยินดีด้วยครับ   เย็นฉ่ำกันทั่วหน้า  เย็นกาย  เย็นใจ   Smiley

ดอนเมือง​1
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:25:58 AM »

...ดีใจด้วยครับ  Smiley

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:40:07 AM »

ทั้งนี้ที่ลืมมิด้ายเลยก็คือแรงใจจากสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจกับกระผมและชาวบ้าน ซึ้งครับ  ที่บ้านเลี้ยงไก่บ้านใว้ 10 กว่าตัว หวังว่าคงมีโอกาสได้ต้มเลี้ยงสมาชิกแน่ๆไม่วันไดก้อวันหนึ่ง ( รวมถึงต้มแก้บน พ่อปู่มะขิ่น ด้วยครับ) Grin Grin Cheesy Cheesy
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:45:20 AM »

Smiley..ดีใจด้วยครับ..  Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:53:13 AM »

Grin ใช่ครับได้เย็นชุ่มฉ่ำกันทั่วหาดใหญ่เลย  วันเสาร์ตอนเย็นผมโทรหาพี่มะขิ่นทราบว่าคงมากันหลายท่าน เสียดายไม่ได้มีโอกาสนั่งทานข้าวกับพี่มะขิ่น Grin
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:55:07 AM »

ทั้งนี้ที่ลืมมิด้ายเลยก็คือแรงใจจากสมาชิกทุกท่านที่ให้กำลังใจกับกระผมและชาวบ้าน ซึ้งครับ  ที่บ้านเลี้ยงไก่บ้านใว้ 10 กว่าตัว หวังว่าคงมีโอกาสได้ต้มเลี้ยงสมาชิกแน่ๆไม่วันไดก้อวันหนึ่ง ( รวมถึงต้มแก้บน พ่อปู่มะขิ่น ด้วยครับ)[/color] Grin Grin Cheesy Cheesy

Grin Grin Grin

We can either find the way or make one.
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 09:57:22 AM »

ศักดิ์สิทธืขนาดนี้อีกหน่อยคงมีเหล่าสาวกไปขอปิดทองหน้าแข้ง กับเอาเบอร์โทรฯสาวๆไปถวายครับ Grin  Grin  Grin
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 10:19:25 AM »

Grin Cheesy Wink 

รายงาน....

ขณะนี้....เจ้าพ่อมะขิ่น....ท่านประทับทรง...
แสดงอภินิหารไปปรากฎตัว...
ที่....หาดใหญ่....แร้ววววยยยย์ ครับ

อิ อิ  คารวะ....เจ้าพ่อ....หนึ่งจอก...ครับ....

จบข่าว.........

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 10:33:39 AM »

Grin Grin Grinขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ Wink Wink Wink Wink  แต่เรียกพ่อปู่นี้ระวังองค์ลงนะครับ  พี่มะขิ่นยังดูหนุ่มอยู่เลยอ่า.........

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 10:38:35 AM »

ดีใจด้วยครับ คงหายเดือดร้อนกันแล้ว ( ชอบคำว่าเจ้าพ่อมะขิ่น อย่าถึงขั้นตั้งศาลนะครับ )

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 11:46:00 AM »

โธ่.....เป็นเจ้าพ่อไปแล้ว....
ท่านหัวหน้าทีมซึมเศร้า.....

ยังไง ดีใจกะท่านฅนริมควนด้วยครับ
ที่ชุมชน มีน้ำกิน น้ำใช้ ขอให้มีเศรษฐกิจที่ดีทุกๆคนนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

TAZAN
Jr. Member
**

คะแนน 0

ความสุขเล็กๆ ความสุขน้อยๆ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2005, 12:31:24 PM »

เฮ... เฮ...ดีใจกับทุกท่านที่รับความสุขจากพ่อปู่ มะขิ่น ท่านขลังจริงๆ 
    .......ตอนนี้ผมขอพ่อปู่บ้าง......
    พ่อปู่ครับช่วยมาเป็นเฒ่แก่ให้ผมหน่อย
  ถ้า สำเร็จจะทำลูกถวาย หัวปีท้ายปี
        มีกี่คนยกให้เป็นลูกศิษทั้งหมดทุกคน
         ........ในว่า "ท่านขลังดี" หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มี   ศรัตรู    เพิ่มขึ้นหนึ่งคน   ก็มากเกินไป
มี   เพื่อน    เพิ่มขึ้นร้อยคน   ยังน้อยเกินไป
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์