๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 02:39:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนกัน-----เที่ยวป่า  (อ่าน 4372 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 07:14:25 PM »

เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน (http://www.gunsandgames.com/cgi-bin/YaBB/YaBB.pl) สนทนาภาษาปืน >> สนทนาภาษาปืน >> ชวนกัน-----เที่ยวป่า (ข้อความที่เริ่มโดย: sting ที่ 07/04/04 เวลา 12:11pm)

--------------------------------------------------------------------------------
หัวข้อ: ชวนกัน-----เที่ยวป่า
โพสต์โดย sting ที่ 07/04/04 เวลา 12:11pm
--------------------------------------------------------------------------------
ไม่รู้ว่าอย่างนี้จะเข้าข่ายเป็นอาถรรพณ์ป่าหรือเปล่า เพราะโพสท์กระทู้อยู่แหม็บ ๆ ว่าอย่างเงียบเสียงไป เดี๋ยวหายไปเหมือนครั้งก่อน เผลอเพล็บเดียว.......กระทู้หายไปหมดเลย........ Huh

เอ้าเร่เข้ามา....ครับ ลงชื่อกันใหม่อีกที

สถานที่      พะเนินทุ่ง แก่งกระจาน จ.เพชรบุรี

วัน+เวลา   รอความเห็นสมาชิกอยู่ครับ

หัวข้อ: Re: ชวนกัน-----เที่ยวป่า
โพสต์โดย RUTE ที่ 07/04/04 เวลา 12:39pm
Grin พุ่งเข้ามาตอบพี่สติงเลยคับ...ผมอยากไปด้วยคับ...แต่ต้องรบกวนนิดนึงนะคับ...ว่าต้องขอให้แจ้งล่วงหน้านานหน่อย...เพราะภารกิจผมมากคับ...ต้องเคลียร์งานล่วงหน้าอย่างน้อยประมาณสองอาทิตย์คับ...ยืนยันว่าอยากไปคับ...อ้อ...สิ้นเดือนนี้ช่วงหยุดเข้าพรรษาผมติดประชุมวิชาการอ่ะคับ...ประชุมมันในวันหยุดยาวนั่นแหละคับ... Grin

หัวข้อ: Re: ชวนกัน-----เที่ยวป่า
โพสต์โดย num ที่ 07/04/04 เวลา 4:32pm
ผมลงทะเบียนไว้ก่อน  แต่ขอวันเวลาก่อนนะครับพี่Tสติง  Grin

โพสต์โดย 911 ที่ 07/04/04 เวลา 11:25pm
เช่นเดียวกันกับทั้งสองท่านครับ.....  คือถ้าบอกล่วงหน้าให้เคลียร์งานทัน ไปชัวร์ ลงชื่อไว้ก่อนเลยครับ.....

ปล.ในช่วงเดือนนี้วันธรรมดาผมยังสะดวกอยู่  หากเลยช่วงเดือนนี้ไป คงเหลือเวลาว่างแค่เสาร์-อาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์ครับ

โพสต์โดย 911 ที่ 07/04/04 เวลา 11:28pm
อ้าว.... นั่นน่ะสิ  เพิ่งสังเกตุ ว่ากระทู้เดิมที่ผมเคยตั้งไว้ หายไปหนายยยยเนี่ย...! (พกปืน...เข้าป่า)

ขอบคุณครับ คุณsting ที่ช่วยมาสานต่อเป็น ชวนกัน....เที่ยวป่า

โพสต์โดย sting ที่ 07/04/04 เวลา 11:56pm
งานนี้ คงต้องเชิญพี่ตาสี มาเป็นเจ้าภาพกระมังครับ เพราะอยู่ในพื้นที่เพื่อนสนิทของพี่ตาสี... Grin

เพราะตัวผมเอง ส่วนใหญ่ก็อาศัยเป็นลูกหาบเดินตามเจ้าของพื้นที่นะครับ

ช่วงนี้ผมว่าทากพะเนินทุ่ง น่าจะเพียบเลย เพราะผมได้แผลจากทาก แผลแรกก็จากพะเนินทุ่งนี่แหละครับ

โพสต์โดย aniki ที่ 07/05/04 เวลา 3:20am
อยากเชิญชวนมาเที่ยวป่าญี่ปุ่นมั่งครับ  Grin Grinอากาศไม่ร้อนมาก บรรยกาศไม่แพ้ที่ไหนเลย แถมยุงมีไม่มาก ปืนมีแต่ปืนบีบีเท่านั้นแหละคร้าบ... Grin

โพสต์โดย NaiMai ที่ 07/05/04 เวลา 3:47am
Grin ลงชื่อไว้ก่อนแต่ขอรอเรื่องกำหนดวันเวลาแน่นอนด้วยอีกคนครับ Grin

โพสต์โดย ninja_19 ที่ 07/05/04 เวลา 3:54am

........... Grin Grin..ขอลงชื่อไว้ด้วยคนครับ  แล้วเรื่องวัน-เวลาที่จะไป  ผมขอแนะนำว่าติดต่อบอกกันท่างเมสเสดภาคในกันดีกว่า  เดี๋ยวพวกอำนาจมืดเกลียดขี้หน้าพวกเรา  จะตามไปเล่นงานเราๆจนเที่ยวกันไม่สนุก  หรือเล่นเราตั้งแต่เริ่มออกเดินทางเลยครับ...... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley Tongue Tongue Grin Grin

โพสต์โดย GlockGlack ที่ 07/05/04 เวลา 5:25am
ผมขอเป็นนางวันทองสองใจไปพลางๆก่อนนะคร้าบ  Grin

ปะเหมาะก็จะไปด้วยอีกคน

โพสต์โดย makin ที่ 07/05/04 เวลา 8:38am

on 07/05/04 เวลา 05:25:48, GlockGlack wrote:ผมขอเป็นนางวันทองสองใจไปพลางๆก่อนนะคร้าบ  Grin

ปะเหมาะก็จะไปด้วยอีกคน

ผมเหมือนคุณ GlockGlack ครับ.............ว่าไงว่าตามกัน Grin Grin

โพสต์โดย gun_chai ที่ 07/06/04 เวลา 9:34am
ผมขอลงชื่อด้วยคนคร๊าบบบบบบบ Shocked

โพสต์โดย pairoj ที่ 07/06/04 เวลา 9:39am
     ถ้าตรงกับ เสาร์ อาทิตย์ มีสิทธิครับเฮีย   ลงชื่อผมได้เลย  ถ้ามีรายการชักดาบ  ยินดีรับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่จะต้องหารทั้งหมด  ถ้าตรงกับวันธรรมดา หรือแม้จะตรงกับวันหยุดราชการ  ผมก็หมดสิทธิ   Wink

โพสต์โดย sting ที่ 07/06/04 เวลา 10:59pm
ช่วงเดือน กรกฏาคม ตลอดทั้งเดือน คิวผมแน่นตลอด ขยับไม่ได้เลยครับ

วันที่ 10-11 ผบ.ทบ.(ที่บ้าน)วานให้เป็นสารถีขับรถไปสังสรรกับเพื่อนเก่าที่จอมเทียน ถิ่นของนาย 51 อาจจะมีการแวปไปสนามหลังเขาครับ

วันที่ 17-18 ที่ทำงานให้ไป จ.นครนายก

วันที่ 24-25 ติดสัมนาที่กรุงเทพ

จะว่างอีกทีก็ปลายเดือนโน่นเลยครับ

อยากขอให้สมาชิกช่วยกันเลือกวันอีกครั้งครับ

หรือกลุ่มใดว่างจะนัดสำรวจเส้นทางก่อนก็จะดีครับ

โพสต์โดย gun_chai ที่ 07/07/04 เวลา 1:31am
ผมอยากไปใจจะขาดแล้วครับ Sad Cry

โพสต์โดย west ที่ 07/07/04 เวลา 5:56pm
ลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ถ้าพี่ Sting บอกล่วงหน้าแล้ว ประจวบเหมาะกับวันว่างไปแน่ๆๆครับ Grin Grin

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 07:46:07 PM »

วันหยุดที่ 31 ก.ค.- 2 ส.ค. วันหยุด 3 วัน สมาชิกไปไหนกันบ้างครับ

ผมคิดว่าจะไปแม่ขมิ้น กาญจนบุรี

หรือไม่ก็

พะเนินทุ่ง ตามนัดเดิมครับ แต่พะเนินทุ่งนี่ (ผบ.ทบ.ยังแหยงทากอยู่ครับ ส่วนตัวผมเฉย ๆ )

ใครว่างนัดกันนะครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2004, 09:51:44 PM »

Grin อ่า! ผมนัดสาวไว้อ่ะครับ เพิ่งนัดสด ๆ เลย ก่อนมาเปิดกระทู้ดูเนี่ย Cry Grin

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 12:34:32 AM »

Smiley ผมติดประชุมอ่ะคับพี่...แต่ถ้าเพื่อนๆพี่ๆว่างกันก็ไปกันก่อนนะคับ...ผมตามไปทริปหน้าก็ได้คับ... Smiley
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 05:10:01 AM »

ผมไม่ได้หยุดด้วยซิอดเลย 

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 09:38:13 AM »

...ผมก็ไม่ได้หยุดเหมือนกันครับ โอกาสหน้าจะขออาศัยไปด้วยคน Wink

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2004, 12:03:02 PM »

ไปเที่ยว น้ำตกแม่ขมิ้น กับ น้ำตกผาสวรรค์ จ.กาญจนบุรี มาครับ สนุกมาก

http://www.weekendhobby.com/offroad/toyota/question.asp?rting=1&id=3525

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 01:13:05 AM »

Grin อิจฉาพี่สติงคับ... ไปกะครอบครัว... แลนครุยเซอร์...

ตกลงว่าไม่ถึงสวรรค์หรือคับ... อิ..อิ..  Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2004, 04:46:48 PM »

อิจฉา ตาร้อน ครับ Shocked Shocked

น้ำตก ผาสวรรค์  สมัยเป็น นศ. เคยไปค้างแรมหน้าฝนครับ  ก่อนไปคิดว่าฝนทิ้งช่วง คงสะดวก วันพักแรมจริงๆ ฝนตกเป็นช่วงๆ ตลอดเลยครับ  ตอนไหนที่ฝนหยุดตก ยุงแมลงก็เยอะ  เพื่อนบ่นกันหน้าดู ส่วนผมเฉยๆครับ หนังหนา ตอนเช้าวันต่อมาเดินไปถึงน้ำตก เห็นประโยชน์ "ซิบโบ้" ก็ตอนนี้ละครับ  ไฟแช็คธรรมดา - ไม้ขีด ด้านหมด ขากลับเดินกลับมาที่ตั้งแคมป์ แล้วต่อยาวรวดเดียว เพราะน้ำขึ้นมาก ข้ามลำน้ำประมาณ 5-6 สาย น้ำสูงแค่ 80 เซนฯ แต่แรงมาก พัดผมล้มลง ดีมีคนช่วยไว้ ไม่งั้นแย่แน่ๆ ใส่ร้องเท้าหนังหุ้มส้น พื้นดอกแบบเดินป่า พอเปียกน้ำ มันลื่นหลุดออกจากเท้า ไม่เหมือนแบบหุ้มข้อที่รัดตรึงไว้ตลอด  ผลสุดท้ายเดินเท้าเปล่ากลับ ตลอดครับ กลัวที่สุกก็หนามหวายนี้แหละ  ตัวเปียกชื้นตลอด 2วัน มีอาการ เจ็บแสบแปร๊บๆที่ก้นครับ สงสัยน้ำกัดก้น ทุลักทุเลดี  Smiley

....ตามล่า...อีตอแหล
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:14:18 AM »

เรื่องเที่ยวป่า ก็นี่เลยครับ เมื่อ ธ.ค 46 ผมและคณะ 5คน ได้ไปเที่ยวที่เขาสอยดาว จันทรบุรี เดินป่ากันตั้งแต่เช้าเพื่อนตัวแสบพกเหล้าเข้าไป 1 แบน เลยกรึ่มกันทังขบวน Grin Grin แล้วทีนี้ไปถึงทางแยกซึ่ง จนท. เค้าบอกให้เลี้ยวขวา แต่ด้วยความรู้ดีกว่าจึงไปอีกทางหนึ่ง ซึ่งทางนี้มีรอยคนเดิน เศษห่อขนมเพียบเลยสรุปกันเลยไปตามทางนั้น ปรากฏว่าเป็นทางเก่าที่เขาเลิกใช้กันแล้ว แต่รอยกริ๊บมากๆก็เดินกันไปเรื่อยๆจนเจอทางตันไปต่อไม่ได้ถ้าจะดั้นด้นไปต้องปีนผาไป จึงกลับ  ตัดฉากมาเมื่อผมกลับมานอนบ้านได้ 1 คืน พอตอนเช้านั่งดูทีวีอยู่ถึงได้สังเกตเห็นถึงสิ่งผิดปกติ  โห เห็บครับ เห็บป่าตัวเท่าเม็ดข้าวโพด เกาะที่ข้อพับตรงข้อศอก จึงร้องเรียกศรีภรรยามาดึงออก แต่มารู้ทีหลังว่า เป็นความคิดที่โง่มากเพราะเอาออกผิดวิธีเวลาผ่านไป 2 วันตรงที่โดนกัดเริ่มบวมเบ่งเหมือนถูกผึ้งต่อย ก็เลยต้องไป รพ. แพทย์ให้นอนพัก 3 คืน  Cry Cry สรุปได้ว่าติดเชื้อจากเห็บตัวนั้นเขี้ยวมีเชื้อโรคอยู่ ทุกวันนี้ถ้าผมกินพวกของหมักดอง ปูดองวึ่งผมชอบมากก็จะเป็นผื่นขึ้นตรงที่แผลเดิมซึ่งตอนนี้หายดีแล้ง ไม่น่าเชื่อนะครับ เห็บตัวนิดเดียว...แต่พิษสงร้ายกาจ ถ้าจะเข้าป่าคราใดล่ะก็ สอบถามเจ้าของพื้นที่ให้ดีล่ะครับ

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 12:32:52 AM »

เพื่อนผม ตับโต เพราะติดเชื้อจาก เห็บ ครับ   จะว่าไปแล้วผม กลัวเห็บ มากกว่าทากครับ  ทากอย่างมากทำให้เลอะเทอะ เพราะเลือดออกมาก  แต่ไม่เจ็บไม่ปวด ไม่มีพิษไข้ ครับ  เที่ยวป่า หน้าแล้ง ระวังเห็บให้ดี

....ตามล่า...อีตอแหล
ja yong
สุภาษิตเมืองเหนือ....จื่นใจ๋งู บ่จูใจ๋เขียด..( ถูกใจงู แต่ไม่ถูกใจเขียด )
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2004, 06:10:02 AM »

ที่จริงวิธีเอาเห็บที่กัดเราออกง่ายนิดเดียวครับ หมอแนะนำว่าให้หาของร้อนๆ เช่น ธูป หรือไฟแช๊ค จี้ไปที่ตัวเห็บ เมื่อเห็บร้อนจนทนไม่ไหวมันก็จะอ้าปากที่กะลังงับเราอยู่ ซึ่งลักษณะการงับเหมือนกับ กรรไกร หรือคีม แต่ผมกลัวว่าเจ้าของผิวหนังที่เห็บมับงับอยู่จะทนร้อนได้แค่ไหน  Cry Cry แต่ถ้าเราไปดึงมันออกตรงๆ มันจะยิ่งงับแน่นยิ่งขึ้น Embarrassed ถ้าออกแรงดึงอีก ทีนี้มันก็หลุดครับ แต่หัวกะเขี้ยวมันยังฝังติดอยู่กะส่วนที่มันงับนั่นหล่ะครับ แสบทรวงดีพิลึกเลย ใช่ไหมครับ ทริปนั้นรวมเห็บแล้วผมโดนไป 5 ตัว เพื่อนๆที่เหลือรับไปคนละ 2-3 ตัวแต่คนที่ถึงขั้นนอนให้ยากะน้ำเกลือทางเส้นเลือด มีผมคนเดียว Embarrassed Embarrassed  ท่านผู้รู้บอกไว้ว่า ขอนไม่ กิ่งไม้แห้งรึผุในป่าควรเลี่ยง ไม่ควรก้าวข้ามหรือเดินเข้าใกลนะครับ นั่นน่ะ คอนโดเห็บเลยล่ะ Grin Grin Grin (มารู้เอาตอนแผลหายซ๊ะแล้ว)

หากแผ่นดินไม่ฝังกาย จะทุกข์จะสุขเพียงใด น้อมกาย ยิ้มสู้ ฟันฝ่า parachute A85
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 11:03:56 AM »

Grin อิจฉาพี่สติงคับ... ไปกะครอบครัว... แลนครุยเซอร์...

แอบอิจฉาอยู่ในใจเหมือนกันครับ  โดยเฉพาะการไปกับรถแลนด์ครุยเซอร์  ซึ่งเป็นรถในฝันของผม  แต่ด้วยเงินเดือน และเงินพิเศษ เพียงน้อยนิด เลยยังไม่มีปัญญาได้ครอบครอง เติมน้ำมัน เงินคงหมดพอดี Undecided Undecided Undecided

ก็เลยต้องอาศัยของเพื่อนไปก่อนครับ เพื่อนๆ เล่นตัวนี้อยู่เยอะเหมือนกัน

แต่มาเวบนี้ผมก็จ้องๆไว้แล้วหล่ะ  ใครที่มีแลนด์ครุยเซอร์ อย่าเผลอนะ  เผลอปุ๊บผมขอกระโดดขึ้นนั่งด้วยเลย  Grin Cheesy Wink 

เอาเบนซ์มาแลกก็ไม่ยอมลงจากแลนด์ครับ   

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2004, 08:30:44 PM »

แต่มาเวบนี้ผมก็จ้องๆไว้แล้วหล่ะ  ใครที่มีแลนด์ครุยเซอร์ อย่าเผลอนะ  เผลอปุ๊บผมขอกระโดดขึ้นนั่งด้วยเลย  Grin Cheesy Wink  เอาเบนซ์มาแลกก็ไม่ยอมลงจากแลนด์ครับ

ยินดีครับ คงได้มีโอกาสร่วมทริปกันครับ ครอบครัวผมเวลาไปก็มีแค่ 4 คน คือ ผม+ผบ.+ลูก ๆ อีก 2 คนครับ

ถ้าคุณตัวต่อจะไปต้องนี่ต้องขออนุญาติเจ้านายตัวเล็กผมครับ เพราะทั้ง 2 คนแบ่งโซนนิ่งกันเรียบร้อย คือ คนโตยึดที่นั่งแถว 2 ส่วนคนเล็กยึดที่นั่งแถวหลังสุด กลายเป็นอาณาจักรส่วนตัวสำหรับแต่ละคนไปเลย

ส่วนผมนั่งแถวหน้าเป็นคนขับ คอยขับตามคำสั่ง ผบ.ที่นั่งประกบคู่กันครับ

โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2004, 01:30:24 PM »

ขอบคุณมากๆครับ  เจ้าตัวน้อยจะใจดีมั๊ยน๊า......  ต้องทำความรู้จักซะแล้วววววว

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
หน้า: [1]
  พิมพ์