๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:16:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันเอาอีกแล้ว...ไอ้พวกชั่วๆนี่มันเกลื่อนเมืองจริงๆ  (อ่าน 6405 ครั้ง)
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 02:34:58 PM »

สาย 311ก้อต้องระวังครับ เพราะผมโดนมาแล้ว แถวนิคมอุตสาหกรรมอมตะ เสียงกระจกดังชัดเลย ต้องขับมาจอดในเขตชุมชน เป็นรูใหญ่ระดับเดียวกับกระจกมองหลัง มันคงเล็งให้ตรงคนขับด้วย 

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 06:48:34 PM »

Smiley..เห็นด้วยครับ.. ปรกติตอนนี้กระจกบังลมหน้า ก็มีแบบ ๒ ชั้นมีฟิลม์ประสานอยู่ตรงกลาง  ถ้าจะติดฟิลม์เพิ่มไปอีก น่าจะปลอดภัยขึ้น.. ถึงกระจกจะแตกแต่ไม่หลุด เพราะมีฟิลม์เกาะไว้รถยังวิ่งได้.. สายเอเซีย แถบ ตาคคี ใกล้บ้าน นายใหม่ ผมเคยแตก ไป ๒ บาน เพราะหินดีดใส่.. มาเปลียนที่ กทม ครับ.. Grin Grin
... กระจกบังรถหน้าแบบกันความร้อน กันรังสีฯ  ผลิตในประเทศ ราคาถูกมาก รถยุโรป .. ราคา ราว ๓,๐๐๐-๔,๐๐๐ บาท ซึ่งถูกมากเมื่อเทียบกับความปลอดภัยครับ.. Grin

Lips Sealed นานแล้วหรือยังครับพี่ ถ้านานเกิน 4-5 ปีที่แล้ว อาจเป็นไปได้ว่าไม่ใช่กระเด็นครับ เพราะช่วงนั้นแถวนั้นมีแก๊งขว้างกระจกเหมือนกันครับ Grin

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 07:26:35 PM »

Grin Grinจอดรถแล้วก็ขว้างระเบิดไส่เลยครับแล้วจะไม่มีแก็งค์แบบนี้อีกต่อไป Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 09:25:45 PM »

ในกรณีอย่างที่เกิดขึ้นนี้ ถ้าบังเอิญมีปืนในรถแล้วยิงสวนออกไป ถ้าไม่ถูกก็ไม่เป็นไรแต่ถ้าถูกขึ้นมาเราจะโดนข้อหาอะไรบ้างครับ  พอจะมีข้อแก้ต่างหรือมีทางออกทางไหนบ้าง
Shocked  ยิงเสร็จก็ตัวใครตัวมันแหล่ะครับ   Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 10:05:35 PM »

โอ้ย...อย่ากลุ้ม อย่าคิดมากไปเลยครับ
ผมรับรองว่าผมจะทำให้ก้อนหินหมดจากประเทศไทยภายใน 5 ปี

....ท่านคร้าบบ..แล้วไอ้พวกที่ใช้โทรศัพท์มือถือ...โดยเฉพาะค่ายพญาแม้ว.........จุดระเบิดทางภาคใต้....ท่านจะทำอย่างไรคร้าบบบ... ตกใจ  ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2005, 10:07:13 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2005, 10:12:56 PM »

Smiley..

Lips Sealed นานแล้วหรือยังครับพี่ ถ้านานเกิน 4-5 ปีที่แล้ว อาจเป็นไปได้ว่าไม่ใช่กระเด็นครับ เพราะช่วงนั้นแถวนั้นมีแก๊งขว้างกระจกเหมือนกันครับ Grin
อ้างถึง
...  Smiley..บานแรกราว ปี ๒๕๓๔ ครับ เป็น BMW 318 IA M 40 .. บานที่สอง เมื่อ มีนาคม ๒๕๔๗ เป็นคันที่ใช้อยู่นี่แหละครับ.. ราว ๒๑.๐๐ เศษ.. Smiley Grin

Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 07:50:24 AM »

....ท่านคร้าบบ..แล้วไอ้พวกที่ใช้โทรศัพท์มือถือ...โดยเฉพาะค่ายพญาแม้ว.........จุดระเบิดทางภาคใต้....ท่านจะทำอย่างไรคร้าบบบ... ตกใจ  ตกใจ

สำหรับโทรศัพท์มือถือผมเห็นว่า ผมจะให้ประชาชนทุกคนไม่ว่า เด็ก,ผู้ใหญ่,คนเฒ่าคนแก่ มีใช้ทุกคนภายใน 5 ปี เพื่อจะได้เท่าเทียมกันครับ .....( มือมือเอื้ออาทร...เฉพาะค่าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน )
mon2519
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 08:49:30 AM »

สงกาสัยเป็นกระจกธรรมดานะครับ ลองเปลี่ยนมาใช้กระจกนิระภัย2ชั้นแบบรถทัวร์ ดูสิครับไม่แตกเป็นเม็ดข้าวโพด แต่ร้าวเป็นจุดเฉพาะที่โดนกระแทก ยังพอขับไปได้โดยไม่ต้องเอากระจกออกทั้งแผ่น   กระผมมีข้อเตือนสำหรับทุกท่านที่ต้องผ่านสายเหนือช่วงจังหวัดลำปาง ในช่วงก่อนถึงตลาดทุ่งเกวียน ซักหนึ่งกิโลเมตร ขอให้ท่านชลอความเร็วจนกว่าจะผ่านตลาดทั้งขาเข้าและขาออกเพราะมีแก๊งหนังสติ๊กคอยยิงกระจกอยู่โดยฉพาะช่วงเช้ามืด และหน้าฝน (ผมโดนมาแล้วถนนโล่งๆอยู่ดีๆกระจกแตก ) สมัยก่อนเมื่อทำถนนใหม่ๆมีร้านทำกระจกเยอะมาก แต่เดี๋ยวนี้มีกระจกตกค้างอยู่มากและเป็นกระจกไม่ได้มาตรฐานส่วนโค้งไม่รับรูป ค่าเปลี่ยน3000บาทฝนตกนำยังไหลเข้ามาทางมุมกระจก แต่พอผมขับเข้ามาเปลี่ยนที่ ชม. แค่800บาทเอง กระจกเก่าต้องทิ้งไปถึงรู้ว่าเสียค่าโง่แล้ว ถ้าท่านเจอแบบผมขขอแนะนำว่าให้ขับรถย้อนเข้าไปในตัวเมืองลำปางแค่20-30โลเองแต่คุ้มกว่าเยอะเลย

ปลายนิ้วกำหนดชีวิตคุณ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 09:37:12 AM »

...เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าร้านกระจกกับพวก "นักขว้าง" อาจมีเอี่ยวกัน  Undecided

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 11:58:12 AM »

...เคยได้ยินมาเหมือนกันว่าร้านกระจกกับพวก "นักขว้าง" อาจมีเอี่ยวกัน  Undecided

เหมือนกันกับนักโรย"เรือใบ"  กับร้านปะยางอ่ะ Angry
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 12:03:27 PM »

ใช่ครับ เคยได้ยินเหมือนกัน ....... คล้ายๆยัดยาบ้าที่ฝาเติมน้ำมัน ขับออกจากปั้มสักครึ่งกิโล ตร.ทล.เจาะจงเปิดดู เก่งจริงๆ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 12:04:33 PM »

Grin Grinจอดรถแล้วก็ขว้างระเบิดไส่เลยครับแล้วจะไม่มีแก็งค์แบบนี้อีกต่อไป Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ...........กึ๋ย กึ๊ย.......... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 02:52:52 PM »

สำหรับโทรศัพท์มือถือผมเห็นว่า ผมจะให้ประชาชนทุกคนไม่ว่า เด็ก,ผู้ใหญ่,คนเฒ่าคนแก่ มีใช้ทุกคนภายใน 5 ปี เพื่อจะได้เท่าเทียมกันครับ .....( มือมือเอื้ออาทร...เฉพาะค่าย หัวเราะร่าน้ำตาริน )
ท่านครับแล้วเวปที่มีสมาชิกชอบแซวท่านละครับมีแผนอย่างไรใน5ปีบ้างครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2005, 08:42:59 PM »

สงกาสัยเป็นกระจกธรรมดานะครับ ลองเปลี่ยนมาใช้กระจกนิระภัย2ชั้นแบบรถทัวร์ ดูสิครับไม่แตกเป็นเม็ดข้าวโพด แต่ร้าวเป็นจุดเฉพาะที่โดนกระแทก 
Grin Grinจะเปลี่ยนกระจกให้มันขว้างเล่นอีกละซิ...ทำอย่างไรถึงมันถึงจะเลิกขว้างซะที Grin Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์